เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 11:33:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลายเครียดครับ  (อ่าน 1966 ครั้ง)
M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 09:37:37 PM »

"หากเหน็ดเหนื่อยเมื่อยล้าเชิญมานี่
ทุกสิ่งมีพร้อมสรรพสำหรับท่าน
อ่านแล้วขำคลายปัญหาสารพัน
หน้าเปื้อนยิ้มสุขสันต์ทุกวันเอย" Cheesy

ตามไปอ่านนะครับ         http://www.thairunning.com/boonsai_1.htm
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 10:28:03 PM »

.
      ผมเข้าไม่ได้ครับ

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 10:46:23 PM »

ขอบคุณครับ...

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 10:49:09 PM »

ตัวอย่างบางตอนครับ Grin

เรื่องที่ 1
ผมอยากจะบอกว่า...........

บ่ายวันหนึ่ง บุญเลิศขับรถยนต์เข้าไปที่อำเภอแสนสุขสันต์ ด้วยความเร่งรีบเขาจึงขับรถฝ่าไฟแดง
ตำรวจจราจรนายหนึ่งเรียกให้เขาหยุดรถ

ตำรวจ : คุณขับรถฝ่าไฟแดงได้อย่างไร ?

บุญเลิศ : คือว่า ผมมีเหตุผลครับ ผมจะบอกว่า.......

ตำรวจ : คุณไม่ต้องมาแก้ตัว ผมฟังมามากแล้ว อย่างนี้ควรจับไปขังเสียให้เข็ด

บุญเลิศ : ไม่ใช่อยากจะแก้ตัว ผมเพียงแต่อยากจะบอกว่า..............

ตำรวจ : เงียบเถอะน่า ไม่ต้องพูด ไปสงบสติอารมณ์ในห้องขังเสียหน่อยไป เดี๋ยวผู้กำกับกลับมา คุณค่อยคุยกับเขาก็แล้วกัน

ตำรวจพาคนขับไปที่สถานีตำรวจแล้วเอาเขาใส่ไว้ในห้องขัง เวลาผ่านไปสักสองชั่วโมงเห็นจะได้ ตำรวจเดินมาพูดกับคนขับ

ตำรวจ : ผู้กำกับกำลังจะมาแล้วล่ะ เดี๋ยวคุณเตรียมหาเหตุผลดีๆคุยกับเขาก็แล้วกัน แต่ผมคิดว่า
คุณโชคดีนะ วันนี้ผู้กำกับคงอารมณ์แจ่มใสดี >เพราะบ่ายวันนี้เขาไปงานแต่งของลูกสาวคนโตของเขา

บุญเลิศ : ผมอยากจะบอกว่า ผมก็จะไปงานแต่งงานเหมือนกัน "ผมเป็นเจ้าบ่าวครับ"

-------------------------------------------------

เรื่องที่ 2
จากเท็ปสนทนาของ 191

ที่สถานีตำรวจในคืนวันหนึ่ง มีโทรศัพท์จากชายขี้เมาคนหนึ่ง
ตำรวจ : 191 ครับ แจ้งเหตุฉุกเฉินอะไร?

ขี้เมา : ผมบุญหลาย มีเหตุโจรกรรมครับ
ตำรวจ : แจ้งรายละเอียด โจรกรรมอะไร?

ขี้เมา : มีคนขโมยพวงมาลัยรถ คันเร่ง และคันเบรก ของรถผม
ตำรวจ : หา? ว่าอะไรนะ? พูดใหม่อีกทีซิ ผมได้ยินไม่ถนัด

ขี้เมา : ผมบุญหลาย บอกว่า มีคนขโมยคันเร่ง คันเบรก และพวงมาลัยรถของผมน่ะ
ตำรวจ : ช่วยบอกซิ คุณอยู่ที่ไหน?

