เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 07:27:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านปืนในดวงใจ  (อ่าน 37670 ครั้ง)
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 08:01:05 PM »

Grinร้านในดวงใจผมก็มีแค่ 3 ร้านครับ
1.สหเทพ
2.อินโดไทย
3.ไทยเน
ใครจะซื้อปืนผมจะแนะนำร้านเหล่านี้เสมอครับ เยาะเย้ยแต่แนะนำว่าอะไรไม่บอกครับ Coolอยากรู้ก็ถามมาทางข้อความส่วนตัว เยาะเย้ย

ตกใจ กลุ่มนี้ก็เหมือนกะของพี่โร้ดอะคับ... ตกใจ
Grinเหมื่อนสิครับ แต่ของพี่โร้ดเป็นคำใบ้ ไอ้ผมก็กลัวสมาชิกใหม่ ๆ จะไม่รู้เรืองเลยตีความและขยายความให้นะครับ......... Grin
Grinร้านในดวงใจผมก็มีแค่ 3 ร้านครับ
1.สหเทพ
2.อินโดไทย
3.ไทยเน
ใครจะซื้อปืนผมจะแนะนำร้านเหล่านี้เสมอครับ เยาะเย้ยแต่แนะนำว่าอะไรไม่บอกครับ Coolอยากรู้ก็ถามมาทางข้อความส่วนตัว เยาะเย้ย

ตกใจ กลุ่มนี้ก็เหมือนกะของพี่โร้ดอะคับ...  ตกใจ
อาจารย์ให้3ตัวตรงเลยครับแม่นจริงๆร้านที่2 ผมเจอกับตัวเองเมื่อปี31 เข็ดจนเท่าทุกวันนี้ครับ งวดหน้าขอเป็นหวยรัฐนะครับ จะเล่นทั้งเต็งและโต๊ดเลยครับ งวดนี้3ตัวที่อาจารย์ให้มา(1.ส 2.อ 3.ท) แทงยังไงก็เสียครับแฮะๆๆๆๆ ขอโทษนะครับที่ยกให้เป็นอาจารย์ใบ้หวย พอดีทั้งสามร้านที่ให้มาเทียบได้กับหวยล็อคครับ...(ล็อคคอกิน)

ตกใจเห่อ ๆ ผมมีองค์กับเขาแล้ววุ้ย อะใจเย็น ๆ ครับ เดี๋ยวองค์มาประทับสั่นพับ ๆ ๆ อีกเมื่อไรจะมาให้หวยต่อ...... Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 10:26:43 PM »

ยกกระทู้สิ่งดีๆ

Grin ราคาดีมีคุณธรรมได้ความรู้ควบคู่กับการซื้อปืนต้อง ร้านปืนประโยชน์ ครับ หลงรัก

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #62 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 10:39:25 PM »

ปืนโยธิน ร้านนี้ผมซื้อกับเขาเยอะที่สุด มีเพื่อนกี่คนเเนะนำหมด โดยเฉพาะเฮียโจเเละเจ้นัน Grin Grin Grin
ร้านไพศิษฐ์ เป็นกันเองดีครับ ชอบที่เเหลงใต้ Grin Grin
ร้านปืนชาตรี พี่เอ บี เเนะนำดีมาก Grin

[URL=h
Bas Chaopraya *** รักในหลวง***
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #63 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 11:56:10 PM »

ในดวงใจ ปืนอาภาครับ  ไปหลังวังทีไรต้องเข้าไปทุกที   หลงรัก หลงรัก แต่ถ้าหาอุปกรณ์ของตกแต่ง ไปหาแต่เจ๊หม่วย กับ สมนึกครับ  หลงรัก หลงรัก

สัจจะ กตัญญู
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #64 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2005, 12:37:22 AM »

