เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 05:02:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มองหา .357 ในปืนขนาดเล็ก  (อ่าน 10002 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2005, 01:20:12 PM »

เล็กจริงๆครับ
..
 .. Smiley สวัสดีครับ คุณThe Kingdom Of Gun..เห็นลงประวัติว่าเป็นเด็กชายเมืองช้าง อายุ ๑๔ ปี.ชอบเรื่องอาวุธปืนแต่เล็ก เล็ก เป็นรุ่นราวคราวเดียวกับ คุณ The Evolution เลยครับ.. Grin

nawin
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2005, 01:24:48 PM »

640 snubnose with .357 bullets can be managed up to about 15 meters with practice krup (give it 200-300 shots to practice). Beyond 15 meters, don't count on it.

As for myself, I use .38 hydrashok as the primary load. Reason: easier to shoot repeatedly.
Then why 640, you ask. My answer would be for flexibility. 640 is not that much heavier than .38 centenial, and you can accommodate one more kind of bullet. Good trade off for me.

Nawin
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2005, 02:01:43 PM »

ที่พูดถึง ..กับระเบิด.... ตกใจ ตกใจ  หนะครับ  เมื่อก่อนว้าแดงตั้งฐานที่นั้น

....ตามล่า...อีตอแหล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2005, 02:18:27 PM »

ที่พูดถึง ..กับระเบิด.... ตกใจ ตกใจ หนะครับ เมื่อก่อนว้าแดงตั้งฐานที่นั้น
.

Smiley..ขอบคุณมากครับ คุณโทน73.. เป็นลืมคิดเรื่องนี้ไปเลยครับ.. Smiley.
     ..ผมเคยเลยเข้าไปในเขตกระเหรี่ยง เขตของนายพลโอลิเว่อร์ อยู่ริมแม่น้ำตะนาวศรี ลึกจากชายแดน ๔๐-๕๐ กม.ทางด่านบ้องตี้.. เที่ยวเล่นย่องป่า ไม่ได้คิดเรื่องกับกันเลย..
  อีกครั้ง จากทุ่งใหญ่ ผ่านเข้าเขตกระเหรี่ยง ระหว่าง ๒๐.๐๐-๐๓.๐๐ น. เป็นทางที่ตัดอ้อม แล้วมาข้ามแม่น้ำสุริยะ เข้าแดนไทยที่ บ้านเบิ่งเคลิ่ง ตำบลแม่จัน อำเภออุ้มผาง.. ผ่านด่านทหารกระเหรี่ยง ๒ ด่าน เสียเหล้าไป ๒ กลม แบบเสียใครเสียมัน ถ้าคันไหนมาไม่ทันปิดไม้ ต้องเสียค่าเปิดไม้ให้เขาอีก.. ทุกครั้งลืมคิดว่า.. เรื่องอาหารการกิน หุงไปแต่ข้าวนะ กับไปหาเอาข้างหน้าโน่น.. ตกใจ เยาะเย้ย

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2005, 02:34:20 PM »

สบู่ซักผ้า (ถ้าได้ซันไลท์ยิ่งดี) ,เบ็ดตกปลา เอ็น ,เข็มเย็บผ้าหลายๆเบอร์  ,ซิบโป้(ของเลียนแบบ) 
ผงชูรส , ใบชา, กาแฟ,ยาแก้ปวด ,เงิน 100-200   ผมเคยให้เป็นสินนำ้ใจ เจ้าของบ้าน กระเหรียง ครับ คือไปค้างบ้านเขาหลายวัน  กินของเขาไปตั้งเยอะ

บางที่ให้ไป 200 เขาบอก ให้แค่ 20 บาทก็พอ

ลูกปราย เกจ 12 เขาก็ชอบ แต่ผมไม่สนับสนุนให้ไป

นี้หมายถึง กระเหรี่ยงฝั่งไทยนะครับ  ถ้าเป็นฝังโน้น เดาใจยาก  สงครามมันทำให้อะไรต่อมิอะไร เสียหายหมด  Embarrassed

อ้อ..ลืมไป ด่านกระเหรี่ยงฝั้งโน้น ก็ชอบ M 150 เหมือนกันนะครับ  Grin Grin

....ตามล่า...อีตอแหล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2005, 02:52:36 PM »

