เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 03:24:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 370 371 372 [373] 374 375 376 ... 645
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวอาวุธปืนมาถ่ายภาพกันเถอะ  (อ่าน 1145269 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #5580 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 08:32:01 PM »

แหะๆ...โอจ่ายค่าตั๋วไปเมื่อ 2เดือนที่แล้วแล้วอ่ะค่ะ กทม.-กระบี่ กระบี่-กทม.
โอชอบไปเที่ยวสตูลมากค่ะ อยากไปอาดัง หลีเป๊ะ ส่วนบุโหลนเลไปมา3-4รอบแล้วอ่ะค่ะ(พักแพนแซนด์ตลอด) หลงรัก

เป้าหมาย ทริปนี้ ก็พอดีเลยครับ สุดท้ายประเทศไทย แถวนั้น คือหลีเป๊ะ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #5581 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 08:38:52 PM »

อยากไปปลูกบ้าน อยู่แถว ๆ นี้ น่ะครับ  

วิถีคนเมือง กับ วิถีชาวบ้าน   น้ำลายหก

ก็ลองไปสำรวจดูครับ เมืองสตูล สงบ สะอาด ธรรมชาติบริสุทธิ์ มันคล้ายๆ เมืองปิด เพราะหากไม่ตั้งใจไป มันก็จะไม่ผ่านไปทางนั้นครับ โรงงานมีน้อยมาก มีสถาพภูมิประเทศ ทั้งป่า ภูเขา แม่น้ำ ทะเล เกาะแก่งต่างๆ มีครบทุกอย่างเลยครับ แล้วชาวบ้าน ก็เป็นมิตรดี พี่น้องอิสลาม ก็ยังอยู่ร่วมกันได้ดี ไม่ได้มีปัญหาเช่น 3ชดต.(คนละนิกาย กับทางโน้น) ราคาที่ดิน ก็ไม่สูง ไม่ใช่ วาละหมื่นละแสน เช่นเมืองกรุง เงินจำนวนหมื่น ซื้อได้เป็นไร่ แต่ก็มิใช่ว่าไร่ละหมื่น ครับ แล้วแต่พื้นที่ ในเมืองก็สูงขึ้นมาหน่อย ชนบทก็ลดหลั่นลงไป เฉกเช่น ที่อื่นๆ

สำคัญว่า หากมันเงียบสงบมากๆ จะอยู่ได้หรือเปล่า อิๆ อากาศแบบ ดิบชื้น และชายทะเล น๊ะครับ ความชื้นสูง มีฝนตลอดปี หนักมาก น้อยบ้าง ตามฤดู อีกที

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #5582 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 09:00:10 PM »

แหะๆ...โอจ่ายค่าตั๋วไปเมื่อ 2เดือนที่แล้วแล้วอ่ะค่ะ กทม.-กระบี่ กระบี่-กทม.
โอชอบไปเที่ยวสตูลมากค่ะ อยากไปอาดัง หลีเป๊ะ ส่วนบุโหลนเลไปมา3-4รอบแล้วอ่ะค่ะ(พักแพนแซนด์ตลอด) หลงรัก

เป้าหมาย ทริปนี้ ก็พอดีเลยครับ สุดท้ายประเทศไทย แถวนั้น คือหลีเป๊ะ

ไปสตูลวันที่เท่าไหร่อ่ะคะ เผื่อเลื่อนตั๋วได้...อิอิ น้ำลายหก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #5583 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 09:14:22 PM »

ไปสตูลวันที่เท่าไหร่อ่ะคะ เผื่อเลื่อนตั๋วได้...อิอิ น้ำลายหก

เอาละ ตั้งใจฟังดีๆ อ่านให้ชัดเจน แล้วไปเลื่อนตั๋วเลย เพิ่มวันลาด้วย

ไปสตูลวันที่ 8สายๆ ออกจากหาดใหญ่ ประมาณ 9โมง  ค่ำคืน เป็นงานชุมนุม เช้ามาวันที่9 ใครไปรอดไม่รอด ไม่รู้ เดย์ทริป ไปดูปลา ดูปะการัง แถวๆหลีเป๊ะแหละ หรือหากใครจะนอนนั่น เรือก็จะทิ้งใว้ หาเรือกลับเอาเอง กลับมาฝั่งเย็น บางส่วนก็กลับบ้าน บางส่วนก็นอนต่ออีกคืน

