เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 05:09:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มองหา .357 ในปืนขนาดเล็ก  (อ่าน 10021 ครั้ง)
flick
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2005, 10:10:59 PM »

สวัสดีครับ ผมกำลังมองหาลูกโม่ขนาดเล็กโครง J เบาอย่าง สมิท Air Lite รุ่น M342 แต่เป็นขนาด .357 ไม่ทราบว่ามีขายที่ร้านใหนครับ ถ้ามีขอราคาคร่าวๆด้วยครับ  ขอบคุณครับ
nawin
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2005, 12:50:11 AM »

I think m640 ia better krup. Too light and the recoil will be unbearable. The recoil of my 640 loaded with .357 is already as much as I can stand krup. Price: 80-85 k.  Smiley

Nawin
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2005, 10:02:38 AM »

.............. Grin..ลองดูตัวนี้ครับ สมิธฯ  M340SC 357Mag 2" Airweight เล็กๆ เบาๆ... Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2005, 10:05:07 AM »

................. Grin..หรือชอบนกนอก ก็ดู รุ่น360 SC  แต่ผมไม่ทราบว่าหลังวังมีขาย รึปล่าวครับ.. Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2005, 10:10:07 AM »

............. Grin..หรือชอบแบบเดิมๆ ก็แบบนี้เลยครับ 640

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2005, 10:11:49 AM »

หวา แบบนี้ผมขอบายคนนึงครับคุณนินจา พวกเบาจัด Ti เนี่ยเคยยิง .38 โม่เดียวก็วางแล้วครับ มือระบบ

ผมว่าน่าจะลองยืมใครยิงก่อนนะครับ ปืนเล็กขนาดนี้ใช้กระสุน .38+P ก็คุมยากแล้วครับ ส่วนตัวผมอยากให้คุมได้ดีมั่นใจในความแม่นและการยิงซ้ำมากกว่า

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2005, 10:56:40 AM »

ช่วงที่ผ่านมา ปืนลูกโม่ โครง J ขนาด .357 ของสมิท หลายๆรุ่น มีร้านกระถางธูปเท่านั้นที่นำเข้ามา ซึ่งราคาสูงมากๆ.......

ผมมีข้อแนะนำนิดหนึ่งเกี่ยวกับ ปืนสนับโนส .357 พวกนี้.............คือ .......คุณจะได้ปืนโครงเบา พกพาสบาย..........เวลาซ้อมยิง ถ้าใช้กระสุน .38 ก็ไม่ต่างจากปืนสนับโนสขนาด .38 แต่ถ้ายิงด้วย.357 รีคอยจะหนักหน่วงมาก แบบ ซ้ำนัดที่สอง ช้า แล้วกระสุน.357 อาจทำงานไม่ได้เต็มที่..........การขอ ใบ ป.3 ยาก

ในความเห็นของผม..........ถ้าจะพกพาทุกๆวัน ซ้อมบ้าง ขนาด .38 เพียงพอแล้ว..........ถ้าจะใช้ .357 ควรใช้โครงใหญ่ เช่น 686

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2005, 11:03:00 AM »

ในความเห็นของผม..........ถ้าจะพกพาทุกๆวัน ซ้อมบ้าง ขนาด .38 เพียงพอแล้ว..........ถ้าจะใช้ .357 ควรใช้โครงใหญ่ เช่น 686

เห็นด้วยครับ

สมิท 640 เท่าที่เคยใช้ ถ้ายิงด้วยกระสุน 357  แตะมากๆ ครับ  สุดท้ายคุณก็มาใส่ลูก .38 อย่างเดิม  Tongue
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2005, 11:08:22 AM »

Smiley..ความแรงของกระสุน น้ำหนักของตัวปืนควรต้องสมดุลกันด้วย .๓๕๗ Mag ถ้ายิงจากตัวปืนที่เบา และลำกล้องสั้น  อาจจะแหยงปืน คุมปืนลำบาก.ในนัดต่อ ต่อไป.ครับ. Smiley

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2005, 11:09:05 AM »

หวา แบบนี้ผมขอบายคนนึงครับคุณนินจา พวกเบาจัด Ti เนี่ยเคยยิง .38 โม่เดียวก็วางแล้วครับ มือระบบ

ใช่ครับ น่าจะลองยิงดู 357 ลองแล้วอาจเปลี่ยนใจได้นะครับ  Grin Grin Grin มันเจ็บง่ามมือนา Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
DoubleAlpha
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2005, 11:20:44 AM »

ช่วงที่ผ่านมา ปืนลูกโม่ โครง J ขนาด .357 ของสมิท หลายๆรุ่น มีร้านกระถางธูปเท่านั้นที่นำเข้ามา ซึ่งราคาสูงมากๆ.......

