เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 12:33:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมจำเป็นต้องโชว์ปืน  (อ่าน 9816 ครั้ง)
After
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 12:50:07 PM »

เก่งมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก...ดียัง

?? งงครับ พี่ต้อมไทยแท้ จะสื่ออะไรหรอครับ ??

Grin Grin
เป็นเสื้อคลุม ของพี่ต้อมโบ๊ะ อีกตัว.

ผมว่าถ้าในกรณีเตรียมพร้อมจริงๆควรขึ้นลำปลดเซฟลดนก(ปืนแบบดับเบิล)พกไว้ที่เอวดีกว่าครับ
เพราะถ้าวางไว้ที่หน้าปัด หรือ ที่หน้าตัก เวลารถเบรคแรงๆ หรือ เลี้ยวเร็วๆปืนอาจจะเลื่อนหล่นได้
ทำให้ไม่อยู่ในสภาพพร้อมใช้ ๑๐๐ %

เห็นด้วยครับ แต่มีข้อเสนอให้เป็นภาพไว้.

ขับรถอย่าพกปืนเหน็บติดตัว อย่าวางตรงหน้าตัก ถ้าจำเป็นอย่างในกระทู้ให้นั่งทับ

หรือเสียบระหว่างรอยต่อเบาะพิงกับเบาะรองนั่ง

จะใช้แน่ ให้กำไว้ในมือขวา ถ้าจะเน้นยิงให้โดน จงเลือกซิงเกิล  อย่ายิงแบบลูกโม่

ถ้ายิงขู่ จะยิงแบบใดก็ได้

การยิงขณะขับรถ ถ้าคุณสามารถบังคับรถได้มือเดียว คุณก็ยิงได้ ปืนไม่หลุดมืออย่ากลัวเลย

ขับอยู่หน้าเป็นรองโดยสภาพ แต่การแลกหมัด ใครดีใครอยู่ ลงมือก่อนก็ได้เลือกส่งเสริมให้อีกฝ่าย

ไปก่อน   

เจ้าของกระทู้ กระทำได้เหมาะสมแก่การณ์ แล้วครับ.

วิถีคนกล้า คือการกระทำ ไม่ใช่เพียงแค่คิด
วิถีผู้กล้า กล้าทำ ต้องกล้ารับผิดชอบ.
yotinpen
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 12:55:20 PM »

ตอนอ่านเอาใจช่วยครับว่า ขออย่าให้เกิดเรื่องเลยครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 01:01:54 PM »

ใจเต้นตึ๊กตั๊ก ....... สุดท้ายก็โล่ง  แต่ไม่รู้ว่าคันนั้นมันไปแจ้งความไว้หรือเปล่า ??

ruger357โบกโบยทีม
ที่ใดมีรัก ที่นั้นมีทุกข์....ที่ใดมีผม ที่นั้นมีปืน
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

หัวใจและไกปืน

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 01:18:25 PM »

Grin Grinแม้หวังตั้งสงบ   จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์ Grin Grin Grin  ไม่ระราน แต่ไม่ชอบคนรุกราน.....อีสานจงเจริญ Grin Grin

แม้หวังตั้งสงบ  จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์..............อัตตาหิ    ออโตเมติก.........ปืนออโตเมติกเป็นที่พึ่งแห่งตน........ปืนไม่ได้อันตราย.....แต่ที่อันตรายคือใจของคนมีปืน........................หัวใจและไกปืน........
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 01:21:23 PM »

คุกคามชีวิตเลยหรือนี่    คุณ HANG ทำได้เยี่ยม ดีมากๆ เลย ดีครับเลือกยิงเป็นวิธีสุดท้าย  น่าจะตามเข้าสภอ. ซะหน่อยถ้าเป็นญาติกับเจ้าหน้าที่จะได้ให้เพื่อนท่านอบรมซะหน่อย สันนิษฐานว่าการกระเช่นนี้ในยามวิกาลถือว่าเป็นพฤติกรรมเยี่ยงโจร ถ้าไม่มีปืนผลจะเกิดมันเป็นเช่นไร ความโมโหทำให้ลืมจดเลขทะเบียนรถ ไม่งั้นเช้าก็โทรแจ้งเพื่อนท่านซะหนอยก็ดีนะ  แต่ปลอดภัยแคล้วคลาดแล้วขอให้สบายใจครับ  Smiley Smiley Smiley Smiley
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 01:21:28 PM »

ด้วยความเคารพท่านจขกท. และเพื่อนสมาชิก......