ขี้เมา : ผมอยู่ในรถของผมครับ
ตำรวจ : ไม่ใช่ ผมถามว่ารถของคุณอยู่ที่ไหน?

ขี้เมา : อ้อ รถผมอยู่ในซอยดูดีดี
ตำรวจ : รับทราบ จะให้เจ้าหน้าที่ไปตรวจสอบ ให้รออยู่ที่นั่นก่อน

ห้านาฑีให้หลัง เสียงโทรศัพท์ดังขึ้นอีก
ตำรวจ : 191 ครับ แจ้งเหตุฉุกเฉินอะไร?

ขี้เมา : ผมบุญหลาย
ตำรวจ : มีเหตุฉุกเฉินอะไร?

ขี้เมา : ผมบุญหลาย โทรมาอีกครั้งหนึ่ง ผมพบพวงมาลัยรถ คันเร่ง และคันเบรกแล้วครับ

ตำรวจ : รับทราบ แล้วคุณยังต้องการความช่วยเหลืออยู่อีกหรือไม่
ขี้เมา : ไม่ครับ ขอบคุณ เมื่อสักครู่นี้ผมเข้าไปอยู่ที่เบาะหลังน่ะครับ

---------------------------------------------------------

เรื่องที่ 3
กติกาท้องถิ่น (Local rules)

ผู้จัดการสำนักทนายความพาลูกน้องไปพักผ่อนช่วงวันหยุดยาว ด้วยการยิงนกตกปลาแถวจังหวัด
กาญจนบุรี ลูกน้องส่วนใหญ่เลือกที่จะไปล่องแพและตกปลา เหลือแต่ผู้จัดการคนเดียวเลือกที่จะไปยิงนก
ผู้จัดการหยิบปืนลูกซองห้านัดออโตเมติกแล้วเดินไปริมหนองน้ำใกล้หมู่บ้าน
เห็นนกเป็ดน้ำฝูงใหญ่กำลังหาปลากินเป็นอาหาร
หวังจะได้นกเป็ดน้ำสักหกเจ็ดตัวมาเป็นกับแกล้มเบียร์เย็นนี้
แต่นกเป็ดน้ำตกใจบินขึ้นจากหนองน้ำเสียก่อน ผู้จัดการไม่รอช้า เหนี่ยวไกปืน
เปรี้ยง ! เปรี้ยง !  เปรี้ยง! เปรี้ยง! เปรี้ยง! ผลปรากฎว่านกเป็ดน้ำตัวหนึ่ง
ร่วงผลอยจากฟ้า ตกลงไปยังสนามหน้า
บ้านของบุญมั่นเจ้าของฟาร์มผู้กว้างขวาง 
ผู้จัดการวิ่งตามวิถีที่นกเป็ดน้ำตก เห็นนกเป็ดน้ำนอน
แอ้งแม้งอยู่ที่สนามหญ้าในรั้วของเจ้าของฟาร์ม
จึงพยายามปีนรั้วเข้าไปเพื่อเอานกเป็ดน้ำ

บุญมั่น : หยุด ! นั่นใคร? เข้ามาทำไม?

ผู้จัดการ : ผมเองครับ ผู้จัดการสำนักงานทนายความ มายิงนกเป็ดน้ำ บังเอิญมันตกอยู่ที่นั่น ผมจะเข้าไปเอา

บุญมั่น : ช้าก่อน ! นี่เป็นเขตที่ดินของผม ห้ามบุกรุก

ผู้จัดการ : นกเป็ดน้ำเป็นสมบัติของผม หากไม่คืนให้ผม ผมจะฟ้องคุณในข้อหายักยอกทรัพย์สินผู้อื่น

