เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 10:30:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมจำเป็นต้องโชว์ปืน  (อ่าน 9781 ครั้ง)
GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 09:05:26 PM »

เป็นผมคงทำอะไรไม่ถูก และไม่รู้ว่าต้องทำยังไง ถึงตอนนั้นจริงๆคงอาจจะทำแบบพี่เขาก็ได้ ในเมื่อสถานการณ์แบบนั้น ชีวิตจริงสถานการณ์จริง เราคงจะไม่มีความคิดมากถึงขนาดนั้น แต่ที่แน่ๆรักษาชีวิตตัวเองก่อน เรื่องอื่นค่อยว่ากันทีหลัง Cheesy Cheesy
omen666
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 09:09:19 PM »

เมา...เจอปืนแล้วกลัว...ขับไปหาตำรวจ

เจอข้อหาเมาแล้วขับ Grin Grin
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 09:15:08 PM »

เป็นผมคงทำอะไรไม่ถูก และไม่รู้ว่าต้องทำยังไง ถึงตอนนั้นจริงๆคงอาจจะทำแบบพี่เขาก็ได้ ในเมื่อสถานการณ์แบบนั้น ชีวิตจริงสถานการณ์จริง เราคงจะไม่มีความคิดมากถึงขนาดนั้น แต่ที่แน่ๆรักษาชีวิตตัวเองก่อน เรื่องอื่นค่อยว่ากันทีหลัง Cheesy Cheesy
           ต้องทำถูกซิครับ สัญชาตญาณการรักษาชีวิตเพื่อความอยู่รอด กับภัยที่คุกคามชีวิตท่าน แต่อาจออกมาอีกรูปแบบนึง สู้ซิครับ  Smiley Smiley Smiley Smiley
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 09:28:46 PM »

..ทีแรกนึกว่า น้องสไตเออร์เป็นอะไรไป..........เจอแบบนี้ ดีแล้วครับ ที่ไม่เป็นอะไร  ใครไม่เคยเจอสถานการณ์อย่างนั้น ด้วยตัวเอง ไม่มีทางรู้ว่า ความรู้สึกตอนนั้นเป็นอย่างไร ยิ่งคนไม่เคยเจอ ก็ย่อมตกใจ และหงุดหงิด เป็นธรรมดา ถ้าเจอบ่อย ๆ เดี๋ยวก็ชินเอง...แบบผมไงครับ...
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 09:33:01 PM »

ใจผมจอดรถหาที่กำบังเตรียมพร้อมดีกว่า ลองยิงปืนในรถดูไม่สนุกเท่าไหร่ครับ Grin

อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 11:26:13 PM »

ดีแล้วครับที่ไม่เกิดเรื่องอะไร  ...  แต่ถ้าจำเป็นก็ต้องยิงครับ     ผมเองก็เคยทำงานอยู่ที่โซ่พิสัย  เส้นทางนี้ก็ใช้บ่อย ( ปี  30  -  41 )  ระหว่างนั้นไม่เคยพบเหตุการณ์อย่างนี้ครับ    ระวังก็แต่ควายที่มานอนเล่นบนถนน   Cool

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
october109
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 11:50:22 PM »

ในความเห็นคุณจอยฮันเตอร์ดูเหมาะกับเหตุการณ์ครับ..  แต่ในความเห็นผมอีกด้านถ้าเป็นผมคงจอดรอให้มันไปก่อนไกลๆตั้งแต่แรกแล้วนั่งใจเย็นสักพักคงหายโกรธและรถเราก็ไม่ได้เสียหายด้วย  แต่ถ้าถูกตอแยหาเรื่องตั้งแต่แรกก็คงต้องเตรียมพร้อมตอบโต้ละครับ
goldmatch II
Sr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 12:56:28 AM »

ใช้ปืนเท่าที่จำเป็นต้องใช้ครับ   ใช้ด้วยเหตุผล

ไม่ใช่ว่าเหตุการณ์จะร้ายแรงแค่ไหน  ก็ใจเย็นไว้  ใจเย็นไว้  อย่ายิง  อย่ายิง   อย่างนี้ไม่ถูกครับ  จะรอให้เราเป็นฝ่ายถูกกระทำก่อนไม่ได้ครับ     