อ้างจาก: PU45 ที่ เมื่อวานนี้ เวลา 07:15:10 PM

ในความรู้สึกส่วนตัว ไม่มีร้านไหนดีที่สุด และร้านไหนเลวที่สุด
อยู่ที่ท่านนั้นๆได้รับการต้อนรับ หรือมีความประทับใจมากที่สุด
ร้านขายแพงในสายตาคนทั่วไป อาจเป็นที่ยกย่องของลูกค้าที่ยินดีจ่ายแพงแต่สบายใจ
ร้านที่ขายถูกกว่า อาจเป็นที่รังเกียจของใครอีกหลายคน เอาเป็นว่าใครพอใจใครก็นั่นแหละ ใช่เลย
สำหรับตัวผมยังไม่มีร้านในดวงใจ เพราะเงินน้อย แต่งตัวซกมก เดินเฉียดร้านไหนเด็กหน้าร้านประกบดันตัวให้พ้นไปเลย 

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ยาทาแผลอยู่ไหนเนี่ย ... เห็นด้วยครับ
ครับผมก็เห็นด้วย เหมือนกันทุกร้านรวมทั้งพกขายปืนมือสอง ยิ่งรู้ว่าเป็นคน 3 จังหวัด ยิ่งมองเป็นหมู  Angry

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
physics teacher
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2005, 11:46:15 AM »

..ไม่มีใครกล่าวถึงร้านที่อยู่หัวมุม ถ.ทรัพย์สินบ้างเลย หน้าร้านมีก๋วยเตี๋ยวไก่อร่อยมาก(สำหรับผม) ร้าน พ.พานิชย์ ชอบป้าเจ้าของร้านอัธยาศรัยดีมาก เสียดายที่แกไม่สั่ง CZ Varmint มีแต่ Cz ตัวธรรมดา กับ Jaguar  ไปทุกครั้งเอากระเป๋าฝากไว้ที่นี้ และก็เดินไปดูร้านแขกมันโม้..ครั้งล่าสุดอุดหนุนซองอีเดี่ยวป้าเจ้าของร้านตัวหนึ่ง..เสียดายแกไม่ชอบทุเรียนไม่งั้นคร่าวต่อไปจะเอาไปฝากแก.. หลงรัก
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #66 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2005, 11:53:51 AM »

..ไม่มีใครกล่าวถึงร้านที่อยู่หัวมุม ถ.ทรัพย์สินบ้างเลย หน้าร้านมีก๋วยเตี๋ยวไก่อร่อยมาก(สำหรับผม) ร้าน พ.พานิชย์ ชอบป้าเจ้าของร้านอัธยาศรัยดีมาก เสียดายที่แกไม่สั่ง CZ Varmint มีแต่ Cz ตัวธรรมดา กับ Jaguar  ไปทุกครั้งเอากระเป๋าฝากไว้ที่นี้ และก็เดินไปดูร้านแขกมันโม้..ครั้งล่าสุดอุดหนุนซองอีเดี่ยวป้าเจ้าของร้านตัวหนึ่ง..เสียดายแกไม่ชอบทุเรียนไม่งั้นคร่าวต่อไปจะเอาไปฝากแก.. หลงรัก

ผมซื้อสมิทกระบอกแรกร้านนี้  Grin Grin Grin ซื้อขายปรกติดีครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #67 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2005, 06:22:18 PM »

1.สหเทพ
2.อินโดไทย
3.ไทยเน

ตกใจ กลุ่มนี้ก็เหมือนกะของพี่โร้ดอะคับ... ตกใจ
Grinเหมื่อนสิครับ แต่ของพี่โร้ดเป็นคำใบ้ ไอ้ผมก็กลัวสมาชิกใหม่ ๆ จะไม่รู้เรืองเลยตีความและขยายความให้นะครับ......... Grin
1.สหเทพ
2.อินโดไทย
3.ไทยเน

ตกใจ กลุ่มนี้ก็เหมือนกะของพี่โร้ดอะคับ...  ตกใจ
อาจารย์ให้3ตัวตรงเลยครับแม่นจริงๆร้านที่2 ผมเจอกับตัวเองเมื่อปี31 เข็ดจนเท่าทุกวันนี้ครับ งวดหน้าขอเป็นหวยรัฐนะครับ จะเล่นทั้งเต็งและโต๊ดเลยครับ งวดนี้3ตัวที่อาจารย์ให้มา(1.ส 2.อ 3.ท) แทงยังไงก็เสียครับแฮะๆๆๆๆ ขอโทษนะครับที่ยกให้เป็นอาจารย์ใบ้หวย พอดีทั้งสามร้านที่ให้มาเทียบได้กับหวยล็อคครับ...(ล็อคคอกิน)