ขออนุญาตแสดงความไม่เห็นด้วยกับการแสดงอาวุธ และการแสดงออกบนถนนแบบนี้ครับ
"อย่าเถียงคนบ้า-อย่าว่าคนเมา"

คนเมาจะขับกวนโอ๊ยอย่างไร ถ้าแซงได้ ผมแซงแล้วก็แล้วกัน ไม่อยู่รอดู ขอกลับบ้านหาลูกหาเมียดีกว่า
ถ้ามันขวางถนน ไปไม่ได้ ก็ปล่อยให้มันไปก่อนสักพัก แล้วค่อยตาม .... อาจต้องทำกุศลช่วยเรียกกู้ภัยมาช่วยมันซะอีก   Cheesy

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 02:00:27 PM »

อันตรายครับพี่ เราเอาปืนโบกอย่างนั้น เค้าเห็นอาวุธเราเราขับนำหน้าทำให้เขารุกและตั้งรับเราได้สบายครับ..... ถ้าเป็นผมผมอาจจะชักยิงขึ้นฟ้าแล้วเร่งหนีครับเพื่อเปิดระยะห่างที่สุด ถ้ายังตามอีกแสดงว่าไม่ประสงค์ดีแน่นอน คงต้องเตรียมปะทะเต็มๆ Undecided
จริงครับ...  Grin

ด้วยความเคารพท่านจขกท. และเพื่อนสมาชิก......

ขออนุญาตแสดงความไม่เห็นด้วยกับการแสดงอาวุธ และการแสดงออกบนถนนแบบนี้ครับ
"อย่าเถียงคนบ้า-อย่าว่าคนเมา"

คนเมาจะขับกวนโอ๊ยอย่างไร ถ้าแซงได้ ผมแซงแล้วก็แล้วกัน ไม่อยู่รอดู ขอกลับบ้านหาลูกหาเมียดีกว่า
ถ้ามันขวางถนน ไปไม่ได้ ก็ปล่อยให้มันไปก่อนสักพัก แล้วค่อยตาม .... อาจต้องทำกุศลช่วยเรียกกู้ภัยมาช่วยมันซะอีก Cheesy

อันนี้ก็จริงเหมื่อนกันครับ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
..พง..
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 02:34:10 PM »

ดีนะที่ชัก..แล้วไม่ยิง ....มีสติ แบบนี้สมควรแล้วที่นายทะเบียนไว้ใจอนุญาตให้มีครับ
charkkrit
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 03:10:45 PM »

ยิ่งอ่านยิ่งสนุก น่าตื่นเต้นน่าติดตามดีครับ... เนี่ยละครับคนที่เล่นปืนชอบบอกว่าคนเล่นปืนต้องอารมณ์เย็น...บ้างชักแล้วต้องยิงบ้าง...อะไรต่างๆนานา... พอเอาเข้าจิงพิจารณาไม่ได้หรอกครับว่าเหตุการจะเป็นอย่างไงในสถานที่เปลี่ยวอย่างนั้น...ชม นั้นเราต้องเอาตัวรอดไว้ก่อนครับ เป็นผมก็ต้องชักขู่ก่อนครับ...ถ้ามั่นใจว่าท่าไม่ดีเปลี่ยวจิงๆก็ยัดไปเลย....กระจกบ้างยางบ้าง

ปืน..หนะยิงไม่ค่อยแม่นหรอกครับ แต่กล้าที่จะลั่นไกและ ชินกับมันก็พอ..
niti49
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

ด้วยความปราถนาดีและจริงใจ

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 03:29:07 PM »

ถ้าเป็นผม...........ไม่เจอกับตัวเองไม่รู้หรอกครับ

อนิจจัง   ทุกขัง   อนัตตา
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 03:42:57 PM »

หลงรัก

sak077 - รักในหลวง :)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 03:45:47 PM »

เอ ถ้าเจ้านั่นมีแบบเราด้วยจะเป็นยังไงเนี่ย?Huh
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 03:48:40 PM »

มีปืนต้องมีสติด้วยครับ...

ท่าน จขกท.เป็นข้าราชการ...

ทำอะไรต้องไตร่ตรองให้ดีครับ...

ผมไม่ได้ตำหนิเพราะอาการเลือดขึ้นหน้าตอนหนุ่มๆผมก็เคยเป็น...

แต่ตอนนี้รู้แล้วว่าทำอะไรโดยใช้อารมณ์นั้นไม่เกิดผลดีกับเราเลยครับ...

หวังว่าเหตุการณ์ครั้งนี้คงเป็นบทเรียนครับ...Wink
Vick - รักในหลวง
tetrodotoxin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 83

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 04:00:06 PM »

สมมุตินะครับ... ถ้าคันข้างหลังมีปืนเหมือนกันแถมเมา แล้วยังอยู่ข้างหลังอีก
มันได้เปรียบคุณเห็นๆ ไฟหน้ารถชี้เป้าสว่างโร่อย่างนั้น จะเกิดอะไรขึ้น ไม่อยากจะนึกต่อ...
แต่ก็ดีใจนะครับที่ไม่เกิดอะไรร้ายแรงกับเพื่อนสมาชิก ใจเย็นๆครับ ด้วยความเคารพครับ Smiley

Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 04:13:35 PM »

ดีแล้วครับที่ผ่านพ้นเหตุการณ์มาได้....แต่ผมก็เห็นด้วยกับคุณแมวบ้านะครับว่าโบกปืนออกนอกรถอย่างนั้นโดยที่เราอยู่ด้านหน้านี่อันตรายอย่างมากนะครับ

หากเป็นผมถูกขับตามแบบจี้อย่างนั้นก็คงต้องเร่งหนีครับแต่หากยังถูกขับตามอย่างไม่ลดละก็คงต้องจอดรถแหละครับแล้วค่อยว่ากันตามสถานะการณ์ครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์