เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 10:23:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความต่างลูกซองออโต้ เรมิงตัน 11-87 กับ เบเนลี่ M1 super 90  (อ่าน 10352 ครั้ง)
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 08:03:12 PM »

อยากทราบระบบการทำงาน  และความคงทน  เทียบราคาต่อคุณภาพทีได้  พี่ๆจะเลือกอะไรครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 09:07:03 PM »

อยากทราบระบบการทำงาน  และความคงทน  เทียบราคาต่อคุณภาพทีได้  พี่ๆจะเลือกอะไรครับ

เลือกที่ส่วนมากเลือกใช้นะซิ ฟันธง M1 S90

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 09:07:44 PM »

ผมเลือกทั้งคู่ครับ.............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
The Kingdom Of Gun
คนจะงามงามที่จิต
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 09:12:11 PM »

Grin....

เป็นไปไม่ได้ ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 09:22:46 PM »

ผมเลือกทั้งคู่ครับ.............

+ฟาร์บอาร์ม + มอสเบิร์ก +  ฯลฯ 

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 10:02:49 PM »

Smiley  Remington ๑๑-๘๗ เป็นระบบแก๊ส Gas operated มีทั้งหมด ๑๐ กว่ารุ่น แบบพัฒนามาจาก ๑๑๐๐ เปิดตัวในปี ๑๙๘๗ 
     ส่วน Benelli M ๑ S ๙๐ เป็นระบบ Recoil  ๙๐ น่าจะเป็นปี ๑๙๙๐ ที่เปิดตัว
     ทั้ง ๒ ยี่อห้อ เผื่อรังเพลิงยิงลูก ๓ นิ้วได้..
     ความสวยงาม เป็นคนละแบบ ออกเพียวลม น้ำหนักเบา และปราณีตมาก.. ผมยอมรับได้ทั้งสองตัว แต่ตอนนี้มีแต่ Benelli M ๑   S ๙๐  ๘ นัด กับ Mossberg ๙๒๐๐ ๕ นัด.. ส่วน Remington ๑๑๐๐ สู้สองตัวแรกไม่ได้ เคยมีอยู่แต่เปลี่ยนเจ้าของไปแล้ว. Cheesy

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2005, 10:09:26 PM »

Smiley..ในกระทู้ซื้อขาย ๑๑-๘๗ มีลงประกาศขาย สภาพดี สวยมาก ราคา ๓๙,๐๐๐ -+๒,๐๐๐ บาท จัดว่าถูกมาก..ส่วน Benelli M ๑ S ๙๐ ราคาใหม่ ใหม่ เคยยืนอยู่ที่ ๔๔,๐๐๐-+ ๕,๐๐๐ บาท ตั้งแต่ปี ๒๕๔๓ จนเป็นราคาใหม่ ๖๐,๐๐๐ กว่าบาท ผมว่าหันไปเล่น ๑๑-๘๗ มือสองดีกว่าครับ. Cheesy

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2005, 05:51:42 AM »

ขยายความอีกนิดนึงซิครับพี่ Huh Grin

ส่วน Remington ๑๑๐๐ สู้สองตัวแรกไม่ได้ เคยมีอยู่แต่เปลี่ยนเจ้าของไปแล้ว. Cheesy

เปลี่ยนเพราะอะไร  สู้ไม่ได้ยังงัยครับพี่ Huh Grin

สองรุ่นที่กล่าวมาเลือกลูกกระสุนไหมครับ แล้วใหม่ๆตอน M1 ราคา4xxxx  11-87 ราคาเท่าไหร่ครับ??? หลงรัก

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2005, 07:10:33 AM »

+ฟาร์บอาร์ม + มอสเบิร์ก +  ฯลฯ 

Grin Grin Grin แบบไหลมาเรื่อยๆครับคุณอ๋อง

ขยายความอีกนิดนึงซิครับพี่ Huh Grin

ส่วน Remington ๑๑๐๐ สู้สองตัวแรกไม่ได้ เคยมีอยู่แต่เปลี่ยนเจ้าของไปแล้ว. Cheesy

เปลี่ยนเพราะอะไร สู้ไม่ได้ยังงัยครับพี่ Huh Grin

สองรุ่นที่กล่าวมาเลือกลูกกระสุนไหมครับ แล้วใหม่ๆตอน M1 ราคา4xxxx 11-87 ราคาเท่าไหร่ครับ??? หลงรัก

คุณR@ad ให้คำตอบแล้วนี่ครับ Wink

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2005, 07:24:50 AM »

