เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 06:37:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: STI.รุ่น TROJAN คุณภาพเป็นอย่างไร  (อ่าน 9686 ครั้ง)
ผู้น้อย
Full Member

คะแนน 13

« เมื่อ: สิงหาคม 11, 2007, 09:03:52 PM »

พอดีได้ไปเจอ sti trojan ขนาด.45 สวยมากครับ ด้ามบางจับกระชับมือดี ท่านใดเคยทดสอบบ้างครับ กลุ่มเป็นยังไงบ้าง Grin
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2007, 09:37:13 PM »

กลุ่มกระสุนแคบมาก เมื่อเทียบชั้นกับ  Colt Goldcup  แล้วคนทั่วไปรู้จัก Colt มากกว่า   Trojan เป็นชั้น customที่ถึงขั้นสะสม ราคาแพงจำนวนผลิตน้อยกว่า ความปราณีต Fitting  ขี่ Goldcup อยู่ เทียบชั้นกับ LES BEAR  มีโอกาสได้จับต้องแล้วระวังอย่าไปลองยิงล่ะ  เดี๋ยวจะเป็นโรค ....ทรัพย์...........จาง..........หายแว็บ Grin Grin Grin
mutsumotoo
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2007, 09:40:32 PM »

นั้นน่ะสิครับ ผมก็เคยเห็นด้ามบางมาก สวยบาดตามากครับ อยากรู้ว่าใช้แข่งเนี๊ยะ10-15 เมตรหน้าจะกลุ่มแคบเหมือนกันนะแต่ไม่เคยได้ลองยิง ค่าตัวอยู่ที่เท่าไหร่ก็ยังไม่รู้เลยครับ เอ้าใครรู้บอกหน่อยละกันครับ
rx8-blue
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2007, 09:47:28 PM »

ตัวนี้สวยน่าใช้ครับ Grin
BOY
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2007, 10:16:12 PM »

ผมเคยเห็นในสนามยิง 25 ม.  Shocked(กลุ่มเล็ก) น้ำลายหก
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2007, 10:43:18 PM »

ขออภัยนะครับ...

ความเห็นส่วนตัวของผมคนเดียวนะครับ...

ผมคิดว่า TROJAN เป็น STI แถวเดี่ยวราคาประหยัดครับ...

พูดตรงๆความปราณีตยังเป็นรอง STI รุ่นพี่ๆอีกช่วงหนึ่งครับ...

ผมเคยเทียบกับ โคลท์ โกลด์คัพ โทรฟี่ และคิมเบอร์ โกลด์แมชท์...

โทรจันเป็นตัวเลือกแรกที่ผมตัดออกครับ...

ด้วยความเคารพครับ...Grin
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2007, 11:16:44 PM »

ถ้าจำไม่ผิด ทำโดย อาร์มสกอร์ ช่างฟิลลิปิเนี่ยน ครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2007, 12:02:17 AM »

Trojan มี 3 รุ่น ราคาจาก $1024 ไปถึง $1344
ราคารุ่นที่ถูกสุดคือรุ่น Trojan 5( ผิวดำด้าน) ราคาแพงกว่า Gold cup( สแตนเลส)สิบกว่าเหรียญ แต่มีหลายอย่างที่ Gold cup ไม่มี 
ปืน Trojan คุณภาพดีสมราคา  แต่ไม่ใช่ปืน Custom และไม่ใช่ปืนยิงปั้น ถ้าเอาแบบยิงปั้นก็ต้องรุ่น Target master
สรุปถ้าเป็นผม ผมซื้อครับ   อย่างไรก็ตามลองยิงดูก่อนนะครับ  ถ้าพาดยิงได้ยิ่งดี
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2007, 01:14:05 AM »

นั่นแน่ ชอบ STI เหมือนกัน เพิ่งลงมาตอบกระทู้ เห็นไม่มีใครเลยขอตอบก่อน  ผมชอบ สไตล์ 1911 ทั้งนั้น แล้วแต่โอกาส ของ...ตังค์...ที่จ่าย น่ะ Grin Grin Grin
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2007, 01:17:55 AM »

ลองดูครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=24993.0
Trojan Group
STI Trojan 5
Top-line quality at mid-line price
ราคากลางๆ อีกกระบอกของ STI จากต้นแบบปืน 1911 ออกแบบโดย จอห์น บราวนิ่งผสมผสานกับเทคโนโลยีสมัยใหม่ของ STI ขนาด 9มม .40 S&W และ .45 ACP  ลำกล้อง 5 นิ้ว match grade ศูนย์หลังปรับได้ จัดเป็นปืนอเนกประสงค์อีกรุ่นหนึ่งค่าตัวเบาแต่อุปกรณ์ครบ
ราคาจากสำนักสามหมื่นเจ็ดพันบาท

