เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 11:31:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปพ.86 แตกซะแล้ว  (อ่าน 7896 ครั้ง)
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2007, 02:01:42 AM »

โชคดีแล้วครับที่ไม่ได้รับอันตรายมากแค่ ตาบวมนิดหน่อย

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2007, 02:13:06 AM »

ปืนออโต ถ้าดันสไลด์ถอยหลังมาสักระยะ  ดิสคอนเน็กเตอร์จะทำงานทันที จะตัดระบบลั่นไก ไม่ให้ยิงได้

ปืน 1911 รุ่นแต่งพิเศษ สำหรับ จนท. ให้ใช้งานในระยะประชิด ยังมีคนออกแบบโล่ห์ บังด้านหน้าสไลด์เลยครับ ป้องกัน การผลักสไลด์ของคนร้าย และป้องกันสไลด์ถอยหลังจากการเสือกปืนกระแทก  ในการต่อสู้ประชิดตัว

....ตามล่า...อีตอแหล
mengmo
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2007, 06:57:05 AM »

ยังไงเคารพครูบาอาจารย์หน่อยครับ ถ้าสงสัยให้ถามแบบถ่อมตนแล้วจะได้ความรู้อีกกระบุงโกย Wink
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2007, 07:07:52 AM »

โชคดีแล้วครับที่ จขกท. ไม่เป็นอะไรมาก  Smiley Smiley แล้วสาเหตุของปืนที่แตกเกิดจากสาเหตุอะไรครับ  Huh

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2007, 08:02:57 AM »

ปล. มีเรื่องนินทาเล็กน้อย............

ครูฝึกที่นี่ ยังมีความคิดแบบเก่าๆ และสอนผิดๆอยู่เลย

เค้าบอกว่า ถ้ามีคนมาจ่อยิงเรา ให้เรากำลำเลื่อนปืนแน่นๆ มันก็จะยิงไม่ออก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมงี้ งงเลย สอนแบบนี้ได้ไง แสดงว่าครูฝึกไม่รู้ระบบปืนเลย ตราบใดที่นกสับลงไปแล้ว ชนวนถูกจุดระเบิดแล้ว ต่อให้กำสไลด์แน่นยังไง กระสุนก็ยังคงพุ่งออกมาอยู่ดี แล้วมือเรา จะต้านแรงถอยของสไลด์ได้หรือ มือแหกกันพอดี หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมนึกอยู่ในใจ ให้ผมยิง แล้วครูกำมั๊ยล่ะ Grin แต่ไม่กล้าหรอกครับ คิดอยู่ในใจเฉยๆ ไม่อยากมีปัญหาเดี๋ยวทำตัวเด่นแล้วจะเป็นภัย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ก่อนจะวิจารณ์ใคร รู้ให้จริงเสียก่อน ฟังมาไม่หมดแล้วยังอวดรู้ไปตำหนิคนสอนเสียอีก
การกำเลื่อนปืน ให้ดันถอยหลังเพื่อให้เลื่อนปืนกดดิสคอนเน็คเตอร์ ปลดเซียร์ออกจากไกปืน ระบบลั่นไกก็จะไม่ทำงาน

ขออภัยจริงๆครับท่านสุพินท์ และท่านผู้ที่ตำหนิผมอีกสองสามท่าน   ผมพิมพ์ตอนง่วงๆ เบลอๆ เลยอาจคะนองมือไปหน่อย

ครูท่านนั้นบอกไม่หมดจริงๆว่า  "ต้องให้แนวลำกล้องออกจากตัว" และมิได้บอกว่า "ต้องดันลำเลื่อนถอยหลังด้วย"

ครูฝึกท่านบอกเพียงว่า ถ้าปืนจ่อหน้าอกเรา  ให้กำแน่นๆ แล้วจะยิงไม่ออก   แต่จริงๆ แล้วจะยิงออกนัดนึงไม่ใช่หรือครับ (ถ้ามิได้ดันลำเลื่อนถอยหลัง)  แล้วนัดที่สองถึงจะยิงไม่ได้ (ปืนจะแจม)

