เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 11:28:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 481 482 483 [484] 485 486 487 ... 754
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " ภาพเล่าเรื่อง " จากแจ็ค .... (กระฉ่อนเว็บ) ...  (อ่าน 1431525 ครั้ง)
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #7245 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2011, 12:04:05 PM »

..... ฝนตก ไม่ใช่มีแต่น้ำท่วมนะ ทำให้เกิดอุบัติเหตุได้ง่ายเช่นกันในทางที่โค้ง ในภาพเป็นรถส่งของตรามาม่า ชนกับต้นไม้ขนาดใหญ่ ช่วงถนนสาย ปง - จุน  จ. พะเยา ครับผม  ฝนตกบ่อยมากช่วงนี้ใช้รถระวังกันหน่อยนะครับ ช่วยเปิดไฟใหญ่หน้ารถด้วย เพื่อให้รถคันที่สวนเรามานั้นมองเห็นเรา ไม่ใช่เรามองเห็นเขานะครับ ช่วยเปิดไฟด้วยเถิดครับยามฝนตก หรืออากาศมืดคลึ้มครับผม ....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #7246 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2011, 12:12:41 PM »

.... น้ำท่วม เราคงต้องมาลำดับ ทบทวน การพัฒนาบ้านเมืองกันใหม่ได้แล้วครับ น้ำท่วมไม่ใช่เพราะมีมากแล้วท่วมเสมอไป .....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #7247 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2011, 12:16:41 PM »

.... บางพื้นที่ท่วมเพราะการขุด ถม พัฒนาของ (ผู้ที่เรียกว่านักพัฒนาท้องถิ่น) ปรับเปลี่ยนทางน้ำ ถมแล้วไม่ทำท่อให้ได้ขนาดและมาตรฐาน นึกจะถมก็ถม นี่ก็เป็นเหตุหนึ่งในการที่ทำให้ท่วม อย่างที่ไม่เคยเห็นมาก่อน ....

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #7248 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2011, 12:22:32 PM »

.... นี่ก็เป็นอีกหนึ่งของผลพวงในการพัฒนาที่ไม่ได้มีการศึกษาทิศทางน้ำ ปรับเปลี่ยนตามงบ ตามอำเภอใจ ชาวบ้านนึกว่าได้ดี ตอนนี้ต้องมาแก้ไขกันใหม่หมด ...

Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #7249 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2011, 08:02:29 PM »

น้ำท่วม เอาเสือมาว่ายน้ำกันดีกว่า

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #7250 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2011, 08:29:10 PM »

.... บางพื้นที่ท่วมเพราะการขุด ถม พัฒนาของ (ผู้ที่เรียกว่านักพัฒนาท้องถิ่น) ปรับเปลี่ยนทางน้ำ ถมแล้วไม่ทำท่อให้ได้ขนาดและมาตรฐาน นึกจะถมก็ถม นี่ก็เป็นเหตุหนึ่งในการที่ทำให้ท่วม อย่างที่ไม่เคยเห็นมาก่อน ....

ที่พังงามีการถมพื้นที่รับน้ำเพื่อสร้างเป็นศูนย์รวมราชการของจังหวัด  พื้นที่บริเวณนั้นเป็นที่ราบลุ่มกว้างมาก  เปรียบเสมือนโครงการแก้มลิง
ที่เกินขึ้นเองตามธรรมชาติ  มีต้นจากขึ้นเยอะมากบันนี้โดนถมไปหมดแล้ว  หามีการถมขยายไปอีก  ถ้ามีฝนตกเยอะคงไม่มีพื้นที่รับน้ำ
เป็นแน่  ทีนี้ล่ะน้ำจะท่วมอำเภอเมืองพังงาทุกปี  ผมมองว่าเป็นโครงการฆ่าตัวตายชัด ๆ ครับ Tongue

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #7251 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2011, 11:55:28 PM »

.... ถึงบอกว่าอย่างไรครับว่า เป็นการพัฒนาที่ไม่ได้พัฒนาให้ดีขึ้นเลย .... กรณีศึกษาได้เป็นอย่างดี .... ครับผม ...

