เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 02:29:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โจรขึ้นบ้านแทงเจ้าบ้านปางตาย  (อ่าน 4959 ครั้ง)
guest
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: สิงหาคม 13, 2004, 05:46:27 PM »

อ่านเจอใน นสพ.ไทยรัฐ จึงทำลิงค์ ให้ข้างล่าง

http://www.thairath.com/thairath1/2547/page1/aug/13/p1_1.php

เพื่อผู้สนใจหรือตกข่าว
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2004, 06:07:48 PM »

Angry ในเมื่อโจรมันไม่กลัวกฎหมาย แต่รัฐไม่พยายามจำกัดและกำจัดโจร แต่กลับมาจำกัดพลเมืองดีแทน Angry

ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2004, 06:07:52 PM »

นี่ถ้าเจ้าของบ้านมีปืนอยู่ ยิงใส่ขาสักนัดแล้วค่อยจับจะปลอดภัยที่สุดเลย ฮ่าๆๆ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2004, 06:18:01 PM »

Cry
ครับ
ต้องขอแสดงความเสียใจต่อพลเมืองดีและครอบครับครับ 
 Cry
guest
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2004, 06:28:31 PM »

ที่ผมติดใจและโพสท์ หัวข้อนี้ ก็เพราะว่ามีประสบการณ์กับตัวเองดังนี้ครับ.
ทุกวันเวลา ตี 3.30 - 4.00 น. ผมจะตื่นขึ้นมาเข้าห้องน้ำทำธุระส่วนตัวให้เรียบร้อยเพื่อไปวิ่งออกกำลังกายเกือบทุกๆๆๆวันตามปกติ
เมื่อปลายเดือน มิถุนายน ที่ผ่านมา เวลา ประมาณ 3.40 น. ขณะที่ผมกำลังอยู่ในห้องน้ำ ได้ยินเสียงสุนัขข้างบ้านเห่าสงเสียงดัง และ มีเสียงดัง กุก...กัก...กุก...กัก ที่ประตูหลังบ้านของห้องครัว ผมจึงยื่นคอ ดูที่ตรงกระจกระบายอากาศ ของห้องน้ำ ดู ปรากฎว่า เห็นโขมยกำลังงัดประตู อยู่ ผมตกใจไม่รู้จะทำยังไงดี จึงตัดสินใจ กด ซักโครกห้องน้ำ ให้มีเสียงดัง พร้อมกับ เอามือทุบผนังห้องน้ำให้เกิดเสียงดัง และ เห็นโขมย ปีนกำแพงรั้ว หลังบ้านหนีไปกับตา โดยที่ผมไม่สามารถทำอะไรได้เลย.

หลังจากวันนั้นทำให้ความคิดของผม เปลี่ยนไป และ รู้จัก เวปไซ้ท์ แห่งนี้
จากคนที่ ไม่เคยมีความคิด ที่จะซื้อปืนเลย ต้อง เริ่มหาข้อมูลว่า จะต้องทำยังไงถึงจะมีสิทธิ ในการซื้อ และ ครอบครอง อาวุธปืน
จึงทำให้รู้จักกับ แบบ ฟอร์ม ป.1 และ ป.3

ตอนนี้กำลังรอให้เขาเรียกไปรับ ป.3 หลังจากที่ได้คุยกับ เจ้าหน้าที่ ทะเบียนเรียบร้อยแล้ว
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2004, 06:44:17 PM »

Grin ขอให้คุณแขกได้ ป.3 และซื้อปืนที่หมายตาไว้โดยไวครับ แต่ได้มาแล้วอย่าลืมความปลอดภัยนะครับ หมั่นฝึกซ้อมบ้างตามโอกาส พอที่สามารถใช้มันได้อย่างปลอดภัยและคุ้มค่าสมความมุ่งหวัง แต่ก็ขออย่าให้มีเหตุการณ์ที่ต้องใช้มันเลยดีที่สุดครับ Grin

เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2004, 08:01:08 PM »

วันนี้ผมดูข่าวพ่อนักร้องที่ถูกแทง บอกว่าโจรขึ้นบ้านมา3ครั้งแล้ว แย่จริงๆ

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2004, 09:44:22 PM »

อย่างที่ท่านสมาชิกหลายท่านว่านะครับ  ลูกซองสิครับ เด็ดขาดดี ยิงใส่ขาสักนัด เอ๋อออ :Smiley :Smiley

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2004, 09:54:24 PM »

