เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 09:14:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านปืนในดวงใจ  (อ่าน 37705 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 12:17:59 AM »

ขอแนะนำให้ 3 ร้านครับ ... ปืนประโยชน์ ... ปืนประโยชน์ ... แล้วก็ ปืนประโยชน์  Cheesy Cheesy Cheesy

Grin คุณลุงไม่ให้ชื่อ ร้านปืนอนุรักษ์ มาเสียหน่อยล่ะคับ...  Grin Grin Grin

ส่วนร้านปืนในดวงใจของผมก็คล้ายกับเพื่อนๆแหละคับ...

คือ ร้านสนั่นการค้า ร้านปืนอาภา และร้านปืนประโยชน์ หมายถึงที่หลังวังนะคับ...

ส่วนแถวๆที่ผมอยู่มีร้านปืนอยู่ร้านเดียว อยู่ในดวงใจมานานแล้ว...  Grin
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 08:24:25 AM »

ของผมก็ร้านหมู่ชั้นของราคาไม่ค่อยแพง และพี่นิดก็กันเองดีมากครับ  ไกอาร์ม    ชาตรี และร้านปราการก็ใช้ได้    ส่วนร้าน ม.ฮะกีมีเด็กหน้าร้านมารยาทแย่ครับใช้ไม่ได้ต้องอบรมใหม่เข้าไปใช้บริการครั้งสองครั้งรู้สึกไม่ประทับใจ(ของซื้อของขายถ้าเราซื้อแล้วต่อราคาไม่ได้เราจะซื้อทำไมจำเป็นด้วยรึคุณบอกว่าของชิ้นนี้ราคา 100  บาท  แล้วผมจะต้องซื้อของคุณในราคา 100 บาทด้วยรึ  ผมคนซื้อราคาลดได้ไม่ได้ก็ขอต่อไว้ก่อน)  ผมจะต่อราคาทุกครั้งที่ผมซื้อของในร้านปืน
ใหญ่
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 09:07:19 AM »

น้องใหม่ครับ...ได้มีโอกาสเดินเข้าออกอยู่หลายร้านและได้มีโอกาสคุยกับพนักงานในร้าน(ไม่รู้ว่าใช่เจ้าของร้านหรือเปล่า)
ในความรู้สึกส่วนตัวของผมนะครับผมว่าการพูดจาก็คล้ายๆกันต้อนรับก็เช่นกัน...แต่พอดีผมมีเป้าหมายในใจแล้วและราคา
เท่าไรน่าจะรับได้พร้อมทั้งจะได้รับของเมื่อไร..สุดท้ายก็มาจบที่ร้านปืนไพศิษฐซึ่งได้รับการแนะนำจากเพื่อนว่าOK Grin

..ขอให้ความรู้ในอดีต  จุดประกายอนาคตของท่าน..
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 09:16:20 AM »

Grinร้านในดวงใจผมก็มีแค่ 3 ร้านครับ
1.สหเทพ
2.อินโดไทย
3.ไทยเน
ใครจะซื้อปืนผมจะแนะนำร้านเหล่านี้เสมอครับ เยาะเย้ยแต่แนะนำว่าอะไรไม่บอกครับ Coolอยากรู้ก็ถามมาทางข้อความส่วนตัว เยาะเย้ย

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 09:47:00 AM »

Grinร้านในดวงใจผมก็มีแค่ 3 ร้านครับ
1.สหเทพ
2.อินโดไทย
3.ไทยเน
ใครจะซื้อปืนผมจะแนะนำร้านเหล่านี้เสมอครับ เยาะเย้ยแต่แนะนำว่าอะไรไม่บอกครับ Coolอยากรู้ก็ถามมาทางข้อความส่วนตัว เยาะเย้ย

ตกใจ กลุ่มนี้ก็เหมือนกะของพี่โร้ดอะคับ...  ตกใจ
INTEND
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

Skeet Lover

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 09:51:35 AM »

...ผมชอบร้าน พ.วัง กับ ไพศิษฐ์ ครับ

ในดวงใจเลยนะครับ

*** ร้านไพศิษฐ์ ครับผม  Wink Wink Wink *** วันก่อนไปเดินดูปืนครับ ผมไม่มีอะไรไปเลย ป.3 ยังไม่ได้ขอเลยด้วย ให้ลองปืนเหมือนจะซื้อวันนั้นเลยครับ แถม อัธยาศัยดีมาก

*** ร้านมิตรภาพครับ  Cheesy Cheesy Cheesy  ตอนแรกกะเดินผ่านเลย แต่พอเข้าไปดู เยี่ยมครับ เจ้าของร้านแนะนำแบบกันเองมาก แถมไม่ให้ผมซื้อปืนร้านเขาด้วยนะ (เขาบอกว่ามันผิดจุดประสงค์ที่จะใช้ครับ)

ตอนนี้มีแค่ 2 ร้านนี้ครับผม  Wink Wink Wink

RECON
+++ 130 gr. 1,305 ft/sec +++
Full Member

คะแนน 9

<<< Leave no man behind >>>

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 09:51:52 AM »

1. ป ประโยชน์
2. ป พงศ์
3. ป อาภา
4. ป นิมิตร
5. ป ไพศิษฐ์
6. ฮะกีมี
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 09:56:11 AM »