บุญมั่น : เรื่องเล็กๆอย่างนี้ ที่นี่เขาไม่ขึ้นศาลให้เสียเวลาหรอก

ผู้จัดการ : อ้าว ! แล้วเขาตัดสินข้อพิพาทกันอย่างไรล่ะ

บุญมั่น : อ๋อ เขาใช้กติกาท้องถิ่น คือคู่พิพาทจะผลัดกันเตะซึ่งกันและกัน คนละสามที

ผู้จัดการ : แล้วเมื่อไรจะรู้แพ้ รู้ชนะกันล่ะ

บุญมั่น : ก็ไม่ยาก จนกว่าฝ่ายหนึ่งจะยอมแพ้ อีกฝ่ายหนึ่งก็จะชนะ

ผู้จัดการเห็นบุญมั่นอยู่ในวัยกลางคนรูปร่างเล็ก ส่วนตนนั้นหนุ่มกว่า รูปร่างสูงใหญ่และแข็งแรงกว่า น่าจะเอาชนะเจ้าของฟาร์มได้อย่างแน่นอน
จึงตอบตกลงที่จะใช้กติกาท้องถิ่นตามที่เจ้าของฟาร์มเสนอ 

บุญมั่นจึงเริ่มด้วยการเตะผ่าหมากผู้จัดการ ด้วยรองเท้าบู๊ทที่หนาเตอะ ผู้จัดการทรุด
ลงไปกองกับพื้นทันที ในขณะที่ผู้จัดการยังซมซานอยู่นั้น
บุญมั่นก็เตะครั้งที่สองเข้าที่ซี่โครงและยังไม่ให้ตั้งตัว

บุญมั่นก็เตะครั้งที่สามเข้าที่ปลายคางของผู้จัดการถึงขั้นเกือบสลบ แต่ด้วยความ
ที่เป็นหนุ่มแข็งแรงมาก ผู้จัดการฟื้นจากความมึนงงอย่างรวดเร็ว

ผู้จัดการ : เอาล่ะ ทีนี้เป็นตาของฉันบ้างล่ะ แกจะต้องยอมแพ้แน่นอน

บุญมั่น : โอเค โอเค ผมยอมแพ้ คุณเอานกเป็ดน้ำของคุณไปได้แล้ว

---------------------------------------------------------------

เรื่องที่ 4
ผมสบายดี

บุญเกินเป็นเกษตรกร ได้รับอุบัติเหตุถูกรถสิบล้อพุ่งชนรถปิกอัพที่เขาขับกลับจากในเมือง

บุญเกินต้องขึ้นศาลเพื่อเรียกร้องให้เจ้าของรถสิบล้อจ่ายค่าทำขวัญด้วยเงินก้อนใหญ่

ทนายจำเลย : ณ ที่เกิดเหตุ โจทก์ได้บอกเจ้าหน้าที่ตำรวจว่า "ผมสบายดี" ใช่หรือไม่

บุญเกิน : คือว่า ผมเอาเจ้าดิ๊ก หมาอัลเซเชี่ยนขึ้นนั่งที่เบาะหลัง.......

ทนายจำเลย : ข้าแต่ศาลที่เคารพ โจทก์ตอบไม่ตรงประเด็น ขอให้โจทก์ตอบว่า ในวันเกิดเหตุ
โจทก์บอกกับเจ้าหน้าที่ตำรวจว่า "ผมสบายดี" ใช่หรือไม่

บุญเกิน : ผมอยากจะบอกว่า ในวันเกิดเหตุ ผมพาเจ้าดิ๊กหมาอัลเซเชี่ยนของผมขึ้นนั่งเบาะหลัง
แล้วผมก็......

ทนายจำเลย : ข้าแต่ศาลที่เคารพ โจทก์ไม่ยอมตอบให้ตรงประเด็น
กระผมอยากให้โจทก์ตอบว่า ในวันเกิดเหตุ เจ้าหน้าที่ตำรวจมาสอบสวน โจทก์ได้บอกเจ้าหน้าที่ตำรวจว่า
โจทก์สบายดี จริงหรือไม่ เพราะเวลาผ่านไปตั้งเป็นสัปดาห์แล้ว โจทก์จึงแจ้งว่าได้รับบาดเจ็บสาหัส โจทก์มา
เรียกร้องค่าทำขวัญจากจำเลยมากมายอย่างนี้ เห็นได้ชัดว่ามันขัดแย้งกัน

ศาล : ขอให้โจทก์เล่าให้จบ ศาลอยากฟัง เมื่อโจทก์พาเจ้าดิ๊กขึ้นนั่งเบาะหลัง แล้วอย่างไร?

