เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 01:54:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซ้อมไทยอาร์ม  (อ่าน 4092 ครั้ง)
3.0 V6
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

love and share

« เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 03:14:53 PM »

เมื่อวานลงประชามติเสร็จก็เลยไปซ้อมยิงปืน...ใช้ลูกซ้อมไทยอาร์ม .45 (ไม่เคยใช้ปกติใช้บูเลต) ยิงไปๆ เริ่มสงสัยทำไมมีเศษผงอะไรสีเหลืองๆ เต็มโต๊ะเลย  ตกใจ

พอค้างสไลด์ดู โอ้โห....ในปืนก็มี  เยาะเย้ย  ที่แขนก็มีลูปดูเต็มเลย  อยากทราบว่าเกิดจากอะไรครับ....แล้วจะก่อความเสียหายกับปืนรึเปล่า  อ๋อแต่ยิงไม่มีแจมครับ

ขอบคุณครับ  Wink Wink
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 03:58:31 PM »

Grin เป็น "ผง" หรือ "เกล็ด" สีเหลืองครับ ถ้าเป็นเกล็ด ก็คือดินปืนที่เผาไหม้ไม่หมดครับ แต่ถ้ายิงออกไม่มีแจมก็ไม่มีปัญหาอะไร นอกจากเสียอารมณ์ทางสายตานิดหน่อยครับ Grin

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 04:00:16 PM »

ฝนเหลืองในสงครามเวียดนามหรือเปล่าท่านคุณ Nuttawet   น่าเป็นผงกำมะถันนะ   ใครทราบบ้างช่วยหน่อยครับมีอันตรายหรือผลกระทบหรือเปล่าครับ Shocked Shocked Shocked Shocked
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 04:35:43 PM »

ผมลองถามผู้บริหารไทยอามร์แล้วครับ...เป็นกากเขม่าดืนปืน..ไม่เป็นอันตรายครับสกปรกเท่านั้น..ดินปืนล็อตใหม่มาแล้วต่อไปไม่น่าจะมีกากเหลืองนะครับ
rx8-blue
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 04:48:18 PM »

ผมยิงเเล้วไม่อยากล้างเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
3.0 V6
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 05:09:19 PM »

ผมลองถามผู้บริหารไทยอามร์แล้วครับ...เป็นกากเขม่าดืนปืน..ไม่เป็นอันตรายครับสกปรกเท่านั้น..ดินปืนล็อตใหม่มาแล้วต่อไปไม่น่าจะมีกากเหลืองนะครับ

ค่อยสบายใจหน่อยครับ

ผมยิงเเล้วไม่อยากล้างเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เหมือนกันเลยครับ
3.0 V6
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 05:11:39 PM »

ฝนเหลืองในสงครามเวียดนามหรือเปล่าท่านคุณ Nuttawet น่าเป็นผงกำมะถันนะ ใครทราบบ้างช่วยหน่อยครับมีอันตรายหรือผลกระทบหรือเปล่าครับ Shocked Shocked Shocked Shocked

ตอนแรกนึกว่าเกษรดอกไม้ครับ...เหลืองเชียว
ทุกปัญหาของชาติเริ่มต้นที่ "คอรัปชั่น"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 74

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 05:19:56 PM »

ลูกรอยัล นี่เป็นเขม่าสีดำเลยครับ ยิง50 นัดนี่เวลาล้างปืน นี่เขม่าบานเลย

"ไม่เคยคิดหวังเป็นวีรบุรุษ แต่ก็สุดจะเห็นชาติพินาศสลาย"
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 06:10:18 PM »

ผมเคยตั้งกระทู้ถามแล้วครับ ตามนี้เลย ไม่ต้องกังวลครับ (เดี๋ยวก็ชิน) Grin
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,40951.0.html

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 07:37:53 PM »

โดยส่วนตัว ไม่จำเป็นไม่นิยมใช้ครับ ด้วยเหตุผลเดียวกันครับ
เศษเขม่าเพียบติดเต็มตัว ตา แขน ถึงคนข้างๆ
และที่สำคัญ ยามล้าง สุดเหนื่อยครับ

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 07:41:52 PM »

---

ล๊อตนี้ กากเหลือง

ล๊อตหน้า  กากดำ

Grin Grin Grin

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 07:59:36 PM »

ลูกรอยัล นี่เป็นเขม่าสีดำเลยครับ ยิง50 นัดนี่เวลาล้างปืน นี่เขม่าบานเลย

ผมกลับชอบลูกรอยัลครับ ... มันแรงดี

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

ขึ้นโขนชิงธง
Full Member

คะแนน 10

10-19 ตุลาคม 2551

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 08:01:13 PM »

มีกลิ่นมั้ย
ผงที่ว่า

เมืองผลไม้ พายเรือแข่ง แหล่งทุเรียนกวน สวนสมเด็จฯ
iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 08:27:53 PM »

ครั้งเดียวเลิกครับ ยี่ห้อนี้

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
Boss888
กิ๊กก๊อก กัมปานี...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

กิ๊กก๊อก เอ็นจิเนียร์

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 09:59:49 PM »

ว้าว....รู้จักด้วยเหรอพี่....ถ้ายังไงรบกวนขอราคาลูกแบบพิเศษได้ไหมพี่.....ด้วยความเคารพครับพี่

เหนือฟ้า....ยังมีฟ้า
นิ่งสงบ....สยบความเคลื่อนไหว
หน้า: [1] 2
  พิมพ์