เคยไปดูร้าน ปืนนคร......   ช่างไม่ชอบสายตาที่เขาดูเราเลย....เลยขอเก็บไว้ในดวงใจอีกดวง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 09:59:26 AM »

1.สหเทพ
2.อินโดไทย
3.ไทยเน

ตกใจ กลุ่มนี้ก็เหมือนกะของพี่โร้ดอะคับ...  ตกใจ
อาจารย์ให้3ตัวตรงเลยครับแม่นจริงๆร้านที่2  ผมเจอกับตัวเองเมื่อปี31  เข็ดจนเท่าทุกวันนี้ครับ  งวดหน้าขอเป็นหวยรัฐนะครับ  จะเล่นทั้งเต็งและโต๊ดเลยครับ  งวดนี้3ตัวที่อาจารย์ให้มา(1.ส  2.อ  3.ท) แทงยังไงก็เสียครับแฮะๆๆๆๆ  ขอโทษนะครับที่ยกให้เป็นอาจารย์ใบ้หวย  พอดีทั้งสามร้านที่ให้มาเทียบได้กับหวยล็อคครับ...(ล็อคคอกิน)

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 10:13:11 AM »

ส่วนร้าน ม.ฮะกีมีเด็กหน้าร้านมารยาทแย่ครับใช้ไม่ได้ต้องอบรมใหม่เข้าไปใช้บริการครั้งสองครั้งรู้สึกไม่ประทับใจ(ของซื้อของขายถ้าเราซื้อแล้วต่อราคาไม่ได้เราจะซื้อทำไมจำเป็นด้วยรึคุณบอกว่าของชิ้นนี้ราคา 100  บาท  แล้วผมจะต้องซื้อของคุณในราคา 100 บาทด้วยรึ  ผมคนซื้อราคาลดได้ไม่ได้ก็ขอต่อไว้ก่อน)  ผมจะต่อราคาทุกครั้งที่ผมซื้อของในร้านปืน

ความประทับใจคล้าย ๆ กันครับ ผมไปถามซองปืน ได้ราคาถูกสุดที่ร้านนี้ แต่ไม่ได้เอามา เพราะรู้สึกไม่ประทับใจ เลยเดินกลับมาร้านพรมีลาภ เอาซองแบบเดียวกันราคาแพงกว่าหน่อย ... เพราะตอนแรกเข้ามาถามร้านนี้ก่อน แล้วเจ๊แกกลัวว่าปืนผมจะใส่ไม่ได้ (โกร่งไกอวบ) เอาปืนของร้านมาลองใส่ให้ดูก่อน ตอนนั้นยังไม่ซื้อขอเดินดูก่อน แกก็ไม่ว่าอะไร ... เดินทั่วแล้วเลยกลับมาซื้อ ...

ร้านในดวงใจของท่าน R@ad และท่านเลขา Zeus ก็เคยเดินเข้าเหมือนกันครับ ดีที่บอกงบไปน้อย เลยไม่มีการแนะนำสุดยอดปืนแห่งยุค  Grin Grin

Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 10:37:27 AM »

คุณลุงไม่ให้ชื่อ ร้านปืนอนุรักษ์ มาเสียหน่อยล่ะคับ...    Grin Grin Grin
saming
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 10:48:52 AM »

ขอบพระคุณพี่ ๆ เพื่อน ๆ สมาชิกทุกท่านสำหรับข้อมูลดี ๆ ครับ

เป็นประโยชน์อย่างมากสำหรับเด็กใหม่อย่างผม..และผู้สนใจใฝ่รู้ทุกท่าน

ขอบคุณครับ...

ว่าแต่ว่า พี่ PU45  กล่าวได้คมบาดใจดีจริง ๆ ครับ

ในความรู้สึกส่วนตัว ไม่มีร้านไหนดีที่สุด และร้านไหนเลวที่สุด
อยู่ที่ท่านนั้นๆได้รับการต้อนรับ หรือมีความประทับใจมากที่สุด
ร้านขายแพงในสายตาคนทั่วไป อาจเป็นที่ยกย่องของลูกค้าที่ยินดีจ่ายแพงแต่สบายใจ
ร้านที่ขายถูกกว่า อาจเป็นที่รังเกียจของใครอีกหลายคน เอาเป็นว่าใครพอใจใครก็นั่นแหละ ใช่เลย
สำหรับตัวผมยังไม่มีร้านในดวงใจ เพราะเงินน้อย แต่งตัวซกมก เดินเฉียดร้านไหนเด็กหน้าร้านประกบดันตัวให้พ้นไปเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

คารวะ

ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 10:59:42 AM »

1.สหเทพ
2.อินโดไทย
3.ไทยเน

Grin Grin Grin

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 11:05:47 AM »

ตอนผมซื้อ ซื้อที่ร้านปืนชาตรีครับ  ก้ดีครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
A111
Hero Member

คะแนน 81

จากภูผา สู่ท้องทะเล

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 12:59:12 PM »

ยังไม่มีเวลาเดินคุยหลายๆ ร้าน แต่ที่ผ่านมาเกือบ 20 ร้าน ยังไม่ประทับใจเลย ตกใจ ตกใจ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์