ตกใจเห่อ ๆ ผมมีองค์กับเขาแล้ววุ้ย อะใจเย็น ๆ ครับ เดี๋ยวองค์มาประทับสั่นพับ ๆ ๆ อีกเมื่อไรจะมาให้หวยต่อ...... Grin
แม่นยังตาเห็นครับ 3  มาเต็มๆทั้งบนทั้งล่างบน893  ล่าง35   ครับก็แค่หวย  งวดต่อไปจะออกอะไรก็ออกได้  แต่ 3 ร้านนี้ขอให้มีแค่นี้นะครับอย่ามีเพิ่มมาอีกเลย  ผมกลัววววววว

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #68 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2005, 11:50:30 AM »

สำหรับผมต้องร้านนี้ร้านเดียวครับ ช้ามสามหัว  Grin Grin Grin Grin เก็บไว้ในดวงใจ Grin Grin Grin Grin แค้น โดนโรตีใส่ไข่

ต้องรวมเทพขี่ช้างสามหัวเที่ยวรอบไทยพม่าลาวเขมร หรือเปล่าครับพี่ จะได้ครบสูตร
ขำฝ่ะ Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin ผมก็รัก(ที่จะอัด)ร้านยานพาหนะพระอินทร์
อ้อ เกือบลืม ร้านราชาชูรสตราชฎาด้วย (ที่ชอบขายปืนที่โม้ว่าเป็นปืนเทคโนโลยีพระอินทร์ด้วย)

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #69 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2005, 03:34:33 PM »

บางที ต้องดูตัวคนซื้อด้วยครับ
อย่าง ร้านนี้ ให้ราคาปืนต่อแล้วได้ 45000บาท แต่ให้แม็กตัวเดียว พร้อมกระสุน10นัด(เพราะชอบอมแม็ก Grin)

อีกร้านที่เข้าไปถามก่อนหน้า ให้ราคา 47000บาท ให้เเม็กสองตัว พร้อมกระสุน10นัด แต่ห้ามต่อ....
ผมเอาร้านอมแม็ก ราคา45000บาท แล้วเดินไปหาซื้อแม็กอีกตัวให้เพื่อนที่ร้านกันส์แอนด์กายส์พันสาม รวมแล้ว 46300บาทครับ ประหยัด700สัหรับเพื่อนที่เดินทางมาจากปักษ์ใต้ เค้าเอาเงินนั่นซื้อตั๋วรถไฟชั้น1 นอนหลับสบายกลับบ้านเลย
 Grin Grin Grin

บางที ต้องโยกย้ายสับกันแบบนี้ ถึงได้ของถูกจริง...(เรื่องอื่น อย่าไปแคร์ ตราบใด ที่เรารักษาประโยชน์ได้)

อ้อ...เรื่องนี้ เกิดขึ้นก่อนปืนแพงครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

เทพอสูรสองร่าง:รักในหลวง
HECKLER & KOCH P2000 V4
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #70 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2005, 04:32:43 PM »

..ไม่มีใครกล่าวถึงร้านที่อยู่หัวมุม ถ.ทรัพย์สินบ้างเลย หน้าร้านมีก๋วยเตี๋ยวไก่อร่อยมาก(สำหรับผม) ร้าน พ.พานิชย์ ชอบป้าเจ้าของร้านอัธยาศรัยดีมาก เสียดายที่แกไม่สั่ง CZ Varmint มีแต่ Cz ตัวธรรมดา กับ Jaguar ไปทุกครั้งเอากระเป๋าฝากไว้ที่นี้ และก็เดินไปดูร้านแขกมันโม้..ครั้งล่าสุดอุดหนุนซองอีเดี่ยวป้าเจ้าของร้านตัวหนึ่ง..เสียดายแกไม่ชอบทุเรียนไม่งั้นคร่าวต่อไปจะเอาไปฝากแก.. หลงรัก

เหมื่อนจะรู้จักกันหรือเปล่าครับผม ผมก็เคยเจอพี่ที่ชอบซื้อกับร้านี้เป็นประจำอยู่ท่านหนึงบ้านอยู่แถวหมู่บ้านเศรฐกิจ

