เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 01:35:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง cz 75 d compact กับ glock 26 คุณเลือกอะไร  (อ่าน 7644 ครั้ง)
ทอมมี่ ลี โจนส์ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 10:39:39 PM »

เชียร์ ซีแซดครับ... Cheesy

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

"รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย"
iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 11:25:04 PM »

เอาที่ตัวเองชอบดีที่สุดครับ  ราคาCZ  ไม่แพงเมื่อเทียบกับปัจจุบันที่เค๊าขายกันอยู่    แต่ถ้าปืนถูก แต่ใช้แล้วไม่ถูกใจ ก็เท่านั้นครับ

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
casanovas
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 11:55:30 AM »

ขอบคุณทุกคนนะครับ เดี๋ยวไปถอย cz เลยดีกว่า เเต่ว่า รางเต็มหรือรางไม่เต็มดี
niti4747
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 01:22:49 PM »

น่าใช้ทั้ง 2 รุ่น เลยครับ
แล้วแต่การใช้งานครับ
ผมมีทั้ง 2 รุ่นเลย
G.26 พกติดตัว
ส่วนCZ เก็บไว้บ้าน
น่าใช้ทั้งสองจริงๆๆครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 01:51:57 PM »

ถ้าพกบ่อย ๆ เลือก กล็อก เบากว่าเล็กกว่า จุลูกได้น้อยกว่่านิดหน่อย ไม่ค่อยได้พก เอา ซีแซด ผมว่าตัวรางไม่เต็มก็สวยครับ แต่ผมมีแบบตัวรางเต็มครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
uthen
คนเราเกิดมาล้วนย่อมแตกต่าง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 02:41:56 PM »

ผมเบือก CZ ครับ เพราะถ้าหา Glock ได้หน้าร้าน อาจจะแพงกว่านี้
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 08:24:00 AM »

คำตอบเดียวถ้ามีงบน้อย CZ 75 D COMPACT  ดีกว่าครับ....
dr_kon9
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 09:57:59 AM »

ผมชอบทนนาน  แบบ ซีแซด นะครับ  ไม่รู้เหมือนกัน ประสบการณ์ น้อย ต้องถาม ผู้ใหญ่ที่เชี่ยวชาญ   พี่ต้องตั้ง คำถามว่า  น้ำหนัก  ความทนทาน    ประโยชน์   อุปกรณ์ เสริม     ราคาอุปกรณ์   แหล่งที่ซื้อเสริม อะไร ทำนองนี้  พวกพี่ ๆ  ที่เชี่ยวชาญจะได้ ตอบ  เพราะ  ผมก็อยาก ทราบเหมือนกัน
Thai0
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 03:20:32 PM »

ขอเเสดงความคิดเห็นหน่อยนะครับ ผมเองก่อนจะใช่cz ก็อยากได้ glock มาก เเต่มีปัจจัยอย่างหนึ่งทีผมเปลี่ยนใจมาหาcz ทั้งๆๆที่สนใจglock คือผมถามตัวเองว่าถ้าผมซื้อglockเเล้ว อีก10-15 ปี ผมจะกังวลใจเรื่องโพลีเมอร์ไม ผมก็เลยไปหา cz เเต่จริงมีปัจจัยอีกหลายอย่างที่เปรียบเทียบ เเต่นี้ก็สำคัญเป็นเรื่องที่ให้มาเปรียบเทียบครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 03:29:38 PM »

2 รุ่นนี้ ต่างกันพอควรอย่างมีนัยยะสำคัญ  ถ้าเลือกรุ่นใดรุ่นหนึ่งแล้วด้วยเหตุผล ควรรอปืนรุ่นนั้นครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
casanovas
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2007, 09:10:43 AM »

cz compact มันก็เป็นลูกครึ่งเหล็กกับ โพลิเมอร์ใช่ปะครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2007, 09:14:03 AM »

cz compact มันก็เป็นลูกครึ่งเหล็กกับ โพลิเมอร์ใช่ปะครับ

ถ้าเป็น Compact ดั้งเดิม เป็นเหล็กล้วนๆ ครับ ถ้าเป็น 75D หรือ P-01 เป็นเหล็กกับอัลลอย แบะบางรุ่นเป็น เหล็กกับโพลิเมอร์

เรื่องรางเต็ม / ไม่เต็ม ผมแนะรางเต็มครับ ติดอุปกรณ์ได้ มิติปืนไม่เกะกะมากกว่าเท่าไหร่ และเป็นรุ่นที่ออกแบบปรับปรุงมาล่าสุดกว่า เช่น เรื่องความโค้งไก

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2007, 09:18:38 AM »

ลองหาจับ ถือ เปรียบเทียบกันดูก่อนดีกว่า ถ้าจะให้ดี ลองยิงดูเปรียบเทียบกัน ด้าน อารมณ์ ความรู้สึก และอะไรหลาย ๆ อย่าง ที่มีต่อปืนกระบอกนั้น ๆ ครับ ท่าน จขกท.  ..แล้วจะทราบคำตอบด้วยตัวเอง..ครับ..
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2007, 10:38:00 AM »

2 รุ่นนี้ ต่างกันพอควรอย่างมีนัยยะสำคัญ ถ้าเลือกรุ่นใดรุ่นหนึ่งแล้วด้วยเหตุผล ควรรอปืนรุ่นนั้นครับ

ลองหาจับ ถือ เปรียบเทียบกันดูก่อนดีกว่า ถ้าจะให้ดี ลองยิงดูเปรียบเทียบกัน ด้าน อารมณ์ ความรู้สึก และอะไรหลาย ๆ อย่าง ที่มีต่อปืนกระบอกนั้น ๆ ครับ ท่าน จขกท. ..แล้วจะทราบคำตอบด้วยตัวเอง..ครับ..

มีความเห็นคล้ายกับคุณ  L/E  และคุณ สิงห์บ้า  Grin
พอใจชอบตัวไหน รุ่นไหน ถ้าจอง แล้วรอ ก็ต้องรอ. ถือเป็นการฝึกจิตใจไปด้วย

อาวุธปืน ๒ ตระกูลนี้ เลือกตัวไหน อยู่ที่ต่างพอใจ ควรไปจับถือดูก่อนว่าถนัดมือลงตัว ดีไหม.

การซื้อหาสิ่งของที่พอใจชอบ..  หากใจเร็วเกินไป .. ด่วนนัก จะพลาดสิ่งที่ดี ดีไป
โปรดเลี่ยง เรื่องใจไว ด่วนได้ .  ในการซื้อของราคาสูง .

ของใหม่ ตัวแรก รุ่นแรก คันแรก  แบบปืน แบบรถยนต์ .. ยังเป็นเรื่องการทดลองตลาด
เพื่อหาข้อผิดพลาดไปปรับปรุงแก้ไข.  หรือเพื่อปรับให้ลงตัวกับความพอใจ ของคนซื้อ

แต่คนก็ยังแห่กันไปแย่งกันซื้อ อยากทำสถิติ เป็นคนแรก คันแรก ..  ตกใจ

jarun2521
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2007, 10:38:34 AM »

แนะให้เอา  ซีแซด ชัวร์กว่า ผมจับมาตั้ง  75,000 
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์