เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 03:45:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อผม พาปืนไป แบบนี้ครับ ขอถามความเห็น หน่อยครับ ถ้าตำรวจเจอ เป็นยังไงครับ  (อ่าน 3220 ครั้ง)
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 07:32:24 AM »

อะไรจะ.ซ่อนปืนขนาดนั้น... Grin Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 07:43:26 AM »

ยังนึกภาพตามไม่ออกเลยครับ  ห้องเครื่องรถผม มันไม่มีช่องว่างพอที่จะวางปืนลงไปได้  แล้วไม่ตกหายไปใต้ท้องรถ

ไว้กระโปรงท้ายดีกว่ามั๊งครับ

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 07:50:46 AM »

ตำรวจเขาดูที่เจตนาครับ แต่แบบนี้ซ่อนแบบมีพิรุธ มีหวังโดนรื้อทั้งคันแน่

อเสวนา จะ พาลานัง
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 08:28:05 AM »

การนำพาปืนไปไหนมาไหน โดยไม่มีป.๑๒  หากถูกตรวจพบ

ถ้าไม่ใช่มีเหตุจำเป็นเร่งด่วนที่สำคัญ    ก็จะอยู่ในดุลพินิจของเจ้าพนักงานตำรวจ

เสมอครับ    อาจถูกจับกุม+ตั้งข้อหาดำเนินคดีก็ได้  /  หรือได้รับปล่อยตัวกลับมาก็ได้

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
นี่แหละนิยามของคำว่าปืน
natfd
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 08:33:54 AM »

ไม่ต้องซ่อนขนาดนั้นก็ได้ครับแค่รัดกุมก็พอ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับมือใหม่
ทุกปัญหาของชาติเริ่มต้นที่ "คอรัปชั่น"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 74

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 08:47:25 AM »

ถ้าผมขับรถ และ นำปืนไปด้วย อย่างน้อยผมจะนำเงินสดติดตัวไปด้วย ประมาณครึ่งแสนครับ.... Smiley
แล้วใช้อ้างว่าไปจ่ายเงิน หรือไปเก็บเงินมา ใช่ไหมครับ
ในกรณีนี้ใช้ได้จริงหรือไม่ครับ ถ้าถูกจับ
รบกวนถามท่านที่เคยใช้วิธีนี้ครับ

"ไม่เคยคิดหวังเป็นวีรบุรุษ แต่ก็สุดจะเห็นชาติพินาศสลาย"
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 09:02:42 AM »

ถ้าผมขับรถ และ นำปืนไปด้วย อย่างน้อยผมจะนำเงินสดติดตัวไปด้วย ประมาณครึ่งแสนครับ.... Smiley
แล้วใช้อ้างว่าไปจ่ายเงิน หรือไปเก็บเงินมา ใช่ไหมครับ
ในกรณีนี้ใช้ได้จริงหรือไม่ครับ ถ้าถูกจับ
รบกวนถามท่านที่เคยใช้วิธีนี้ครับ

ถ้าอ้างไม่ขึ้น ก็เอาไว้ประกันตัว ครับ  Grin

hatori
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 09:15:45 AM »

คิดว่าถ้าพกเงินไว้อย่างเดียว ส่วนใหญ่ใช้ประโยชน์คือ ประกันตัวครับ เพราะ จนท. มีวิธีการพิจารณาถึงความจำเป็น และเร่งด่วนประกอบอีกเรื่องครับ ไม่ใช่แค่พกเงินเยอะๆ แล้วจะรอด
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 09:36:41 AM »

คิดว่าถ้าพกเงินไว้อย่างเดียว ส่วนใหญ่ใช้ประโยชน์คือ ประกันตัวครับ เพราะ จนท. มีวิธีการพิจารณาถึงความจำเป็น และเร่งด่วนประกอบอีกเรื่องครับ ไม่ใช่แค่พกเงินเยอะๆ แล้วจะรอด
ถูกต้องครับผม.. Wink

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 10:37:22 AM »

...ใส่กระเป๋าล็อคกุญแจ...แล้วเอาลูกกุญแจซ่อนไว้ในห้องเครื่องจะดูดีกว่าไหม....

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 01:37:08 PM »

แหม....เข้าใจซ่อนนะครับ Grin
Gummy44
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 39

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 03:00:10 PM »

สงสารปืนครับ.......

ว่าแต่.....เจตนานำพาอย่างนี้เพื่อจะไปไหนครับ?
3.0 V6
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

love and share

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 03:31:01 PM »

ซ่อนแบบนี้ถึงเวลาคับขัน....จำเป็นจะต้องใช้ขึ้นมาจริงๆ เพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน จะลำบากครับไหนจะต้องวิ่งไปเปิดฝากระโปรงรถ..ปืนร้อนยิงไม่ได้อีกมือพอง...ยังต้องไปหากระสุนอีก......แล้วจะมีประโยชน์ที่จะเสี่ยงถูกจับละครับเก็บไว้บ้านดีกว่า

ถ้าจะติดรถแยกกระสุนกับปืนก็น่าจะพอแล้วครับ ปืนหน้ารถ....กระสุนหลังรถ จบครับ(ถูกจับเหมือนเดิม)
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 04:52:33 PM »

ผมว่าตำรวจคงหาไม่เจอหรอกครับ  Grin ถึงจะเจอท่านก็คงเห็นใจ ว่า......อ่ะลงทุนซ่อนกันขนาดนี้
ปล่อยไปก็ได้ อิอิอิ  Grin ยังไงก็ขอให้โชคดีอย่าโดนตรวจเจอนะครับ
imjaijung
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 05:07:12 PM »

ซุกในห้องเครื่องยังดีครับ แต่ถ้าซุกแบบพวกค้ายาในข่าว  อึ๋ยยยยย ย  ย ใม่อยากจะนึกภาพเลย555
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์