เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 08:42:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อิซมาส เซเบิล ข้อเหวี่ยง.22 มันดียังไง  (อ่าน 38850 ครั้ง)
Jack Sparrow
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 09:08:38 PM »

เรียนถามพี่ๆหน่อยว่า อิซมาส เซเบิล ข้อเหวี่ยง.22 มันดียังไง
     พอดีมีเพื่อนผมคนหนึ่งอยากเสียตัง Grin
             ปล. ขอชื้อเต็มภาษาอังกฤษ  กับเวปไซด์ด้วยครับ จะไปหาข้อมูล
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 09:42:36 PM »

ลูกกรด .22 Izhmash Sable จากรัสเซีย แม๊ก 5 นัด 3 ตัว แส้โรงงาน ขวดน้ำมันจากโรงงาน และ ขากล้องแบบขาสูง

http://www.izhmash.ru/eng/product/sobol.shtml

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 09:49:34 PM »

ขอบพระคุณครับพี่
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 09:50:49 PM »

งั้นคงจะได้เสียแน่ๆครับ ........ Wink

อิสมาซ เซเบิล ที่เห็นขายในบ้านเราเป็นรุ่น Sport ..........ปืนยาวลูกกรดระบบข้อพับ  ลดขั้นตอนการบริหารลูกเลื่อนได้เป็นสองเท่า จากปืนแบบลูกเลื่อนธรรมดาๆ แบบ CZ 452 ที่มี 4 จังหวะ ......จากเมื่อยิงออกไปแล้ว..1.ปลดกลอน+ ขึ้นเข็มโดยงัดลูกเลื่อนขึ้น....2.ดึงถอยหลัง เป็นการรั้งปลอก....3.ดันหน้า เป็นการป้อนกระสุน...และ 4.กดก้านลูกเลื่อนลงเป็นการขัดกลอน..............

เป็น 2 จังหวะ คือ ... 1. ดึงข้อพับ เป็นการปลดกอน+รั้งปลอก+ขึ้นนก ............ดันข้อพับ เป็น ป้อนกระสุน+ขัดกลอน..........ซึ่งบริหารกลไกได้เร็วกว่า 2 เท่า

ลำกล้อง 19.6 นิ้ว ..................คราวปากลำกล้องมาเรียบร้อย..........หุ้มลำกล้องมาด้วยคาร์บอนไฟเบอร์เรียบร้อย.............

Stock (พานท้าย).............ลายไม้สวยแต่เหมือนกับไม่ลงน้ำยามา ดูด้านๆ.แต่ ทำเบดดิ้งวางรางมาจากโรงงานเรียบร้อย...............รุ่นใหม่มีช่องใสแม๊กขนาด 5 นัดสำรองอีก 2 ช่อง/ 2 อัน)

ไก...............เบาคม ปรับแต่งได้ด้วยการขันสกรู..........

เซฟ...........อยู่หน้าโกร่งไก ใช้การดันหน้าออกไป เพื่อปลดเซฟ...............

อุปกรณ์............ให้แม๊ก 5 นัด (ทำด้วยพลาสติค ไม่ค่อยสวย) มา 3 อัน...........แส้หุ้มพลาสติคพร้อมดอกแส้ 2ดอก.................เหล็กส่ง 2 อัน .......ขากล้องพร้อมแผ่นชิม วางกล้องเล็ง 1 ชุด ...............เครื่องมือแบบแผ่นเป็นไขควง 1 ตัว...........ขวดใส่น้ำมันปืน 1 ขวด...........

ความแม่นยำ...........เมื่อยิงศูนย์เปิด ไม่เท่าไหร่เพราะระบบศูนย์เปิด ไม่ละเอียด ....แต่เมื่อวางกล้องเล็ง.................บอกได้เลยว่า CZ 452 อาจสู้ไม่ได้เรื่องความแน่นของกลุ่ม........

ระยะ 25 ม.

มีช่องซ่อนแม็กอีก 2 อัน

กระบอกบน ทาน้ำมันstock เพิ่ม................กระบอกล่าง เนื้อไม้เดิมๆ.

วางเบดดิ้ง ที่เห็นสีแดงๆ .......................

อุปกรณ์

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 09:54:48 PM »

วันก่อนไปปรับศูนย์กล้อง...........เพราะเปลี่ยนกล้องใหม่ ระยะ 25 เมตร ...........

กลุ่มกระสุน ในขณะที่กำลังปรับกล้องขยับๆ เข้าหาจุดเล็ง.............กลุ่มละ 5 นัด

ปรับเรียบร้อยแล้ว...กลุ่มละ 5 นัด กระสุน CCI

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 09:57:45 PM »

พี่มะขิ่นไขซะอย่างนี้ ไม่เสียตังค์ ก็แปลกแล้วล่ะ   Grin  Grin  น้ำลายหก

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 10:13:58 PM »

¾ÕèÁТÔè¹ä¢«ÐÍÂèÒ§¹Õé äÁèàÊÕµѧ¤ì ¡çá»Å¡áÅéÇÅèÐ Grin Grin น้ำลายหก
  สำหรับเพื่อนผมคงได้อ่านและทำใจเตรียมเสียตังแล้วล่ะครับ  ส่วนตัวผมเมื่อได้อ่าน ได้ดู บอกตรงๆว่าคงจะประสพเคราะกรรมเดียวกันแน่ๆครับ
           โอ้ววว....แม่นจริงๆ
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 11:07:57 PM »