บุญเกิน : ข้าแต่ศาลที่เคารพ เมื่อกระผมพาเจ้าดิ๊กหมาอัลเซเชี่ยนขึ้นนั่งที่เบาะหลัง และเจ้าบอส
หมาโดเบอร์แมนขึ้นนั่งที่เบาะหน้าแล้ว กระผมก็ขับรถออกมา
ทันใดนั้นรถบรรทุกสิบล้อก็วิ่งเข้าชนด้านขวา รถกระผมพลิกคว่ำ ทั้งตัวกระผม เจ้าดิ๊ก
และเจ้าบอสกระเด็นออกนอกรถ ตกอยู่ในคูข้างทางทั้งคู่ กระผมได้ยินเจ้าดิ๊ก กับเจ้าบอสมันร้องครวญคราง และโหยหวน
เป็นที่น่าเวทนา เมื่อเจ้าหน้าที่ตำรวจมาถึง เขาเดินไปหาเจ้าดิ๊ก
ชักปืนออกมาแล้วจ่อเข้าที่หว่างคิ้วเหนี่ยวไกปืน เปรี้ยง ! เจ้าดิ๊ก
ตายคาที่ทันที ต่อจากนั้น เจ้าหน้าที่ตำรวจก็เดินไปที่เจ้าบอส
เอาปืนเล็งไปที่หัวมัน เหนี่ยวไกปืนเปรี้ยง !  เจ้าบอสก็ตายทันทีด้วย
แล้วเขาก็เดินมาหาผมโดยที่เขายังถือปืนอยู่ในมือ

เขาพูดว่า "หมามันบาดเจ็บมาก ผมไม่อยากให้มันทรมาณ อ้าว !
แล้วคุณล่ะบาดเจ็บมากไหม?"

กระผมก็เลยจำเป็นต้องบอกว่า "ผมสบายดี"

---------------------------------------------------------------------

เรื่องที่ 5
เหตุเกิดที่ศรีธัญญา

ที่โรงพยาบาลศรีธัญญา บุญเปลี่ยนสามี และสายเย็นภรรยา
อยู่รักษาตัวมาหกเดือนแล้ว ทั้งคู่เป็นคนโอภาปราศรัย รักใคร่ปรองดอง
จนเป็นที่รู้จักและคุ้นเคยของบรรดาหมอและพยาบาล ทั้งคู่มักจะไปไหนมาไหนด้วยกันไม่ห่างเหิน
เช้าวันหนึ่ง ทั้งคู่เดินผ่านสระว่ายน้ำของโรงพยาบาล ทันใดนั้นโดยไม่คาดฝัน
บุญเปลี่ยนได้ กระโดดลงบริเวณส่วนลึกที่สุดของสระน้ำแล้วจมลงที่ก้นสระทันที
ด้วยความตกใจ สายเย็นก็ รีบกระโดดลงไปในน้ำ แล้วพยายามดึงบุญเปลี่ยนขึ้นมาที่ขอบสระ
หมอและพยาบาลเห็นเหตุการณ์นี้ตลอด นอกจากจะมาช่วยกันปฐมพยาบาลบุญเปลี่ยนแล้ว
ยังได้รายงานผู้อำนวยการเพื่อทราบด้วย

ผู้อำนวยการดีใจที่เห็นสายเย็นมีสติสัมปชัญญะดี
วีรกรรมเมื่อเช้านี้แสดงให้เห็นถึงสุขภาพจิตที่สมบูรณ์ จึงคิดว่าน่าที่จะออกจากโรงพยาบาลและกลับบ้านได้แล้ว

ตอนสายของวันนั้น ผู้อำนวยการเรียกสายเย็นมาพบ

ผู้อำนวยการ : สายเย็น หมอมีทั้งข่าวดีและข่าวร้ายจะบอก

สายเย็น : .................................

