เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:33:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: +++ ซองพกนอกครับ เนียนเหมือนกันน๊า +++  (อ่าน 7662 ครั้ง)
นายโป่งจิงฮง ทะลวงปืน - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

รักโค้ลท์ แต่มอบหัวใจให้ บาเร็ตต้า

« เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 01:46:27 PM »

ผมเป็นคนรูปร่างเล็กๆ แต่ชอบพกปืน Full Size ก็ตัวเล็กๆขายกินหมดแล้วนี่ ก็เลยจำเป็นต้องใช้ปืนที่มีอยู่ วันนี้ว่างๆก็เลยถ่ายรูปมาให้ดูเผื่อเพื่อนๆจะเอาไปดัดแปลงใช้บ้าง เวลาผมพก 11 (ซองนอก) เพื่อนๆผมหลายคนถามว่า มันไม่ตุงๆเหรอ มันก็ต้องดัดแปลงนิดนึงครับ   เริ่มด้วยรูปละกัน

ซองปืนที่ซื้อมานานแล้ว ผมตัดตั้งแต่วันแรกที่ได้มา อันทางขวาจะมีสายรัดนกสับ ผมก็ตัดออก

เจาะรูก่อน แล้วทำอย่างนี้ครับ

ด้านหลัง งัดเอาสายรัดออก

เจาะหาแหน่ง เพื่อยกตัวปืนให้สูงขึ้อีกนิด อันนี้แล้วแต่รูปร่างนะครับ

ตัดเรียบร้อยแล้ว เป็นอย่างงี้ครับ

อันนี้ซองพกใน ผมเลาะตะเข็บ แล้วเย็บแหนบใหม่ให้ยกปืนนิดนึง+เฉียงเล็กน้อย

อันนี้ซองพกนอกแบบทั่วๆไป ผมใช้เข็มเล่มใหญ่ๆ เย็บเป็นตำแหน่งยกตัวปืนให้สูงขึ้น

เวลาใส่ปืนแล้ว เป็นอย่างนี้ครับ

เวลาพก  ที่เห็นนั้นหน่ะ พยายามแขม่วพุงที่สุดแล้วนะครับ

สายรัดสีขาว จะช่วยยกซองปืนทั้งซองให้สูงขึ้น

ตำแหน่งซองพกใน

ผมชอบอันนี้ครับ เวลาพกเนียนดีมากๆ มองไม่ออกว่ามี 11 ติดตัว

ไม่สังเกต ก็ไม่รู้ ไม่มาคลำดู ก็ไม่รู้ มีคนเคยมาแตะเอวผม ตอนเผลอๆ เขาร้องอุ๊ย อารายย  ผมบอกว่า ซองมือถือครับ เขาก็เฉยๆ

Grin Grin Grin ซองนี้ ชักง่ายที่สุดครับ เร็ว แน่นอน พกแล้วเตะฟุตบอลเล่นได้ทั้งวัน ปืนไม่มีหล่น

จบแล้ว  ถ้ายาวไป หรือ ออกแนวโฉ่งฉ่าง ก็ขออภัยเวปด้วยนะครับ ผมพกปืนที่บ้านครับผม  Grin Grin Grin

นายโป่ง จิงฮงทะลวงปืน โทร. 081-927 5960 / 082-717 3057
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 02:04:00 PM »

เยี่ยมมากครับ ผมใช้ px4 มีปัญหาเรื่องขนาดของปืนเหมือนกัน

ทุกปัญหาของชาติเริ่มต้นที่ "คอรัปชั่น"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 74

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 07:15:24 PM »

เยี่ยมครับ แต่ควรใช้ซองที่หุ้มโกร่งไกสักนิดน่าจะปลอดภัยขึ้นนะครับ

"ไม่เคยคิดหวังเป็นวีรบุรุษ แต่ก็สุดจะเห็นชาติพินาศสลาย"
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 07:33:02 PM »

ยอดเยี่ยมครับ นับถือเลย ขอชมครับ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 07:33:43 PM »

พกแบบพี่ ผมไม่กล้าครับ นกง้างแบบนั้นเสียวว จังเลย  โดนชก Grin

ขอบคุณครับ สำหรับการทำซองดีๆ Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
นายโป่งจิงฮง ทะลวงปืน - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

รักโค้ลท์ แต่มอบหัวใจให้ บาเร็ตต้า

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 10:26:48 PM »

พกแบบพี่ ผมไม่กล้าครับ นกง้างแบบนั้นเสียวว จังเลย  โดนชก Grin

ขอบคุณครับ สำหรับการทำซองดีๆ Grin

ง้างงงงง แต่ เซฟฟฟฟฟ ครับ ปกติถ้าไม่ใช่ที่เปลี่ยว ผมไม่ขึ้นลำ แต่ถ้าหากรู้ว่าจะต้องผ่านทางเปลี่ยว ก่อนออกจากบ้าน ผมหยอดก่อนเลย 1 เม็ด และก็อีกเต็มแม็ก เป็น 7+1 ครับ

นายโป่ง จิงฮงทะลวงปืน โทร. 081-927 5960 / 082-717 3057
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 10:35:21 PM »

Grin ขอบคุณครับพี่

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 12:08:06 AM »

เวลาพก ที่เห็นนั้นหน่ะ พยายามแขม่วพุงที่สุดแล้วนะครับ

ขอบคุณครับพี่โป่ง........

เอ่อ.... พุงข๊าว ขาว ไปโดนใครข่วนมาแดเลยครับ อ๊บ อ๊บ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 07:10:10 AM »

ขอบคุณครับ..เข้าท่าดีครับ. Cheesy

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
เดือน
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 08:09:42 AM »

เน็ทผมช้ามาก  รูปแรกค่อย ๆ มาผมนึกว่าเป็นซองพก Black & Decker
รุ่นเจาะกระแทก Smiley

แต่นับถือครับไอเดียดีมาก พอเพียง ครับ
Khajohnsak
<- Glock Korat ->
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 09:59:32 AM »

เยี่ยมพี่ แต่..นกง้างตลอดเลยอ่ะ หวาดเสียวพี่ผมไม่กล้า..แต่เรื่อง ไอเดีย เต็ม 10 ครับบบบบบ

<- ธรณีนี่นี้เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหารเราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้างดาบนี้คืนสนอง  ->
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 09:59:58 AM »

ขอบคุณมากครับ

Machine_1
เรา รัก ใน หลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 09, 2007, 09:57:52 AM »

Grin พกได้เนียนมากครับ เดี๋ยวต้องรื้อเอาซองเก่ามาทำซะหน่อย หลงรัก
Sympho
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 09, 2007, 10:46:27 AM »

ขอบคุณครับ

แล้วสีข้างไม่แสบแย่หรอครับ เวลาเดินนานๆ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 09, 2007, 11:14:34 AM »

สุดยอดความคิดเลยครับ เวลาพกปกติก็จะไม่ขึ้นลำแต่ถ้าหวิวๆละก็ cock&lock เช่นกัน

แต่อยากมีพุงน้อยๆเหมือนน้าโป่งอะครับ  สงสัยต้องกินหมูทะบ่อยๆใช่มะครับ ........ อิ อิ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์