เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 11:26:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภัยจากการ...ใช้ตู้ ATM....  (อ่าน 6482 ครั้ง)
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 01:57:35 PM »

Cool...เกิดขึ้นวันเสาร์ที 1  ก.ย.....

...พี่สาวผมเป็นข้าราชการอายุ...50 กว่าๆ...

...ไปกดเงินเดือนทื ตู้  ATM...กรุงไทย...ใน อ.โพนทอง..

...ตู้ไม่ค่อยทำงาน  กดได้บ้าง..ไม้ได้บ้าง...ต้องสอดบัตรหลาย ๆครั้ง...

...มีคนที่อยู่คิวหลังคงแบบจำระหัส...แล้วแกล้งชนข้างหลัง...แล้วหยิบบัตร ...มาเปลี่ยนเอาใบใหม่

...คืนให้...เจ้าของไม้ได้ดูให้ดี...กลับบ้านไปค่อยเอามาดู...โทรแจ้งอายัดบัตร...

...ไปใหธนาคารตรวจดู...เงินถูกถอนไป..1  แสน (บัตรทองถอนได้วันละแสน)...

...ที่สาหัส...เป็นเงินที่ได้รับจากการกู้เงิน ธนวัฏ...เสียด้วย....

...กรุณาระมัดระวังด้วยครับ...

...

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 02:17:07 PM »

แจ้งความหรือเปล่าครับ ทางธนาคารมีวงจรปิดเปิดดูได้ จับให้ได้ เอาให้ถึงที่สุดเลยครับ พวกมิจฉาชีพนี่ ต้องเอามาลงโทษ ให้ได้ครับ
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 02:27:06 PM »

ถ้าตู้เอทีเอ็มทุกตู้ มีกล้องติดไว้และถ่ายภาพ/บันทึกเวลาแบบอัตโนมัติทุกครั้งที่เสียบบัตรแล้วกดเงินก็น่าจะดีนะครับ ตำรวจจะได้มีหลักฐานติดตามตัวคนร้าย
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 02:54:45 PM »

แจ้งความหรือเปล่าครับ ทางธนาคารมีวงจรปิดเปิดดูได้ จับให้ได้ เอาให้ถึงที่สุดเลยครับ พวกมิจฉาชีพนี่ ต้องเอามาลงโทษ ให้ได้ครับ

...  ณ วันนี้ยังเงียบครับ...ตร. รับแจ้งแล้ว...ผมถามพี่สาวว่าเขาให้บอกรูปพรรณคนร้าย...

...ไหม...บอกครับ...แต่ไม่ได้สเก็ตภาพคนร้าย...

...ส่วนบัตร ทีคนร้ายเอาเปลียนให้...จากชื่อในบัตร...เป็นคนแก่ อายุ 60 กว่าๆ ...

...อยู่อีกจังหวัดหนึง ไกลกันเป็น3-4 ร้อยกิโลเมตรเลยครับ...

...ที่ตู้  ... ไม่มีกล้องวงจร ปิด..ครับ...

...เชื่อว่าคนร้าย นาจะทำเป็นขบวนการครับ...

...ช่วยชี้แนะด้วยว่าเจ้าทุกข์ควรทำอย่างไรดีครับ...

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 03:41:13 PM »

ลักษณะนี้เป็นความผิดพลาดของลูกค้า คงจะโทษธนาคารคงไม่ได้ คงต้องรอเจ้าหน้าที่จับคนร้ายได้อย่างเดียวครับ

น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 03:54:23 PM »

โห..แย่จัง.ขอบคุณครับที่นำมาบอก.โชคร้ายจังพี่สาวท่าน.จขกท..

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 03:58:23 PM »

ขอบคุณที่นำมาบอกกล่าวครับ
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 04:57:04 PM »

... ณ วันนี้ยังเงียบครับ...ตร. รับแจ้งแล้ว...ผมถามพี่สาวว่าเขาให้บอกรูปพรรณคนร้าย...

...ไหม...บอกครับ...แต่ไม่ได้สเก็ตภาพคนร้าย...

...ส่วนบัตร ทีคนร้ายเอาเปลียนให้...จากชื่อในบัตร...เป็นคนแก่ อายุ 60 กว่าๆ ...

...อยู่อีกจังหวัดหนึง ไกลกันเป็น3-4 ร้อยกิโลเมตรเลยครับ...

...ที่ตู้ ... ไม่มีกล้องวงจร ปิด..ครับ...

...เชื่อว่าคนร้าย นาจะทำเป็นขบวนการครับ...

...ช่วยชี้แนะด้วยว่าเจ้าทุกข์ควรทำอย่างไรดีครับ...