เงินทองใช้ไม่ทันแก่ก็หมด แต่เพื่อนซิครับแก่แล้วยังมานั่งเล่าความหลังให้กันฟัง
.....HECKLER & KOCH P2000 V4....
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #71 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2005, 10:04:23 PM »

ผมซื้อสมิทกระบอกแรกร้านนี้  Grin Grin Grin ซื้อขายปรกติดีครับ

... Wink ผมก็ซื้อ S&W จากร้านนี้เช่นกัน เมื่อครั้งกระโน้น ราคามิตรภาพดี คุณป้าอัธยาศัยดี มาวันนี้ ไม่ค่อยน่ารักแล้ว แต่ก็ยังให้ราคาต่ำกว่าร้านเรียกราคาโก่งๆอยู่พอสมควร... :Smiley

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #72 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2005, 11:16:05 PM »

บางที ต้องดูตัวคนซื้อด้วยครับ
อย่าง ร้านนี้ ให้ราคาปืนต่อแล้วได้ 45000บาท แต่ให้แม็กตัวเดียว พร้อมกระสุน10นัด(เพราะชอบอมแม็ก Grin)

อีกร้านที่เข้าไปถามก่อนหน้า ให้ราคา 47000บาท ให้เเม็กสองตัว พร้อมกระสุน10นัด แต่ห้ามต่อ....
ผมเอาร้านอมแม็ก ราคา45000บาท แล้วเดินไปหาซื้อแม็กอีกตัวให้เพื่อนที่ร้านกันส์แอนด์กายส์พันสาม รวมแล้ว 46300บาทครับ ประหยัด700สัหรับเพื่อนที่เดินทางมาจากปักษ์ใต้ เค้าเอาเงินนั่นซื้อตั๋วรถไฟชั้น1 นอนหลับสบายกลับบ้านเลย
 Grin Grin Grin

ผมมองว่านายซับขยัน
โชคดีที่ร้านปืนใน กทม. อยู่ใกล้กันด้วย

mb154cm
ชอบบรรยากาศที่อบอวลด้วยมิตรภาพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

« ตอบ #73 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2005, 09:28:55 AM »

อาภา
โยธิน
ม.ฮะกีมี
ประโยชน์
อาภา 4ปีที่แล้วได้Officer ใหม่เอี่ยมมา50k ขณะที่ทั่วไปอยู่55k Smiley

SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #74 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2005, 10:44:58 AM »

... Wink ผมก็ซื้อ S&W จากร้านนี้เช่นกัน เมื่อครั้งกระโน้น ราคามิตรภาพดี คุณป้าอัธยาศัยดี มาวันนี้ ไม่ค่อยน่ารักแล้ว แต่ก็ยังให้ราคาต่ำกว่าร้านเรียกราคาโก่งๆอยู่พอสมควร... :Smiley

ผมเห็นด้วยครับ...ร้าน พ พาณิชย์  บอกราคาปืนไม่แพง เมื่อ 2 เดือนที่แล้ว ( แต่ผมไม่เคยซื้อปืนร้านนี้เลย  ทั้งที่เข้าไปคุยหลายครั้งแล้วเช่นกัน )  เคยตั้งใจจะไปเอา  11-87  28" ป้าบอก 47K  ร้านแสงทอง บอก 54K ( ไม่ยอมลด)  ทั้งที่ร้านแสงทอง ผมเคยคิดว่าเป็นร้านที่บอกราคาไม่โหดและผมเคยเป็นลูกค้าแล้วด้วย .... 
  ผมไม่มีร้านปืนในดวงใจครับ    ผมใช้เดินถามเอาหลายๆร้าน  ร้านไหนมี ราคาถูก พูดพอฟังได้และฟังแล้วผมไม่โง่ลงกว่าเดิมมาก ผมเอาร้านนั่นครับ ...แต่สิ่งหนึ่งที่สังเกต ถ้าเป้นลูกค้าประจำ ราคาที่เขาบอกเรา กับขาจร บางทีจะไม่เท่ากันครับ  แต่ร้านที่เข้าบ่อยๆ  มีร้าน  ปืนไพสิษฐิ์ , พ.วังฯ , พรมีลาภ , หมู่ชั้น  ครับ

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์