เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 05:11:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากขัดปืน  (อ่าน 3200 ครั้ง)
thewan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 07:23:04 PM »

ผมมี colt government ที่เจ้าของเดิมเคยรมดำไว้ ถ้าหากผมจะนำกระดาษทรายเบอร์ 1,500 หรือ 2,000 มาขัดปืนทั้งโครงและสไลด์ เพื่อให้ได้ความเก่ากลับคืนมา ไม่ทราบมีใครเคยลองทำหรือไม่ และถ้าทำแล้วปืนจะเป็นรอยหรือจะแย่กว่าเดิมหรือเปล่าครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ Cheesy

ใช้ปัญญา ไม่ใช้ความรุนแรง
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 07:51:39 PM »

ผมว่าเอาไปฝังดินรอขึ้นสนิมดีกว่าครับ รอยเก่าสวยกว่าขัดเองเยอะ ....

..... แต่อย่าทำเลยครับ ถ้าไม่ถูกใจก็เอามาให้ผมดีกว่าครับ Grin Grin Grin

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 07:57:44 PM »

ผมมี colt government ที่เจ้าของเดิมเคยรมดำไว้ ถ้าหากผมจะนำกระดาษทรายเบอร์ 1,500 หรือ 2,000 มาขัดปืนทั้งโครงและสไลด์ เพื่อให้ได้ความเก่ากลับคืนมา ไม่ทราบมีใครเคยลองทำหรือไม่ และถ้าทำแล้วปืนจะเป็นรอยหรือจะแย่กว่าเดิมหรือเปล่าครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ Cheesy

การใช้กระดาษทรายขัดผิวปืน เป็นการเตรียมผิวเพื่อที่จะรมดำใหม่หรือชุบฮาร์ดโครมใหม่..............จะขัดแบบละเอียดประณีตเพื่อให้ผิวเรียบที่สุด......เมื่อทำแล้วงานจะออกมาสวยงาม.............

การใช้กระดาษทรายขัดๆปัดๆ เพื่อ"ทำเก่า"แบบที่กล่าว ผิวปืนจะเสียหายครับ............

ถ้าต้องการความเก่าแบบเก๋าๆ.............ก็พกบ่อยๆ แบบไม่ใช้ซองใน แบบเปลือยเหน็บเอวแนบเนื้อทุกวัน กลับมาบ้านเช็ดๆ เพื่อกันสนิม.............สักพักจะเก๋าเอง

ได้แต่แนะนำ...........แต่ผมไม่ทำครับ เสียดายของ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 08:28:01 PM »

โดยส่วนตัวเห็นว่า ..........         เสียดายครับ ..........

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
thewan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 09:22:13 PM »

ผมลงรูปมาให้ดูครับ อีกใจหนึ่งก็อยากเอาไปรมดำใหม่เหมือนกันครับ หรือว่าจะคงไว้ตามรูปดีครับ  Cheesy

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ใช้ปัญญา ไม่ใช้ความรุนแรง
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 09:56:45 PM »

อ๋อ...เข้าใจท่าน จขกท.แล้วครับ...

เจ้าของเดิมรมดำใหม่ไว้...

ท่าน จขกท.อยากได้ผิวรมดำแบบเดิม...

ผมว่าอย่าทำเลยครับ ขัดแล้วน่าจะเสียมากกว่าเดิมครับ...Smiley
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 10:43:24 PM »

ทำตามท่านมะขิ่นแนะนำครับไม่เกินเดือน..ลูบบ่อยเช็ดบ่อยเดี๋ยวซีดเก่าสมใจครับ
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 10:58:47 PM »

เรียน
               ขั้นแรก ...เสียเวลา  นั่งขัดปืน
               ขั้นสอง...เสียแรง     ก็นั่งขัดปืน
               ขั้นสาม...เสียของ    ปืนเละต้องรมดำใหม่
               ขั้นสี่.......เสียเงิน     ที่จ่ายค่ารมดำ
               ขั้นห้า.....เสียอารมณ์ นึกแล้วทำไม่ได้ดังใจ
               เห็นตรงกะท่านมะขิ่น  เอาเวลาและเงินไปซื้อลูกยิงซ้อมเล่นในสนามสบายกว่ากันเยอะเลย
                Grin Grin Grin Grin  ขอบคุณครับ
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 11:05:04 PM »

...................จับบ่อยๆ ยิงบ่อยๆ เดี๋ยวก็เก่าเองขอรับ....................

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 11:53:21 PM »

อย่าไปขัดเลยครับ ผมว่าใช้บ่อยๆเดี๋ยวก้เก่าเอง ไปขัดเลยครับเดี๋ยวเสียของนะครับ
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 12:05:20 AM »

ทำตามท่านมะขิ่นแนะนำครับไม่เกินเดือน..ลูบบ่อยเช็ดบ่อยเดี๋ยวซีดเก่าสมใจครับ
ตามนี้เลยครับ ได้ทั้งเก๋าและเก่าเลย
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 01:10:02 AM »

ทำที่เราอยากทำครับ ปืนเรา เงินเรา สวยแบบของเรา อะไรจะมีความสุขเท่า ได้อยู่กับสิ่งที่เราชอบ  Grin Grin Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 01:21:40 AM »

อิ อิ ... คนขัดตัวจริงมาแย้ววววววว...เอาที่ขัดแล้ว มาให้เค้าดูหน่อยซิ เบิ้ม

อย่าลืมบอกเค้านะ...ว่าปืน รับมาจากร้าน ใหม่เอี่ยม คิมเบอร์ ไม่ได้ยิงซักนัด

เอาไปขัดแววก่อน...ค่อยเอามายิง.........อิ อิ อ๊บ อ๊บ....ก็ปืนเรา เงินเรา นี่นา
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 01:41:44 AM »

คิ คิ คนรู้ทันยุอีกละ  Cheesy Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 02:09:22 AM »

คิ คิ คนรู้ทันยุอีกละ Cheesy Cheesy

โห สวยจริงอย่างนี้ไม่ขัดด้วยกระดาษทรายแล้ว  ปัดซะเงาแว๊ปเลย น่าเสียตังค์ทุกอย่างเลย    Shocked Shocked Shocked Shocked
หน้า: [1] 2
  พิมพ์