สำหรับเพื่อนผมคงได้อ่านและทำใจเตรียมเสียตังแล้วล่ะครับ  ส่วนตัวผมเมื่อได้อ่าน ได้ดู บอกตรงๆว่าคงจะประสพเคราะกรรมเดียวกันแน่ๆครับ
           โอ้ววว....แม่นจริงๆ

2 ตัว 45 เคไง  Grin Grin Grin ช่วงนี้ เคราะห์กรรม มันช่างโหมกระหน่ำ เหลือเกิน  โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
chaiwut
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 11:09:13 PM »

เห็นอย่างนี้ไปเตรียมเอกสารดีกว่า  หุ หุ ๆ
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 11:19:50 PM »

หลงรัก

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 11:29:07 PM »

ไม่ทราบ ว่าดูตัวจริง ได้ที่ร้านไหนครับ  แล้วราคา ประมาณเท่าไหร่ครับ Smiley Smiley

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 10:19:35 AM »

ผู้การมะขิ่น ตอบไปหมดแล้ว ขออนุญาตข้อมูลเพิ่มให้อีกนิดครับ Wink Wink Wink 

1. ราคา 25 K จากร้าน พ.วังบูรพา
2. อุปกรณ์ที่แถมมากับปืน  WORK มาก  ขากล้องทรงสูง มองลอดศูนย์เปิดได้ และสูงกำลังดี  คือปืนรุ่นนี้ ถ้าจะถอดลูกเลื่อน  ต้องดึงสลักขึ้นด้านบนโครงปืน  ถ้าติดกล้องใช้ขากล้องที่ต่ำ จะดึงสลักตัวนี้ไม่พ้นโครงปืนเพราะติดกล้องครับ   เครื่องมืออื่นๆ ที่แถมมา พอที่จะถอดปืนได้ทั้งกระบอก  ผมถอดศูนย์หลัง ก็ใช้เหล็กตอกที่แถมมา พอดีสลักเลยครับ
3. รังเพลิงมาแบบปืนแข่ง คือหัวกระสุนจะจับเกลียวลำกล้องเอาไว้เลย

ความแม่นยำ ผมเคยยิงแต่ ระยะ 25 เมตร ร้อยรูครับ  และไม่เลือกลูกด้วย

มาดูข้อเสียบ้างครับ

งานไม่ค่อยเรียบร้อยนัก  แต่ถึงไม่เรียร้อย แต่ดูแล้วอึดทน แข็งแรงดี   Stock ไม้ก็เคลือบผิวไม่ดี     และรางติดกล้องมีอยู่เฉพาะด้านหลังช่องคายปลอก ทำให้ติดกล้องได้ไม่ถนัดนัก  ศูนย์หลังปรับได้แค่ 25 , 75 เมตร ศูนย์หน้าปรับไม่ได้

กระบอกในโลโก้ของผม ทำสี Stock ใหม่ ติดกล้อง Bushnell Banner 6-24x40 ครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2007, 11:55:27 AM โดย ชีตาร์ » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 12:41:20 PM »

พี่ชีตาห์ ครับ ไรเฟิลสามกระบอกที่มีในรูปของพี่ กระบอกไหนยิงสนุกและแม่นมากที่สุดครับ
                                                                   อยากรู้จริงๆน่ะตัวเอง หลงรัก หลงรัก
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 12:49:30 PM »

ถ้าได้ลองยิงดูแล้วจะหลงเลยครับ ผมมีโอกาสได้ลองยิงของพี่มะขิ่นและพี่ติงลี่ บอกได้คำเดียวว่าแจ๋วจริงๆ แม่นมากไม่ต้องแต่งอะไรแล้ว เสียอย่างตรงด้านความเรียบร้อย ผิวไม้ทำมาแบบดื้อๆเหมือนไม่ได้เก็บงาน แต่ก็ไม่ใช่เรื่องใหญ่  Wink

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 01:05:40 PM »

พี่ชีตาห์ ครับ ไรเฟิลสามกระบอกที่มีในรูปของพี่ กระบอกไหนยิงสนุกและแม่นมากที่สุดครับ
 อยากรู้จริงๆน่ะตัวเอง หลงรัก หลงรัก

คือ...อืม...อันนี้ไม่ได้เชียร์ออกนอกหน้านอกตานะครับ   Grin Grin Grin

ยิงสนุกที่สุดก็ Sobol ( หรือ Sabel  ความหมายเดียวกันครับ ) นี่ละครับ  เหตุผลก็คือ ตอนแรก ผมเอาไว้ยืนยิงศูนย์เปิด  มันมีอะไรให้โยกเล่นในระหว่างยิง มันไม่ได้เหนี่ยวไกยิงอย่างเดียว อย่าง 10/22 หรือ บริหารไกหลายจังหวะ จนหมดสนุกอย่าง 453  และน้ำหนักปืนก็ไม่หนักจนเกินไป  สมดุลดี      Wink Wink Wink

ยิงแม่นที่สุด  ก็กระบอกนี้อีกเหมือนกัน  คืออันนี้ ผมลองยิงเทียบดูกับ 453  กะว่า ตัวไหนแม่นกว่า ก็จะเอากล้อง 24 เท่า กับขาทรายแฮริส ไว้ที่ตัวนั้น  ยิงไปยิงมาก็ปรากฎว่า  ผมยิง Sobol  ได้ดีกว่า 453  กล้อง 24 เท่า กับขาทรายก็เลยได้ประจำการที่ตัวนั้น ตามรูปครับ  Cheesy Cheesy

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2007, 01:12:51 PM โดย ชีตาร์ » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3 4 ... 12
  พิมพ์