เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 07:33:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนด้วยครับ CZ รามี่ มีปัญหาซะแล้ว  (อ่าน 1942 ครั้ง)
เด็กระยอง
ผมรักทุกท่านครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

ยินดีรับใช้เพื่อนสมาชิกชาวปืนทุกท่านครับ

« เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 09:10:13 PM »

ศูนย์หน้าที่เป็นจุดสีเขียวครับ หายไปต้องทำงัยดีครับ
จะหาซื้อที่ไหนได้ครับ.......
ไปยิงทดสอบมา....ขากลับศูนย์หน้าไม่กลับมาด้วย
มารู้อีกทีตอนล้าง.....
ขอบคุณครับ......

มิตรภาพที่ยาวนาน คือ การให้ครับ
imjaijung
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 09:16:51 PM »

ถอดสไลค์ไปให้ร้านซ่อมปืนหรือร้านซ่อมนาฬิกาหยอดสีฟอสฟอรัสให้ใหม่ครับ
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 10:04:03 PM »

ถ้าหายทั้งอัน ก็กลับไปหาซิครับ ไปตอนใกล้ค่ำ น่าจะหาง่ายขึ้นนะ  Grin

ถ้าหายแคจุดก็เอายาทาเล็บแต้มแทน  ประหยัดและใช้การได้  Grin

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 10:17:32 PM »

ศูนย์ ปืนCZ จุดเขียวจะมีลักษณะเหมือนดินน้ำมันครับของผมเองก็หลุดหาย เมื่อยิงมากๆ ของเดิมเค้าเหมือนปั้นแล้วเอามาอุดที่ศูนย์ ครับ ของผมตอนหลุดออก เหลือเศษๆติดอยุ่เลยเขี่ยๆออกมาดุถึงบางอ้อเลยครับทำไมถึงหลุด ของผมเองก้ยังไม่ซ่อมเลยครับ นานแล้วก้ใช้ๆไป เพราะเป้นปืนใช้งาน
apc275
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 10:33:35 PM »

ถ้าหายทั้งอัน ก็กลับไปหาซิครับ ไปตอนใกล้ค่ำ น่าจะหาง่ายขึ้นนะ Grin

ถ้าหายแคจุดก็เอายาทาเล็บแต้มแทน ประหยัดและใช้การได้ Grin
ถ้าไปตอนใกล้ค่ำ อย่าลืมเอาไฟฉายไปด้วยนะครับ Grin Grin Grin เผื่ออะไรๆมันจะได้ดีขึ้นครับ Grin Grin Grin

อำนาจการกินรุนแรง  รัศมีการท่องเที่ยวไกล  การครองสติต่ำ
เด็กระยอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

ยินดีรับใช้เพื่อนสมาชิกชาวปืนทุกท่านครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 08:51:26 AM »

ถ้าหายทั้งอัน ก็กลับไปหาซิครับ ไปตอนใกล้ค่ำ น่าจะหาง่ายขึ้นนะ Grin

ถ้าหายแคจุดก็เอายาทาเล็บแต้มแทน ประหยัดและใช้การได้ Grin
ถ้าไปตอนใกล้ค่ำ อย่าลืมเอาไฟฉายไปด้วยนะครับ Grin Grin Grin เผื่ออะไรๆมันจะได้ดีขึ้นครับ Grin Grin Grin

เอางั้นเลยหรือพี่

มิตรภาพที่ยาวนาน คือ การให้ครับ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 10:24:28 AM »

ใช้สีสะท้อนแสงที่ทาถนนแต้มเอาก็ได้   ผมทามาหลายปีแล้วยังไม่หลุดเลย(ของเดิมใช้ไปนานๆสีมันจางไปเอง) หลงรัก หลงรัก หลงรัก
เหน่ง
Sr. Member

คะแนน 3

ให้ทุกข์แก่ท่านทุกข์นั้นถึงตัว

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 03:26:52 PM »

ลองใช้ฟังก์ชัน search หาเรื่องสีสะท้อนแสงในกระทู้นี้ดูครับ 

หรือหาซื้อสารเรืองแสง Super Luminova ที่ใช้ทาพรายน้ำนาฬิกา

หรือเปลี่ยนเป็นศูนย์เรืองแสงซะเลย  Grin
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 03:54:25 PM »

ของผมใช้สีสว่างๆทา ยี่ห้อซากูระสีส้มสะท้อนแสง แล้วทับด้วยยาทาเล็บแบบใสครับ

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 04:26:29 PM »

เอาพู่กัน มาด้วยนะ
เอามาทา ได้ที่ร้าน
ไม่ต้องซื้อ...

Grin Grin Grin

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
kaew28
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 08:22:31 PM »

พี่เด็กระยอง ไปแอบซ้อมมาเมื่อไหร่ครับเนี่ยะ Smiley

ฟ้าจะครึ้ม ฝนจะพราว ................................................
เด็กระยอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 08:47:47 PM »

ไปบ่อยๆ ที่ พัน ร.7 พอดีพาเพื่อนๆที่ทำงานไป
ลองไปดูสนามตอนนี้ฟรี.......
เปิดทุกวันเว้นวันจันทร์......
กระสุน 12 บาท...ถ้าเอาไปเองเสียค่าเป้า 8 บาท
ค่าสนามไม่มี....
ขอบคุณทุกคำตอบครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์