เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 08:26:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อิซมาส เซเบิล ข้อเหวี่ยง.22 มันดียังไง  (อ่าน 38797 ครั้ง)
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #135 เมื่อ: กันยายน 26, 2007, 03:12:23 PM »

....เข้ามานับจำนวนคนที่จะเอารางติดกล้อง...ยังไม่ถึง 10 ท่านเลย.... Cry

ได้เท่าไหร่แล้วครับ พี่เสก รอๆๆๆๆๆๆๆ ส่งสัยคิวยาวแน่ๆเลย ใช่มั๊ยพี่ มี 527/550 อยู่หน้าคิว เซเบิล ซะด้วย

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #136 เมื่อ: กันยายน 26, 2007, 03:33:08 PM »

....เข้ามานับจำนวนคนที่จะเอารางติดกล้อง...ยังไม่ถึง 10 ท่านเลย.... Cry

...เปิดไลน์ CZ ก่อนไหมครับ แปลงจากรางลูกกรดเป็นรางพิคาทินนี่......จอง 1 .... หลงรัก

quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #137 เมื่อ: กันยายน 26, 2007, 06:44:24 PM »

อ่านกระทู้นี้แล้วเกิดกิเลสขึ้นในทันทีทันใด   Grin

วันนี้เลยไปเดินหลังวังมา  ร้านแจ้งราคาที่ 25 K ครับ   อู๊ย !!! เห็นแล้วอยากได้บ้างจัง น้ำลายหก
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #138 เมื่อ: กันยายน 26, 2007, 07:10:57 PM »

ขึ้นกรุงเทพคราวนี้ คงต้องแวะไปลูบๆคลำๆ ที่ร้านพี่ตี๋ซักหน่อย  Grin
spear gun
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #139 เมื่อ: กันยายน 27, 2007, 10:52:58 AM »

...เปิดไลน์ CZ ก่อนไหมครับ แปลงจากรางลูกกรดเป็นรางพิคาทินนี่......จอง 1 .... หลงรัก
คงต้องให้ท่านฉาบฉวย เจาะรูโครง ซีแซดอีกอัน ถึงกว่าจะได้เปิดไลน์ Grin Grin
snowwhite
The more you give, the more you take
Sr. Member

คะแนน 43

1-9-1-1 Never Die

« ตอบ #140 เมื่อ: กันยายน 27, 2007, 09:48:59 PM »

อ่านกระทู้นี้แล้วเกิดกิเลสขึ้นในทันทีทันใด   Grin

วันนี้เลยไปเดินหลังวังมา  ร้านแจ้งราคาที่ 25 K ครับ   อู๊ย !!! เห็นแล้วอยากได้บ้างจัง น้ำลายหก
กิเลสระงับได้ด้วยการขอป.3  Grin

"Sound Mind in Sound Body"
SAGE-รักในหลวง
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #141 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 01:26:30 PM »

Smiley โอ! เข้ามาอ่านแล้ว กิเลสเกิดในบัดดลเลยครับ เพราะกำลังต้องการปืนยาว .22LR มาไว้ยิงเล่น และเผื่อไว้ว่าจะเข้าแข่งขันกีฬายิงปืนรัฐวิสาหกิจ แบบไม่หวังรางวัลน่ะครับ แต่ก็หนักใจว่ายังไม่ได้ขอป.3 ไว้เลย จึงขอเรียนถามท่านผู้รู้ทั้งหลายซักหน่อยนะครับว่า
ประการแรกและสำคัญที่สุด : ยังมีปืนรุ่นนี้เหลืออยู่หรือไม่ครับ? เพราะผมเป็นมือใหม่ อยากได้ปืนที่ไม่ต้องแต่งอะไรมากและแม่นยำพร้อมใช้งาน เหตุเพราะยังไม่เข้าใจและคงไม่ค่อยมีปัญญา+ความชำนาญในการทำเบดดิ้ง, ทำสี Stock, เลือก+วางกล้อง ใดๆเลยครับ
ประการที่สอง : ถ้าไปขอป.3 ที่วังไชยาในขนาด .22 LR ต้องขอเพื่อการกีฬาใช่มั้ยครับ? เพราะเคยได้ยินมาว่าถ้าขอเพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน จนท.มักบอกว่าให้ใช้ลูกซอง ดังนั้นถ้าขอเพื่อการกีฬาต้องมีหลักฐาน เช่น บัตรสมาชิกชมรมยิงปืน บัตรสมาชิกสนามยิงปืน หรือประวัติการเข้าร่วมแข่งขันยิงปืน เพื่อให้ขอได้โดยสะดวกหรือไม่ครับ?
ขอบพระคุณครับ _/\_  Cheesy

