เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 10:17:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ วันงดสูบบุหรี่โลก  (อ่าน 12492 ครั้ง)
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2005, 06:46:56 AM »

ครับ สิ่งชั่ว ๆ ชิ้นเล็กที่อยู่ใกล้ตัวเราที่สุด แต่เอาชนะมันไม่ได้................  Sad

ข้าน้อยไมได้คิดว่าบุหรี่มันเป็นสิ่งดี แต่ก็ไม่น่าถึงกับใช้คำว่า "ชั่วร้าย" เพราะยังมีอะไรอีกมากมายที่น่าจะใช้คำนี้มากกว่า เช่นนิสัยหลายๆ อย่างของมนุษย์

ไม่รู้ช่วงนี้เป็นอะไร เจอแต่คนไม่มีน้ำใจ เห็นแก่ตัว (แบบมากเกินไป) ตลอดเลย...

เมื่อวานนั่งมอเตอร์ไซด์รับจ้างคันนึงบ่นว่า คนมีการศึกษาสูงมักจะเอาเปรียบสังคม ชอบเอาความรู้มารีดไถ่คนจน ข้าน้อยบอกไปว่า "อย่าว่าอย่างนี้อย่างนั้นเลยพี่ เดี๋ยวนี้คนไทยที่เคยขึ้นชื่อว่ามีน้ำใจ เห็นคนท้องแก่ขึ้นรถเมล์ยังไม่ลุกให้นั่ง แกล้งหลับกันเยอะแยะไป" แต่แล้วมอร์เตอร์ไซด์รับจ้างคันนั้นกลับตอบข้าน้อยว่า "เอ้า!!! ก็รู้ว่าตัวเองท้องแก่ ขึ้นรถเมล์ทำไม ทำไมไม่นั่งแท็กซี่เล่า".................!?!?!

I am dying... -*-

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 10:54:51 AM »

ขออนุญาตขุดกระทู้นี้ขึ้นมา....ล่วงหน้า....เนิ่นๆ......ก่อนถึงวันรณรงค์งดสูบบุหรี่โลก 31 พฤษภาคม นี้
ขอเป็นแรงใจให้เพื่อนๆที่ตั้งใจจะเลิกสูบบุหรี่ทุกท่าน
ขอคารวะในจิตใจเข้มแข็งของท่านที่ได้ละเลิกมาแล้วจนถึงวันนี้
ขอคารวะในท่านที่ไม่สูบบุหรี่มาแล้วตั้งแต่ต้น

31 พฤษภาคม 2550 ตรงกับวิสาขบูชา เป็นโอกาสดีที่ชาวพุทธจะเลิกบุหรี่เป็นพุทธบูชา

-- หักดิบไปเลยครับ --  Cheesy Cheesy

mETEr
จงภูมิใจเถิด ที่เกิดเป็นไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

รักเธอ ประเทศไทย

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 11:12:49 AM »

ขอเข้ามาปฏิญานตน ละ เลิก ครับ

เกิดมา ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน
y_kato
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 11:18:25 AM »

วันนี้ในซองยังมีอีก2มวน ขอเป็น 2 มวนสุดท้ายครับ.... Smiley
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 11:24:26 AM »

ผมเคยลอง และพยายามจะสูบครับแต่สูบอย่างไรก็ไม่ติดแถมยังไม่สบายด้วยก็เลยโชคดีไป...
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 11:31:02 AM »

ขอเข้ามาปฏิญานตน ละ เลิก ครับ

พูดแล้วทำให้ได้นะครับ Grin Grin Grin ขอให้โชคดี

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 11:32:48 AM »

วันนี้ในซองยังมีอีก2มวน ขอเป็น 2 มวนสุดท้ายครับ.... Smiley

ทำได้เก่งครับ Grin Grin Grin  แค่สองมวนทิ้งเลยครับ

ชนะใจตนเองยากมากกกกก ขอให้โชคดี

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 12:04:01 PM »

เลิกบุหรี่ง่ายจะตาย เมื่ออาทิตย์ที่แล้วก็เลิกไปครั้งนึง เมื่อวานก้พึ่งเลิกไปอีกครั้งนึง เดี๋ยววันนี้จะเลิกให้ดูอีกทียังได้เลย
ทอมมี่ ลี โจนส์ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 12:48:33 PM »