Smiley..คนกระเหรี่ยง ในพื้นที่ของเขา ที่ไม่ใช่โจรกระเหรี่ยงนะครับ.. เขามีวัฒนธรรมของเขาที่ดีมาก ครับ. ขวดน้ำที่ใช้แล้ว เราทิ้ง  เขาอุตสาห์รอจนเราจะไปแล้วมาถามว่า ลืมไว้หรือเปล่าอามาคืน..พอรู่ว่าเราทิ้งแล้ว ดีใจนักหนา.. พวกนี้เขาต้องอาศัยพึงพาเรา ..พบครั้งแรกดูตึงตังวางกล้าม ถือ ปืนยาว บางครอบครัวมี M ๑๖ ..AK ๔๗ ด้วย .สักพักเดียวพอคุยกันรู้เรื่อง.. จะสะดวกทุกอย่างที่จะให้เราได้.. พวกไฟฉาย ถ่านไฟฉาย ยา เปลนอน.. ได้ใช้ตอบแทนความมีน้ำใจของเขาเกือบทุกครั้งครับ.. Cheesy

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2005, 02:23:50 AM »

เล็กจริงๆครับ
..
 .. Smiley สวัสดีครับ คุณThe Kingdom Of Gun..เห็นลงประวัติว่าเป็นเด็กชายเมืองช้าง อายุ ๑๔ ปี.ชอบเรื่องอาวุธปืนแต่เล็ก เล็ก เป็นรุ่นราวคราวเดียวกับ คุณ The Evolution เลยครับ.. Grin
            Cheesyดีครับ เป็นเด็กหัดเรียนรู้ การใช้ปืน ในทางที่ถูก ที่ควร โตขึ้น ก็ เป็นผู้ใหญ่ ที่มีความรับผิดชอบต่อสังคม ไม่ใช่แบบ อวด อ้างว่าตัวมีปืน เป็นผู้ยิ่งใหญ่ โดยที่หารู้ ไม่ว่าในโลกนี้ มีผู้ยิ่งใหญ่  มีผู้รู้ อีกมาก
            อนาคตของประเทศ ชาติ ในอีก 4 ปี 8 ปี ข้างหน้า ก็ต้องฝากไว้กับ ท่านรุ่น นี้ ละ ครับ หากรับรู้ ในสิ่งที่ผิดตั้งแต่เด็ก ก็จะเอาไปใช้ในทางที่ผิดเมื่อตอนโต Cheesy

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2005, 08:56:18 AM »

กระสุนที่แรงเกิน .45 เนี่ย... นายสมชายยิงไม่ค่อยสนุกแฮะ... โดยเฉพาะ .357 ลูกจริง ไม่ว่ายิงจากลำกล้องกี่นิ้ว โป้งนึงลำกล้องกระโดดทีเป็นคืบ... เคยยิงงูเหลือมสเต็นเลส ก็ยังกระโดดอยู่ดีครับ...

ท่านที่มองหา .357 ลำกล้องสั้นๆ น่าจะทดลองยิงก่อนครับ...
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2005, 11:11:36 AM »

ขอบคุณพี่มะขิ่นและทุกคนที่ให้ความรู้เรื่องนี้ ผมเปลี่ยนมามองหาแค่ .38ตัวเล็กตามคำแนะนำครับ ว่าแต่หาไม่เจอเลยครับโทรไปเกือบทุกร้าน (ร้านในดวงใจ) ที่ต้องการจริงก็เป็นรุ่น สมิท M342 เพราะเบาที่สุด ประมาณสามขีดกว่าๆ ผมทำงานถ่ายถาพธรรมชาติต้องเดินป่าบ่อยๆ ใช้ CZ75B เป็นเพื่อนแต่ระยะหลังรู้สึกเพื่อนจะหนักกว่าพวกอุปกรณ์ทำมาหากินซะอีก ก็ว่าจะหาอะไรเบาๆ ง่ายๆ มาแทน โทรไปถาม ที่ร้านแสงทองเห็นบอกว่ามี เทารัส M85 ultra light แต่ราคาไม่เบาเหมือนชื่อ ตั้ง 62K  ผมเช็คที่ อเมริกา ราคารุ่นนี้ถูกกว่า สมิทเยอะ ยังงี้สมิทในบ้านเราจะไม่เป็นแสนหรือครับ ผมหาในเว็บของสมิท ไม่มีรุ่น M342 แล้ว  เห็นเปลี่ยนเป็น M340, 360 ใช้กระสุน .357 กันหมด รบกวนอีกหน่อยครับถ้าท่านใดทราบว่าพอจะหาได้ที่ร้านใหน ราคาพอรับได้ เป็นยี่ห้ออื่นก็ได้ครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

อือม์ ขอดูรูปธรรมชาติสวยๆ มั่งครับ ขอบคุณมาก ผมว่าพี่ๆ ในเวปนี้นิยมชีวิตกลางแจ้งหลายคน เก่งเรื่องกล้องถ่ายรูปก็มากครับ:VOV:

