เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 06:24:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 269 270 271 [272] 273 274 275 ... 645
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวอาวุธปืนมาถ่ายภาพกันเถอะ  (อ่าน 1148022 ครั้ง)
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #4065 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 09:48:51 AM »

ชอบภาพที่มีน้ำกับต้นไม้ค่ะ เหมือนต้นไม้โดนหิมะดี อารมณ์เหมือนภาพจากญี่ปุ่น Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #4066 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 09:55:48 AM »

ได้ R ๗๒ หน้า ๕๘ มาครับ เจ๊
มาถึง เมื่อวานครับ
แต่ยังไม่รู้หลัก เท่าไหร่ ไปถ่าย เมื่อเช้ามาครับ
ตอน ช่วง ประมาณ เจ็ดโมง
ลืมไปครับ  ใส่ไป เต็มสตีมเลย
ทั้ง ND ๘ X   R ๗๒  แล้ว CPL อีก
ดำปรื๊ด   สีไม่สวยเลยครับ
มัน ทึ่มไปหน่อย    เพราะยังไม่มีแดดเลยนิ
ไว้จะลอง ตอนแดดจัด ๆ ครับ เจ๊
จะลอง เอาออก ที่ละชิ้นครับ
แสงมันผ่านแก้ว ตั้ง ๕ ชั้น  ดร๊อปไปแยะ
อยากหา ๑๐๐๐ จะได้ทีเดียวผ่าน ๒ ชิ้น
เพราะมี UV ตัวในด้วย......
   แลบลิ้น

ดูตอนแรก นึกว่าหน้าหนาวที่บาสตอง (Bastogne) .... http://en.wikipedia.org/wiki/Battle_of_Bastogne

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #4067 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 10:31:03 AM »

นั่งดูอยู่พักนึง สงสัยพี่ยอดไปเที่ยวเมืองนอก มีหิมะ  ดูไปดูมา เฮ้ย...ต้นไม้คุ้นๆ มีศาลาวัดด้วย 555

สีแปลกดีครับ  Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
cht.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #4068 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 11:33:03 AM »

ได้ R ๗๒ หน้า ๕๘ มาครับ เจ๊
มาถึง เมื่อวานครับ
แต่ยังไม่รู้หลัก เท่าไหร่ ไปถ่าย เมื่อเช้ามาครับ
ตอน ช่วง ประมาณ เจ็ดโมง
ลืมไปครับ  ใส่ไป เต็มสตีมเลย
ทั้ง ND ๘ X   R ๗๒  แล้ว CPL อีก
ดำปรื๊ด   สีไม่สวยเลยครับ
มัน ทึ่มไปหน่อย    เพราะยังไม่มีแดดเลยนิ
ไว้จะลอง ตอนแดดจัด ๆ ครับ เจ๊
จะลอง เอาออก ที่ละชิ้นครับ
แสงมันผ่านแก้ว ตั้ง ๕ ชั้น  ดร๊อปไปแยะ
อยากหา ๑๐๐๐ จะได้ทีเดียวผ่าน ๒ ชิ้น
เพราะมี UV ตัวในด้วย......
   แลบลิ้น

ว้าว IR สวยครับ ผมก็อยากถ่ายภาพ near IR แต่ว่าไม่มี filter  เศร้า

The 1st Law of Gun Safety- The Gun Is Always Loaded!
The 2nd- Never Point A Gun At Something You're Not Prepared To Destroy!
The 3rd - Always Be Sure Of Your Target And What Is Behind It!
The 4th Law of Gun Safety- Keep Your Finger Off Trigger Until Your Sights Are On The Target!
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #4069 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 01:49:03 PM »

พี่  a lone wolf  ครับ
ที่อยู่รอบคอ เค้า เป็นอะไรครับ
กระดูก หรือ เครื่องประดับ หรือ เครื่องทรมาน ครับผม
   อ๋อย
รอบๆคอก็เป็นกระดูกคับ
ถ้าเดาไม่ผิดเป็นกระดูกส่วนก้นกบน่ะครับ เขาเอามาหลายๆชิ้นแล้วเรียงกันเป็นวงกลมรอบหัวกระโหลก (คงตั้งใจให้เหมือนระบายรอบคอของเสื้อคนสมัยโบราณกระมัง)
วัดนี้อยู่ที่เมือง Kutna Hora ทางตะวันออกของปราก (นั่งรถไฟไปชั่วโมงเศษๆ)
ที่วัดนี้ซึ่งสร้างตั้งแต่ศตวรรษที่ 13 มีสุสานฝังคนตาย  ซึ่งตายซับตายซ้อนตายทับถมกันมานาน โดยเฉพาะช่วงที่กาฬโรคระบาดที่ยุโรป
ตัวการตกแต่งโบสถ์ด้วยกระดูกเริ่มทำเมื่อปี 1837 โดยศิลปินซึ่งถูกว่าจ้างมา 
มีแชนเดอร์เลียทำด้วยกระดูกด้วยนะครับ  ยังก๊ะบ้านของ Adam's Family เลย
วัตถุดิบพวกโครงกระดูกที่ศิลปินที่ท่านใช้รังสรรค์  มีประมาณกันว่า ราวๆ...ง่า 40,000 ศพ Grin

