เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:25:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การที่จะมีปืนสั้นสักกระบอก ไม่มีประโยชน์ไม่จำเป็นจิงหรือครับจิงหรือครับ  (อ่าน 4645 ครั้ง)
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 05:52:05 AM »

เมื่อก่อนผมก็มีปัญหาเหมือนท่าน จขกท. ครับ   จะเเอบซื้อก็ไม่กล้าเพราะผมถูกอบรมมาให้เคารพความเห็นของครอบครัวคนใกล้ชิด  เมื่อเสียงส่วนใหญ่ไม่ให้ซื้อผมก็ไม่ซื้อ   ทั้งที่ใจอยากได้มาดับกิเลสมากกว่าประโยชน์ของปืนอีก   กล่อมคนในครอบครัวที่ไม่เห็นด้วยก็เเล้วชักเหตุผลต่างๆนานาก็เเล้วไม่ได้ผล  สุดท้ายมาวันนึงโดนขโมยขึ้นบ้านตอนผมไปทำงานมีภรรยาอยู่กับลูกสองคน  มารู้เรื่องขโมยขึ้นตอนเช้าเเฟนเห็นหน้าต่างโดนงัด  ที่นี้วันรุ่งขึ้นไปจองปืนเลยหลังจากนั้นออกลูกหลานเพียบครับ   เท่าที่จับเหตุผลไม่ให้ซื้อของครอบครัวผมน้ำหนักมันไปทางเรื่องเงินมากกว่านิสัยส่วนตัวชองผมอีกครับ

ปืนหนะ  มีไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้เเล้วไม่มีครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
omen666
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 06:13:45 AM »

เหมือนผมเลยครับ
ครอบครัวโดยเฉพาะแม่ ไม่อยากให้มีปืน
เพราะใจร้อน

วันหนึ่งขับรถยนต์ไปส่งแม่ที่ทำงาน
มอเตอร์ไซค์ขับย้อนเลนมาเฉี่ยวผมแล้วรถล้ม
คนขี่เมาเพิ่งกลับจากกินเหล้า พูดจากวนประสาทมาก
เล่นเอาผมโกรธมือไม้สั่นเลยแหละ กว่าจะตกลงกันได้

พอเสร็จเรื่องแม่ก็บอกว่า ดีนะที่เราไม่ได้เอาปืนมา ไม่งั้นคงยิงเค้าไปแล้วแน่ๆ
ผมเลยบอกว่าเอามาครับ อยู่ท้ายรถ เพราะกะว่าจะเลยไปซ้อมยิงปืนพอดี

ตั้งแต่นั้นท่านก็เฉยๆ ไปครับกับเรื่องปืน
คือเราพิสูจน์ตัวเองได้น่ะครับ
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์