เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 07:28:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านปืนในดวงใจ  (อ่าน 37672 ครั้ง)
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 01:01:36 PM »

ยังไม่มีเวลาเดินคุยหลายๆ ร้าน แต่ที่ผ่านมาเกือบ 20 ร้าน ยังไม่ประทับใจเลย ตกใจ ตกใจ

เกือบ 20 ร้านนี่ จะหมดแล้วนะครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน 

บางโพ 5
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 01:14:04 PM »

ร้าน พ.วังบูรพา ....ร้านม.ฮะกีมี......ร้านอุไร..........ร้านประโยชน์

อาจจะไม่ถูกใจท่านอื่นแต่ถูกใจผม หลงรัก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
G 19
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 01:25:17 PM »

พี่บุญครับร้านปืนแถว LA เหลือแต่ Turners ร้านเดียวเหรอครับ แถว Orange county
ผมก็เห็นแต่ Turners ร้านอื่นๆพอมีที่รู้จักอีกไหมครับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 01:41:24 PM »

อ้างจาก: PU45 ที่ เมื่อวานนี้ เวลา 07:15:10 PM

ในความรู้สึกส่วนตัว ไม่มีร้านไหนดีที่สุด และร้านไหนเลวที่สุด
อยู่ที่ท่านนั้นๆได้รับการต้อนรับ หรือมีความประทับใจมากที่สุด
ร้านขายแพงในสายตาคนทั่วไป อาจเป็นที่ยกย่องของลูกค้าที่ยินดีจ่ายแพงแต่สบายใจ
ร้านที่ขายถูกกว่า อาจเป็นที่รังเกียจของใครอีกหลายคน เอาเป็นว่าใครพอใจใครก็นั่นแหละ ใช่เลย
สำหรับตัวผมยังไม่มีร้านในดวงใจ เพราะเงินน้อย แต่งตัวซกมก เดินเฉียดร้านไหนเด็กหน้าร้านประกบดันตัวให้พ้นไปเลย 

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ยาทาแผลอยู่ไหนเนี่ย ... เห็นด้วยครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 03:10:36 PM »

ถ้าผมจะซื้อปืนเพิ่มก็คงซื้อที่

1. พ. วังบูรพา
2. อุไร
3. โยธิน
4. อาภา

แล้วแต่ร้านไหนมีปืนที่ต้องการ

ไม่ทราบบางคนอาจซื้อปืนที่ร้านดังกล่าวเหล่านี้แพง/ถูกอย่างไร แต่ผมได้ราคาถูกครับเพราะ

1. ร้านเขาขายถูกเอง เยาะเย้ย
2. อาศัยว่าเป็นลูกค้าเก่า หลงรัก
3. อาศัยบารมีลูกค้าท่านอื่น น้ำลายหก

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 03:25:54 PM »

พี่บุญครับร้านปืนแถว LA เหลือแต่ Turners ร้านเดียวเหรอครับ แถว Orange county
ผมก็เห็นแต่ Turners ร้านอื่นๆพอมีที่รู้จักอีกไหมครับ
ร้านใหญ่ๆมีปืนมากๆก็ไม่ค่อยมีเหลือแล้วครับในช่วง10กว่าปีมานี้ปิดกันไปจนเกือบหมด
อีกร้านที่ยังเหลือและเป็นที่รู้จักกันดีก็ร้านKing แต่ไม่ค่อยมีปืนใหม่ๆ จะมีปืนเก่าๆมากกว่า ร้านก็เล็กๆ
ส่วนร้านมุมตึกเล็กๆก็พอมีให้เห็นบ้างแต่ก็ไม่น่าเข้าไปดู โทรมๆทั้งร้านทั้งปืน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 04:49:47 PM »