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #4070 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 01:51:55 PM »

Grin

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4071 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 02:26:43 PM »

ฝรั่ง มีอารมณ์ขัน นะครับ
ไม่รู้ว่า แฝงด้วยอะไร หรือเปล่า

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #4072 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 02:46:41 PM »

Huh ขันยังไงเหรอครับพี่ Yod
มันก็รูปปั้นนักบุญ 3 องค์
ผมถ่ายมาเองยังไม่เห็นขันเลยพี่  วานเฉลยหน่อยเหอะครับ

ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4073 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 03:23:49 PM »

ผมก็ไม่รู้ในเรื่องของนักบุญ ด้วยครับ
ว่าประวัติเขา เป็นอย่างไรกัน
เพียงแต่ เห็นแล้ว
เออนะ  แปลกดี

อย่าง ทำไมถือ ดาบ คนเดียว
ทำไม ไม่มีหมวก คนเดียว
ลักษณะ การนั่ง และการยืน 
ก็แบบสบาย ๆ  เหมือนกับว่า
ถ้าเราใส่อารมณ์ ในลักษณะนั้น น่ะครับ

ผมถึงว่า เขาแฝงอะไร ไว้หรือเปล่า

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #4074 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 03:28:33 PM »

ดูเหมือนนักบุญท่านตัวเล็ก หัวโตนะครับ  หรือว่านักบุญตัวเล็ก  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #4075 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 06:29:28 PM »

ขำก๊าก
ฮ่า ฮ่า ฮ่า อ่านที่พี่ Yod และ คุณเบิ้ม เขียน  ผมเริ่มขำตามไปด้วยแล้วครับ  ขำจริงๆนะ ไม่ได้เอาใจ
ใช่ตัวเล็ก หัวโต ไม่ได้สัดส่วน
ท่านั่งก็แปลกๆ
ยิ่งดูท่าถือลูกโลกที่มีไม้กางเขน ยิ่งชวนให้หัวเราะหึหึ

ปล. ท่านที่เป็นชาวคริสต์ ผมต้องขอโทษด้วยนะครับ
ผมเริ่มเห็นขำท่าทางของรูปแกะสลักชิ้นนี้  ท่าทางอย่างเดียว
แต่มิได้เกี่ยวกับพฤติกรรม หรือตัวของนักบุญสามท่านที่ศิลปินนึกถึงตอนแกะรูปนะครับ  ผมเชื่อว่าทั้งสามท่านปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบ อุทิศทุ่มเทกายใจเพื่อพระศาสนา จึงได้มีคนสร้างรูปเพื่อเคารพบูชาและระลึกถึง

a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #4076 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 12:03:06 AM »

Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2008, 12:07:01 AM โดย a lone wolf » บันทึกการเข้า

Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4077 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 08:08:28 AM »

ฟิลเตอร์ IR ทำให้เงาสะท้อนบนผิวน้ำดีขึ้น ( ตัดได้ดี )  สีน้ำจะออกดำ
ชนิดของใบไม้ มีผลต่อการกระจายแสง
และที่สำคัญ คือสภาพของแสง ควรจะแรงกว่านี้ครับ ( แดดจัด )

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #4078 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 08:49:13 AM »

วันนี้ลูกสาวพาไปPaul Getty Museum ที่อยู่ไม่ไกลจากบ้านผมเท่าไร
สวยมากครับ เดินเที่ยวทั้งวันก็ไม่เบื่อ คิดว่าเขาไม่ให้ถ่ายภาพ เลยเตรียมกล้องและเลนส์
ธรรมดาไป ได้ภาพมาฝากนิดหน่อยครับ Grin

ถาพเขียนโดยJacques-Louis David French Painter, 1748-1825
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2008, 10:03:25 AM โดย เสือใบ(boon) » บันทึกการเข้า

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4079 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 09:04:02 AM »

พี่บุญ ถ่ายแนว ๆ นี้ แยะ ๆ ครับ
ผมว่า สวยดีครับ  สำหรับ การให้สี
มีความหมายด้วยก็ดีครับ
เช่น เป็นใคร อะไรอย่างนี้ครับ
ขอบคุณครับ...

หน้า: 1 ... 269 270 271 [272] 273 274 275 ... 645
  พิมพ์