ผู้อำนวยการ : ข่าวดีคือ คุณหายแล้ว กลับบ้านได้แล้ว แต่ข่าวร้ายคือ
บุญเปลี่ยน สามีคุณเสียชีวิตแล้ว มีคนเห็นสามีคุณผูกคอตายด้วยผ้าปูที่นอน ที่หน้าต่างห้องพัก

สายเย็น :  เขาไม่ได้ผูกคอของเขา ฉันเป็นคนผูกเขาห้อยไว้ที่นั่นเอง
ฉันเห็นตัวเขาเปียกมากจึงต้องตากเขาไว้ที่นั่นก่อนอีกนานไหมพวกเราจะกลับบ้านได้
ฉันจะเตรียมไปเก็บเขาได้แล้ว

ผู้อำนวยการ : HuhHuhHuhHuhHuhHuhHuh??

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 01:26:51 AM »

รู้มั๊ยผมเป็นใคร?

ที่ช่องออกบัตรที่นั่งผู้โดยสารเครื่องบิน ในวันที่มีผู้โดยสารต่อคิวยาวมากเป็นพิเศษ เพราะวันต่อไปเป็นวันหยุดราชการติดต่อกันหลายวัน พนักงานออกบัตรที่นั่งพยายามที่จะทำงานให้เป็นที่ถูกใจแก่ผู้โดยสารทุกคน โดยการพูดจาอย่างสุภาพและทำงานด้วยความรวดเร็ว แต่ถึงกระนั้นผู้โดยสารที่อยู่ในแถวคิวก็ยังมีท่าทีกระวนกระวาย ต่างชะเง้อชะแง้ดูว่าเมื่อไหร่จะถึงคิวของตัวเองสักที ผู้โดยสารชายคนหนึ่งเดินมาพร้อมกับกระเป๋าเดินทางใบใหญ่ มาจากมุมไหนไม่มีใครสังเกต ขอให้พนักงานหญิงคนนั้นออกบัตรที่นั่งให้เขาก่อนโดยด่วน

พนักงานสาวหายใจเข้าปอดอย่างแรง พยายามระงับอารมณ์โกรธแล้วพูดอย่างสุภาพว่า
"คุณขา ใครๆเขาก็ต่อแถวเรียงคิวเป็นระเบียบนะคะ ดิฉันไม่สามารถจัดการให้คุณได้ก่อนหรอกค่ะ กรุณาไปต่อแถวเหมือนคนอื่นๆเถอะค่ะ "
ชายผู้นั้นหน้าแดงก่ำ พูดเสียงดังด้วยความโกรธว่า "คุณรู้หรือเปล่าว่าผมเป็นใคร?"
พนักงานสาวหันไปมองหน้าผู้โดยสารคนนั้น หายใจเข้าแรงๆอีกครั้ง แล้วกดสวิตช์ไมโครโฟน พูดประกาศออกไปว่า

"ท่านผู้โดยสารโปรดทราบ ขณะนี้มีชายท่านหนึ่งอยู่ที่ช่องออกบัตรที่นั่งผู้โดยสารหมายเลข 13 ไม่ทราบว่าตนเองเป็นใคร ถ้าท่านผู้โดยสารท่านใดสามารถให้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์ได้ กรุณาแสดงตนต่อเจ้าหน้าที่ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ"
แล้วต่อด้วยภาษาอังกฤษว่า

" Attention please! There is a man at the ticket counter No.13 who does not know who he is. Any one who may be able ti identify this man is asked to please step forward and identify him. Thank you."

