เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 11:26:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆมีใครใช้ปืนตระกูลบุลเอ็ม5 บ้างครับ  (อ่าน 3475 ครั้ง)
tamakik
เสียงปลอกลูกปืนที่ตกลงพื้นทุกครั้ง..คือกะตังค์ของเราที่บินไป..แว้ว..
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

ความสุขอยู่ให้ใกล้ ความทุกข์เอาไปทิ้งไกลๆ

« เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 01:11:53 AM »

ผมชอบปืนทรง 1911 โคลท์คือปลายทางแห่งฝัน..แต่กำลังทรัพย์ยังพาไปไม่ถึง..เหลือบไปเห็นบุลเอ็ม5เข้า..ก็เกิดอาการสงสัยอยากรู้จักขึ้นมาทันควัน..รบกวนนะครับ..พี่ๆท่านใดเคยมีเคยใช้ในขนาดคอมแพ็ค..และซับคอมแพ็ค..9มม.หรือ .45 ก็ได้..รบกวนขอเป็นวิทยาทานเผื่อช่วยในการตัดสินใจหน่อยครับ..คุณภาพและราคาครับ..ขอบพระคุณครับ.. หลงรัก

kjingjo
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 04:01:51 AM »

เพิ่งรับ ultra-x เข้ามาอยู่ด้วยเมื่อต้นเดือนสิงหาคมที่ผ่านมา ได้มาวันรุ่งขึ้นก็นำมาซ้อมยิง ปังนัดแรกกับกระสุนซ้อม thaiarm ลำกล้องค้างครับ อ้าว เฮ้ย ลองอีกทีก็เป็นอีก เลยเปลี่ยนเป็นกระสุนจริงก็ทำงานปกติ กลับมาลองกระสุนซ้อมอีกรอบลำกล้องค้างเหมือนเดิม งั้นขอลองกระสุนจริงอีกรอบก็ทำงานปกติ เก็บความสงสัยไว้ในใจ ถามผู้รู้เค้าว่าเกิดจากสปริงไกด์ร็อดยังแข็งอยู่ ต้อง runin ด้วยลูกจริงสัก 2 กล่องก็หาย หรือไม่ก็กระสุนซ้อม thaiarm ไม่ได้มาตราฐาน ให้ลอง bullet ดู  thaiarm เขม่าเยอะมาก
Uncle Ray
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 06:41:29 AM »

เพิ่งรับ ultra-x เข้ามาอยู่ด้วยเมื่อต้นเดือนสิงหาคมที่ผ่านมา ได้มาวันรุ่งขึ้นก็นำมาซ้อมยิง ปังนัดแรกกับกระสุนซ้อม thaiarm ลำกล้องค้างครับ อ้าว เฮ้ย ลองอีกทีก็เป็นอีก เลยเปลี่ยนเป็นกระสุนจริงก็ทำงานปกติ กลับมาลองกระสุนซ้อมอีกรอบลำกล้องค้างเหมือนเดิม งั้นขอลองกระสุนจริงอีกรอบก็ทำงานปกติ เก็บความสงสัยไว้ในใจ ถามผู้รู้เค้าว่าเกิดจากสปริงไกด์ร็อดยังแข็งอยู่ ต้อง runin ด้วยลูกจริงสัก 2 กล่องก็หาย หรือไม่ก็กระสุนซ้อม thaiarm ไม่ได้มาตราฐาน ให้ลอง bullet ดู thaiarm เขม่าเยอะมาก
     น่าจะเกิดจากอันนี้มากกว่าครับ     เพราะถ้าเกิดจากตัวปืนต้องเป็นเหมือนกันคงไม่เลือกยี่ห้อครับ Grin Grin

tamakik
เสียงปลอกลูกปืนที่ตกลงพื้นทุกครั้ง..คือกะตังค์ของเราที่บินไป..แว้ว..
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

ความสุขอยู่ให้ใกล้ ความทุกข์เอาไปทิ้งไกลๆ

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 11:09:14 AM »

