เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 10:21:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 295 296 297 [298] 299 300 301 ... 645
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวอาวุธปืนมาถ่ายภาพกันเถอะ  (อ่าน 1147326 ครั้ง)
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #4455 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 12:53:59 AM »

ปลายเดือนนี้จะมีน้องหนอนแล้วค่ะ  Grin

อิอิ...ดีใจด้วยเน้อ ถอยรุ่นอีหยังมาจ๊ะ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #4456 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 12:58:00 AM »

ปลายเดือนนี้จะมีน้องหนอนแล้วค่ะ  Grin
ขอแสดงความยินดีกับกล้องตัวใหม่ครับ ทายว่าต้องเป็น40Dแน่ๆ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #4457 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 12:58:38 AM »

ว้าว...ดีใจด้วยครับคุณหน่อย   หลงรัก

ผมเล็งนิกรอยู่ แต่ยังทำใจไม่ได้ครับ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #4458 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 01:10:18 AM »

ว้าว...ดีใจด้วยครับคุณหน่อย   หลงรัก

ผมเล็งนิกรอยู่ แต่ยังทำใจไม่ได้ครับ  Grin
ซื้อนิกร ถ้าต้องการเลสน์เพิ่ม บอกผมได้เลยนะ มีอยู่2ตัว ใหม่แกะกล่องไม่ได้ใช้
ซื้อมารอกล้อง สุดท้ายใจรักเพนแทก เลนส์นิกรเลยต้องนอนเฝ้าตู้เฉยๆ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #4459 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 01:12:25 AM »

อิอิ...ดีใจด้วยเน้อ ถอยรุ่นอีหยังมาจ๊ะ Grin

ขอแสดงความยินดีกับกล้องตัวใหม่ครับ ทายว่าต้องเป็น40Dแน่ๆ

40D คงต้องรอต่อไป แต่ที่รับมา 400D ค่ะพี่ๆ พร้อม 70-300 อีกตัว  Grin

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #4460 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 01:12:47 AM »

งบน้อยค่ะพี่

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #4461 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 01:23:30 AM »

ว้าว...ดีใจด้วยครับคุณหน่อย   หลงรัก

ซื้อนิกร ถ้าต้องการเลสน์เพิ่ม บอกผมได้เลยนะ มีอยู่2ตัว ใหม่แกะกล่องไม่ได้ใช้
ซื้อมารอกล้อง สุดท้ายใจรักเพนแทก เลนส์นิกรเลยต้องนอนเฝ้าตู้เฉยๆ

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ตอนนี้อยากได้รถเบนซินครับ ดีเซลไม่ไหวเลี้ยวครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อยากได้หลายอย่าง หาเงินไม่ทันเลยครับ  Cheesy Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #4462 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 01:29:41 AM »

ตอนนี้อยากได้รถเบนซินครับ ดีเซลไม่ไหวเลี้ยวครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อยากได้หลายอย่าง หาเงินไม่ทันเลยครับ  Cheesy Cheesy

มีเมียสัก2-3คนสิครับ ช่วยกันค้าขาย  Grin

เบิ้ม
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #4463 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 01:38:35 AM »

มีเมียสัก2-3คนสิครับ ช่วยกันค้าขาย  Grin

จ๊าก............คนเดียวยังหาไม่เจอเลยครับพี่บุญ ไหว้   ตกใจหน้าซีด

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #4464 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 03:09:37 AM »

ไม่ทราบว่าเป็นขนาดใดครับ ?

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #4465 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 03:13:41 AM »

ตอนนี้มีสามขารุ่นไหนน่าสนใจบ้าง
เน้นที่รับน้ำหนักดี สะพายสะดวก ราคาคุ้มค่าครับ ?

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4466 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 06:57:28 AM »

รับน้ำหนักได้ดี สะพายสะดวก 
ผมว่ามันสวนทางกันครับ พี่ Choltit

รับน้ำหนักได้ดี  ขาโดยรวมก็จะหนัก ลดการสั่นเมื่อโดนลม  เมื่อยืดคอ
ขา คาร์บอน เบา แพง โอกาสสั่นมีมากกว่า
ก็ต้องพิจารณาถึงความสูงที่ ๓ ท่อน ๔ ท่อน และความสูงจากการยืดคอ อีกครับ

เรื่อง งบ  และหัว  สำหรับการรับที่กี่ กิโล    หัวบอล หรือ หัวแพน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
AI.MAKER
สู้เพื่อลูก!!!!ปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 65

อัตตนา โจทยัตตานัง

« ตอบ #4467 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 08:32:27 AM »

จุดต่าง อยู่ที่บริเวณใดหรือครับ คุณ AI.MAKER

หนังรอบวงตา สีต่างกันครับ ส่วนต่างอื่นๆสามารถแปรผันได้ แต่หนังรอบวงตาจะสีต่างกันไม่สามารถแปรผันได้

รูปที่ผมเอามาลงเป็นนกหายากที่สีค่อนข้างชัด เลยทำให้สีขนที่หลังที่เป็นสีเลือดหมูเห็นได้ชัดเจน ตัวยางกรอกพันธุ์อินเดียที่ผมเคยเจอในไทยสีขนหลังเขาจะไม่แดงขนาดในรูปของผม  เศร้า

ผมใช้วิธีถ่ายนกด้วย Spotting scope ต่อกับกล้องคอมแพคดิจิตอล เรียกว่า Digiscope ได้กำลังขยายเท่ากับเลนส์ 2000 มม. แต่มีข้อจำกัดตรงที่ไม่สามารถถ่ายภาพนกที่เคลื่อนไหวได้ จึงต้องถอยเลนส์ canon 100 -400 L IS มาใช้งานอีกตัว

ภาพการจัดชุดเทคนิค Digiscope ของผม ปัจุบันเปลี่ยนอุปกรณ์เกือบหมดแล้วยกเว้นขาตั้ง

ผลงานที่ได้ เหยี่ยวพิริกริน

อีกภายถ่ายหน้าบ้าน ภาพนกเขาไฟ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2008, 08:49:30 AM โดย AI.MAKER » บันทึกการเข้า

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #4468 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 08:37:55 AM »

อู๊ววววว...ต่อแบบนี้ก็ได้ด้วยเหรอคะเนี่ย คุณภาพออกมาสุดยอดเลยค่ะ เยี่ยม
โอชอบถ่ายรูปสัตว์ค่ะ อยากจะถอย55-300mmมาแทน50-200ที่มีซะแล้วซี ยิ้มีเลศนัย

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4469 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 09:35:16 AM »

ติดต่อ ม.ฮะ ได้ เจ๊
ไอ้กระบอก ยาว ๆ เนี่ย......

ไปถอยทำไม ตัวใหม่  ใส่ ๑.๔ X ไปเลย   แล้วดัน ISO เพิ่ม

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หน้า: 1 ... 295 296 297 [298] 299 300 301 ... 645
  พิมพ์