เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 03:15:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 194 195 196 [197] 198 199 200 ... 645
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวอาวุธปืนมาถ่ายภาพกันเถอะ  (อ่าน 1149872 ครั้ง)
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #2940 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 11:50:23 AM »

รูปเนวาด้าที่พี่ boon บอก เหมือนวาเลนเซียที่มาเก๊าเปี๊ยบ
คงลอกแบบตึกมาจากที่เวกัส 

ใช่ค่ะพี่ เค้าก๊อปทั้งข้างใน+ข้างนอก จากLas Vegasอ่ะค่ะ Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #2941 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 12:31:26 PM »

เหมือนเกล็ดปลา ครับ พี่บุญ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #2942 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 12:49:28 PM »

เหมือนแมงกระพรุนย้อมสีครับ ^_^

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #2943 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 01:09:10 PM »

เป็นแก้วที่ทำมือที่ละชิ้นครับ แต่ละชิ้นจะไม่เหมือนกัน
ใช้ห้อยเป็นกระจกบังด้วยไฟ บนเพดานโรงแรม ผมเจาะถ่ายเลือกมุมดีๆ
ได้ภาพออกมาอย่างที่เห็น เป็นรูปคล้ายๆใบบัว Grin

.

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #2944 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 01:39:53 PM »

พี่ครับ คาซิโนที่โน่นเค้าให้เอากล้องเข้าไปถ่ายรูปข้างในได้ด้วยหรือครับ ผมเห็นบางที่เค้ายึดเอาไว้หมดทั้งกระเป๋า กล้อง ฯลฯ

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #2945 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 01:47:04 PM »

พี่ครับ คาซิโนที่โน่นเค้าให้เอากล้องเข้าไปถ่ายรูปข้างในได้ด้วยหรือครับ ผมเห็นบางที่เค้ายึดเอาไว้หมดทั้งกระเป๋า กล้อง ฯลฯ
เอากล้องเข้าไปได้ครับ แต่เขาจะไม่ให้ถ่ายรูปคนที่เล่น หรือเครื่องเล่น
เราถ่ายดอกไม้ใบหญ้า รูปปั้น หรืออื่นๆได้ครับ ไม่มีปัญหา ที่เวกัสเป็นโรงแรมใหญ่ๆ
ไม่ใช่บ่อนอย่างเดียว แต่ละโรงแรมมีครบวงจร หลายโรงแรมเข้าไปแล้วหลงหาทางออกไม่เจอ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #2946 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 05:28:20 PM »

ฝรั่งคิดไม่เหมือนคนไทยนะครับ  ให้คน รู้จักรับผิดชอบตัวเอง ของดี ไม่ดี ให้เรียนรู้เอง เหมือนเด็กฝรั่งที่รูจักรับผิดชอบตัวเองตั้งแต่เด็ก

เหมือนกาสิโน ไม่ใช่มีแล้วบ้านเมืองจะล้มจมซัเมื่อไหร่ คนที่ไม่ชอบ เขาก็ไม่ฝักไฝ่

บ้านเราชอบปิดหูปิดตา ห้ามโน่นนี่ ตั้งแต่เด็ก จนเด็กคิดด้วยตัวเองไม่ได้ เพราะผู้ใหญ่ชอบห้ามทุกอย่าง

เอะอะก็อ้างเมืองพุทธ เหมือนกับไม่ยอมรับความจริงว่า หวย บ่อน ซ่อง มันมีอยู่จริงมานมนาน อ๋อย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #2947 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 09:36:32 PM »

ฝรั่งคิดไม่เหมือนคนไทยนะครับ  ให้คน รู้จักรับผิดชอบตัวเอง ของดี ไม่ดี ให้เรียนรู้เอง เหมือนเด็กฝรั่งที่รูจักรับผิดชอบตัวเองตั้งแต่เด็ก