ถ้าใจเย็นถึงขั้นเหตุการณ์จะเป็นยังไงก็ไม่กล้าจับปืน(เพราะกลัวเรื่องบานปลาย)  อย่างนี้อย่าเสียเงินซื้อปืนมาเลยครับ

จขกท.  กระทำเหมาะสมกับเหตุการณ์แล้วครับ

อ้อ  แล้วผมว่าไอ้บ้านั่นมันไม่ได้เมาหรอกครับ   มันยังมีสติรู้จักกลัว เลี้ยวรถเข้าป้อมตำรวจถูกเลย

tamakik
เสียงปลอกลูกปืนที่ตกลงพื้นทุกครั้ง..คือกะตังค์ของเราที่บินไป..แว้ว..
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

ความสุขอยู่ให้ใกล้ ความทุกข์เอาไปทิ้งไกลๆ

« ตอบ #53 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 03:22:27 AM »

พี่ๆครับลองมุมกลับนะครับ..หากเป็นพี่ๆขับรถมาดีๆ..เจองี้ทำงัย.. Grin Cheesy Grin Grin
ตามลิ้งค์นี้ไปนะครับ..รับรองหายเครียด..

http://video.tinypic.com/player.php?v=5zdar2r

Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #54 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 04:10:36 AM »

ดีแล้วนะ ที่ปลอดภัยน่ะค่ะ   Grin

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #55 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 09:23:56 AM »

ในความเห็นคุณจอยฮันเตอร์ดูเหมาะกับเหตุการณ์ครับ.. แต่ในความเห็นผมอีกด้านถ้าเป็นผมคงจอดรอให้มันไปก่อนไกลๆตั้งแต่แรกแล้วนั่งใจเย็นสักพักคงหายโกรธและรถเราก็ไม่ได้เสียหายด้วย แต่ถ้าถูกตอแยหาเรื่องตั้งแต่แรกก็คงต้องเตรียมพร้อมตอบโต้ละครับ

เห็นด้วยครับ ถ้าเป็นเรื่องเกี่ยวกับมรรยาท การใช้รถ ..  Cheesy

แต่ต้องเข้าใจและต้องประเมินสถานการณ์ ให้เหมาะสม ..
ขอยืนยันให้อีกครั้ง คนดีเขาจะไม่กระทำกันอย่างนั้น ..
แม้เป็นเจ้าหน้าที่ ก็ไม่มีอำนาจกระทำอย่างนั้น.

เมื่อประเมินตีค่ามันเป็นโจรไปแล้ว ไม่ต้องไปคิดแทนมัน ..
ควรต้องคิดเฉพาะท่านจะต้องรีบกระทำอย่างไร จะหนี  หรือจะยิงขับไล่มันไปเสีย

เหตุการณ์ ตามที่ จขกท. บอกเล่านั้น แยกได้เป็น ๒
เริ่มขวางทาง และขับจี้ เปิดไฟสูง ฯตามที่ จขกท. บอกเล่า ..
ในที่เปลี่ยว กลางคืน ต่างจังหวัด..  เมื่อคนดีเขาไม่กระทำ  มีแต่โจร คนร้ายเท่านั้น.
ท่านย่อมมีสิทธิในการป้องกันตนเอง แล้ว

และเหตุการณ์ที่ ๒  เมื่อเขาเห็นอาวุธปืน แล้วหลีกทาง..  เลี้ยวหนีเข้าโรงพัก .
ถึงตอนนี้ ท่านก็ต้องเริ่มประเมินเขาเสียใหม่ ว่า คงไม่ใช่คนร้ายอย่างที่เข้าใจ

ทั้ง ๒ เหตุการณ์ ประเมินจากพฤติกรรม  ไม่เกี่ยวข้องกัน  ท่านย่อมเลือกกระทำให้เหมาะแก่เหตุการณ์ ครับ.  Smiley

ย้ำอีกครั้ง  ต้องไม่นำมาใช้ กับเรื่องมรรยาทในการใช้รถใช้ถนน ..
ที่ควรต้องสงบใจแยกย้าย.. ให้ทางกัน.  ทางใคร ทางมัน .  Smiley