เปลี่ยน ที่ลงมาหาดใหญ่ ซิครับ รถรับส่งไม่น่ามีปัญหา จะเดินทางไปกระบี่เลย หรือพักหาดใหญ่ต่อ ก็ไม่น่ามีปัญหา หากไปกระบี่ เจ้าเบิ้ม กับพี่ปู ก็กลับไปทางนั้น อยู่แล้ว คริๆ

ปล.ไปเกาะนี่ต้องเสี่ยงเอาว่า วันนั้น ทะเลเปิดแล้วหรือยัง หากยังมีลม ก็ อด คริๆๆ

ข้อมูลมีเท่านี้แหละครับ สอบถามเพิ่มเติมได้ 24 ชม.(ผ่านเว๊ป) คริๆ หรือเจ้จะลากพี่บุญต่อไปกระบี่ ก็ไม่มีใครว่า คริๆๆ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #5584 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 09:19:06 PM »

เอาละ ตั้งใจฟังดีๆ อ่านให้ชัดเจน แล้วไปเลื่อนตั๋วเลย เพิ่มวันลาด้วย

ไปสตูลวันที่ 8สายๆ ออกจากหาดใหญ่ ประมาณ 9โมง  ค่ำคืน เป็นงานชุมนุม เช้ามาวันที่9 ใครไปรอดไม่รอด ไม่รู้ เดย์ทริป ไปดูปลา ดูปะการัง แถวๆหลีเป๊ะแหละ หรือหากใครจะนอนนั่น เรือก็จะทิ้งใว้ หาเรือกลับเอาเอง กลับมาฝั่งเย็น บางส่วนก็กลับบ้าน บางส่วนก็นอนต่ออีกคืน

เปลี่ยน ที่ลงมาหาดใหญ่ ซิครับ รถรับส่งไม่น่ามีปัญหา จะเดินทางไปกระบี่เลย หรือพักหาดใหญ่ต่อ ก็ไม่น่ามีปัญหา หากไปกระบี่ เจ้าเบิ้ม กับพี่ปู ก็กลับไปทางนั้น อยู่แล้ว คริๆ

ปล.ไปเกาะนี่ต้องเสี่ยงเอาว่า วันนั้น ทะเลเปิดแล้วหรือยัง หากยังมีลม ก็ อด คริๆๆ

ข้อมูลมีเท่านี้แหละครับ สอบถามเพิ่มเติมได้ 24 ชม.(ผ่านเว๊ป) คริๆ หรือเจ้จะลากพี่บุญต่อไปกระบี่ ก็ไม่มีใครว่า คริๆๆ

แป่วววว ก่อนวันโอไปกระบี่เหรอคะ ตกใจ
อดไปอ่ะสิคะพี่ เพราะคนที่ไปด้วเค้าลางานบ่ได้ เศร้า

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #5585 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 09:26:18 PM »

อืม...เราไม่มีวาสนาที่จะได้"ตำจอก"กันสักที

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #5586 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 09:28:48 PM »

อิอิ...ช่วงวันที่14เดือนเดียวกัน โอมีไปกระบี่อ่ะค่ะพี่  Grin

มาเร็วกว่าเดิมครับ ได้จังหวะ และกลับกำหนดเดิม อิๆ เรายุเที่ยวอย่างเดียว เรื่องซื้อ ยุใครไม่เป็น ทริปนี้ ที่สตูลครับ ซือเจ้ ออกจากสตูล จะเข้ากระบี่เลย ก็ได้ หรือไม่ก็เข้าหาดใหญ่ก่อน อาจเลยไป สามจังหวัดได้อีก เวลาเยอะแยะเลย คริๆๆ