เหมือนกาสิโน ไม่ใช่มีแล้วบ้านเมืองจะล้มจมซัเมื่อไหร่ คนที่ไม่ชอบ เขาก็ไม่ฝักไฝ่

บ้านเราชอบปิดหูปิดตา ห้ามโน่นนี่ ตั้งแต่เด็ก จนเด็กคิดด้วยตัวเองไม่ได้ เพราะผู้ใหญ่ชอบห้ามทุกอย่าง

เอะอะก็อ้างเมืองพุทธ เหมือนกับไม่ยอมรับความจริงว่า หวย บ่อน ซ่อง มันมีอยู่จริงมานมนาน อ๋อย
บ่อนเขามีแล้วควบคุมอะไรต่างๆได้ครับ แต่ของเรามีแล้วคิดว่าคงควบคุมได้ยาก และอเมริกาก็ไม่ได้มีบ่อนทุกรัฐ
บางรัฐก็ไม่มี คนแคริฟอเนียยังต้องขับรถตั้ง4-5ช.มไปลาสเวกัสที่ตั้งอยู่ในรัฐเนวาด้าเลยครับ
อย่างบ้านเราหลายๆอย่างเรียนแบบฝรั่ง แต่ทำดีแบบฝรั่งไม่ได้ อย่างการเลือกตั้งสส สว ผลออกมาก็อย่างที่เห็น
รูปแบบดี แต่ความจริงแล้วมันก็ทำได้แบบไทยๆ  (จากกล้องกลายเป็นกระทู้การเมืองไปแล้ว)

Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #2948 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 09:53:49 PM »

ซีซ่า ที่โรงแรมนี้มีศาลท่านท้าวมหาพรหมที่นำไปจากเมืองไทยด้วย

Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #2949 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 10:22:00 PM »

Hoover Dam

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #2950 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 11:42:33 PM »

^
^
^ เขื่อนนี้ดูหนังบ่อยๆครับ ใหญ่มาก พี่บุญมีภาพที่ยืนบนสันเขื่อนมั้ยครับ หวิวๆมั้ยครับ  Wink

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #2951 เมื่อ: มีนาคม 08, 2008, 02:05:21 AM »

ผมไปถึงตอนเที่ยงวันแดดจัดมาก เลยไม่ค่อยได้ถ่ายภาพด้านนอกเท่าไร

สันเขื่อน

Shot with: PENTAX K10D

เบิ้ม
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #2952 เมื่อ: มีนาคม 08, 2008, 02:20:27 AM »

ผมไปถึงตอนเที่ยงวันแดดจัดมาก เลยไม่ค่อยได้ถ่ายภาพด้านนอกเท่าไร

สันเขื่อน

สงสัยต้องมีคนมาโดดฆ่าตัวตายแน่เลยครับพี่บุญ สูงมาก  Wink

cht.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #2953 เมื่อ: มีนาคม 08, 2008, 08:09:33 AM »

สันเขื่อน

ขออนุญาตครับ  2 ภาพนี้ผมสังเกตเห็นมีฝุ่นอยู่สองจุดด้านซ้ายบน ที่ฝุ่นปรากฎขึ้นเพราะว่าพี่ใช้รูรับแสงแคบมากที่ F22 ฝุ่นที่ Sensor เลยเผยโฉม แนะนำให้ทำความสะอาดครับ เพราะถ้ามันนานไป บวกกับความชื้นจะทำให้ติดแน่นบน Sensor ที่นี้ก็ทำความสะอาดยาก

