เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 04:56:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 455 456 457 [458] 459 460 461 ... 754
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " ภาพเล่าเรื่อง " จากแจ็ค .... (กระฉ่อนเว็บ) ...  (อ่าน 1431911 ครั้ง)
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #6855 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 08:31:17 AM »

ฝากสาวอีสานครับ

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #6856 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 11:47:52 PM »

โอ้โห มามุขนี้จบกันเลย  ว่าแต่ ไปให้เขากิน หรือไปกินเขา กันแน่ครับ
สงสัยจะเป็นแบบน้าจรูญว่าแน่ๆเลย
เก่งครับเก่ง ผมวนอยู่นาน2นาน

ก็มีแต่ "น้องปลา"  ล่ะครับ  ที่มาให้กิน   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #6857 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 12:03:15 PM »

ปีเถาะ ตรีศก จันทรคติเป็นปกติมาส ปกติวาร สุริยคติเป็นปกติสุรทิน
วันมหาสงกรานต์ตรงกับวันพฤหัสบดีที่ ๑๔ เมษายน เวลา ๑๓ นาฬิกา ๓๓ นาที ๓๖ วินาที
ตรงกับเวลา ๑๓ นาฬิกา ๕๑ นาที ๓๖ วินาที (เวลามาตรฐานประเทศไทย) *
นางสงกรานต์นามว่า กาฬกิณีเทวี ทรงพาหุรัด ทัดดอกมณฑา อาภรณ์แก้วมรกต ภักษาหารถั่วงา
หัตถ์ขวาทรงขอช้าง หัตถ์ซ้ายทรงปืน เสด็จนั่งมาเหนือหลังกุญชร(ช้าง)เป็นพาหนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 13, 2011, 12:05:13 PM โดย Charoon รักในหลวงครับ » บันทึกการเข้า

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
newfoon
Hero Member

คะแนน 2482

« ตอบ #6858 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 02:06:54 PM »

ไหว้ สวัสดีวันปีใหม่ไทยทุกๆท่านค่ะ  Grin Grin Grin

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #6859 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 03:14:46 PM »

สาดน้ำสงกรานต์ชุ่มฉ่ำหัวใจ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

« ตอบ #6860 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 08:04:51 AM »

สุขสันต์วันสงกรานต์ครับ  หลงรัก

แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #6861 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 02:37:53 PM »

.... ช่วงสงกรานต์ปีนี้ ตั้งแต่วันที่ 9 เมษายน  ไปจนถึงวันที่ 15 เมษายน นี้  ได้มีการเดินทางจากเหนือ ไปล่างถึง ระยอง สิ่งที่เห็นและเหมือนกันมากเลยคือ เกาะกลางถนน สวนหย่อม ฯ ตามริมทางที่รถวิ่งผ่าน  ไม่ได้รับการดูแลเท่าที่ควร ไม่มีการตัดแต่ง เพื่อให้ดูสวยงามอวดชาวต่างบ้านชาวต่างเมืองเลย ครับผม  หญ้ายาว   รก  รุงรัง มองแล้วไม่สบายตาเอาเสียเลย  ยิ่งเป็นช่วงที่รถติดไฟแดงด้วยแล้วมีเวลามองนานแล้วยิ่งดูไม่น่ารักเอาเสียเลยครับผม    กดชัตเตอร์ได้มาหลายภาพเลยครับ    ตั้งแต่เหนือจรดล่างเลย    ถ้าเอามาลงคงจะไม่น่ามองและจะเป็นการประจานกันให้เสียหายในหน่วยงานนั้น ๆ เสียมากกว่า  เพียงเอามาเล่าให้ฟังเพื่อได้ทราบหรือมีเพื่อนเราท่านใดที่มีส่วนเกี่ยวข้องจะได้นำไปเสนอบ้างเท่านั้นเอง มิได้มีเจตนานำมาเล่าให้เสียหาย หรือ เพื่อการอื่นใดเลย ด้วยความเคารพ ครับผม ....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #6862 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 02:47:01 PM »

