เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 11:24:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามพี่ๆที่ชื่นชอบการตกปลาค่ะ  (อ่าน 13599 ครั้ง)
mimi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 03, 2007, 07:08:40 PM »

ไม่ทราบเหมือนกันครับ มารอฟังคำตอบเช่นกัน Grin Grin
แต่โดยปกติแล้วนานๆผมจะไปตกปลาที่  และตกเพื่อกินเท่านั้นครับ
เช่นตัวนี้.......... เมื่อตอนบ่ายวันนี้เองครับ Cheesy Cheesyเคยตกแต่ปลาน้ำจืดครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
ได้ตัวเบ้อเริ่มเลยน่าอิจฉาจัง  ที่ตกได้ตัวแค่ฝ่ามือเองค่ะ
mimi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 03, 2007, 07:20:29 PM »

ขอบคุณพี่ๆที่ให้ความรู้นะคะ  ไว้วันหลังได้ปลาตัวโตๆแล้วจะเอาภาพมาฝากกันค่ะ Wink
apc275
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 03, 2007, 11:07:36 PM »

กำลังหาข้อมูลเพิ่มอยู่เหมือนกันครับ

อำนาจการกินรุนแรง  รัศมีการท่องเที่ยวไกล  การครองสติต่ำ
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 04, 2007, 07:23:20 AM »

ขอบคุณพี่ๆที่ให้ความรู้นะคะ ไว้วันหลังได้ปลาตัวโตๆแล้วจะเอาภาพมาฝากกันค่ะ Wink
ไม่ลองมาตกแถวหนองบัวลำภูมั่งหรอครับ Wink....... Grin
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 04, 2007, 07:23:59 AM »

อิอิอิ..........ผมก็ชอบ Grin
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 04, 2007, 01:24:05 PM »

ไม่ทราบเหมือนกันครับ มารอฟังคำตอบเช่นกัน Grin Grin
แต่โดยปกติแล้วนานๆผมจะไปตกปลาที่ และตกเพื่อกินเท่านั้นครับ
เช่นตัวนี้.......... เมื่อตอนบ่ายวันนี้เองครับ Cheesy Cheesyเคยตกแต่ปลาน้ำจืดครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
ได้ตัวเบ้อเริ่มเลยน่าอิจฉาจัง ที่ตกได้ตัวแค่ฝ่ามือเองค่ะ

แล้วปกติ ตกทำเลไหนครับ

หาดทราย แนวโขดหิน หรือว่า ชายเลน

ว่างๆจะไปกินปลาจากฝีมือการตกของหนูมิมิเสียหน่อย.... Grin Grin

แล้วหนูมิมิใช้อะไรเป็นเหยื่อเอ่ยครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 04, 2007, 01:54:21 PM »

แต่โดยปกติแล้วนานๆผมจะไปตกปลาที่ และตกเพื่อกินเท่านั้นครับ
ได้ตัวเบ้อเริ่มเลยน่าอิจฉาจัง ที่ตกได้ตัวแค่ฝ่ามือเองค่ะ

หาดทราย แนวโขดหิน หรือว่า ชายเลน

ว่างๆจะไปกินปลาจากฝีมือการตกของหนูมิมิเสียหน่อย.... Grin Grin

แล้วหนูมิมิใช้อะไรเป็นเหยื่อเอ่ยครับ

คุณมิมิเค้าตอบทางPMเจ๊มาว่า "ตอนนี้เล็งๆเหยื่อแปลกๆดำๆค่ะ อย่างเช่นหูพี่ซับอ่ะค๊า...... เยาะเย้ย"

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Machine_1
เรา รัก ใน หลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 04, 2007, 02:54:05 PM »

Grin ตกปลาทะเลต้องรอน้ำเดินครับ น้ำไม่เดินเหยื่ออยู่ใก้ลปากมันยังไม่ฉวยเลยครับ หลงรัก
ทุกปัญหาของชาติเริ่มต้นที่ "คอรัปชั่น"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 74

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 04, 2007, 05:24:02 PM »

ข้างขึ้น ข้างแรมด้วยมั๊งคะ Cheesy
มีข้างบนข้างล่าง และก็ ข้างซ้ายข้างขวาด้วยครับ
อิอิ.....อุอุ

"ไม่เคยคิดหวังเป็นวีรบุรุษ แต่ก็สุดจะเห็นชาติพินาศสลาย"
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 04, 2007, 07:16:45 PM »

ข้างขึ้น ข้างแรมด้วยมั๊งคะ Cheesy
มีข้างบนข้างล่าง และก็ ข้างซ้ายข้างขวาด้วยครับ
อิอิ.....อุอุ

เวลาปลามันฮุบเบ็ดแล้วช่ายม๊ายค๊า Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
mimi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 04, 2007, 11:03:30 PM »

ตกใกล้ๆแนวโขดหินกับหาดทรายค่ะ  ใช้ปลาหมึกเป็นเหยื่อค่ะ  ตกได้ตัวกระจิ๋วเดี๋ยวจะพอกินไม๊อ้ะ  อิอิ
mimi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 04, 2007, 11:06:22 PM »

Grin ตกปลาทะเลต้องรอน้ำเดินครับ น้ำไม่เดินเหยื่ออยู่ใก้ลปากมันยังไม่ฉวยเลยครับ หลงรัก

เพิ่งจะทราบมาเหมือนกันค่ะถ้าน้ำไม่เดินปลาจะไม่ฉวยเหยื่อเพราะน้ำมันเสีย  เพราะช่วงที่ไปมา 3 วันติดๆไม่ได้ปลากลับมาเลยซักตัว  ได้แต่เอาเหยื่อมาทอดกินไปพลางๆ ฮ่าๆๆ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 05, 2007, 05:01:50 PM »

คุณมิมิเค้าตอบทางPMเจ๊มาว่า "ตอนนี้เล็งๆเหยื่อแปลกๆดำๆค่ะ อย่างเช่นหูพี่ซับอ่ะค๊า...... เยาะเย้ย"
หูท่านซับมีคนจองเยอะแล้ว ใช้ใส้ดีกว่าโอ Grin

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 05, 2007, 05:27:59 PM »

ตกใกล้ๆแนวโขดหินกับหาดทรายค่ะ ใช้ปลาหมึกเป็นเหยื่อค่ะ ตกได้ตัวกระจิ๋วเดี๋ยวจะพอกินไม๊อ้ะ อิอิ

ปกติผมกินนิดเดียวเอง ไม่กินจุ ข้าวเย็นก็กินแค่1............กะละมังเองครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

mimi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 05, 2007, 08:46:08 PM »

หูท่านซับมีคนจองเยอะแล้ว ใช้ใส้ดีกว่าโอ Grin

555 ปลาแบบนั้นชื่อปลาอะไรอ่ะคะ
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์