ปล.อาหารแค้มป์ทริปนี้ เน้น บุฟเฟ่ ทะเลครับ อันนี้พูดจริง มิใช่พูดเล่น(เอาอาหารมายั่วแล้วน๊ะเนี่ย)

เบิ้มเอ้ย เข้ามาช่วยลากซือเจ้อีกคน พี่ลากคนเดียว(ไม่ใหว) คริๆๆ

เชิญชวนทุกท่านที่มีเวลาเลยครับ มาทริปประจำปี ไม่ต้องเอาอะไรมา สาระก็ไม่ต้องเอามา เครียดอะไรก็ทิ้งไว้ที่บ้าน เที่ยว กิน เมา โม้ อย่างเดียวครับ  Grin

อ่อ...งานนี้ ฉลองกลุ่มใหม่ชาวด้ามขวานด้วยครับ ปีนี้ถอยกล้องใหม่กันเพียบ HAPPY PHOTO CLUB  Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #5587 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 09:29:55 PM »

ฮาๆๆๆ ตาเบิ้ม ถอยกล้องออกมายัง โชว์รูปหน่อยเร๊ววววววว Cheesy

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #5588 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 09:31:14 PM »

อืม...เราไม่มีวาสนาที่จะได้"ตำจอก"กันสักที

โอดื่มแต่น้ำเปล่ากับน้ำผลไม้ค่ะพี่ ยังไง ยังไง ชาตินี้โอลงไปหาพี่แน่ๆค่ะ แต่หากโอเป็นไรไปก่อน โอจะไปหาพี่หลังจากนั้นอ่ะค่ะ คิก คิก คิก คิก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #5589 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 09:38:57 PM »

ฮาๆๆๆ ตาเบิ้ม ถอยกล้องออกมายัง โชว์รูปหน่อยเร๊ววววววว Cheesy

ยังเลยเจ๊  D90 มันยังไม่วางตลาดเลยครับ ผมจะไปซื้อที่ไหน 55 ยิ้มีเลศนัย

แต่ในหมู่ด้ามขวานช่วงสัปดาห์เดียว ออกกันพรึบ D300,400D,450D ล่าสุดป๋าฮิมถอย5D  อิอิ บานนนน Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #5590 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 09:42:44 PM »

ยังเลยเจ๊  D90 มันยังไม่วางตลาดเลยครับ ผมจะไปซื้อที่ไหน 55 ยิ้มีเลศนัย

แต่ในหมู่ด้ามขวานช่วงสัปดาห์เดียว ออกกันพรึบ D300,400D,450D ล่าสุดป๋าฮิมถอย5D  อิอิ บานนนน Cheesy

โอ้ว...ป๋าสอย5Dเลยเหรอ...ว๊าววววว เยี่ยม
เดี๋ยวนี้คนยิงปืนหันมาถ่ายรูปกันเยอะมากเลยเนาะ Cheesy

เบิ้ม
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #5591 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 09:52:33 PM »

โอ้ว...ป๋าสอย5Dเลยเหรอ...ว๊าววววว เยี่ยม
เดี๋ยวนี้คนยิงปืนหันมาถ่ายรูปกันเยอะมากเลยเนาะ Cheesy

มีแวววงการปืนจะซบเซาครับ มัวแต่ไปถ่ายรูปกัน  คิก คิก

บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #5592 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 10:28:51 PM »

ออกไปผ่อนคลายครับ ร่อนเร่ไปคนเดียว ตากลมเย็นๆ ทำไงได้ ไม่มีสาวควงนี่นา อ๋อย

บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #5593 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 10:31:15 PM »

วันเหงาๆ ไร้สาวเคียงข้าง ตกใจหน้าซีด

ขอบคุณครับ ไหว้

เบิ้ม
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #5594 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 10:34:44 PM »

ภาพสวยครับบาร์ท ทำไมลงภาพเล็กจัง  หลงรัก

หน้า: 1 ... 370 371 372 [373] 374 375 376 ... 645
  พิมพ์