ร้านใหญ่ๆมีปืนมากๆก็ไม่ค่อยมีเหลือแล้วครับในช่วง10กว่าปีมานี้ปิดกันไปจนเกือบหมด
อีกร้านที่ยังเหลือและเป็นที่รู้จักกันดีก็ร้านKing แต่ไม่ค่อยมีปืนใหม่ๆ จะมีปืนเก่าๆมากกว่า ร้านก็เล็กๆ
ส่วนร้านมุมตึกเล็กๆก็พอมีให้เห็นบ้างแต่ก็ไม่น่าเข้าไปดู โทรมๆทั้งร้านทั้งปืน

แถวนั้น... มี Sport Unlimited ไหมครับ... นอกจากนี้ ปืนยาว ยังมีขายที่ Wall Marts อยู่หรือเปล่าครับ...

นายสมชายเคยชอบไปเกาะตู้ดูปืน... ฮา
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 05:24:48 PM »

แถวนั้น... มี Sport Unlimited ไหมครับ... นอกจากนี้ ปืนยาว ยังมีขายที่ Wall Marts อยู่หรือเปล่าครับ...

นายสมชายเคยชอบไปเกาะตู้ดูปืน... ฮา
อ้างถึง
แถวๆที่ผมอยู่ร้านขายเครื่องกีฬา รู้สึกว่าตอนนี้จะมีBIG 5อยู่ร้านเดียวครับที่ขายปืนยาวและเครื่องกระสุน นอกนั้นเลิกขายแล้ว
รู้ข่าวว่าจะมีเรื่องเกี่ยวกับปืนแต่ผมจำไม่ได้ว่าเรื่องอะไร เลยเลิกขายกัน   ปืนต้องที่เท็กซัสครับรู้สึกว่าจะWall Marts หรืออะไรสักอย่าง
เดินเข้าไปกับนายโอ๊ค มีอยู่มุมหนึ่งปืนกับเครื่องกระสุนเต็มตู้ เหมือนเดินเขาไปหาซื้อไม้เทนนิส ง่ายดีครับ
St.Bernard
Sr. Member

คะแนน 2

ตัวใหญ่ ใจดี

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 05:25:12 PM »

ร้านปืนอุไรครับ  :Smiley

Hope for the BEST & Prepare for the WORST
แดง
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 05:35:23 PM »

ผมกับพ่อ  เคยซื้อ 870 ที่ รัตนา เมื่อ ปี 2519 ... 3750 แพงกว่า ร้าน อื่น ตั้ง 50 บาท ... 

ผม ไม่ เกี่ยงว่า เป็นร้าน ใหน ... เพราะ กำหนด ยี่ห้อ ขนาด / รุ่น ปืน และ scale ราคา  ไว้ก่อน แล้ว ... ร้านใหน มีขายให้ ราคา และ อัธยาศัยดี กว่า ก็ ซื้อ ... ราคา บวก ลบ กัน บ้าง ไม่ใช่เรื่อง หลัก .... อย่า เอาของ ไม่ดี หลุด เสป็ค / ย้อมแมว / สวม ทะเบียน / ชำรุดมีตำหนิ หมกเม็ด มาขาย กัน เป็นใช้ได้ ... อย่างที่เรียกว่าปืน เกรด เอ น่า แหละ ............ หาก ปืน ที่ เรา ต้องการ ทางร้าน ไม่ มี จะขายให้ มัน ก็ แห้ว ๆ แค่นั้น เอง .....  อยากใด้ walther P99c ... ล้อก สเป็ค ไว้แล้ว อย่างอื่น ไม่เอา ... ร้าน ใหน ๆ ก็ ไม่ มีจะขายให้ .... ร้าน บาบู มี นะนายจ๋า ปืน เกรด เอ ...  ซื้อก่อน ได้ใช้ ก่อน ... ซื้อวัน นี้ ได้ใช้วัน นี้ ....  ถ้า คิด เป็น ค่า เช่ามา พก วันละ สองร้อย บาท  ไม่นาน ก็ คุ้ม
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 05:51:48 PM »

ผมกับพ่อ  เคยซื้อ 870 ที่ รัตนา เมื่อ ปี 2519 ... 3750 แพงกว่า ร้าน อื่น ตั้ง 50 บาท ... 