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
flick
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2005, 02:26:22 PM »

คุณ law enforement ถ้าสนใจรูปผมเพิ่งกลับจากเดินเขาที่เนปาลมีรูปสวยๆเยอะรอผมจัดการสักพัก ที่โน้นทหารเต็มไปหมดบ้านเมืองเขากำลังวุ่นวายผมเห็นปืนที่เขาใช้แล้วอดคิดไม่ได้ว่าบ้านเรามีแต่ดีๆทั้นนั้น อย่าง 88 ที่เห็นในหนังเรื่อง Thin red line ทหาร ตำรวจ เขายังถือประจำการอยู่เลย ปืนสั้นไม่เห็นมี คงไม่มี
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2005, 03:39:35 PM »

อื้อฮือ ไปเนปาลเลยรึครับ ถ้าทางน่าสนุก/น่ากลัว

เอ ปืนเมกันไม่รู้ไปหล่นที่นั่นตอนไหน อาจเป็นของที่ส่งไปช่วยจีนขาวมั้งครับ เพราะไม่เคยได้ยินว่าเมกาส่งไปให้อังกฤษใช้ตอน WWII พวกอินเดียเองที่มีนิวเคลียร์ยังถือ Lee Enfield อยู่เลยครับ แต่คงเป็นกองหนุนหรือตำรวจภูธร.....

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2005, 04:55:26 PM »

จาก 2 นิ้วเป็น 6 นิ้วนี่เปลี่ยนเยอะนะครับ  Grin Grin Grin คนละอารมณ์เลย Grin Grin Grin Grin Grin แล้วยังอยากได้ 2 นิ้วอีกไหมครับ

Grin ยังอยากได้ปืนเล็กๆอยู่เช่นเดิมคับ...

แต่อาจไม่เอา .357 แล้วคับ...  Grin
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 02:25:45 PM »

ที่พูดถึง ..กับระเบิด.... ตกใจ ตกใจ หนะครับ เมื่อก่อนว้าแดงตั้งฐานที่นั้น
.

Smiley..ขอบคุณมากครับ คุณโทน73.. เป็นลืมคิดเรื่องนี้ไปเลยครับ.. Smiley.
     ..ผมเคยเลยเข้าไปในเขตกระเหรี่ยง เขตของนายพลโอลิเว่อร์ อยู่ริมแม่น้ำตะนาวศรี ลึกจากชายแดน ๔๐-๕๐ กม.ทางด่านบ้องตี้.. เที่ยวเล่นย่องป่า ไม่ได้คิดเรื่องกับกันเลย..
 ตกใจ เยาะเย้ย

วันที่ 6-7-8-9 มิ.ย.นี้     กำลังจะเข้าป่า เส้นทางใกล้กับที่ พี่Ro@d พูดถึงมากๆครับ แวะไปเยี่ยมปู่ทอ กับอาหม่องสักหน่อย

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
jinda5999
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 03:59:37 PM »

640 snubnose with .357 bullets can be managed up to about 15 meters with practice krup (give it 200-300 shots to practice). Beyond 15 meters, don't count on it.

As for myself, I use .38 hydrashok as the primary load. Reason: easier to shoot repeatedly.
Then why 640, you ask. My answer would be for flexibility. 640 is not that much heavier than .38 centenial, and you can accommodate one more kind of bullet. Good trade off for me.

เห็นด้วยครับ...

เล่นปืนมากว่า  30 ปี  ยิงปืนมาหลายสิบรุ่น   หลายสิบยี่ห้อ 
เมื่อก่อนชอบ Colt .45 ACP Model 1911 มาก
พอมาเจอ M 640 centenial,  .357
ขายปืนออกได้ทุกตัวไม่นึกเสียดาย  ไม่ว่า Colt Delta elite 10 mm.
Colt Gold Cup .45 ACP,  Browning Hi-Power Competition 6"  9 mm หรืออื่นๆ
ยกเว้นตัวเดียว M 640 centenial,  .357 ไม่ขาย
ลองยิงดู....ยิงให้คุ้น   แล้วคุณจะรู้ว่า.....มันสุดยอดจริงๆ

ขึ้นโขนชิงธง
Full Member

คะแนน 10

10-19 ตุลาคม 2551

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 11:43:35 PM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 02:10:32 AM โดย ขึ้นโขนชิงธง » บันทึกการเข้า

เมืองผลไม้ พายเรือแข่ง แหล่งทุเรียนกวน สวนสมเด็จฯ
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์