เพิ่งรับ ultra-x เข้ามาอยู่ด้วยเมื่อต้นเดือนสิงหาคมที่ผ่านมา ได้มาวันรุ่งขึ้นก็นำมาซ้อมยิง ปังนัดแรกกับกระสุนซ้อม thaiarm ลำกล้องค้างครับ อ้าว เฮ้ย ลองอีกทีก็เป็นอีก เลยเปลี่ยนเป็นกระสุนจริงก็ทำงานปกติ กลับมาลองกระสุนซ้อมอีกรอบลำกล้องค้างเหมือนเดิม งั้นขอลองกระสุนจริงอีกรอบก็ทำงานปกติ เก็บความสงสัยไว้ในใจ ถามผู้รู้เค้าว่าเกิดจากสปริงไกด์ร็อดยังแข็งอยู่ ต้อง runin ด้วยลูกจริงสัก 2 กล่องก็หาย หรือไม่ก็กระสุนซ้อม thaiarm ไม่ได้มาตราฐาน ให้ลอง bullet ดู thaiarm เขม่าเยอะมาก

พี่ครับรุ่นนี้ไม่ทราบพี่รับมาดูแลที่ราคาเท่าไหร่อ่ะครับ. น้ำลายหก..น้ำหนักกับแรงดิ้นเป็นไงครับ..แล้วกลุ่มกระสุนล่ะครับ..ขอโทษนะครับที่รบกวนซะเยอะเลย..สนใจจริงๆครับ Grin

kjingjo
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 03:10:16 PM »

ตัว Ultra-x ผมรับมาที่ 76k ครับ จองประมาณเดือนครึ่ง ก่อนหน้านั้นมีพี่คนนึงก้รับมาราคานี้แต่เป็นตัวมาตราฐาน 9 มม.เหมือนกัน
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 09:27:20 PM »

เคยมีครับตัว .45ลำกล้อง5 นิ้วครับแต่ตอนนี้ไปอยู่ที่พี่บอย(นายบอย) แล้วครับ....ปืนเดิมๆมีปัญหากับลูกซ้อมมากๆทั้งการป้อนกระสุนเข้ารังเพลิง และการคัดปลอกเมื่อใช้สปริงเดิมๆจากโรงงาน แต่ภายหลังเอาไปผ่านมือช่างปืนมาก็สามารถแก้ปัญหาได้ทั้งหมดครับ สรุปว่าเป็นปืนที่ดีอีกยี่ห้อหนึ่งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2007, 09:29:26 PM โดย นายกันต์ » บันทึกการเข้า
tamakik
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 01:51:43 AM »

ตัว Ultra-x ผมรับมาที่ 76k ครับ จองประมาณเดือนครึ่ง ก่อนหน้านั้นมีพี่คนนึงก้รับมาราคานี้แต่เป็นตัวมาตราฐาน 9 มม.เหมือนกัน

เคยมีครับตัว .45ลำกล้อง5 นิ้วครับแต่ตอนนี้ไปอยู่ที่พี่บอย(นายบอย) แล้วครับ....ปืนเดิมๆมีปัญหากับลูกซ้อมมากๆทั้งการป้อนกระสุนเข้ารังเพลิง และการคัดปลอกเมื่อใช้สปริงเดิมๆจากโรงงาน แต่ภายหลังเอาไปผ่านมือช่างปืนมาก็สามารถแก้ปัญหาได้ทั้งหมดครับ สรุปว่าเป็นปืนที่ดีอีกยี่ห้อหนึ่งครับ

ขอบพระคุณพี่ๆครับ..ราคาอยู่ในระดับเกือบๆ..คิมฯเลย..ตอนนี้ต้องก้มหน้าก้มตา..เก็บตังค์...ยังไงหากโอกาสอำนวยคงได้เห็นผลทดสอบปืนของพี่นะครับ..อยากเห็นครับ...ขอบคุณครับ.. หลงรัก

นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 07:18:56 AM »

ท่านประธานที่เคารพ  ผมขอใช้สิทธ์ถูกพาดพิงครับ  อิอิ Grin Grin
เปลี่ยนไปใช้ชื่อลูกชายเลยนะ นายกันส์ Grin

บลู m5  ผมใช้อยู่ครับ  แจ๋มมาก   Grin Wink
 ดูที่นี่ก็ได้ครับ มีอยู่ที่หน้าทดสอบ  แต่รูปของหน้าแรกๆไม่มีแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน  แต่หน้ากลางๆหลังๆยังอยู่ Grin
มีอยู่หลายกระบอกครับ  ของเพื่อนๆพี่ๆสมาชิกทั้งนั้น  หลงรัก หลงรัก

