เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 01:25:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำกล้องติดปืนยาว .22หน่อยครับ  (อ่าน 9085 ครั้ง)
Liberta9171
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 12:40:06 PM »

คืออยากจะติดกล้องกับปืนยาวลูกกรดนะครับ ไม่ทราบว่าจะติดยี่ห้อไหนหรือแบบไหนดีครับ ราคาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 12:57:59 PM »

ขอทราบจุดประสงค์ในการใช้ และงบประมาณด้วยครับ

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 02:37:19 PM »

คืออยากจะติดกล้องกับปืนยาวลูกกรดนะครับ ไม่ทราบว่าจะติดยี่ห้อไหนหรือแบบไหนดีครับ ราคาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
เป็นลูกเลื่อน หรือ ออโต้ ครับ และไม่บอกจุดประสงค์การใช้หน่อยหรือครับ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 03:45:44 PM »

ถ้าไม่ได้เอาไปแข่งขันทางกีฬา   ราคาไม่แพงพอใช้ได้ของจีนก็ใช้ดีครับ   คุณภาพใช้ได้ทีเดียว   ผมซื้อมาใช้2ชุดหลายปีแล้วก็ยังใช้งานได้ดี  ของเลียนแบบบูชแนลครับ   แถวคลองถมมีเยอะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  แต่ถ้าตั้งใจที่จะมีไว้แข่งขันก็ซื้อที่มียี่ห้อดีๆครับ   ก็คงหนีไม่พ้นยี่ห้อบูชแนลครับมีหลายรุ่นให้เลือกครับ...
Liberta9171
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 04:21:33 PM »

คือตั้งใจซื้อปืนเป็นแบบลูกเลื่อน คงจะเป็น CZ ครับ เอาไว้ยิงสัตว์เล็กๆน้อยๆในไร่บ้าง และยิงเป้าบ้างครับ ไม่ถึงกับไปแข่งขันหรอกครับ ส่วนงบนั้น เท่าที่ทราบ ตัวปืนประมาณ 22000 ไม่ทราบว่าเกินหรือเปล่า ส่วนกล้องนั้นไม่น่าเกิน 3000 ครับ คือยังไม่มีความรู้จริงๆครับ อีกอย่างตอนนี้จะเอาปืนสั้นมายิงลูกมันก็แพง เลยกะว่าเอาลูกกรดมายิงบ้างดีกว่า เพราะลูกถูกกว่าเยอะครับ
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 06:07:04 PM »

Bushnell Banner 6-24x40  ราคา 9 พัน..ซื้อเลย อิอิ..แต่ต้องเป็นลูกเลื่อนนะ..

ขอบคุณครับ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 06:14:29 PM »

คือตั้งใจซื้อปืนเป็นแบบลูกเลื่อน คงจะเป็น CZ ครับ เอาไว้ยิงสัตว์เล็กๆน้อยๆในไร่บ้าง และยิงเป้าบ้างครับ ไม่ถึงกับไปแข่งขันหรอกครับ ส่วนงบนั้น เท่าที่ทราบ ตัวปืนประมาณ 22000 ไม่ทราบว่าเกินหรือเปล่า ส่วนกล้องนั้นไม่น่าเกิน 3000 ครับ คือยังไม่มีความรู้จริงๆครับ อีกอย่างตอนนี้จะเอาปืนสั้นมายิงลูกมันก็แพง เลยกะว่าเอาลูกกรดมายิงบ้างดีกว่า เพราะลูกถูกกว่าเยอะครับ

ลองดูที่ตามงบประมาณ

http://www.mhakimigun.com/riflescope.htm

แนะนำว่า กล้องและขากล้องที่ใช้  ควรเป็นของแท้  จากร้านที่เชื่อถือได้ครับ 

ถึงจะเป็นของแท้ แต่รุ่นที่ถูกสุด ประสิทธิภาพก็ว่าตามราคา  แต่คุณภาพ ความทนทาน มั่นใจได้แน่ๆ ครับ 
peerayotk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 07:55:37 PM »

เป็นขอมูลนะครับ เป้าเส้นผ่านศูนกลาง 2.5 ซม. 50 เมตร ผมใช้กำลังขยาย 14 เท่าครับ มากกว่านั้น ตัวผมเองสั่นเกินไป ไยงยากขึ้นครับ ปืนติดขาทรายนะครับ
g_abac
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 08:33:27 PM »