ชายผู้นั้นรู้สึกอับอายขายหน้าไม่รู้จะทำอย่างไรดีนอกจากด่ากลับไปว่า " F___k you!!!"
พนักงานสาวก็สวนกลับทันควันด้วยเสียงอันสุภาพว่า " เรื่องนั้นก็ต้องต่อคิวเหมือนกันค่ะ!"

Grin Grin Grin ตลกร้ายจัง....

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 01:30:53 AM »

ห้ามแตกแถวโดยเด็ดขาด    น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
snowwhite
The more you give, the more you take
Sr. Member

คะแนน 43

1-9-1-1 Never Die

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 02:09:00 AM »

โหวตให้เรื่องที 1 และ 3 ฮ่า ฮ่า

"Sound Mind in Sound Body"
M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 04:25:08 PM »

.
 ผมเข้าไม่ได้ครับ

ขอความกรุณาลองอีกครั้งนะครับ Grin
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 04:41:21 PM »

Cheesyขอบคุณครับ .. Grin

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
นี่แหละนิยามของคำว่าปืน
Gummy44
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 39

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 05:28:44 PM »

สนุกดี ครับ Smiley
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 07:23:17 PM »

ตลกดีครับ
apc275
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2007, 01:01:40 AM »

สนุกดีครับ

อำนาจการกินรุนแรง  รัศมีการท่องเที่ยวไกล  การครองสติต่ำ
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2007, 10:33:32 PM »

คำหวาน...มักเลี่ยนจนร่วง

ณ สถานการณ์หนึ่ง

ช : เออ...ขอโทษครับ ไม่ทราบว่าคุณเรียนช่างหรือเปล่าครับ?

ญ : ไม่ใช่คะ เรียนบัญชีค่ะ

ช : ผมว่าหน้าตาอย่างคุณน่าจะเรียนช่างนะครับ

ญ : เอ...ช่างอะไรเหรอคะ

ช : ช่างน่ารักอะไรเช่นนี้...

เว้นที่ให้อ้วก

(มีต่อ)

ญ : เเล้วคุณเรียนคณะอะไรล่ะคะ

ช : อ๋อ...บริหารธุรกิจครับ

ญ : งั้นก็ต้องคิดเลขเก่งน่ะสิคะ

ช : ครับ แต่ต้องคิดในใจเท่านั้นนะครับ

ญ : ทำไมล่ะคะ

ช : ก็เพราะ ผมคิดนอกใจไม่เป็น....

กิ๊บกิ๊ววว....

