เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 06:47:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อิซมาส เซเบิล ข้อเหวี่ยง.22 มันดียังไง  (อ่าน 38767 ครั้ง)
SAGE-รักในหลวง
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #165 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 11:06:40 AM »

Smiley ไม่มี 452 แต่เคยยิงของเพื่อนหลายครั้ง ผมรู้สึกว่า อิซมาส ไกคมกว่าครับ
ยิงโดยใช้ศูนย์กล้อง Bushnell 3-9x40 Mil dot ระยะ 25 ม. หายห่วงครับ กลุ่ม
ไม่เกิน 1 นิ้ว สบายๆ แต่พอขยับไประยะ 50 ม. มองไม่เห็นรูกระสุน เลยกลุ่มแย่
กว่า พอมาอ่านในเวปที่พี่ๆทดสอบ .22LR กันที่ระยะ 50-100 ม. เลยเกิดกิเลส
อยากได้ 6-24x40 ขึ้นมาตะหงิดๆ ได้แต่เตือนตัวเองว่า...พอเพียง...พอใช้...
และ...พอใจ...นะโยม...สาธุ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2007, 03:52:10 PM โดย SAGE » บันทึกการเข้า
POM_II
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #166 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 04:11:56 PM »

ของผมเป็น 452 2E รู้สึกจะเห็นด้วยนะว่า มักจะมีหลุดกลุ่มอยู่นัดหนึ่งเสมอ  Grin Grin Grin
vanrat
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #167 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 05:20:03 PM »

พี่ครับจำได้ว่ามีเพื่อนฝรั่ง มันมีกีฬาที่แบบสกีหิมะนะครับ แล้วมีหยุดยิงปืน แล้วไปต่อไอ้ปืนมันจะใช้แบบนี้ด้วยหรือเปล่าครับ เพราะมันบริหารลำเลื่อนง่ายเวลาสรวมถุงมือเล่นสกี
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #168 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 07:08:10 PM »

พี่ครับจำได้ว่ามีเพื่อนฝรั่ง มันมีกีฬาที่แบบสกีหิมะนะครับ แล้วมีหยุดยิงปืน แล้วไปต่อไอ้ปืนมันจะใช้แบบนี้ด้วยหรือเปล่าครับ เพราะมันบริหารลำเลื่อนง่ายเวลาสรวมถุงมือเล่นสกี

อิซมาส เซเบิล ถือกำเนิดมาเพื่อกีฬา นี้โดยเฉพาะครับ เพราะบริหารกลไก ลูกเลื่อนได้เร็วกว่าแบบทั่วๆไป 1เท่าตัว

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #169 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 04:29:13 AM »

อิซมาส เซเบิล ถือกำเนิดมาเพื่อกีฬา นี้โดยเฉพาะครับ เพราะบริหารกลไก ลูกเลื่อนได้เร็วกว่าแบบทั่วๆไป 1เท่าตัว

ถ้าจำไม่ผิด กีฬานี้ มีในฉาก หนังเจมส์ บอนด์ ด้วย โดยตัวร้ายเล่นเป็นนักกีฬา เอาปืนที่แข่งไล่ยิงพระเอกของเราครับ(ผมจำตอนไม่ได้แล้ว)

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
Jack Sparrow
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #170 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 11:50:25 AM »

จาก อวป. เล่ม359 หน้า63   จันทร์ ล้ำเลิศเดชา รายงาน ไหว้
                     ถูกออกแบบมาใช้แข่งขันเฉพาะในกีฬาสกี เรียกว่า ไบแอทลอน(Biathlon)

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #171 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 01:31:52 PM »

ใครไปหลังวังมา....มีร้านไหนสั่งเข้ามาใหม่บ้างครับ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
SAGE-รักในหลวง
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #172 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 02:22:27 PM »

แหม! คิดว่ากระทู้นี้จะโดนฝังไปแล้ว ยังมีคนขุดขึ้นมาคุยกันอีก  Grin
เมื่อวานนี้ไปลองสายตาในระยะ 50 เมตร ที่สนามราชนาวี-บางนา
ด้วยกล้อง 3-9X40 แต่เป็นเพราะใช้เป้าสำหรับกล้องเล็งวงกลมตรงกลาง
เล็กมาก ที่ระยะนี้จึงมองวงกลม X ได้ยากนิดนึง และผมก็มือไม่นิ่งเท่าที่ควร
ผลปรากฎว่ายิงด้วยลูก CCI Standard ได้กลุ่มที่ดีที่สุดโตกว่าเหรียญบาทนิดนึง
แต่เมื่อลองยิงด้วยลูก Win HV หัวแดงกลับได้กลุ่มแน่นกว่า เล็กกว่า
เหรียญบาท แต่ข้อเสียคือควันโขมงเลยครับ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ
สมาชิกเคยลองกับลูกยี่ห้อและแบบต่างๆแล้วได้ผลอย่างไรบ้างครับ?
รบกวนมาเล่าสู่กันฟังซักหน่อยนะครับ เผื่อเวลาไปลงสนามยิงคัดเลือก
ในหน่วยงาน จะได้เลือกยี่ห้อและชนิดของลูกได้เหมาะสม
ขอบคุณมากครับ Smiley
BIG SU
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 26

ยังมีคนที่เหนือกว่าไม่ออกหน้าออกตาอยู่ถมเถไป

« ตอบ #173 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 03:11:12 PM »

VOLQUARTSEN .22 ของผมชอบลูกแรงสูง  ส่วน ANSCHUTZ 54-18 MSR ชอบลูกไม่แรงมาก เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ  เยี่ยมตอนนี้อยากได้อิซมาส เซเบิล ข้อเหวี่ยง.22บ้าง มีร้านไหนเหลือบ้างครับ หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2008, 03:14:05 PM โดย BIG SU » บันทึกการเข้า
tidsadee
ก็คนมันชอบนี่ครับ
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #174 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 10:42:55 PM »

Grin Grin Grin Grin

ท่านพี่ๆครับ ยังมีร้านไหน  สั่งมาอีกไม๊ครับ  แล้วราคาเป็นไงบ้างครับ รอท่านพี่ใจดีแนะนำครับ

/คนเชียงใหม่ครับ
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12]
  พิมพ์