.... แต่ก็มีอีกแบบนะครับผม  คือภาพโปสเตอร์ข้างทางที่รถแล่นผ่าน  มีหลายรูปแบบมากเลยครับ  มีตั้งแต่ป้ายเปิดตัวนักการเมืองทั้งหน้าใหม่ที่จะก้าวมาแทนบรรพบุรุษ  และ หน้าเก่าที่ยังหาทางลงไม่พบ  แล้วก็ยังมีป้ายที่น่าจะเป็นป้ายแสดงฐานะและตำแหน่งของตนเอง (ไม่ทราบว่าใช้เงินส่วนตัวหรือเงินภาษี) ซึ่งบางทีอ่านแล้วไม่ได้มีใจความว่ารณรงค์ให้ทำอะไรเลย มีชื่อแล้วก็ตำแหน่ง เท่านั้นจริง ๆ  แต่ที่แปลกตาก็คือ  มีอยู่ภาคหนึ่งที่มีป้ายประกาศโฆษณาเกี่ยวกับวัตถุมงคล  เชิญชวนไปทำบุญในช่วงเทศกาล  ที่ว่า (ภาค) นี้ก็เพราะว่า ไปทางไหนก็มีแต่ป้ายโฆษณาชวนเชื่อแบบนี้จริง ๆ มากเลยครับผม  ศาสนาเราต้องโฆษณากันมากมายขนาดนี้แล้วหรือ .... นำเรียนมาให้ได้ทราบ  มิได้มีเจตนาต้องให้เสียหายในเรืองอื่นใด  ด้วยความเคารพ ครับผม .....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #6863 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 09:31:45 AM »

..... หลีกลี้ภาพสงกรานต์ที่สนุกสนาน  แล้วก็มีภาพจากโทรทัศน์ออกมาให้เห็นถึงความต่ำ เถื่อนของบางกลุ่มในการเล่นแล้วให้หดหู่ใจ  โดยเฉพาะภาพที่หญิงสาวถูกดักแล้วโดนรุมล้อมไปด้วยหมู่พวกกิ้งกือ  หลายท่านคงเห็นภาพ จะด้วยเหตุผลใดก็เกินไป .....

.... เลยจะมาคุ้ยหาอดีตของความทสวยความงามของ "จำปาน่าน"  ซึ่งเมื่อก่อนเคยเบ่งบานที่หน้าบ้าน  แตตอนนี้ไม่ทราบว่าหายไปไหน หรือว่าแห้งตายไปแล้วก็ไม่ทราบได้  เป็นกล้วยไม้ที่ค่อนข้างหายากแล้วในปัจจุบัน  ดอกสวยมากเลยครับผม เอามาเล่าให้หายท้องอืดน่ะครับผม ....

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

« ตอบ #6864 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 08:27:46 AM »

Hello friends all morning. ยิ้มีเลศนัย

ภาพเชิงสาระคดี ศิลปะ เอกลักษณ์ของชนชาติไทย   หลักของมวยไทยไชยาคือ "ทุ่มทับจับหัก" ที่ได้ถึงแสดงความร้ายกาจของมวยไทยให้เป็นที่ประจักษ์คือ "นายขนมต้ม" ที่สามารถล้ม นักมวยของพม่าได้ในคราวเดียวถึง 20 คน และเล่าขานมาจนถึงปัจจุบัน..........

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #6865 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 11:41:19 AM »

... ควันหลงจากวันสงกรานต์ ภาพสาวไทยเป็นเด็กท้ายให้กับนักท่องเที่ยวต่างชาติ ที่เดี๋ยวนี้ดูเหมือนจะเก่งกาจกว่าคนไทยเจ้าของประเทศเสียด้วยซ้ำไปครับผม  ยิ่งตอนนี้มีบางพรรคการเมืองมีนโยบายจะทำที่อยู่ให้ชาวต่างชาติเพื่อหวังการดูแลและค่าใช้จ่ายในบั้นปลายชีวิตของต่างชาติเหล่านั้น ให้นำมาใช้จ่ายในเมืองไทย ... ไม่ทราบว่าพวกพี่ท่านจะคิดเห็นเป็นประการใดเล่า ....