สมศักดิ์ : รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #7252 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 10:27:00 AM »

สวัสดีวันจันทร์ครับ  ไหว้ ลุงรูญ ผู้การแจ็ค พี่แป๋ง พี่Sitthipong พี่dunk ลุงปู ครูฝุ่น น้าแหง น้าPockZA น้าPOK104Gun

น้าก้อง หนูphatcha ♥ รักในหลวง คุณ@นัตตา และสมาชิก อวป ทุกท่านครับ   ไหว้

ใช้เอ็นตัดหญ้าสิครับลุงสมศักดิ์  ถ้าหญ้าไม่รกมากตัดเร็วกว่าใบมีดอีก  แถมหญ้าขึ้นช้ากว่าด้วย  เรียบเหมือนถากกับจอบเลยครับ   หลงรัก

ใช้เอ็นตัดหญ้าสิครับลุงสมศักดิ์  ถ้าหญ้าไม่รกมากตัดเร็วกว่าใบมีดอีก  แถมหญ้าขึ้นช้ากว่าด้วย  เรียบเหมือนถากกับจอบเลยครับ   หลงรัก

เห็นด้วยครับ แถมปลอดภัยด้วย่ครับ  คิก คิก

ขอบคุณพี่~ Sitthipong - รักในหลวง ~ มากครับ   ไหว้

ขอบคุณลุงรูญ  มากครับ   ไหว้

ที่สวนมีหญ้าคอมมิวนิต   ต้นกระถิ่น  ต้นสาปเสือ  และ ไมยราบ   ปวดหัวมากครับ    อ๋อย

อิจฉาลูกเป็ดผีจัง   คิก คิก
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #7253 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 10:54:09 AM »

สวัสดีวันจันทร์ครับ  ไหว้ ลุงรูญ ผู้การแจ็ค พี่แป๋ง พี่Sitthipong พี่dunk ลุงปู ครูฝุ่น น้าแหง น้าPockZA น้าPOK104Gun

น้าก้อง หนูphatcha ♥ รักในหลวง คุณ@นัตตา และสมาชิก อวป ทุกท่านครับ   ไหว้

เห็นด้วยครับ แถมปลอดภัยด้วย่ครับ  คิก คิก

ขอบคุณพี่~ Sitthipong - รักในหลวง ~ มากครับ   ไหว้

ขอบคุณลุงรูญ  มากครับ   ไหว้

ที่สวนมีหญ้าคอมมิวนิต   ต้นกระถิ่น  ต้นสาปเสือ  และ ไมยราบ   ปวดหัวมากครับ    อ๋อย

อิจฉาลูกเป็ดผีจัง   คิก คิก

อย่าฉีดยาฆ่าหย้าเด็ดขาดครับ   ดินจะเปื่อยเป็นโคลน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #7254 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 07:56:23 PM »

ใช้ถุงทรายไฮเทคเลยครับ ป้องกันน้ำท่วม

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #7255 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 08:41:32 PM »

สวัสดีครับลุงรูญและทุกท่าน  .....  สบายดีกันนะครับ  จูจุ๊บ       จูบบบบ

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #7256 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 09:03:20 PM »

.... ภาพนี้ ผอ. จรูญ เห็นคงชิว ชิว นะครับ แต่สำหรับผมแล้วมันตื่นเต้น ที่ได้เห็นเขาออกผลมาให้เห็นน่ะครับ .....

สมศักดิ์ : รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #7257 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 09:10:46 AM »

อย่าฉีดยาฆ่าหย้าเด็ดขาดครับ   ดินจะเปื่อยเป็นโคลน

ขอบคุณครับ   ไหว้    แถวสวนชาวบ้านไม่ยอมให้ฉีดครับ  ตกลงกันไม่ได้สักทีครับ  Huh

สวัสดีวันอังคารครับ  ไหว้ลุงรูญ ผู้การแจ็ค พี่แป๋ง พี่Sitthipong พี่dunk ลุงปู ครูฝุ่น น้าแหง น้าPockZA น้าPOK104Gun

kong รักในหลวง
เกิดใต้ธงไทยนั้น ปวงชนทุกคนคือไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #7258 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 07:56:14 PM »

ไหว้
สวัสดีครับ ทุกๆ ท่าน

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

« ตอบ #7259 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 08:10:45 PM »

ภาพนี้ ผอ. จรูญ เห็นคงชิว ชิว นะครับ แต่สำหรับผมแล้วมันตื่นเต้น ที่ได้เห็นเขาออกผลมาให้เห็นน่ะครับ .....

ของผมม้วยมหมดแล้วครับ บ้านผมหากยังเขียว ๆ แบบนี้ รับทรัพย์เลย ถือว่าออกช้ากว่าฤดู ราคาดีครับท่านผู้การฯครับ

ตอนนี้ชอบที่สุดคือมะพร้าน้ำหอม  ปลูกไว้หลายต้น กินน้ำมะพร้าวแทนน้ำเลย หิวน้ำอร่อยสะใจจริง ๆ

หน้า: 1 ... 481 482 483 [484] 485 486 487 ... 754
  พิมพ์