แต่ตอนนี้เพื่อนทั้งห้องเข้าใจไปแล้วว่า  "ปืนมาจ่อหน้าอก ให้กำแล้วยิงไม่ออก" จริงๆ

ถ้าผมเข้าใจอะไรผิดไป  ต้องขออภัยที่คิดไปเอง และผมจะไปขอขมาครูฝึกท่านด้วยความเต็มใจ  และจะขอให้ครูฝึกอธิบายเพิ่มเติมในห้องใหม่ เพื่อความเข้าใจที่ตรงกันครับ    

*****ปล. เรื่องนี้   เป็นความเข้าใจในการสื่อสารที่ไม่ตรงกัน จะเข้าไปทำความเข้าใจกับครูฝึกทันทีในวันนี้    ขอเชิญวิพากษ์ วิจารณ์เรื่องปืนแตกต่อได้เลยครับ******* 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2007, 08:50:11 AM โดย keng_maejo(เก่ง แม่โจ้) » บันทึกการเข้า

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
yotinpen
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2007, 09:40:12 AM »

โชคดีที่ไม่บาดเจ็บมากนะครับ
dvc-power
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2007, 10:09:56 AM »

ดันสไลด์แล้วจับล๊อคข้อมือเค้าด้วยเพราะไม่งั้นเค้าดันสไลด์ไปข้างหน้าก็เหนี่ยวได้ Wink
Gummy44
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 39

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2007, 10:27:48 AM »

ยินดีด้วยครับ ที่ไม่เป็นอะไรมาก.....

ขอบคุณ ที่แบ่งปันประสบการณ์.. Smiley
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2007, 01:26:55 PM »

ปล. มีเรื่องนินทาเล็กน้อย............

ครูฝึกที่นี่ ยังมีความคิดแบบเก่าๆ และสอนผิดๆอยู่เลย

เค้าบอกว่า ถ้ามีคนมาจ่อยิงเรา ให้เรากำลำเลื่อนปืนแน่นๆ มันก็จะยิงไม่ออก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมงี้ งงเลย สอนแบบนี้ได้ไง แสดงว่าครูฝึกไม่รู้ระบบปืนเลย ตราบใดที่นกสับลงไปแล้ว ชนวนถูกจุดระเบิดแล้ว ต่อให้กำสไลด์แน่นยังไง กระสุนก็ยังคงพุ่งออกมาอยู่ดี แล้วมือเรา จะต้านแรงถอยของสไลด์ได้หรือ มือแหกกันพอดี หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมนึกอยู่ในใจ ให้ผมยิง แล้วครูกำมั๊ยล่ะ Grin แต่ไม่กล้าหรอกครับ คิดอยู่ในใจเฉยๆ ไม่อยากมีปัญหาเดี๋ยวทำตัวเด่นแล้วจะเป็นภัย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ก่อนจะวิจารณ์ใคร รู้ให้จริงเสียก่อน ฟังมาไม่หมดแล้วยังอวดรู้ไปตำหนิคนสอนเสียอีก
การกำเลื่อนปืน ให้ดันถอยหลังเพื่อให้เลื่อนปืนกดดิสคอนเน็คเตอร์ ปลดเซียร์ออกจากไกปืน ระบบลั่นไกก็จะไม่ทำงาน
            นายเก่งโดนครูใหญ่ดุแล้ว รอดไปไม่โดนไม้ตีก้น ในเวปนี่มีครูอีกหลายคนนะ แต่ไม่ยอมออกตำราให้    โชคดีนะไม่โดนตาดำ ปพ.86  เนี่ย ผมโดนหน้าผากกับลงในเสื้อด้านหน้า ร้อนจนไหม้ ต้องใส่แว่นป้องกันตาด้วย ผมโดนครูดุบ่อยถ้ายิงไม่ใส่แว่น  Grin Grin Grin Grin
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2007, 01:42:03 PM »

ดีแลวครับ... ที่ปลอดภัยตะเกียงไม่ดับ...

