เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 08:29:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 511 512 513 [514] 515 516 517 ... 645
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวอาวุธปืนมาถ่ายภาพกันเถอะ  (อ่าน 1146814 ครั้ง)
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #7695 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 11:14:57 PM »

หลงรัก
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #7696 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 12:12:27 AM »

โอมีแพลนไป3พันโบกเหมือนกันค่ะ...รู้สึกจะมีค. Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #7697 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 01:08:11 PM »

โอมีแพลนไป3พันโบกเหมือนกันค่ะ...รู้สึกจะมีค. Grin
ซือเจ้ล่ำซำ เดินสายเที่ยว ตลอดปีเลย อิๆ อิจฉาจัง

ตกลงว่าเวลาที่เหลือ ลงตัวแแล้วยัง

ผมว่าเปลี่ยนตั๋วมาขึ้นเครื่องหาดใหญ่ดีกว่า อิๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2010, 01:31:46 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #7698 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 01:46:04 PM »

ซือเจ้ล่ำซำ เดินสายเที่ยว ตลอดปีเลย อิๆ อิจฉาจัง

ตกลงว่าเวลาที่เหลือ ลงตัวแแล้วยัง

ผมว่าเปลี่ยนตั๋วมาขึ้นเครื่องหาดใหญ่ดีกว่า อิๆๆ

โอประเภทซื้อตั๋วราคาถูก ซื้อที่พักตามงานไทยเที่ยวไทยอ่ะค่ะ แพลนยาวข้ามปี Grin

ตั๋วเปลี่ยนไม่ได้อ่ะค่ะพี่ ซื้อมาถูก เปลี่ยนแล้วมันไม่คุ้มอ่ะค่ะ เศร้า
เอาไว้คราวหน้า จะไดเร็กไปหาดหญ่ายยยยยยนะเคอะ ยิ้มีเลศนัย

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
cht.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #7699 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 11:40:32 PM »

สวัสดีครับไม่ได้แวะมานาน ขอนำเสนอ "สารคดีปั่น (จักรยาน) คนเดียว ส่งท้ายปีเก่าและรับปีใหม่"   Cheesy วันแรกเ้ช้าวันเสาร์ที่ชัยภูมิ เริ่มปั่นไม่ค่อยเช้าใกล้ๆ 7 โมง ก็ปั่นจากบ้านไปที่จุดหมาย มอหินขาว ทางเรียบไปเรื่อยๆ มันเหมาะกับคอทางเรียบเช่นหมอบมากกว่า แต่ขอบอกว่ามันจะขึ้นเขาเกือบตลอด ระยะทางไปถึงแยกจากน้ำตกตาดโตน 20 กม. จากนั้นก็ไปถึงทางแยกไปสู่ มอหินขาว อีก 22 กม. ซึ่งต้องปั่นดันเนินแบบเรื่อยๆ เอื่อยๆ ยิ่งทางช่วงท้ายๆ ประมาณเกือบๆ 8 กม. เป็นถนนดินแดง ฝุ่นเพียบ ขึ้นตลอดไม่มีลงจนถึงลานนั่นแหละ เล่นเอาหมดแรง ช่วงนี้ไม่มีรูปให้ดูครับ เพราะรถเซอร์วิส (จำเป็น) ยังไม่ตามมา  Grin เพราะผมไม่รอดแน่ขาลงเนื่องจากไม่ได้กินข้าวเช้ามีแต่โอวัลตินกับกล้วยน้ำว้าสามลูก แม้ว่าจะไหลลงอย่างเดียวก้ไม่ประมาทเพราะกล้ามเนื้อค่อนข้างล้าทีเดียว แต่สนุกดีครับ ระยะทางทั้งสิ้น 44 กม. (รวมปั่นแถวนั้นด้วย) จากบ้านในเมือง เสียดายหาเส้นทางคลุกฝุ่นแบบสนุกๆ ไม่เจอ  Sad

ภาพมอหินขาวทั้งหมดจากผู้ขับรถเซอร์วิส (จำเป็น) [Smiley]  คุณพ่อผมเอง  [Smiley] [Smiley]