ออ!ลืมไปอีกประการ : ถ้าผมอยากแต่งปืนแบบที่พี่ๆพูดถึงในกระทู้นี้ ผมจะไปปรึกษาพี่ๆได้ที่สนามยิงปืนไหนครับ เผื่อจะได้ไปทำความเคารพและรู้จักไว้ด้วย เพราะอ่านๆดูเหมือนพี่ๆรู้จักและเจอกันบ่อยๆนะครับ
ด้วยความเคารพอีกครั้ง _/\_
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2007, 01:30:09 PM โดย SAGE » บันทึกการเข้า
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #142 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 02:06:16 PM »

หลังจากอ่านในกระทู้นี้จึงรีบกางร่ม ไปหลังวังโดยด่วน  น้ำลายหก เมื่อวันศุกร์มีอยู่ 3 กระบอก โดนจองแล้ว 1 (ทั้ง 3 กระบอกที่พานท้ายมีรอยแตกครับ  Embarrassed ) แต่ด้วยความที่ไม่มีให้เลือกแล้ว จึงจองไว้ซะ 1 ดังนั้นจึงเหลืออีก 1 เท่านั้นนะครับกระผม  Grin

เนื่องจากผมเป็นมือใหม่ยังไม่ค่อยเข้าใจที่พี่ๆพูดถึงรางยึดกล้องมากนัก แต่ถ้าพวกพี่ๆจะขอให้พี่เสกโชกุนทำรางยึดกล้องให้ ผมก้ขอลงชื่อไว้ด้วยคนครับ
ขอบพระคุณคร้าบ.... หลงรัก ตั้งหน้าตั้งตารอป.3ต่อไป.....
muskey == รักในหลวง ==
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #143 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 02:15:17 PM »

เยี่ยม ของเค้าดีจริงๆ อ่านแล้วอย่ากได้มังจัง  น้ำลายหก
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #144 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 08:06:22 PM »

Smiley โอ! เข้ามาอ่านแล้ว กิเลสเกิดในบัดดลเลยครับ เพราะกำลังต้องการปืนยาว .22LR มาไว้ยิงเล่น และเผื่อไว้ว่าจะเข้าแข่งขันกีฬายิงปืนรัฐวิสาหกิจ แบบไม่หวังรางวัลน่ะครับ แต่ก็หนักใจว่ายังไม่ได้ขอป.3 ไว้เลย จึงขอเรียนถามท่านผู้รู้ทั้งหลายซักหน่อยนะครับว่า
ประการแรกและสำคัญที่สุด : ยังมีปืนรุ่นนี้เหลืออยู่หรือไม่ครับ?

จองไปแล้วใช่มั๊ยครับ ข้อนี้คงไม่ต้องตอบ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

เพราะผมเป็นมือใหม่ อยากได้ปืนที่ไม่ต้องแต่งอะไรมากและแม่นยำพร้อมใช้งาน เหตุเพราะยังไม่เข้าใจและคงไม่ค่อยมีปัญญา+ความชำนาญในการทำเบดดิ้ง, ทำสี Stock, เลือก+วางกล้อง ใดๆเลยครับ

ความแม่นยำ กระบอกนี้คงไม่ต้องพูด เพราะกระทู้ก่อนหน้านี้ได้อธิบายมาหมดแล้ว ตัวนี้ทำเบนดิ้งมาจากโรงงานครับ สี stock จริงๆก็ไม่ขี้แหล่ขนาดต้องทำหรอกครับ แล้วแต่ชอบ อย่างกระบอกของผมก็อาจแค่เคลือบด้านธรรมดา ซัก 2-3 รอบก็พอ ไม่ได้ย้อมสีอะไรเพิ่มเติม เรื่องฐานกล้อง อาจจะแปลกๆหน่อย แต่ก็ไม่ได้ยากเย็นในการดัดแปลง เรื่องนี้ต่อคิว สั่งพี่เสกด้วยคนเป็นใช้ได้ Grin Grin Grin Grin พี่เสกจะได้ให้คิวเราไวๆ   Grin Grin Grin