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #56 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 10:26:30 AM »

ผมจะพยายามใช้ปืนเมื่อมีเหตุฯ ที่จะเป็นอันตรายต่อชีวิตผมและคนรอบข้าง

มิใช่ใช้เพื่อขู่หรือแสดงตัวว่ามีปืน เพราะมันเป็นดาปสองคมที่พร้อมบาดมือเราได้เสมอ

ด้วยความเคารพครับ

A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #57 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 11:24:46 AM »

ตกใจ หลงรัก

A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #58 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 11:25:30 AM »

ผมจะพยายามใช้ปืนเมื่อมีเหตุฯ ที่จะเป็นอันตรายต่อชีวิตผมและคนรอบข้าง

มิใช่ใช้เพื่อขู่หรือแสดงตัวว่ามีปืน เพราะมันเป็นดาปสองคมที่พร้อมบาดมือเราได้เสมอ

ด้วยความเคารพครับ

Boss888
กิ๊กก๊อก กัมปานี...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

กิ๊กก๊อก เอ็นจิเนียร์

« ตอบ #59 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 11:41:20 AM »

ในความเห็นคุณจอยฮันเตอร์ดูเหมาะกับเหตุการณ์ครับ.. แต่ในความเห็นผมอีกด้านถ้าเป็นผมคงจอดรอให้มันไปก่อนไกลๆตั้งแต่แรกแล้วนั่งใจเย็นสักพักคงหายโกรธและรถเราก็ไม่ได้เสียหายด้วย แต่ถ้าถูกตอแยหาเรื่องตั้งแต่แรกก็คงต้องเตรียมพร้อมตอบโต้ละครับ

เห็นด้วยครับ ถ้าเป็นเรื่องเกี่ยวกับมรรยาท การใช้รถ .. Cheesy

แต่ต้องเข้าใจและต้องประเมินสถานการณ์ ให้เหมาะสม ..
ขอยืนยันให้อีกครั้ง คนดีเขาจะไม่กระทำกันอย่างนั้น ..
แม้เป็นเจ้าหน้าที่ ก็ไม่มีอำนาจกระทำอย่างนั้น.

เมื่อประเมินตีค่ามันเป็นโจรไปแล้ว ไม่ต้องไปคิดแทนมัน ..
ควรต้องคิดเฉพาะท่านจะต้องรีบกระทำอย่างไร จะหนี หรือจะยิงขับไล่มันไปเสีย

เหตุการณ์ ตามที่ จขกท. บอกเล่านั้น แยกได้เป็น ๒
เริ่มขวางทาง และขับจี้ เปิดไฟสูง ฯตามที่ จขกท. บอกเล่า ..
ในที่เปลี่ยว กลางคืน ต่างจังหวัด.. เมื่อคนดีเขาไม่กระทำ มีแต่โจร คนร้ายเท่านั้น.
ท่านย่อมมีสิทธิในการป้องกันตนเอง แล้ว

และเหตุการณ์ที่ ๒ เมื่อเขาเห็นอาวุธปืน แล้วหลีกทาง.. เลี้ยวหนีเข้าโรงพัก .
ถึงตอนนี้ ท่านก็ต้องเริ่มประเมินเขาเสียใหม่ ว่า คงไม่ใช่คนร้ายอย่างที่เข้าใจ

ทั้ง ๒ เหตุการณ์ ประเมินจากพฤติกรรม ไม่เกี่ยวข้องกัน ท่านย่อมเลือกกระทำให้เหมาะแก่เหตุการณ์ ครับ. Smiley

ย้ำอีกครั้ง ต้องไม่นำมาใช้ กับเรื่องมรรยาทในการใช้รถใช้ถนน ..
ที่ควรต้องสงบใจแยกย้าย.. ให้ทางกัน. ทางใคร ทางมัน . Smiley

สมมุตินะพี่ Ro@d.....ถ้าเกิดคู่กรณีไปแจ้งความ...เรื่องราวจะเป็นยังไงต่อครับในทางปฏิบัติ

เหนือฟ้า....ยังมีฟ้า
นิ่งสงบ....สยบความเคลื่อนไหว
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์