ผม ไม่ เกี่ยงว่า เป็นร้าน ใหน ... เพราะ กำหนด ยี่ห้อ ขนาด / รุ่น ปืน และ scale ราคา  ไว้ก่อน แล้ว ... ร้านใหน มีขายให้ ราคา และ อัธยาศัยดี กว่า ก็ ซื้อ ... ราคา บวก ลบ กัน บ้าง ไม่ใช่เรื่อง หลัก .... อย่า เอาของ ไม่ดี หลุด เสป็ค / ย้อมแมว / สวม ทะเบียน / ชำรุดมีตำหนิ หมกเม็ด มาขาย กัน เป็นใช้ได้ ... อย่างที่เรียกว่าปืน เกรด เอ น่า แหละ ............ หาก ปืน ที่ เรา ต้องการ ทางร้าน ไม่ มี จะขายให้ มัน ก็ แห้ว ๆ แค่นั้น เอง .....  อยากใด้ walther P99c ... ล้อก สเป็ค ไว้แล้ว อย่างอื่น ไม่เอา ... ร้าน ใหน ๆ ก็ ไม่ มีจะขายให้ .... ร้าน บาบู มี นะนายจ๋า ปืน เกรด เอ ...  ซื้อก่อน ได้ใช้ ก่อน ... ซื้อวัน นี้ ได้ใช้วัน นี้ ....  ถ้า คิด เป็น ค่า เช่ามา พก วันละ สองร้อย บาท  ไม่นาน ก็ คุ้ม

ไม่ชอบที่สุดคือย้อมแมว  Grin Grin Grin ยอมจ่ายพิเศษนิดหน่อยเพื่อของดี  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 05:54:56 PM »

อ้างถึง
แถวๆที่ผมอยู่ร้านขายเครื่องกีฬา รู้สึกว่าตอนนี้จะมีBIG 5อยู่ร้านเดียวครับที่ขายปืนยาวและเครื่องกระสุน นอกนั้นเลิกขายแล้ว
รู้ข่าวว่าจะมีเรื่องเกี่ยวกับปืนแต่ผมจำไม่ได้ว่าเรื่องอะไร เลยเลิกขายกัน   ปืนต้องที่เท็กซัสครับรู้สึกว่าจะWall Marts หรืออะไรสักอย่าง
เดินเข้าไปกับนายโอ๊ค มีอยู่มุมหนึ่งปืนกับเครื่องกระสุนเต็มตู้ เหมือนเดินเขาไปหาซื้อไม้เทนนิส ง่ายดีครับ

ขอบคุณครับ...  Cheesy
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 07:21:41 PM »

ผมเลือกร้านที่ถูกที่สุด  เพราะผมรู้ว่าจะซื้อปืนรุ่นไหน  มาตรฐานเท่ากัน  แต่ราคาปืนต่างกัน   Wink

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
engine1 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 07:35:46 PM »

ผมเลือกร้านที่ถูกที่สุด เพราะผมรู้ว่าจะซื้อปืนรุ่นไหน มาตรฐานเท่ากัน แต่ราคาปืนต่างกัน Wink
เช่นเดียวกันครับ ไม่มีร้านไหนในดวงใจ
คนเหนือฟ้า
กัมมุนา วัตตะตี โลโก
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

คนเหนือโลก

« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 08:00:58 PM »

ผมว่าร้านที่พูดกันง่ายๆไม่ลวดลาย โยกโย้ หรือยักของแถมเอาไปขายต่ออีก "เคยไปซื้อปืน ดันบอกว่าเอาไปแต่ปืนก่อนแล้วจะบอกให้ว่ามาเอาซองกระสุนเมื่อไร อ้างว่าเก็บแยกกันไว้คนละที่กันเพราะไม่งั้นตำรวจจะจับ "

มีปืนใช้ไม่เป็น อย่ามีดีกว่า
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์