ที่ผมติดใจและโพสท์ หัวข้อนี้ ก็เพราะว่ามีประสบการณ์กับตัวเองดังนี้ครับ.
ทุกวันเวลา ตี 3.30 - 4.00 น. ผมจะตื่นขึ้นมาเข้าห้องน้ำทำธุระส่วนตัวให้เรียบร้อยเพื่อไปวิ่งออกกำลังกายเกือบทุกๆๆๆวันตามปกติ
เมื่อปลายเดือน มิถุนายน ที่ผ่านมา เวลา ประมาณ 3.40 น. ขณะที่ผมกำลังอยู่ในห้องน้ำ ได้ยินเสียงสุนัขข้างบ้านเห่าสงเสียงดัง และ มีเสียงดัง กุก...กัก...กุก...กัก ที่ประตูหลังบ้านของห้องครัว ผมจึงยื่นคอ ดูที่ตรงกระจกระบายอากาศ ของห้องน้ำ ดู ปรากฎว่า เห็นโขมยกำลังงัดประตู อยู่ ผมตกใจไม่รู้จะทำยังไงดี จึงตัดสินใจ กด ซักโครกห้องน้ำ ให้มีเสียงดัง พร้อมกับ เอามือทุบผนังห้องน้ำให้เกิดเสียงดัง และ เห็นโขมย ปีนกำแพงรั้ว หลังบ้านหนีไปกับตา โดยที่ผมไม่สามารถทำอะไรได้เลย.

บ้านอยู่ท้องที่แถวไหนครับ เสียวแทนครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2004, 10:10:19 PM »

Sad กรณีคุณ guest เหมือนของผม แต่ของผมเกิดกลางวันแสกๆ ในขณะที่ผม และ ผบ.ทบ. ที่ตั้งครรภ์ได้ประมาณ 5 เดือน เพิ่งเข้าบ้าน จ๊ะเอ๋กับขโมยที่ปีนเข้ามาภายในบริเวณสนามหญ้า เจอกันที่หน้าต่างห้องครัว ตกใจทำอะไรไม่ถูก ในมือมีมีดทำครัวพร้อมร้องเอ็ดตะโรโวยวาย จนมันตกใจหนีไป ตั้งแต่นั้นผมก็เริ่มสนใจปืนอย่างจริงจัง....มาวันนี้ มีปืนติดตัว ติดบ้านแล้วอุ่นใจครับ... Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
tamrongsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2004, 10:26:00 PM »

นี่เป็นสิ่งที่ยืนยันได้ดีว่า "ภัย" มีอยู่รอบตัวเสมอ และเกิดได้ทุกที่แม้จะเป็น "บ้าน" ของเราเอง ขึ้นชื่อว่า "โจร" มันไม่เคยสนใจกฎหมายบ้านเมืองหรอกครับ นี่คงจะเป็นข้อพิสูจน์คำพูดที่ว่า "มี(ปืน)แล้วไม่ได้ใช้ ดีกว่าจำเป็นจะต้องใช้(ปืน)แล้วไม่มี" ครับ
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2004, 11:17:41 PM »

จากที่ฟังข่าวมารู้สึกว่าโจรที่ขึ้นบ้านเคยขึ้นมาแล้วหนึ่งหนด้วย.....ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2004, 12:40:39 AM »

อ่านข่าวแล้วก็เศร้าครับ Cry เมื่อกี้ผมก็พึ่งออกไปตรวจหลังบ้านมาเพราะดันได้ยินเสียงแปลกๆที่หน้าต่าง(ห้องนอนผมอยู่หลังบ้าน)เกืยบได้ยิงแมวซะแล้ว ดีที่เปิดไฟก่อนไม่งั้นโดนด่าแน่ๆ Tongue

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
guest
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2004, 07:12:15 AM »

อยู่หมู่บ้านจัดสรรแถว ปทุมธานี ครับ หลังจากเกิด เหตุ การณ์ นี้ทำให้ผมกลายเป็นคน
ขี้วาดระแวงไปในทันที ต้องเปิดหลอดไฟฟ้า ที่นอกบ้านและหลังบ้านทิ้งไว้ตลอดในช่วงเวลากลางคืน
และ ต้องมองดูให้รอบๆๆๆ บ้านก่อน ที่จะออกจากบ้านเพื่อไปวิ่งที่สวน สาธารณะ หลัง จากวิ่งเสร็จ ก็จะกลับมาดับไฟฟ้าที่บ้าน
ซึ่งในใจ กลัวก็กลัวว่า จะออกไป จะเอ๋ กับโจรที่หน้าบ้าน แต่เพื่อ สุขภาพของร่างกายที่สมบูรณ์ ก็ต้องเสี่ยงครับ.
ในวันนั้น ถ้าโขมยเข้ามาใน บ้านได้ ผมคงต้องไปนอน อยู่ที่โรงพยาบาล แน่ๆๆๆๆๆ.
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2004, 07:35:17 AM »

จริงครับ ขโมยพวกกลัวแสงไฟครับ ถ้าเปิดไฟสว่างๆ พวกนี้มักจะไม่ชอบ
เปิดไฟไว้รอบๆบ้านหลายๆดวงหน่อยก็ดีนะครับ Wink
หน้า: [1] 2
  พิมพ์