STI Trojan SS
STI's first all stainless steel 1911 style pistol
คุณสมบัติทั่วไปเทียบเท่ากับ Trojan รุ่นมาตราฐาน เป็นปืนสแตนเลสกระบอกแรกในสายการผลิตของ STI ทั้งเฟรมและลำเลื่อน ไก๊ดร๊อด อุปกรณ์ภายนอกทั้งหมดเป็นสแตนเลส ไกเป็นโพลิเมอร์ ศูนย์หน้าหลังของ STI's TAS ประกับด้ามไม้วอลนัท ขนาดเดียว .45 ACP
ราคาจากสำนักห้าหมื่นสองพัน

STI Trojan 6
You can't beat the longer sight radius
มีให้เลือกขนาด 9มม 38 super, .40 S&W, .45 ACP ขนาดลำกล้อง 6 นิ้ว match grade มาพร้อมลำเลี่อนออกแบบคลาสสิค เหมาะสำหรับการยิงทดลองกลุ่มของกระสุนชนิดต่างๆ ตามขนาด ยิงแข่งขัน ล่าสัตว์ เฝ้าบ้าน ความแม่นยำสูง รมดำด้านเช่นเดียวกับ Trojan 5
ราคาจากสำนักสี่หมื่นเก้าพัน

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2007, 06:37:00 AM »

กลุ่มกระสุนแคบมาก เมื่อเทียบชั้นกับ  Colt Goldcup  แล้วคนทั่วไปรู้จัก Colt มากกว่า   Trojan เป็นชั้น customที่ถึงขั้นสะสม ราคาแพงจำนวนผลิตน้อยกว่า ความปราณีต Fitting  ขี่ Goldcup อยู่ เทียบชั้นกับ LES BEAR  มีโอกาสได้จับต้องแล้วระวังอย่าไปลองยิงล่ะ  เดี๋ยวจะเป็นโรค ....ทรัพย์...........จาง..........หายแว็บ Grin Grin Grin

..ว้าวววว... Grin
เก่ง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2007, 08:56:20 AM »

Wink ผมไม่ชอบด้ามจับเพราะบางไปจับแล้วไม่ค่อยมั่นมือ.............ส่วนตัวนะคร๊าบ(นิ้วยาว อิ อิ) Grin

"ปืน"คือเพื่อนแท้ ไม่เคยทิ้งเรา ถ้าเราไม่ทิ้งมัน
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2007, 09:59:10 AM »

เคยอ่านในเว๊บ Prayotcharm.com ของพี่นที...มีกระทู้คำถามเปรียบเทียบระหว่าง Kimber กับ Trojin คำตอบคือเล่น
Kimber ดีกว่าแพงกว่าแต่ก็คุ้มเพราะงานโดยรวมๆแล้ว Trojin ยังสู้ Kimber ไม่ได้ครับ Cool

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2007, 11:02:39 AM »

ขออภัยนะครับ...

ความเห็นส่วนตัวของผมคนเดียวนะครับ...

ผมคิดว่า TROJAN เป็น STI แถวเดี่ยวราคาประหยัดครับ...

พูดตรงๆความปราณีตยังเป็นรอง STI รุ่นพี่ๆอีกช่วงหนึ่งครับ...

ผมเคยเทียบกับ โคลท์ โกลด์คัพ โทรฟี่ และคิมเบอร์ โกลด์แมชท์...

โทรจันเป็นตัวเลือกแรกที่ผมตัดออกครับ...

ด้วยความเคารพครับ...Grin

ความเห็นคนเดียวเหมือนคุณหมอ ครับ

โทรจัน เป็นตัวเลือกแรก ที่ตัดออก เมื่อเทียบกับ คิมเบอร์ และโคลท์ ครับ

ราคาตอนประมาณปี 2545 ราคาไม่แตกต่างกันมากนัก และร้านสั่งเข้าน้อยครับ
K-koon
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2007, 11:38:51 AM »

โกลด์คัพ โทรจัน  คิมเบอร์ โกล์ดแมช
ความเห็นผมเรียงตามนี้ครับ คือโกล์ดแมชงานเนี๊ยบสุด
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์