เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:45:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้ไปอำเภอ  (อ่าน 3195 ครั้ง)
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 05, 2007, 10:45:29 AM »

ไม่ต้องให้ครับ กระบอกหน้า ตัวนี้ ขออภัยครับ ท่านนี้อาจจะย้ายไปปัตตานีแล้วก็ได้ครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
ninja1991.
แสดงความชื่นชมกับคนที่คุณรักและห่วงใย ในทุกๆ วัน ไม่ใช่แค่วันหยุดหรือวันเกิด
Full Member

คะแนน 9

ขอเเค่ยังคิดถึง.......เเม้อยู่เกินครึ่งของฟ้ากว้าง

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 05, 2007, 10:58:51 AM »

เอาเทป หรือ MP4 ไปอัดเสียงไว้ด้วยซิครับ

วิธีนี้ผมใช้ประจำเลยครับกล้องวีดีโอด้วยเเล้วก็ชวนท่านสารวัตรไปด้วยครับ
ขอป.3 ทีไรไม่เคยพลาด   

ผูรักษาเกียรติ์ของตน ย่อมได้รับการเคารพ
uthen
คนเราเกิดมาล้วนย่อมแตกต่าง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 05, 2007, 04:06:30 PM »

อย่าไปยอมคนที่โกงกินครับ ผมว่าต้องต่อสู้เพื่อความถูกต้องครับ สนับสนุนท่านผูการด้วยคนครับ อัดเสียงซะเลย
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 05, 2007, 09:06:23 PM »

ร่วมสนับสนุนการทำดีครับ เป็นกำลังใจให้ เป็นไปโดยถูกต้อง และควรแก่การจะเป็นครับ

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
kent
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 06:13:42 AM »

เคยไปขอ ป.3 2 อาทิตย์ให้ไปรับ บอกว่า 100  บาท ก็ยื่นให้ไป พอมาดูอ้าว 6 บาทเองเหรอ อืมมม นี่อยู่ใน 3 จชต. น่ะนี่ น่าจะได้เยอะ แต่พอไปขอ ป.4 เก็บก่อนเลย 500  บาท บอกว่าต้องเก็บไว้ก่อนเป็นประดันเผื่อออก ป.4 แล้วไม่มารับ เออ บ้าเป่าอ่ะ ใครจะไม่มารับ ตอนมารับก็ไม่มีใครอยู่น่ะ เห็นลูกจ้างอยู่คนเดียว คนก็มาติดต่อเยอะ ก็แจ้งชื่อไป หาพักใหญ่ๆ ก็เจอ ให้เซ็นรับแล้วก็ให้ ป.4 มา ผมก็ออกมาเลย กลัวเหมือนท่านในนี้ที่บอกว่าโดนเรียกตังส์อีก โชคดี จ่ายเกินไปแค่เฉพาะ ป.3 แค่ 94 บาท
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 11:55:31 PM »

Grin  Grin ได้มาแล้วครับ  2 ใบจ่ายไป 10 บาท   นัดพฤหัสลักไก่ไปวันพุธกลัวท่าน ป. หายตัว  น้ำลายหก  สุดท้ายได้วันพฤหัสเพราะท่าน น.  รอเซ็นทีเดียวพร้อมกับรายอื่น ๆ  ไม่เป็นไรรอได้อยู่แล้ว   /  ขออนุญาตย้ำ.....หลักฐาน  คุณสมบัติครบหมด   ไม่ใช่ไม่เรียกเงินนะครับ   เรียกแต่เราไม่สนองเหมือนขับรถทางราบช้าหน่อยแต่ไม่ต้องเสียค่าทางด่วน  Grin  Grin 

ปล. ท่าน ป. แกล้งผม  หัวเราะร่าน้ำตาริน  ไม่เขียนกระสุนให้อดได้แถมแน่เลย  แต่ไม่เป็นไรแค่ผ่านก็หายเหนื่อยแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2007, 02:16:30 AM โดย ahu » บันทึกการเข้า

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
anukom13
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 01:28:17 AM »

ดีใจด้วยครับ.....ลุ้นอยู่ตั้งนาน....เห็นเงียบไป..นึกว่าจะโดนซะแล้ว(รอเซ็นวันพฤหัสนี้เอง)
omen666
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 06:03:29 AM »