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,21633.0.html
naiyoksot-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 08:08:47 PM »

เพิ่มอีกนิด น้องคิมดีกว่าครับ มั่นใจกว่า ราคาค่าตัวเวลาปล่อยดีกว่า ไม่เลือกลูก
m1
อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 08:58:59 PM »

ตัว5นิ้วและคอมมานเดอร์ใช้โครงล่างเดียวกันเวลาจะพกตัวคอมมานเดอร์มันมีแม็กยื่นพ้นตัวปืนออกมาเยอะจะหาแม็กที่พอดีกับด้ามปืนก็ไม่มีเลยมีข้อเสียเวลาพกในไม่เนียนเหมือน1911คอมมานเดอร์ครับ

อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้จะให้หลั่งรดลงผื้นนาจะไปนำไปพากันมาจากไหนในหัวใจของชายคนชื่อมะโหนกทบทวนมาถึงบทสุดท้ายอโหสิกรรมหลับให้สบายนิ้วสอดโกร่งไกส่งหัวตะกั่ว
tamakik
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2007, 12:57:33 AM »

ขอบคุณพี่บอยและพี่ๆอีกหลายๆท่านที่กรุณาตอบให้ความรู้ครับ....ผมอ่านในทุกกระทู้ที่พี่บอยแนบไว้เลยครับ...แค่รูปเท่าที่มีเหลืออยู่ก็เล่นเอาผมเกิดอาการ..น้ำลายหกแล้วครับ...ขอบคุณครับ น้ำลายหก

uthen
คนเราเกิดมาล้วนย่อมแตกต่าง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2007, 08:07:32 PM »

เท่าที่เคยถาม Bul M5 ราคาประมาณ 85,000 บาท ราคาจองล๊อตที่แล้วนะครับ ผมว่าราคาก็ไม่ได้ต่ำเลยครับ ผมว่าลองหันไปมอง Kimber หรือถ้าเอาโค้ลท์ มือสอง ลองไปดูที่ร้านไพศิษฐ์ ก็ประมาณ 90,000-100,000 บาทครับ ลองไปเดินดูก่อนครับ ค่อยตัดสินใจ ยิ่งจะซื้อกระบอกเดียวค่อยๆเลือกครับ ปืนแพงครับสมัยนี้
uthen
คนเราเกิดมาล้วนย่อมแตกต่าง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2007, 08:16:37 PM »

อีกอย่างครับ Bul M5 เป็นโครงโพลีเมอร์ครับ ผมไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่เคยไปจับของเพื่อนมาก่อน จะตัดสินใจซื้อกระบอกแรกเหมือนกัน พอจับแล้วเลยเปลี่ยนใจครับ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2007, 08:18:14 PM »

ขอเขายิงมาหลายครั้ง ปืนทำงานดีครับ  การคัดปลอกกระสุนตกไปที่จุดๆเดียว   แต่ราคาเท่ากะคิมเบอร์  ถ้านิยม 1911 ทรงคราสสิก (แม็กแถวเดี่ยว โครงเหล็กทรงแบน) ก็ต้องมองผ่านบูล เอ็ม 5 ไป     

แต่ถ้าชอบระบบปฎิบัติการ 1911  เน้นปืนคอมแบ็ท จุลูกได้เยอะ นน.เบา โครงโพลิเมอร์ วัสดุทนทานทั้งส่วนที่เป็นพลาสติกและเหล็ก ส่วนที่เป็นโลหะของบูลเป็นสนิมได้ยาก ทรงปืนโดยรวมยังคล้าย 1911 รุ่นเก่า  ไม่ชอบปืนทรงใหม่แบบ STI 2011  และอยากได้ราคาที่ไม่แพงมาก   ก็ต้อง บูล เอ็ม 5 ครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
APRIL
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 01, 2007, 08:14:09 AM »

รับมาเมื่อต้นเดือนเป็น commander 9มม ร้านไม่ต้องบอก(เพราะมีร้านเดียว)  หลงรัก ที่78*** โดยส่วนตัวชอบทรง 1911 เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว ใช้เวลาตัดสินใจไม่นานมาถึงตอนนี้บอกได้ว่า ไม่เสียใจครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์