ลงจากมอหินขาวกลับมากินมื้อเที่ยง บ่ายๆ ก็ออกเดินทางไปเมืองเกินร้อยไปหนึ่ง มาอยู่สามวัน วันแรกหาแทร็กไม่เจอก้ปั่นทางเรียบๆ ไปก่อนจำนวน 23 กม. วันที่สองมีอาการท้องเิดินเลยหยุดปั่น นอนอยู่บ้านหาข้อมูลที่ปั่นทางแทร็ก และแล้วเราก็เจอข้อมูลว่ามีอยู่ที่ภูเขาแห่งเดียวของจังหวัด คือ ผาน้ำทิพย์ หรือมหาเจดีย์ฯ อำเภอหนองพอก มิชักช้า พยายามหาเบอร์เจ้าถิ่นก็ได้ความว่ามีน้องเจ้าถิ่น ปั่น Downhill และ Cross Country อยู่ แต่ไม่มีเบอร์ไปติดต่อที่ร้าน ทางขึ้นได้เลย ว่าแล้วเช้าก็เดินทางไปถึงเกือบสิบโมงครึ่ง ก็พูดคุยกับน้องเจ้าถิ่นชื่อทำร้านส้มตำ ไก่ย่างกับครอบครัว มีทางแทร็กให้ปั่นแต่ต้องมีคนนำ บังเอิญวันธรรมดาจะมาปั่นกันช่วงเย็นๆ ผมเลยต้องไปเดี่ยว ก็ปั่นท่องเที่ยวอีกเช่นเคย  มีทางฝุ่นนิดหน่อย แต่เนื่องจากกลัวหลงทางก็เลยไม่ห้าว สรุปก็ยังไม่ประสบผลว่ามีแทร็กมันๆ แต่น้องมีทักษะจักรยานดีคนหนึ่งทีเดียว เดินทางไปเก็บถ้วยมาก็หลายที่ วันนี้ยังมีโอกาสได้พูดคุยกับแชมป์รุ่นห้าสิบปี เป็นพี่ตำรวจอยู่ที่นี้ก็แลกเปลี่ยนความรู้กันไป สนุกสนานครับ ตอนนี้ได้เบอร์น้องมาแล้่ว คราวหน้าต้องนัดล่วงหน้าเพื่อเตรียมความพร้อมก่อนจะไปปั่นกัน   วันนี้ไม่เหนื่อยเลยครับ สบาย สบาย ไปดูไมล์แล้วปรากฎว่า 22 กม.

อยู่สามวัน ก็เดินทางไปที่หนองคายเพื่อเยี่ยมครอบครัวของน้องชาย ซึ่งเพิ่งได้น้องเล็กอีกคน มาถึงวันแรกก็ปั่นทางเรียบๆ เลาะริมโขงอีก 24 กม. เส้นทางสวยงาม แต่ไม่มีใหล่ทางมันก็เลยเสียวๆ เวลาช่วงที่รถเริ่มออกสู่ถนน แต่ช่วงเช้าตรู่อากาศดีสุดยอด ไม่มีรูปครับปั่นจักรยานมีแต่รูปเจ้าตัวเล็กพี่กับน้องครับ

ขออวดหน่อยครับ คนพี่

อวดเจ้าตัวเล็ก

ปิดท้ายด้วยเดินทางไปเชียงคาน บ้านญาติ ซึ่งผิดแผนจากเดิมที่ตั้งใจจะปั่นเลาะริมโขงจากปากชมมาเชียงคาน ระยะประมาณสี่สิบกิโลเมตรแต่เพราะออกเดินทางสายมาถึงเที่ยงยังไม่ได้กินข้าวกลัวหมดแรง ขอบอกว่าเส้นนี้น่าปั่นทางเรียบ มีเนินเป็นระยะๆ วิว ข้างทางคือแม่น้ำโขง เลียบยาวตลอด แต่ขอบอกว่าเส้นจากปากชมเข้าเชียงคานถนนค่อนข้างแย่หน่อย ต้องขออภัยที่ไม่มีภาพวิวข้างทางประกอบ สุดท้ายผมก็ต้องเลยเข้าที่พักก่อนแล้วไปปั่นเล่นๆ ในตลาด ซึ่งทุกอย่างกำลังเปลี่ยนไป ในความคิดของผม กำลังแย่ครับเชียงคาน  Huh Huh คนจากต่างถิ่นไปเปิด guest house มีกิจการแบบที่พบเห็นในปาย ปายซึงผมไม่เคยไป เคยเห็นแต่ภาพถ่าย สภาพช่วงนั้นที่เจอคือรถทะเบียนจากกรุงเทพ จากที่อื่นๆ หลั่งไหลสู่ตลาดเล็กๆ แย่งกันซื้อหาอาหารจากร้านรวงในตลาด คนที่เดินในตลาดส่วนมากก็เป็นท่องเที่ยวเกือบร้อยเปอร์เซ็นต์ เหรียญย่อมมีสองด้าน จากอำเภอที่เคยเงียบๆ ตอนนี้ไม่ใช่แล้ว ตอนเช้ามีใส่บาตร ซึ่งพ่อบอกว่าจะคล้ายที่หลวงพระบาง คือ พระจะมารับบิณฑบาตรเป็นแถว แต่ขอโทษครับวันนั้นพระท่านติดกิจนิมนต์ ไม่พอมารับเพราะนักท่องเที่ยวเยอะมาก

