เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 06:20:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่าทางร้านปืนตัดใบอนุญาต(โควต้าปืน)ช่วงเดือนไหนครับ  (อ่าน 1977 ครั้ง)
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2007, 11:33:06 PM »

ตามที่จั่วหัวครับพี่ๆ ว่าไม่ทราบว่าร้านปืนบ้านเราจะตัดยอด(โควต้าปืน)ใบอนุญาตการขายปืนช่วงเดือนไหนครับ... เผื่อจะช่วยเพิ่มน้ำหนักในการต่อรองส่วนลดราคาปืนสำหรับผู้ซื้อครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน ผมพยายามขุดๆกระทู้ดูจนถ่าน Notebook จะหมดแล้วแต่ก็หาได้แค่ว่าส่วนใหญ่จะมาการกล่าวถึงเรื่องนี้ในช่วงเดือน ๗ ของปีแต่ไม่เจอที่ระบุว่าเป็นช่วงเดือนไหนแน่นอน... เลยต้องรบกวนตั้งกระทู้ถาม  Embarrassed

ผมคิดๆจะซื้อลูกซองกับลูกกรดครับ... เผื่อจะประจวบเหมาะช่วงเวลาร้านปืนอยากขาย ต่อรองราคาได้(บ้าง หัวเราะร่าน้ำตาริน)ซื้อปืนแบบมีส่วนลดกับเขามั่ง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอบคุณครับ Grin Grin Grin
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 12:35:11 AM »

คุ้นๆว่าธันวาคมนะครับ...

ไม่แน่ใจเรื่องวันที่ครับ...

เมื่อก่อนผมใช้วิธีนี้ซื้อปืนเหมือนกัน...

แต่ช่วงหลังพบว่าไม่ค่อยได้ผลครับ...หัวเราะร่าน้ำตาริน
jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 01:50:15 AM »

ระวังไม่ทันนะครับ...คุณหนุ่ม...อิ อิ อ๊บ อ๊บ
ถ้าเป็นปืนรุ่นยอดนิยม ... จะเหลือเหรอครับ
ถ้าซื้อไม่ทัน มาเอาแถวๆนี้ไปยิงเล่นก็ได้ครับ มีทั้งลูกซอง ลูกกรด ... สบาย
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 07:29:36 AM »

ร้าน ม. บอกผมว่าเดือน มิย. ครับ ... แต่ไม่มั่นใจเท่าไหร่ หลังๆบอกอะไรเป็นโรคเลื่อนตลอด

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 07:52:27 PM »

พักหลังขายไม่ค่อยเหลือ ให้ตัดยอด Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
ผู้น้อย
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 09:29:40 PM »

จำได้ว่า ปีที่แล้วประมาณเดือนนี้ครับ Cool
goldmatch II
Sr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 09:36:37 PM »

ปืนขายดีขนาดนี้ แย่งกันซื้อเหมือนได้ฟรี       จะเหลือให้ตัดยอดหรือครับ

SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 09:51:49 PM »

....ครบกำหนดไม่ตรงกันหรอกครับในแต่ละร้าน....ในสภาวะการณ์แบบนี้ไม่ต้องหวังเรื่องนี้รับรองร้านไม่ลดให้อยู่แล้ว...เพราะปืนที่มีไม่พอขาย....ผมว่ารอซื้อตอนปืนเข้าใหม่ๆมีปืนให้เลือกมาก...หลายร้านแย่งกันขาย..ยังจะได้ลดมากกว่าครับ...
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 10:23:58 PM »

....&curren;&Atilde;&ordm;&iexcl;&Oacute;&Euml;&sup1;&acute;&auml;&Aacute;&egrave;&micro;&Atilde;&sect;&iexcl;&Ntilde;&sup1;&Euml;&Atilde;&Iacute;&iexcl;&curren;&Atilde;&Ntilde;&ordm;&atilde;&sup1;&aacute;&micro;&egrave;&Aring;&ETH;&Atilde;&eacute;&Ograve;&sup1;....&atilde;&sup1;&Ecirc;&Agrave;&Ograve;&Ccedil;&ETH;&iexcl;&Ograve;&Atilde;&sup3;&igrave;&aacute;&ordm;&ordm;&sup1;&Otilde;&eacute;&auml;&Aacute;&egrave;&micro;&eacute;&Iacute;&sect;&Euml;&Ccedil;&Ntilde;&sect;&agrave;&Atilde;&times;&egrave;&Iacute;&sect;&sup1;&Otilde;&eacute;&Atilde;&Ntilde;&ordm;&Atilde;&Iacute;&sect;&Atilde;&eacute;&Ograve;&sup1;&auml;&Aacute;&egrave;&Aring;&acute;&atilde;&Euml;&eacute;&Iacute;&Acirc;&Ugrave;&egrave;&aacute;&Aring;&eacute;&Ccedil;...&agrave;&frac34;&Atilde;&Ograve;&ETH;&raquo;&times;&sup1;&middot;&Otilde;&egrave;&Aacute;&Otilde;&auml;&Aacute;&egrave;&frac34;&Iacute;&cent;&Ograve;&Acirc;....&frac14;&Aacute;&Ccedil;&egrave;&Ograve;&Atilde;&Iacute;&laquo;&times;&eacute;&Iacute;&micro;&Iacute;&sup1;&raquo;&times;&sup1;&agrave;&cent;&eacute;&Ograve;&atilde;&Euml;&Aacute;&egrave;&aelig;&Aacute;&Otilde;&raquo;&times;&sup1;&atilde;&Euml;&eacute;&agrave;&Aring;&times;&Iacute;&iexcl;&Aacute;&Ograve;&iexcl;...&Euml;&Aring;&Ograve;&Acirc;&Atilde;&eacute;&Ograve;&sup1;&aacute;&Acirc;&egrave;&sect;&iexcl;&Ntilde;&sup1;&cent;&Ograve;&Acirc;..&Acirc;&Ntilde;&sect;&uml;&ETH;&auml;&acute;&eacute;&Aring;&acute;&Aacute;&Ograve;&iexcl;&iexcl;&Ccedil;&egrave;&Ograve;&curren;&Atilde;&Ntilde;&ordm;...