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #6866 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 11:47:01 AM »

..... จะด้วยเป็นหน้าที่ หรือเป็นที่พักอาศัยของเจ้าหมาที่ดูแล้วค่อนข้างจะมีอายุสักหน่อย  นอนแบราบคาบอยุ่ใต้เก้าอี้นั่งพักหน้าสาลเจ้าแม่กวนอิม ที่ตลาดร้อยปี สามชุก จ. สุพรรณบุรี  ดูเดียงสาด้วยหน้าร้อน นอบราบแบบนี้คงจะเย็นกระมัง เห็นแล้วก็ไม่ว่ากันนะ ต่างก็มีหน้าที่ มันอาจจะกำลังทำหน้าที่ของมันอยู่ก็ได้ ใครจะไปรู้ ครับผม ....

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #6867 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 10:03:06 PM »

.... ไปพบไปเห็นชาวบ้านพัฒนาอุปกรณ์จับปลาด้วยวิธีพิเศษ  ด้วยการใช้แบตเตอรี่ช็อตปลาให้หยุดการเคลื่อนไหวในปลาตัวใหญ่  ส่วนปลาตัวไม่ใหญ่มากนักก็จะลอยให้จับได้เลย  ซึ่งในหลักการนี้สามารถนำไปใช้ได้ทั้งในบ่อปลาและตามท้องนา ไม่ว่าจะเป็น กบ เขียด ปลา ฯ แต่เท่าที่ทราบตัวที่ไม่ตายก็ไม่สามารถจะแพร่พันธ์ได้เลยนะครับ นี่แหละความวิบัติในวงจรชีวิตของสัตว์ซึ่งเป็นอาหารเลี้ยงโลก บางแห่งถึงกับมีกฏของหมู่บ้านเลยนะไม่ให้มีเจ้าเครื่องช็อตนี้อยู่ในครอบครอง ....

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #6868 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 10:16:48 PM »

.... ไปพบไปเห็นชาวบ้านพัฒนาอุปกรณ์จับปลาด้วยวิธีพิเศษ  ด้วยการใช้แบตเตอรี่ช็อตปลาให้หยุดการเคลื่อนไหวในปลาตัวใหญ่  ส่วนปลาตัวไม่ใหญ่มากนักก็จะลอยให้จับได้เลย  ซึ่งในหลักการนี้สามารถนำไปใช้ได้ทั้งในบ่อปลาและตามท้องนา ไม่ว่าจะเป็น กบ เขียด ปลา ฯ แต่เท่าที่ทราบตัวที่ไม่ตายก็ไม่สามารถจะแพร่พันธ์ได้เลยนะครับ นี่แหละความวิบัติในวงจรชีวิตของสัตว์ซึ่งเป็นอาหารเลี้ยงโลก บางแห่งถึงกับมีกฏของหมู่บ้านเลยนะไม่ให้มีเจ้าเครื่องช็อตนี้อยู่ในครอบครอง ....

มนุษย์เป็นสัตว์ที่มีมันสมองมากกว่าสัตว์ชนิดอื่น  แต่ก็ยังไม่วายตัดทางหากินของตัวเองในอนาคต

คนโดนไฟฟ้าช๊อตยังเป็นหมันเลยครับ   นับประสาอะไรกับปลาตัวเล็ก ๆ  แลบลิ้น

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #6869 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 10:55:42 AM »

.... รถม้าคันนี้ มีอายุผ่านมาแล้วประมา 130 ปี ใช้ในพระราชพิธีต่าง ๆ ของราชวงศ์อังกฤษเสมอมา  มาครานี้ก็เช่นกันจะได้ใช้เป็นราชรถให้กับเจ้าชายวิลเลี่ยมกับเคท เพื่อมาเข้าพิธีอภิเษกสมรส ในวันที่ 29 เมษายน 2011 นี้ ....

หน้า: 1 ... 455 456 457 [458] 459 460 461 ... 754
  พิมพ์