งบตามที่ตั้งมาน่าจะได้ Bushnell มั้งครับ

ส่วนตัวยังตั้งงบเท่าเดิมคือ ปืน20k กล้องก็20k อัตราส่วน 1:1 เวลายิงพลาดจะได้ไม่ต้องมาโทษกล้อง  น้ำลายหก
bunlong
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 09:18:06 AM »

ผมรบกวนเรียนสอบถามผู้รู้ครับปืนลูกกรดของผมถ้าจะใส่กล้องโดยไม่ถอดศูนย์เดิมทั้งศูนย์หน้าและศูนย์หลังจะได้ไหมครับ ปืนของผมคือ cZ 452 ลูกเลื่อน
niti49
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

ด้วยความปราถนาดีและจริงใจ

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 09:32:15 AM »

ได้ครับ ใส่ขาจับกล้องแบบขาสูงครับ

อนิจจัง   ทุกขัง   อนัตตา
bunlong
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 10:46:34 AM »

อีกสักครั้งครับผมมีงบประมาณน้อยอยากมีกล้องติดปืนยาวไว้ใช้ในราคาไม่แพงจนเกินไปเน้นใช้งานทั่วไปไม่เน้นแข่งขันอยากทราบว่ากล้องที่วางขายตามคลองถมหรือแผงหน้าร้านวังบูรพาที่ราคาประมาณ 1200 - 1500 บาทไม่ทราบว่าจะใช้ได้ไหมครับ ส่วนมากจะเป็นของเลียนแบบ ความทนทาน และการใช้ไปนานๆ หรือควรที่จะซื้อของยี่ห้อดีๆตามร้านทั่วไปดี ราคาต่างกันมากไหมครับ
นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 12:06:12 PM »

อีกสักครั้งครับผมมีงบประมาณน้อยอยากมีกล้องติดปืนยาวไว้ใช้ในราคาไม่แพงจนเกินไปเน้นใช้งานทั่วไปไม่เน้นแข่งขันอยากทราบว่ากล้องที่วางขายตามคลองถมหรือแผงหน้าร้านวังบูรพาที่ราคาประมาณ 1200 - 1500 บาทไม่ทราบว่าจะใช้ได้ไหมครับ ส่วนมากจะเป็นของเลียนแบบ ความทนทาน และการใช้ไปนานๆ หรือควรที่จะซื้อของยี่ห้อดีๆตามร้านทั่วไปดี ราคาต่างกันมากไหมครับ

...ลอง Bushnall Sportsman 3-9 x 32 ..... 2800.- ร้าน ม.ฮะกีมี

อย่าเสียตังส์ซื้อของจีนเลย ตาดีได้ ตาร้ายเสีย...ของผมต้องกลับไปเปลี่ยนตัวใหม่ เพราะตัวเดิมมันเคลื่อน
กว่าจะรู้ก็เสียกระสุนไป 5 กล่องแล้ว... Embarrassed

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 01:17:05 PM »

วงเงินมีไม่มาก   จะซื้อของที่ดีๆๆก็เงินไม่พอ   มีอีกทางครับเก็บเงินให้พอก่อนแล้วค่อยซื้อ   จะซื้อของถูกหรือของจีนต้องทำใจครับ   ก่อนซื้อก่อนจ่ายเงินก็ต้องตกลงกลับคนขายก่อนว่าถ้าของซื้อไปแล้วมีปัญหาต้องมาเปลี่ยนได้   ถ้าเปลี่ยนไม่ได้ก็ไม่ต้องซื้อ   เวลาซื้อก็เลือกดูให้ดีครับ ลองปรับลองซูมดูความชัดใสของเลนล์ว่ามีมากน้อยแค่ไหน   ผมลองซื้อมาใช้ดู2อันโชคดีไม่พบปัญหาในการใช้งานเลย   คุณฉาบฉวยเวลาเลือกเวลาดู  อาจจะดูไม่ละเอียดมั้งครับถึงได้ตัวที่มีปัญหาไปนะครับ....ก็เลยต้องเสียเวลามาเปลี่ยนใหม่.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 05:57:40 PM »

มี 3-9X32 หรือ 4 - 12 x 40 หรือ 4 x 32 เพราะอาจต้องเดินหาเป้า ควรใช้ 4 x ครับ กำลังขยายต่ำน้ำหนักเบาเคลื่อนย้ายง่ายครับ (ผมใช้อยู่) 

หน้า: [1]
  พิมพ์