ของผมหักดิบเลยครับ วันเดียวหยุดไปเลยจากวันนี้จนถึงวันนี้ก็เกือบปีแล้วครับ........วิธีการก็ 1.เวลานึกถึงมัน ก็จะทำท่าสูดอากาศเข้าปอดแรงๆเหมือนเวลาเราสูบบุหรี่จริงๆ สักพักราวกับว่าร่างกายได้ออกซิเจนเพิ่มขึ้นหรืออย่างไรไม่ทราบ....สดชื่นขึ้นมาทันตา...2.หมากฝรั่งพกติดตัวตลอดเลยครับช่วงนั้น พอเคี้ยวปุ๊บ..ก็ลืมปั๊บ...3.หลังๆมา เวลานึกถึงมันก็จะพยายามบังคับตัวเองให้ไปสนใจเรื่องอื่นโดยเร็วครับ....

ผลดีที่ตามมาหลังจากเลิกสูบ....มีเงินเหลือเยอะขึ้น....ไม่ต้องรู้สึกผิดว่าเป็นตัวอย่างที่ไม่ดีให้ลูกเห็น.....และไม่ต้องคอยหลบๆซ่อนๆแฟนเหมือนเคยครับ..................................................จำไว้เสมอนะครับว่า"มันอยู่ที่ใจ"เป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2007, 09:03:15 PM โดย Mr.nont » บันทึกการเข้า

"รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย"
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 01:02:38 PM »

ผมสูบเป็นตั้งแต่ม.ต้น......สูบมาเรื่อยๆจนปี 47 ผมเลิกสูบแบบหักดิบได้ผลเกินคาดครับ

ปัจจุบันผมไม่สูบแล้วครับ......แต่ก็ยังมีเพื่อนๆที่ยังสูบอยู่......สังสันต์กันทีไร

ผมจะโดนควันบุหรี่มือสองจากเจ้าเพื่อนที่ยังสูบทุกที

Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #70 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 01:41:19 PM »

ไปทำงานหรือออกนอกบ้านกรองทิพย์1ซอง :Smiley อยู่บ้านปลอดภัยครับสูบยาเส้นห่อละ 5 บาท ไม่มีรูปเตือนเรื่องโรคต่างๆ แสดงว่าไม่มีอันตราย Grin Grin อยากเลิกแต่ไม่มีเพื่อนมันเหงานะ Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 01:49:22 PM »

ตอนนี้ก็ละไปเกือบหมดแล้ว แต่ไม่เลิก อาจมีบ้างเวลาสังคม แต่ก็น้อย

หลายปีก่อนเคยร่วมขี่จักรยานรณรงค์ในวันงดสูบบุหรี่โลกเช่นกัน ระยะทางประมาณ 75 กม.

จากสะพานสารสินเข้าสู่ตัวเมืองภูเก็ต  สนุก ได้ออกกำลังกาย และเพื่อสังคมส่วนรวม

Sympho
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 01:56:42 PM »

ผมไม่ดืม ไม่สูบ ครับ มันไม่มีอะไรดีกับตัวเองและคนรอบข้างเลย
สาวๆเดี๋ยวนี้เค้าก็ไม่ได้มองว่ามันเท่ ออกจะรังเกียจซะด้วยซ้ำ

ใครสูบอยู่ เลิกเถอะครับ ชีวิตยังมีอะไรให้ทำอีกเยอะ เก็บปอดไว้ใช้นานๆดีกว่า
folk99-รักในหลวง
จงหวังให้สูงสุดแต่อย่าหยุดเมื่อผิดหวัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 85

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 01:57:00 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านที่จะเลิกสูบบุหรี่ครับ
tongchai รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 04:10:50 PM »

เลิก เถอะ ครับ ผม เห็นคนที่ตาย เพราะ บุหรี่ มาหลายคนแล้ว (คนใกล้ชิด)
ผมเลิก มาประมาณ 1 ปีแล้ว ตอนเลิก บอกกับ ตัวเอง ว่า สูบแล้วตาย ทุกครั้งที่นึกอยากสูบ
เอาใจช่วย ครับ เลิกเถอะครับ สูบแล้วตาย ไม่ได้เล่นปืน แถมลูกเมีย จะอยู่อย่างไร
นึกถึงคำ สอนของพระ ก็ได้
"ชนะ คนอื่น ตั้งร้อยตั้งพัน จะมีประโยชน์ อันใด หาก ไม่ชนะใจตัวเอง"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2007, 05:07:35 PM โดย tongchai » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์