เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 03:38:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยุคนี้ปืนเเพงมากๆครับ จะทําอย่างไรดีครับ หรือว่าจะ....................  (อ่าน 2765 ครั้ง)
isuzu
Hero Member

คะแนน 11

"จอมราชันย์"

« เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 08:03:20 PM »

Wink 1 เลิกซื้อ  2 ใช้วีธีจองกับร้านปืน 3 เลือกซื้อปืนยี้ห้ออื่นๆที่ราคาไม่สูง เช่น เทารัส  สโตกเกอร์ อามร์สกอร์ 4 ร่วมกันไม่ไปเที่ยวดาวอังคาร หรือ5ซื้อปืนมือสอง Wink พี่สมาชิกเห็นว่าข้อไหนเหมาะสมสุดครับ หลงรัก หัวเราะร่าน้ำตาริน

คิดดี ทําดี ได้ดี พระคุ้มครอง เทพเจ้าคุ้มครอง
ขึ้นโขนชิงธง
Full Member

คะแนน 10

10-19 ตุลาคม 2551

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 08:28:14 PM »

ใช้ของที่มีไปก่อน แต่ถ้ามีความพร้อม ยุคไหนก็ต้องซื้อครับ เยาะเย้ย

เมืองผลไม้ พายเรือแข่ง แหล่งทุเรียนกวน สวนสมเด็จฯ
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 08:52:09 PM »

ถ้าอยากได้จริง

มีเงินจะซื้อได้โดยไม่เดือดร้อน

ยังไงผมก็ซื้อครับ

แต่ซื้อได้ไม่บ่อยเหมือนเมื่อก่อน

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 08:59:58 PM »

มีเพื่อใช้งานกระบอกเดียวก็พอ...
มากกว่านั้นเป็นเพราะชอบ รัก หรือเพราะความอยาก....
ถ้าเป็นอย่างหลังมีกําลังก็ซื้อ ไม่มีก็ชมเฉยๆ...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 09:08:36 PM »

ของแบบนี้ต้องรู้จักตัวเอง รู้จักเล่นครับ
บางท่าน มี CZ 452 2E ศูนย์เปิด ตัวเดียว ตระเวณแข่งล่ารางวัล "ปืนยาวชาวบ้าน" ทั่วประเทศ
บางท่าน เก็บลูกโม่ .38 ไว้เฝ้าบ้านตัวเดียว  ขายปืนเก่าๆหมด  ซื้อปืนสั้นอัดลม กระบอกละ 90000  ให้ลูกฝึกซ้อม โดยให้เหตุผลว่า ปืนแพงหน่อย แต่กระสุนถูก ซ้อมในบ้านได้ กระบอกเดียวเป็นสะพานให้แข่งได้ทั่วโลก

หรือจะเอาคติที่ว่า ถ้าแพงมาก ก็ต้องขยันทำงานให้มากกว่า   
ตัวเราเป็นนายปืนครับ อย่าให้ปืนเป็นนายเรา

....ตามล่า...อีตอแหล
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 09:14:54 PM »

ของแบบนี้ต้องรู้จักตัวเอง รู้จักเล่นครับ
บางท่าน มี CZ 452 2E ศูนย์เปิด ตัวเดียว ตระเวณแข่งล่ารางวัล "ปืนยาวชาวบ้าน" ทั่วประเทศ
บางท่าน เก็บลูกโม่ .38 ไว้เฝ้าบ้านตัวเดียว ขายปืนเก่าๆหมด ซื้อปืนสั้นอัดลม กระบอกละ 90000 ให้ลูกฝึกซ้อม โดยให้เหตุผลว่า ปืนแพงหน่อย แต่กระสุนถูก ซ้อมในบ้านได้ กระบอกเดียวเป็นสะพานให้แข่งได้ทั่วโลก

หรือจะเอาคติที่ว่า ถ้าแพงมาก ก็ต้องขยันทำงานให้มากกว่า
ตัวเราเป็นนายปืนครับ อย่าให้ปืนเป็นนายเรา
เป็นแนวความคิดที่ดีครับ
ถ้าอย่างนั้น ใช้นโยบาย มี สั้น 1 ยาว 1 ดีกว่า อิ อิ
apc275
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 12:24:40 AM »