งง ทำไม่เวลาผมตอบโดนอ้างถึง...ข้อความก่อนกลายเป็นภาษาต่างดาวทุกที่เลย หละครับท่านปิ้กกกกก...

งั้นขอเปลี่ยนแผนการบุกครับ... Grin Grin Grin ไม่ทราบปืนใหม่จะเข้ามาช่วงไหนครับพี่... Grin Grin Grin
CyberMan
สมาชิกลำดับที่ 75
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 12:35:08 AM »

เคยคุยกับทางร้านครับ... เขาบอกว่าเป็นช่วงกลางปี  ซึ่งถ้ามีของในสต๊อคพอสมควร ราคาจะถูกสุดในเดือน มิ.ย.
และช่วงเดือนนั้นถ้าขายออกไปได้มาก  เขาก็จะปรับราคาสูงขึ้นมาอีกเพื่อดึงให้มีของขายไปจนถึงประมาณปลายปี
ถึงเวลานั้นอาจมีบางรุ่นตกค้าง ราคาก็จะถูกอีกครั้ง.. แต่นั่นเมื่อ 1-2 ปีที่แล้วครับ  ตอนนี้สถานการณ์มันเปลี่ยนไป
อย่างที่หลายท่านข้างบนว่า ถ้ามีของให้ซื้อและราคาพอรับได้ก็คงต้องซื้อไปเลยครับ...
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 10:21:37 AM »

เคยพารุ่นพี่ไปเดินหาปืนยาวลูกกรด452...มีร้านหนึ่งปืนเพิ่งรับเข้าร้าน50กระบอก ราคาที่ได้ถือว่าถูกกว่าที่เดินถามๆมา..
เจ้าของบอกว่า...ประเดิม สต๊อกยังเยอะเลยยอมลดราคาให้มากหน่อย....
แถมได้โอกาสเลือกดูหลายๆกระบอกด้วย...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2007, 10:23:42 AM โดย Daimyo » บันทึกการเข้า

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 10:40:44 AM »

...เคยไปคุยกับร้านปืนตอนช่วงเดือน มิ.ย. บอกว่าเร่งระบายของ เพื่อขอโควต้าใหม่..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 11:05:40 AM »

แนวทางแบบนี้ใช้ได้ผลในยุคเก่าครับ  แต่หลังจากพี่เหลี่ยมจัดการบ้านเมืองไป  วิธีนี้คงใช้ไม่ได้ผล  ทุกวันนี้น่าจะใช้วิธีของพี่เสกมากกว่าครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
tongchai รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 05:50:07 PM »

ผมว่า แต่ละร้าน มีแผนงานการตลาดที่ต่างกันไปครับ
เช่น ตอนต้นเคือน ผมไปซื้อ 10/22 เดิน จนเที่ยง (กินเตี๋ยวไก่อร่อย)
ไม่มีสักร้าน เลยเดินไปเรื่อย จะข้ามไปฝั่งดิโอ เจอร้านนึง(ไม่บอกคงรู้นะครับ)
ผมเลือก จนหมดร้าน เลขไม่ถูกใจ เขายังไปเอาของที่โกดังมาให้เลือกอีก ครึ่งโหล
รวมแล้ว มากกว่า 10 กระบอกครับ
ผมว่า ขึ้นอยู่กับ การตลาดครับ
ขึ้นโขนชิงธง
Full Member

คะแนน 10

10-19 ตุลาคม 2551

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 06:00:21 PM »

ได้ความรู้ดีครับ

เมืองผลไม้ พายเรือแข่ง แหล่งทุเรียนกวน สวนสมเด็จฯ
หน้า: [1]
  พิมพ์