ผมมีข้อแนะนำนิดหนึ่งเกี่ยวกับ ปืนสนับโนส .357 พวกนี้.............คือ .......คุณจะได้ปืนโครงเบา พกพาสบาย..........เวลาซ้อมยิง ถ้าใช้กระสุน .38 ก็ไม่ต่างจากปืนสนับโนสขนาด .38 แต่ถ้ายิงด้วย.357 รีคอยจะหนักหน่วงมาก แบบ ซ้ำนัดที่สอง ช้า แล้วกระสุน.357 อาจทำงานไม่ได้เต็มที่..........การขอ ใบ ป.3 ยาก

สุดยอดครับ ผมติดตามเกือบทุกกระทู้ที่ท่านมะขิ่น post และไล่อ่านกระทู้เก่าในเว็บทั้งหมด

ท่านมะขิ่นผู้รู้ตัวจริง ขอให้ท่านกรุณาให้ความรู้กับน้องๆอย่างนี้ต่อไปเรื่อยๆนะครับ ขอขอบคุณจากใจจริง  Smiley

SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2005, 01:50:55 PM »

สุดยอดครับ ผมติดตามเกือบทุกกระทู้ที่ท่านมะขิ่น post และไล่อ่านกระทู้เก่าในเว็บทั้งหมด

ท่านมะขิ่นผู้รู้ตัวจริง ขอให้ท่านกรุณาให้ความรู้กับน้องๆอย่างนี้ต่อไปเรื่อยๆนะครับ ขอขอบคุณจากใจจริง  Smiley
ถูกต้องแล้วครับ.....คนอะไร.... หลงรัก หลงรัก หลงรัก 
ไปสมัคร  สว.บ้านผมทีเถอะ...ผมจะให้คะแนน  5,000 คะแนนเลย ..เอ้า....ทฤษฎีเนี้ยแน่น...ภาคปฏิบัต เจ๋ง สุดๆ.... หลงรัก หลงรัก

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2005, 03:05:45 PM »

เดอริงเยอร์ครับ เล็กจริง

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2005, 03:13:45 PM »

ถูกต้องแล้วครับ.....คนอะไร.... หลงรัก หลงรัก หลงรัก 
ไปสมัคร  สว.บ้านผมทีเถอะ...ผมจะให้คะแนน  5,000 คะแนนเลย ..เอ้า....ทฤษฎีเนี้ยแน่น...ภาคปฏิบัต เจ๋ง สุดๆ.... หลงรัก หลงรัก

จิงครับ น่าจะมีชาวปืนเป็น สว. สักคน จะได้แฉและตรวจสอบรัฐบาลได้ "จะ จะ" กว่านี้

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
flick
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2005, 05:57:07 PM »

ขอบคุณพี่มะขิ่นและทุกคนที่ให้ความรู้เรื่องนี้ ผมเปลี่ยนมามองหาแค่ .38ตัวเล็กตามคำแนะนำครับ ว่าแต่หาไม่เจอเลยครับโทรไปเกือบทุกร้าน (ร้านในดวงใจ) ที่ต้องการจริงก็เป็นรุ่น สมิท M342 เพราะเบาที่สุด ประมาณสามขีดกว่าๆ ผมทำงานถ่ายถาพธรรมชาติต้องเดินป่าบ่อยๆ ใช้ CZ75B เป็นเพื่อนแต่ระยะหลังรู้สึกเพื่อนจะหนักกว่าพวกอุปกรณ์ทำมาหากินซะอีก ก็ว่าจะหาอะไรเบาๆ ง่ายๆ มาแทน โทรไปถาม ที่ร้านแสงทองเห็นบอกว่ามี เทารัส M85 ultra light แต่ราคาไม่เบาเหมือนชื่อ ตั้ง 62K  ผมเช็คที่ อเมริกา ราคารุ่นนี้ถูกกว่า สมิทเยอะ ยังงี้สมิทในบ้านเราจะไม่เป็นแสนหรือครับ ผมหาในเว็บของสมิท ไม่มีรุ่น M342 แล้ว  เห็นเปลี่ยนเป็น M340, 360 ใช้กระสุน .357 กันหมด รบกวนอีกหน่อยครับถ้าท่านใดทราบว่าพอจะหาได้ที่ร้านใหน ราคาพอรับได้ เป็นยี่ห้ออื่นก็ได้ครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์