ผมจะบอกว่าสภาพภาพบ้านเมืองแบบนี้หาได้ง่ายๆ จากหนองคาย ในแบบบ้านริมโขง (บ้านน้องชายอยู่ติดโขงเลย เดินไม่ระวังก็ร่วงลงน้ำไปเลย) ถ้าไม่ใช่ริมโขงแถวๆ บ้านเกิดผมก็ยังมีให้ดู ซึ่งก็มีคำถามว่าทำไมต้องเป็นเชียงคาน

The 1st Law of Gun Safety- The Gun Is Always Loaded!
The 2nd- Never Point A Gun At Something You're Not Prepared To Destroy!
The 3rd - Always Be Sure Of Your Target And What Is Behind It!
The 4th Law of Gun Safety- Keep Your Finger Off Trigger Until Your Sights Are On The Target!
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #7700 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 12:01:16 AM »

สุดยอดครับคุณcht.   ทั้งเที่ยว ทั้งออกกำลังกาย  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ผมเพิ่งเคยเห็นมอหินขาวนะครับ สวยแปลกตาดีครับ เมืองไทยนี่แดนสวรรค์จริงๆ มีทุกอย่างที่คนทั่วโลกต้องอิจฉาในความงามของธรรมชาติ  ขอบคุณครับ หลงรัก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #7701 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 12:03:49 AM »

นานๆที แวะเข้ามาโพสที  หัวเราะร่าน้ำตาริน
เริ่มด้วยภาพ B&W นะครับ  หลงรัก

และจบด้วยภาพนี้  กิ๊วก๊าว

ไปทำธุระต่อแล้วครับ  ไหว้
ปล. +1 ให้รูปที่ชื่นชมแล้วครับ  Cheesy

ที่นี่ก็อยากไปเที่ยวมากครับ คงถ่ายรูปกันสนุกเลย  เยี่ยม

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #7702 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 06:53:41 AM »

ภาพ สวยครับ พี่ cht.

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
นายบุญ.๙
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #7703 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 12:09:26 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยมสวยทุกภาพครับ ไหว้
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #7704 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 08:59:37 PM »

สวยมากครับ คิก คิก เศร้า
ViciousViper
ปลัดหนุ่ม มือใหม่หัดยิง
Jr. Member
**

คะแนน 10

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #7705 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 11:45:59 PM »

ถ่ายเล่นๆ ขาว-ดำ  ลองถ่ายอะไรที่เป็นตัวผมมาครับ

http://tesiamese.multiply.com/photos/album/14/Theres_something_about_Tae.

ชุดทำงานผม เวลาที่ไม่ใส่เครื่องแบบปลัด

แหวนผมครับ ทั้งแหวนรุ่นปลัดอำเภอและแหวนที่ใส่ให้เข้ากับนาฬิกา

ผมชอบของเก่าๆครับ ดูมีเรื่องราวที่มาดี อันนี้ได้มาจากการจับฉลากครับ

นานๆผมจะดื่มกับเพื่อนสักที แต่เป็นคนดื่มหนักมาก พยายามลดอยู่ ไม่อยากตับแข็งตายครับ  อ๋อย

กลิ่นที่ผมใช้ปัจจุบันครับ POLO BLACK ของ Ralph Lauren
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2010, 07:33:39 AM โดย ViciousViper » บันทึกการเข้า

ปืนกระบอกแรกของผม .38 S&W SPL +P M60-16

ยามใช้ปืน เราต้องเป็นนายปืน สติต้องอยู่เหนือโทสะเสมอ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #7706 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 07:17:58 AM »

ดีครับ

เป็นการนำเสนอรูปแบบแปลกตา

เล่นกับ แสงเงา และ มิติ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #7707 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 12:31:49 PM »

สาวๆคอยาวครับผม
เบิ้ม
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #7708 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 08:35:58 PM »

เป็นประเพณีที่แปลกแยกและแตกต่างมากครับ ในภูมิภาคแถวนี้  คิดได้ยังไง ใส่ห่วงจนคอยาว เยี่ยม

เบิ้ม
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #7709 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 08:39:45 PM »

วันนี้ได้ไปเที่ยวแถวหาดป่าตองภูเก็ตมานะครับ ฝรั่งเยอะแยะเลย คึกคักดี  เยี่ยม

หน้า: 1 ... 511 512 513 [514] 515 516 517 ... 645
  พิมพ์