ฝุ่นที่ปรากฎบน Sensor ที่เกิดขึ้นบ่อยๆ คือ การถอดเปลี่ยนเลนส์ การทำความสะอาดผมว่าถ้ากล้องอยู่ในประกัน แล้วไม่อยากทำเองก็ยกไปศูนย์เลยครับ แต่ถ้าอยากทำเองก็อ่านคู่มือกล้องดูครับ ยกตัวอย่างกล้องของผม ต้องยกกระจก (Mirror Lock) ซึ่งรุ่นเก่าไม่อนุญาตให้ใช้แบ็ตฯ ต้องต่อสายไฟผ่าน adapter อย่างเดียว จากนั้นก็ใช้อุปกรณ์พื้นๆ ก่อนก็คือที่ลูกบอลเป่าลม (อันนี้ขอให้ระวังครับ เพราะบางยี่ห้อมันมีแป้งมาด้วย เลือกที่คุณภาพดีๆหน่อย) แต่ถ้าเป่าแล้วยังปรากฎอยู่ก็ต้องมีอุปกรณ์สำหรับล้างโดยเฉพาะ ถึงตรงนี้อาจจะมีเสียวได้ เพราะถ้าผิดพลาดทำ Sensor เป็นรอยก็ถึงขั้นต้องเปลี่ยน Sensor ได้ ต้องถึงมือผู้ชำนาญ แต่ถ้าศึกษาดู แล้วใช้อุปกรณ์ให้ถูกต้อง ความน่ากลัวก็ไม่น่าจะมีครับ

The 1st Law of Gun Safety- The Gun Is Always Loaded!
The 2nd- Never Point A Gun At Something You're Not Prepared To Destroy!
The 3rd - Always Be Sure Of Your Target And What Is Behind It!
The 4th Law of Gun Safety- Keep Your Finger Off Trigger Until Your Sights Are On The Target!
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #2954 เมื่อ: มีนาคม 08, 2008, 09:27:18 AM »

สันเขื่อน

ขออนุญาตครับ  2 ภาพนี้ผมสังเกตเห็นมีฝุ่นอยู่สองจุดด้านซ้ายบน ที่ฝุ่นปรากฎขึ้นเพราะว่าพี่ใช้รูรับแสงแคบมากที่ F22 ฝุ่นที่ Sensor เลยเผยโฉม แนะนำให้ทำความสะอาดครับ เพราะถ้ามันนานไป บวกกับความชื้นจะทำให้ติดแน่นบน Sensor ที่นี้ก็ทำความสะอาดยาก

ฝุ่นที่ปรากฎบน Sensor ที่เกิดขึ้นบ่อยๆ คือ การถอดเปลี่ยนเลนส์ การทำความสะอาดผมว่าถ้ากล้องอยู่ในประกัน แล้วไม่อยากทำเองก็ยกไปศูนย์เลยครับ แต่ถ้าอยากทำเองก็อ่านคู่มือกล้องดูครับ ยกตัวอย่างกล้องของผม ต้องยกกระจก (Mirror Lock) ซึ่งรุ่นเก่าไม่อนุญาตให้ใช้แบ็ตฯ ต้องต่อสายไฟผ่าน adapter อย่างเดียว จากนั้นก็ใช้อุปกรณ์พื้นๆ ก่อนก็คือที่ลูกบอลเป่าลม (อันนี้ขอให้ระวังครับ เพราะบางยี่ห้อมันมีแป้งมาด้วย เลือกที่คุณภาพดีๆหน่อย) แต่ถ้าเป่าแล้วยังปรากฎอยู่ก็ต้องมีอุปกรณ์สำหรับล้างโดยเฉพาะ ถึงตรงนี้อาจจะมีเสียวได้ เพราะถ้าผิดพลาดทำ Sensor เป็นรอยก็ถึงขั้นต้องเปลี่ยน Sensor ได้ ต้องถึงมือผู้ชำนาญ แต่ถ้าศึกษาดู แล้วใช้อุปกรณ์ให้ถูกต้อง ความน่ากลัวก็ไม่น่าจะมีครับ

โอ้โห...ละเอียดมากค่ะ  เยี่ยม
หน่อยต้องมองตั้งนานกว่าจะสังเกตได้

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
หน้า: 1 ... 194 195 196 [197] 198 199 200 ... 645
  พิมพ์