แถมอีกนิดครับ... เพิ่งเห็นหน้าคุณเก่ง หล่อไม่เบา อย่างนี้น่าจะไปต่อกลอนกระทู้นี้ครับ... http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,41725.0.html

เพิ่มสีสันกระทู้หนุ่มจีบสาว แต่งกลอนไม่เก่งไม่เป็นไร... เอาหน้าหล่อเข้าจีบสาวก็ได้ครับ... ฮา
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2007, 03:04:43 PM »

น่ากลัวนะครับ คงต้องใส่แว่นตาทุกครั้ง เมื่อยิงปืนจริงๆ ซะแล้ว
tamakik
เสียงปลอกลูกปืนที่ตกลงพื้นทุกครั้ง..คือกะตังค์ของเราที่บินไป..แว้ว..
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

ความสุขอยู่ให้ใกล้ ความทุกข์เอาไปทิ้งไกลๆ

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2007, 05:34:00 PM »

ขออภัยจริงๆครับท่านสุพินท์ และท่านผู้ที่ตำหนิผมอีกสองสามท่าน   ผมพิมพ์ตอนง่วงๆ เบลอๆ เลยอาจคะนองมือไปหน่อย

ครูท่านนั้นบอกไม่หมดจริงๆว่า  "ต้องให้แนวลำกล้องออกจากตัว" และมิได้บอกว่า "ต้องดันลำเลื่อนถอยหลังด้วย"

ครูฝึกท่านบอกเพียงว่า ถ้าปืนจ่อหน้าอกเรา  ให้กำแน่นๆ แล้วจะยิงไม่ออก   แต่จริงๆ แล้วจะยิงออกนัดนึงไม่ใช่หรือครับ (ถ้ามิได้ดันลำเลื่อนถอยหลัง)  แล้วนัดที่สองถึงจะยิงไม่ได้ (ปืนจะแจม)

แต่ตอนนี้เพื่อนทั้งห้องเข้าใจไปแล้วว่า  "ปืนมาจ่อหน้าอก ให้กำแล้วยิงไม่ออก" จริงๆ

ถ้าผมเข้าใจอะไรผิดไป  ต้องขออภัยที่คิดไปเอง และผมจะไปขอขมาครูฝึกท่านด้วยความเต็มใจ  และจะขอให้ครูฝึกอธิบายเพิ่มเติมในห้องใหม่ เพื่อความเข้าใจที่ตรงกันครับ    

*****ปล. เรื่องนี้   เป็นความเข้าใจในการสื่อสารที่ไม่ตรงกัน จะเข้าไปทำความเข้าใจกับครูฝึกทันทีในวันนี้    ขอเชิญวิพากษ์ วิจารณ์เรื่องปืนแตกต่อได้เลยครับ******* 

มันต้องงี้สิ..พลั้งเผลออะไรไปฉับไวในความรับผิดชอบ..ขอแสดงความชื่นชมครับ..ขอให้หายไวๆนะครับ..(จะไม่ขอลืมใส่แว่นทุกครั้งที่เข้าสนามเลยจริง..จริ๊ง..เจ้าประคุณเอ๊ย....) ตกใจ

paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2007, 05:54:48 PM »

โชคดีไม่เป็นอะไร...แต่ยังสงสัยว่าจะถอดปืนออกยังไงเนี่ย...คงต้องปล้ำกันน่าดู

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2007, 07:58:53 PM »

น่ากลัวนะครับ คงต้องใส่แว่นตาทุกครั้ง เมื่อยิงปืนจริงๆ ซะแล้ว

ใช่ครับ ปลอดภัยไว้ก่อนครับ

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2007, 11:08:07 PM »

ดันสไลด์แล้วจับล๊อคข้อมือเค้าด้วยเพราะไม่งั้นเค้าดันสไลด์ไปข้างหน้าก็เหนี่ยวได้ Wink
มือที่ว่างทำอย่างอื่นดีกว่ามั้งครับ   
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์