มาลองอ่านดูกัน คำหวาน..จนเลี่ยน

คำเลี่ยน..มักร่วง

ชาย: กี่โมงแล้วครับ.... ประทานโทษ ..วันเวลาของผม..มันหยุดไปหมด..เมื่อพบกับคุณ

หญิง: ไม่รู้สิคะ ...นาฬิกาของฉัน..มันตายทันที..ที่เห็นหน้าคุณ

~~~~~~~~~~~~~~~~

ชาย: ถ้าคิดถึงคุณ..แล้วต้องเสียตังครั้งละบาท....ผมคงหมดเนื้อหมดตัว..ภายในวันเดียว

หญิง: ให้คิดถึงคุณ..แล้วได้ตังครั้งละพัน...ฉันยังไม่เอาเลย

ชาย: คุณท่าทางจะมีโชคนะครับ.. ผมเป็นหมอดู.... ดูดวงจากหมายเลขโทรศัพท์ไหนบอกเบอร์สิครับ..
ผมจะทายให้(มุขนี้เวิร์คนะ ..อย่าดูถูก)

หญิง: ดีจังเลยค่ะ ..ดูให้แฟนฉันหน่อยนะคะ ..เบอร์ 0 1XXX XXXX ค่ะ

ชาย: ผมจะต้องไปรับลอตเตอรี่มาขายล่ะครับ.... ความรักของคุณ..มันทำให้ผมตาบอดซะแล้ว

หญิง: หน้าอย่างคุณ...ขายหวยเถื่อน..จะเวิร์คกว่ามั้งคะ

ชาย: วาเลนไทน์ ไม่ต้องหาอะไรให้ผมหรอกนะ....

เพียงคุณคุยกับผม..ดอกไม้ก็บานเต็มหัวใจผมแล้ว

หญิง: ดูให้ดีสิคะ.. ที่บานน่ะ..

ดอกท้อกับหน่อแห้ว..หรือเปล่าน่ะ

ชาย: วาเลนไทน์ไม่ว่างมาเจอกันใช่ไหม ?....

ไม่เป็นไรหรอก ...ทุกวันที่ผมได้เจอคุณมันคือวันวาเลนไทน์ของผม

หญิง: เหรอคะ.. แต่ทุกวันที่ฉันได้เจอคุณ

..มันเหมือนเป็นวันพฤษภาทมิฬน่ะค่ะ..

ชาย: ผมทำให้คุณได้ทุกอย่าง.. ยกเว้น...เหาะขึ้นไปบนฟ้า ..กับการไม่รักคุณ

หญิง: งั้นขึ้นไปอยู่บนตึกใบหยกสอง

..แล้วโดดลงมาซะ....นะคะ

ชาย: ผมมันเป็นคนไม่มีหัวใจ...

เพราะผมเอาให้คุณไปแล้ว..ตั้งแต่วันที่เราพบกัน

หญิง: อ้าว ไม่รู้อ่ะค่ะ

..นึกว่าหัวใจหมู..เลยต้มให้หมากินไปแล้ว

ชาย: (ยื่นเครื่องตรวจฟังหัวใจส่งให้) ...ฟังสิครับ..เสียงหัวใจของผม..มันพยายามบอกอะไรคุณแน่ะ

หญิง: พอดี..เสียงมดลูกของฉัน..

มันร้องบอกว่า..ไม่อยากได้คนอย่างคุณ..มาทำพันธุ์น่ะค่ะ

ชาย: เมื่อคืนที่บ้านไฟดับ

.แต่ผมไม่ต้องใช้ไฟฉาย..หรือเทียนเลยครับ... เพราะแค่นึกถึงคุณ

..โลกของผม..ก็สว่างไสวไปหมดแล้ว

หญิง: เมื่อคืน..เผลอนึกชื่อคุณขึ้นมา..

โลกมืดไปหมดเลย ..นึกว่าไฟดับซะแล้ว

ชาย: ตลอดชีวิตที่ผ่านมาของผม....

คุณไปอยู่ไหนมาครับ?

หญิง: ยังไม่เกิดค่ะ

ชาย: ประทานโทษ...

คุณเคยทำให้ใคร-หัวใจหยุดเต้น..ด้วยสายตามาบ้างหรือเปล่าครับ

หญิง: กำลังพยายามใช้กับคุณ..เป็นคนแรกค่ะ

ชาย: สำหรับผม ..คุณคือทุกอย่าง..ในชีวิต

หญิง: สำหรับฉัน...คุณคือ..บัตรเครดิต..ที่ไม่ต้องจ่ายสตางค์

ชาย: ผมยอมอายุสั้นลงไป 1 ปี...

แลกกับ..การคุยกับคุณ 1 นาที

หญิง: ฉันคุยกับคุณเป็น ชั่วโมง..ก็ได้ค่ะ

ปล.คลายเครียดค่ะ  Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2007, 10:35:45 PM โดย ramsjai » บันทึกการเข้า

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2007, 10:43:07 PM »

ขอบคุณครับ สนุกครับ

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2007, 10:46:33 PM »

ดอกท้อบานแล้ว หัวแห้วก็งอกงามดีจังเลย   หุ หุ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: [1] 2
  พิมพ์