ยินดีด้วยครับ
ที่ได้มาอย่างตรงไปตรงมาตามที่ตั้งใจไว้ Grin
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 06:49:17 AM »

ยินดีด้วยครับ.. Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 01:30:31 PM »

Grin  Grin ได้มาแล้วครับ  2 ใบจ่ายไป 10 บาท   นัดพฤหัสลักไก่ไปวันพุธกลัวท่าน ป. หายตัว  น้ำลายหก  สุดท้ายได้วันพฤหัสเพราะท่าน น.  รอเซ็นทีเดียวพร้อมกับรายอื่น ๆ  ไม่เป็นไรรอได้อยู่แล้ว   /  ขออนุญาตย้ำ.....หลักฐาน  คุณสมบัติครบหมด   ไม่ใช่ไม่เรียกเงินนะครับ   เรียกแต่เราไม่สนองเหมือนขับรถทางราบช้าหน่อยแต่ไม่ต้องเสียค่าทางด่วน  Grin  Grin 

ปล. ท่าน ป. แกล้งผม หัวเราะร่าน้ำตาริน ไม่เขียนกระสุนให้อดได้แถมแน่เลย แต่ไม่เป็นไรแค่ผ่านก็หายเหนื่อยแล้วครับ
       เย้.....โล่งอกไปเลย ท่านได้ป.3 แล้วดีใจครับ กระบอกต่อไปก็ต้องดูเชิงก่อนชกแน่เลยครับ      Grin Grin Grin Grin
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 03:22:22 PM »

ครับตอนนี้กำลังเป็นทุกข์เลือก   452  หรือ  10/22   
1 )  เลือก  452  ยิงได้บ่อยหาความชำนาญ   ฝึกสมาธิ  ไม่เปลืองกระสุนแล้วค่อยหา  10/22  น้ำลายหก
           -  American  หรือ  Style   ถ้าเบื่อ  ถอดกล้องยิงศูนย์เปิดแบบฮา ๆ  ถึงไม่มีศูนย์ก็จะยิง  Grin
           -  ทำไก  ตีปลอก  เซาะราง  วางเบด  ( ทำไม่เป็นหรอกครับจำเค๊ามา  อิ อิ )
           -  เอาไว้แข่งกับพ่อตา  จะยุให้แกซื้อ  10/22  แทนแล้วยืมยิง  เยาะเย้ย 

2 )  เลือก  10/22  ยิงทีละเม็ดไม่เปลืองกระสุนเช่นกัน   ( เพราะภรรยาจ่ายเงินเดือนน้อย )  หัวเราะร่าน้ำตาริน
           -  เวอร์ชั่น 1 แต่งแนวไรเฟิลสปอต    ติดกล้อง + พานท้าย ลด นน. ( เน้นหล่อกระชากใจ )
           -  เวอร์ชั่น 2 แต่งแนวคล่องตัว  ติดเรด + ตัดลำกล้องสั้น + พับฐาน  ( เข้าร่วมกองกำลังติดอาวุธ  IPSC ) น้ำลายหก
           -  ค้นหาตัวเองถ้าชอบแม่นจะกลับไปหาลูกเลื่อน  หลงรัก

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 05:24:41 PM »

ผมเลือกลูกเลื่อนก่อนครับ...Grin
thanonglidรักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 14

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 10:22:09 PM »

ของผมโดนเหมือนกันค่าทางด่วน 9 ม.ม. 5000 บาท แค่ขอ ป.3 แกบอกว่าต้องมีค่าใช้จ่าย พอวันไปรับ ป.3 โดนให้ช่วยซื้อของอีก นี่ไม่รู้ว่าวันที่เอาปืนไปตัดยอดที่อำเภอ กับตอนไปรับ ป.4 จะโดนอะไรอีก กินไม่รู้จักพอเบื่อมาก
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 10:26:35 PM »

ยินดีกับ จขกท.ด้วยนะครับ  Grin

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
นี่แหละนิยามของคำว่าปืน
wad2421
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 11:33:23 PM »

อยากมีปืนลูกซองครับจะต้องทำอย่างไรบ้างตั้งแต่การขออนุญาติเลยนะครับช่วยตอบด้วย...ขอบคุณมากๆครับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์