เป็นไปได้ไงครับที่ธนาคารไม่มีวงจรปิดที่ตู้ A.T.M.  ภายในธนาคารจะมีวงจรปิดตลอด 24 ชม.  อย่างน้อยก็ระบบที่ใช้ วิดีโอเทป ที่เป็นระบบเก่า ปัจจุบันนี้ใช้ระบบดิจิทอลแล้ว มีเหตุให้น่าสงสัยว่าจะไม่มีทีวีวงจรปิด เพราะอะไร เมื่อมีเหตุเกิดขึ้นธนาคารยังแจ้งได้ว่าบัญชีถูกโอนเงินออกถึงหนึ่งแสนบาท มันน่าจะมีข้อมูลที่แยบยลผมขอแนะนำให้ร้องทุกข์ที่สำนักงานใหญ่เลย และพร้อมกันนั้นร้องเรียนออกทางสื่อทีวีที่เราเคยดูตอนช่วงบ่าย ตีแผ่ออกสื่อเลยพร้อมทั้งกระตุ้นให้ทั้งระบบออกมาตรวจสอบอย่างจริงจัง ทั้งเจ้าหน้าที่ผู้รักษากฎหมาย ธนาคารผู้รับฝากเงิน และสื่อมวลชนทีวี หรือที่อ.ประมาณ เลืองวัฒนะ อ.วันชัย สอนศิริ ก็ได้จากรายการทีวี คนหัวหมอ แต่ผมไม่ทราบเบอร์โทร ข้าราชการพลเรือนโดนแบบนี้แล้วควรจะต้องตรวจสอบให้ถึงที่สุด ไม่สมควรจะเพิกเฉย แล้วถ้าเป็นพลเรือนเต็มขั้นในต่างจังหวัดล่ะจะมีผู้ใดเข้าคุ้มครองสิทธิของเขาบ้างนะ เชื่อว่ามีขบวนการแน่ เอาออกมาตีแผ่ในสังคมให้ได้นะครับ  ผมแนะนำได้เท่านี้ครับ ยังนึกไม่ออกต้องให้ท่านอื่นที่ทราบช่วยหน่อยนะเพื่อปัดเป่าความเดือดร้อนของคนไทยด้วยกันครับ
Hill Myna
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 08:26:21 PM »

ขอบคุณครับ..สมัยนี้ต้องระวังให้มากๆ ครับ

p23-504 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 09:08:12 PM »

เครือข่ายเงินหายจากธนาคาร
087 500 9190
ประธานเครือข่าย   คุณเกริกไกร  (ประทานโทษจดนามสกุลไม่ทันครับ)
ได้จากรายการร่วมมือร่วมใจครับ
ลองปรึกษาดูครับ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 10:09:31 PM »

เครือข่ายเงินหายจากธนาคาร
087 500 9190
ประธานเครือข่าย คุณเกริกไกร (ประทานโทษจดนามสกุลไม่ทันครับ)
ได้จากรายการร่วมมือร่วมใจครับ
ลองปรึกษาดูครับ
มันเป็นคนละประเด็นกันครับ นั่นเขาอาจจะให้คำปรึกษาในกรณีที่ความผิดพลาดอันเกิดจากธนาคาร

CG11
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 01:39:57 AM »

ขอบคุณครับที่เตือน  เพราะสมัยนี้หากินกันแปลกๆเยอะครับ ต้องระมัดระวังให้มาก
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 09:01:39 PM »

..... ดาบสองคม ..... ประโยชน์เพื่อความสะดวกสบาย  แต่ก็แฝงไว้ด้วยภัยมหันต์ ......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 11:44:17 PM »

.... กำลังเป็นข่าวอยู่ตอนนี้ก็ธนาคารกรุงเทพ ฯ 500,000 กว่าบาท  ธนาคารไม่ยอมรับด้วยตอนนี้ น่าเห็นใจผู้ใช้บริการนะ  ธนาคารหาเครื่องมือซึ่งเป็นของธนาคารมาให้ใช้  พอเกิดปัญหาจากเครื่องมือและหรือระบบของธนาคาร แต่ธนาคารกลับไม่ยอมรับ (ว่าตามข่าวออกโทรทัศน์สัมภาษณ์สด) ...... น่าเห็นใจผู้เสียหายนะ ....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
APC
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 09, 2007, 11:41:52 PM »

Cool...เกิดขึ้นวันเสาร์ที 1 ก.ย.....

...พี่สาวผมเป็นข้าราชการอายุ...50 กว่าๆ...

...ไปกดเงินเดือนทื ตู้ ATM...กรุงไทย...ใน อ.โพนทอง..

...ตู้ไม่ค่อยทำงาน กดได้บ้าง..ไม้ได้บ้าง...ต้องสอดบัตรหลาย ๆครั้ง...

...มีคนที่อยู่คิวหลังคงแบบจำระหัส...แล้วแกล้งชนข้างหลัง...แล้วหยิบบัตร ...มาเปลี่ยนเอาใบใหม่

...คืนให้...เจ้าของไม้ได้ดูให้ดี...กลับบ้านไปค่อยเอามาดู...โทรแจ้งอายัดบัตร...

...ไปใหธนาคารตรวจดู...เงินถูกถอนไป..1 แสน (บัตรทองถอนได้วันละแสน)...

...ที่สาหัส...เป็นเงินที่ได้รับจากการกู้เงิน ธนวัฏ...เสียด้วย....

...กรุณาระมัดระวังด้วยครับ...

...

งานนี้เจ้าของบัตรบกพร่องและดวงไม่ดี
ที่ไปเจอมิจฉาชีพ
ธนาคารก็บกพร่องที่ไม่มีวงจรปิด
จะให้รับผิดชอบก็คงลำบาก
เพราะสาเหตุเกิดจากเจ้าของบัตรเจอวายร้ายเอง
ไม่ใช่อมบัตรอมเงินกดไม่ออกยอดหาย
หน้า: [1] 2
  พิมพ์