เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 11:24:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำให้ไปลองดูครับ  (อ่าน 1894 ครั้ง)
doctordrunk
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 12:45:19 PM »

ไม่ได้เข้ามาซะนานเนื่องจากผมลองเข้าไปดู website ปืน BB ของเมืองนอกดูเห็นแต่ละกระบอกเนียนมากๆเลยคิดว่าเออเราเล่นแต่ปืนจริงก็จะได้สัมผัสแต่ปืนสั้นเราเป็นหมอไม่ใช่ทหารคงไม่มีโอกาสได้แตะปืนกลแน่ๆเลย เลยลองเข้าไปดูว่าเองไทยมี web ไหมผมคง out ไปหน่อยปรากฏเพียบเลยครับเหมือนจริงที่เดียวทั้งนำหนังทั้งรูปร่างเรียกได้ว่าขอลิขสิทธิ์กันมาเรียบร้อยเลย หลังจากศึกษาซักพักอาการโรคที่เราเป็นบ่อยๆคือ อยากได้ไปหมด! เลยไปถอย SIG552 SEALs มา 1 กระบอก ,AUG styer 1 กระบอก , AK 47 -F tactical  1 กระบอก, COLT M4a1 carbine 1 กระบอก รู้สึกตัวอีกทีเงินเดือนเดือนนั้นหมดเลยครับ(ไปแลกเป็น CZ 75 ได้กระบอกนึงเลยนะเนี่ย) ตอนแรกกะว่าซื้อมาสะสมเอาสวยๆ พอดีไปเจอคนรู้จักมาชวนบอกไปเล่นด้วยกันสนุกๆ ได้ออกกำลังกายเลยลองไปดูปรากฏว่าเหมือนกับไปอยู่เขาชนไก่แต่ใช้ปืนมีลูกกระสุนจริง ความเร็วประมาณ 400 FPS โดนทีจี๊ดเลยครับเลือดซิบๆ รบกันแบบทหารจริงแบ่งเป็น2 ฝ่าย รุกและรับ ผมเป็นคนใส่แว่นมีปัญหาบ้างครับขณะกำลังโดนล้อม แว่นดันขึ้นฝ้าเลยเปิดหน้ากากมาเช็ดโดนยิงมาพอดีเข้าแก้มครับเป็นรอยแดงเลือดซิบๆเลยทีเดียว เช้ามากลัวคนเข้าไข้เข้าใจผิดนึกว่ารอย ดู.. หลังจากเล่นวันนั้นเลยเถิดเลยครับไปเดินหลังวังถอย Scope bushnell ,reddot aimpoint , EO tech หนักเลยครับแล้ววันหน้าจะมาแจ้งผมอุปกรณ์ใหม่ที่แพงกว่าปืนอีกนะครับเนี่ย สรุปเป็นกีฬาที่สนุกแก้เบื่อได้เหมาะกับคนนิยมอาวุธและพิศมัยความรุนแรงอย่างเราๆ..........
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 12:48:39 PM »

ย่านเจ็บเด้...
oneam
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 01:39:02 PM »

เหมาะกับคนนิยมอาวุธและพิศมัยความรุนแรงอย่างเราๆ..........

เออ... ผมชอบปืน แต่ไม่ได้พิศมัยความรุนแรงนะครับ

คิดว่าหลายๆ ท่านใน board นี้ก็คงชอบปืน แต่ไม่ได้พิศมัยความรุนแรงเช่นกัน

อย่าเหมารวมว่าคนชอบปืน ต้องชอบความรุนแรง... Wink
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 01:42:56 PM »

สรุปว่า คุณหมอซื้อปืนพกรุ่นไหนไปครับ

ไม่มาแจ้งข่าวให้ทราบกันเลยว่า ตัดสินใจอย่างไร

ป.ล. ผมไม่ชอบความรุนแรง.... อิอิ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 02:04:14 PM »

เคยเล่นเมื่อ 5 ปีที่แล้ว (ตอนนั้นยังไม่แก่)
ถึงตอนนี้ ถ้าเล่น คงมีเป็นลมกันบ้างครับ อิ อิ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 03:36:44 PM »

เมื่อก่อนก็เคยอยากได้เหมือนกัน   เดี่ยวนี้เลิกคิดแล้วราคาบางตัวนี่พอๆราคาปืนเถื่อนเลย   บางทีอาจแพงกว่าด้วยซ้ำ.....พอมานึกถึงราคาก็เลยเลิกอยากได้.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
doctordrunk
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 04:18:55 PM »

ขอถอนคำพูดเรื่องชอบความรุนแรงละกันครับกลายเป็นคนชอบปืนและพิศสมัยอิสรสตรีเอ๊าะๆละกันครับ อ้อผมซื้อ SIG229 twotoneมีรางไฟฉายมาครับ เยี่ยม!!
doctordrunk
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 04:25:57 PM »

คุณ oneum ครับกรุณาอย่าจริงจังมากไปนะครับบางครั้งผมคุยกับเพื่อนๆใน board เล่นๆนะครับ เก็บอารมณ์หน่อยครับ
skajy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 05:45:23 PM »

เคยคิดจะชอบอยู่เหมือนกัน แต่มันทำใจไม่ได้
   เห็นว่าสวยดี เหมือนจริงมาก แต่ด้วยความที่ยิงปืนจริงมาแต่เริ่ม
   แม่นรับบ่ได้ เวลามีคนเอาปืนชี้มาที่เรา มันยังไงไม่รู้ รับไม่ได้จริง
   แต่ถ้าเล่นก็ให้ปลอดภัย มีน้ำใจนักกีฬา เล่นให้สนุก  fun fun  Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 06:06:23 PM »

ชอบ BB เช่นกันครับ แต่ทำใจเรื่องราคาไม่ได้

e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 07:07:42 PM »

สนใจอยู่เหมือนกันครับ   จำพวกไรเฟิล  เพราะของจริง ลูกแพง หาสนามยิงยาก   
ปืน BB ทำสนามไว้ซ้อมยิงบริเวณบ้านได้ น่าสนุกครับ   แต่ก็ยังหาข้อมูลได้ไม่มากนัก  ที่ราคาไม่แพง คุณภาพดีๆ จะมีบ้างไหมนะ???

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
tongchai รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 08:13:47 PM »

bb ก็ เป็นอีกทางหนึ่ง ของคนชอบปืนครับ
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 12:37:41 AM »

ขอถอนคำพูดเรื่องชอบความรุนแรงละกันครับกลายเป็นคนชอบปืนและพิศสมัยอิสรสตรีเอ๊าะๆละกันครับ อ้อผมซื้อ SIG229 twotoneมีรางไฟฉายมาครับ เยี่ยม!!

เอารูปปืนมาอวดกันบ้างครับหมอ อิอิ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
GIM11
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั่น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 07:00:17 AM »

เห็นเขาเล่นดูแล้วสนุกดีครับ..แต่ให้ลงไปเล่นเองคงวิ่งไม่ไหวครับ... Grin
หน้า: [1]
  พิมพ์