ประการที่สอง : ถ้าไปขอป.3 ที่วังไชยาในขนาด .22 LR ต้องขอเพื่อการกีฬาใช่มั้ยครับ? เพราะเคยได้ยินมาว่าถ้าขอเพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน จนท.มักบอกว่าให้ใช้ลูกซอง ดังนั้นถ้าขอเพื่อการกีฬาต้องมีหลักฐาน เช่น บัตรสมาชิกชมรมยิงปืน บัตรสมาชิกสนามยิงปืน หรือประวัติการเข้าร่วมแข่งขันยิงปืน เพื่อให้ขอได้โดยสะดวกหรือไม่ครับ?

กระบอกนี้ผมขอเพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สินครับ ไม่เห็นเจ้าหน้าที่ทักท้วงเรื่องนี้เลยครับว่าจะให้ไปซื้อลูกซองแทน เป็นสิทธิโดยชอบธรรมตาม กฎหมายไม่ได้ระบุว่าต้องฟังคำแนะนำการซื้อปืน จากเจ้าพนักงาน   Grin Grin Grin

ขอบพระคุณครับ _/\_  Cheesy

ขอบคุณเช่นกันครับ หลงเข้ามาเป็นพวกเดียวกันแล้วครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ออ!ลืมไปอีกประการ : ถ้าผมอยากแต่งปืนแบบที่พี่ๆพูดถึงในกระทู้นี้ ผมจะไปปรึกษาพี่ๆได้ที่สนามยิงปืนไหนครับ เผื่อจะได้ไปทำความเคารพและรู้จักไว้ด้วย เพราะอ่านๆดูเหมือนพี่ๆรู้จักและเจอกันบ่อยๆนะครับ
ด้วยความเคารพอีกครั้ง _/\_

ก็เจอกันในบอร์ดแหละครับเพราะพี่ๆ ในนี้ใจดี และมากด้วยน้ำใจเสมอ ไม่งั้นกระทู้นี้ไม่ยาว ขนาดนี้แน่ๆครับ ส่วนจะไปนัดยิงปืนกันก็แล้วแต่โอกาสครับ Grin Grin Grin Grin ว่าแต่ว่า ของผมยังไม่ได้ไปลองยิงเลย สงสัยปลวกกินแล้วมั่ง   Grin Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2007, 08:09:43 PM โดย Sniper69 » บันทึกการเข้า

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #145 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 11:03:35 PM »

Wink ขอบพระคุณท่าน Sniper69 ที่เข้ามาช่วยไขข้อข้องใจครับ  Grin
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #146 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 11:56:20 PM »

กระบอกนี้ยิงมาแล้ว ติดใจมากๆ แม่นยำสูง

เรียนถามคุณ USP40 นะครับ

ที่อเมริกา ขายกระบอกละเท่าไรหรือครับ
วันนี้โทรไปถามแล้ว รุ่น Sobol มีศูนย์หน้าหลังราคา $500-$550
รุ่น Biathlon ราคา $350-$400
http://www.raacfirearms.com/Biathlon_7-2.htm

700P
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #147 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 08:16:42 PM »

ไม่ทราบว่ามีพี่ท่านใดยิงแล้วบ้างครับ  อยากดูกลุ่มครับ Grin Grin
Jack Sparrow
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #148 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 11:04:42 PM »

ไม่ทราบว่ามีพี่ท่านใดยิงแล้วบ้างครับ  อยากดูกลุ่มครับ Grin Grin
น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #149 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 11:10:05 PM »

กระบอกนี้ยิงมาแล้ว ติดใจมากๆ แม่นยำสูง

เรียนถามคุณ USP40 นะครับ

ที่อเมริกา ขายกระบอกละเท่าไรหรือครับ
วันนี้โทรไปถามแล้ว รุ่น Sobol มีศูนย์หน้าหลังราคา $500-$550
รุ่น Biathlon ราคา $350-$400
http://www.raacfirearms.com/Biathlon_7-2.htm

เห็นรูปนี้แล้วปิ้งเพราะศูนย์เซเบอร์มันปรับไม่ได้แถมช่องแสงยังกว้างมากกก อยากได้แบบไม่มีศูนย์มากกว่า

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12
  พิมพ์