ใช้ของที่มีไปก่อนดีกว่าครับ

อำนาจการกินรุนแรง  รัศมีการท่องเที่ยวไกล  การครองสติต่ำ
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 12:41:02 AM »

ถ้าไม่คิดสะสม
ถ้าทุนไม่พร้อม
ถ้าไม่ถูกใจจริง
ถ้าไม่ได้รับอนุมัติ
ถ้าที่มีอยู่ยังดี

อย่างผมสิครับ
ดูไปเรื่อยๆ ก็มีความสุขแล้วครับ

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 12:58:29 AM »

ผมมีคติประจำใจครับ "มีมากค่อยใช้มาก มีน้อยก็ใช้น้อย" สินค้าฟุ่มเฟื่อย จะซื้อก็ต่อเมื่อ ซื้อแล้วไม่เสียดายเงิน ถ้ายังมีเรื่องอื่นจำเป็นกว่า ของเล่นพวกนี้เอาไว้ทีหลังครับ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 01:36:15 AM »

1)  เปิดนำจดทะเบียนเหมือนปี 18
   -  จะมีตัวเลือกมือ 2 มากขึ้น 
   -  ลดปัญหานำไปประกอบอาชญากรรม

2)  ส่งเสริมคุณภาพและผลิตเองภายในประเทศ
   -  สร้างอาชีพและรายได้
   -  เงินบาทไม่ไหลออก

3)  ออกกฎหมายประกันสวัสดิภาพประชาชนและชดเชยถ้าโดน  ปล้น  จี้  บาดเจ็บ  เสียชีวิตจากปืน
   -  คนไม่มีอาจไม่ต้องซื้อ  คนมีแล้วอาจไม่ซื้อเพิ่ม

4)  ......นึกไม่ออกเพราะข้างบนแทบเป็นไปไม่ได้  ที่นี่ประเทศไทย  !?!?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2007, 01:46:35 AM โดย ahu » บันทึกการเข้า

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 06:55:46 AM »

ชอบ.มีเงินเหลือก็ซื้อครับ.อย่าให้เดือดร้อนครอบครัวก็พอ.. Wink

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 12:07:40 PM »

1)  เปิดนำจดทะเบียนเหมือนปี 18
   -  จะมีตัวเลือกมือ 2 มากขึ้น 
   -  ลดปัญหานำไปประกอบอาชญากรรม

2)  ส่งเสริมคุณภาพและผลิตเองภายในประเทศ
   -  สร้างอาชีพและรายได้
   -  เงินบาทไม่ไหลออก

3)  ออกกฎหมายประกันสวัสดิภาพประชาชนและชดเชยถ้าโดน ปล้น จี้ บาดเจ็บ เสียชีวิตจากปืน
   -  คนไม่มีอาจไม่ต้องซื้อ  คนมีแล้วอาจไม่ซื้อเพิ่ม

4)  ......นึกไม่ออกเพราะข้างบนแทบเป็นไปไม่ได้  ที่นี่ประเทศไทย  !?!?

ข้อ 1 นี่ถ้าจะยากเพราะเห็นมีแต่อยากจะริบ เพราะตั้งแต่จำความได้  ไม่ว่ารัฐบาล พ่อค้า ทหาร นักการเมือง ก็ไม่ชอบปืนของประชาชน
ข้อ 2 นี่ก็ยากอีกเพราะเหตุผลเดียวกับข้อ 1  ถึงเปิดได้ก็โดนไถจนเจ๊งอยู่ดี
ข้อ 3 นี่เห็นด้วยอย่างยิ่ง  แต่ก็คงยากอีกเพราะ ประเทศไทย ผมไม่ผิด
ข้อ 4 ถูกต้องนะคร้าบบบบบ 

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
natty357
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 12:19:36 PM »

ผมคงใช้ธนู หน้าไม้ ไม้หน้าสาม มีดหรือก้อนหิน ไปยันกับอาการ์ นะครับ
ว่าแล้วก็ไปจอง สโตกเกอร์ ก่อน
i-TEQ
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 12:46:34 PM »

Cheesy จองดีกว่าครับ หรือ ใช้ข้อ3 ข้อ4 เห็นดว้ยรว่มกันไม่เข้าไปครับ หลงรัก
m620- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 67

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 02:28:53 PM »

จองปืนโครงการสวัสดินานครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์