ของผมมีเร11-87 ซื้อมาเมื่อปีที่แล้ว ยิงเป้าบินกับลูกสองคน หมดกระสุนไปประมาณ20กล่องใหญ่
ยังไม่มีปัญหาเรื่องการใช้งาน หรือเกิดการเสียหาย มีรูปมาให้ดูข้างล้างครับ ภาพอาจเล็กไปหน่อย เลือกdfภาพใหญ่ดูได้ตามใจชอบครับ
http://pg.photos.yahoo.com/ph/boonmaimee/slideshow2?.dir=/c130&.beg=3&.src=ph
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2005, 09:11:26 AM โดย boon » บันทึกการเข้า
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2005, 07:30:14 AM »

ของผมมีเร11-87 ซื้อมาเมื่อปีที่แล้ว ยิงเป้าบินกับลูกสองคน หมดกระสุนไปประมาณ20กล่องใหญ่
ยังไม่มีปัญหาเรื่องการใช้งาน หรือเกิดการเสียหาย มีรูปมาให้ดูข้างล้างครับ ภาพอาจเล็กไปหน่อย เลือกดกภาพใหญ่ดูได้ตามใจชอบครับ

http://pg.photos.yahoo.com/ph/boonmaimee/album?.dir=/c130&.src=ph

ก็สวยซะอย่างนี้..........

เห็นแล้วก็อยากสิครับ พี่boon หลงรัก

Colt38Police
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2005, 09:24:05 AM »

ราคา ปืนร้าน Bel M1 68,000.- ถึง 70,000.-  ร้านเทเวศน์ ส่วน Rem. 11-87 บอกราคามือสอง 48,000.- รู้สึกว่าจะเป็น ป.สีลม

ปล. ฟันธง หามือสองดูดีกว่า มีเงินแต่ง หรือเป็นค่ากระสุนอีกเยอะ
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2005, 10:43:29 AM »

ถ้าจะยิงมากๆ  ยิงรัวเร็วๆ ยิงแบบคนบ้า ไม่เสียดายค่ากระสุน

จงซื้อ Benelli M1S90 เท่านั้น ผมเจอคนยิงหมดเงินค่าชุดแข่ง 200 ชุด ชุดละ 200 บาท ในวันเดียว มาแล้วครับ ปืนก็ยังไม่พังเลย แต่ที่แน่ๆ กระเป๋าพังก่อน
hanaga
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2005, 10:53:31 AM »

ราคาทำไมมันขึ้นสูงมากขนาดนี้ครับยิ่งกว่าทองอีก ผมซือที่ พ.วัง เมื่อสองปีกว่ามานีตอนนั้นราคา 54 ครับ ผ่านมาไม่เท่าไรราคาสุดๆเลยครับ ผมเห็นเหมือนกับพี่ที่ให้ซื้อมือสองดีกว่า ผมขอถามพี่ Ra@d ว่าผมใช้ choke improve เเบบสองขีด ยิงลูกโดดแล้ว choke เป็นลอยขีดๆ เอาลวกทองเหลือไล่ก็ไม่ออกไม่ทราบว่าจะเเก้ไขอย่างไรครับพี่ แล้วลูกสามนิ้วตอนนี้มีร้านไหนขายบ้าง ราคาเท่าไรครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2005, 11:36:44 AM »

เปลี่ยนเพราะอะไร สู้ไม่ได้ยังงัยครับพี่ Huh Grin

.. Smiley ๑๑๐๐ ของผม ลำกล้องยาว ๒๘ นิ้ว full โช๊ค.น่าจะเหมาะกับการเข้าป่าล่าสัตว์..ราวปี ๒๕๒๙,๒๕๓๘ ผมนำเข้าป่า เข้าไร่ เพื่อยิงหมูป่า หมูฝูง ที่เพชรบูรณ์ ลำปาง ราชบุรี มีทั้งเดิน ทั้งนั่งห้าง.ที่เอวยังมี ๙ super.. หนักเหนื่อย ไม่คล่องตัว.แต่ก็ชอบนะ บางคราวต้องขอเปลี่ยนเป็นลูกซองแฝดกับพราน.. Grin..เลยเป็นไปไล่ ไม่ใช่ล่า ก็ไม่ได้สักตัว ไม่เคยยิงอยูกับมือตัวเองเลย. ตกใจ  กระบอกผม บางคราวขัดลำกระสุนไม่ป้อน แบบเลือกกระสุน..ความเร็ว รัวกัน ๕ นัด เกือบ สู้ อ.เป็กซ์ ยิง ๘๗๐ ไมได้.. อาวุธปืนที่ผมมีอยู่ ต้องใช้งานได้สมกับราคาปืน ราคาคุย ..ถ้ามีอาการแบบอู้งาน ในขณะที่มีกระบอกอื่นอยู่อีก.. ผมเป็นเปลี่ยนเจ้าของหมด ครับ.. Cheesy

หน้า: [1] 2
  พิมพ์