เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:14:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝืดเคืองกันบ้างไหมครับเพื่อนๆพี่ๆ  (อ่าน 5116 ครั้ง)
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 10:22:07 PM »

เคยส่งเบ็ดเดือนละ4000ตัว..เดี๋ยวนี้เดือนละ1500ตัวยังยากเลยครับ..กำลังซื้อถดถอยมากครับ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 10:39:17 PM »

ด้วยความเคารพครับ

ค่าเงินบาทแข็ง เงินเดือนผมหายไปแต่ก็ยังพอเหลือเก็บครับ มิถุนายนที่ผ่านมาเงินเดือนก็ขึ้นอีกนิดหน่อย แต่ปัญหาคือปี้นี้ผมยังไมซื้อปืนเลยครับ ไม่มี ป.๓ครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 10:40:31 PM »

ค้าขายช่วงนี้แปลกๆครับ ดีมาหลายปี ปีนี้ชักแปลกๆครับ มันก็หลายมุมมองที่โต้แย้งในความคิดตัวเอง เช่น ตลาดสินค้าที่เราขาย อิ่มตัวรึเปล่า ? หรือว่าคู่แข่งเยอะขึ้น ทำให้ยอดขายลดลง หรือเราปรับปรุงตัวเองน้อยเกินไป ทำให้ธุรกิจไม่เติบโต แล้วโทษสิ่งรอบข้าง โทษ....xo=-x#$% Huh

แต่ทั้งนี้ ทั้งนั้น พอจับความรู้สึกคนได้บ้าง คือ ใช้จ่ายระมัดระวังตัวกันมากขึ้น เทียบจากช่วงหลายปีที่ซื้อง่ายขายคล่อง  ช่วงนี้ถามใครๆก็ส่ายหัวกันเยอะ Smiley

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2007, 11:00:01 PM โดย Glock_pk » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 10:58:13 PM »

ค้าขายช่วงนี้แปลกๆครับ ดีมาหลายปี ปีนี้ชักแปลกๆครับ มันก็หลายมุมมองที่ดต้แย้งในความคิดตัวเอง เช่น ตลาดสินค้าที่เราขาย อิ่มตัวรึเปล่า ? หรือว่าคู่แข่งเยอะขึ้น ทำให้ยอดขายลดลง หรือเราปรับปรุงตัวเองน้อยเกินไป ทำให้ธุรกิจไม่เติบโต แล้วโทษสิ่งรอบข้าง โทษ....xo=-x#$% Huh

แต่ทั้งนี้ ทั้งนั้น พอจับความรู้สึกคนได้บ้าง คือ ใช้จ่ายระมัดระวังตัวกันมากขึ้น เทียบจากช่วงหลายปีที่ซื้อง่ายขายคล่อง ช่วงนี้ถามใครๆก็ส่ายหัวกันเยอะ Smiley

ถ้ามันหาง่ายมันก็ใช้คล่อง ตอนนี้ใครๆก็ระวังการใช้เงิน ระดับเรายังไม่เดือดร้อนสักเท่าไรครับ แต่แรงงานอพยพที่ถูกเลิกจ้าง นี่ซิไม่ค่อยซื้อใช้ ซื้อกินน้อย แล้วค่าที่พักอาศัยในเมือง กับค่าผ่อนส่งบัตรเครดิต ค่างวดสิครับยังต้องจ่ายอยู่ ถ้าไม่มีจ่ายละ(ผมไม่ทราบจำนวนที่แน่นอน ) มันจะมีผลกระทบเช่นไร อันนี้ต้องใช้เวลาคอยดูและระวังตัวเองจากปัญหาที่จะเกิดตามมารอบตัวเรา ครับ ผมไม่มีเครดิตไม่ใช้ ใช้เท่าที่มีเงินพอแล้ว กลไกทางเศรษฐศาสตร์มันซับซ้อนเหมือน โดมิโน อิงกันไปหมดน่าปวดหัวจังเลยครับ
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 10:58:39 PM »

ผมใช้ 8 เก็บ 2 ครับ ถึงเดือนไหนรายได้ลดลง ก็ยังมีใช้ 8 เก็บ 2 ครับ

ทำบัญชีรายรับรายจ่าย(แฟนทำครับ) ทุกวันครับ

ส่วนเงินซื้อปืน ก็เป็นเงินเก็บในส่วนของผม (จิ๊กแฟนเอาครับ...^^)

ช่วงนี้ห้ามลงทุนเยอะๆ หรือก้อนโตๆครับ

ด้วยความเคารพครับ

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 11:56:23 PM »

ต่อไปในอนาคตใครมาบริหารบ้านเมือง      คงต้องแข่งกันแจกเพื่อคำว่าประชาชนต้องมาก่อน      วันนี้การค้าเงียบไม่ปรกติครับ      รัฐบาลอาจยังไม่รู้ตัวครับเพราะมาบริหารชั่วคราว

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 12:02:15 AM »

ความฝืดเคืองมันเป็นคู่ชีวิตมา31ปีแล้ววันไหนหายไปผมคงเหงาครับ
มองในแง่ดีคือมันสร้างนักสู้ชีวิต ตัวเล็กๆขึ้นมาคนหนึ่ง
แต่ช่วงครึ่งปีมานี้มันมาเยือนชีวิตผมบ่อยจนรำคาญเลยครับ
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 12:13:08 AM »

ปีนี้ฝืดเหมือนกันครับ รายได้ลดไปกว่าปีที่แล้วพอสมควร

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 06:58:46 AM »

ฝืดครับ.ฝืดจริงขอเงินเมียซื้อปืนอีกบอก.พอ.ได้แล้ว.. Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 07:20:25 AM »

............ ผืด ............... จริง ๆ ครับผม ...................... เริ่ม ..... เคือง ..... แล้วด้วย .....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 07:43:57 AM »

นึกถึงวิกฤติฟองสบู่ครั้งที่ผ่านมา
ตอนนั้นผมกับเมียเพิ่งซื้อบ้าน
เจอวิกฤติแบบนี้เข้าไปเมียแทบร้องไห้
ผ่อนบ้านเดือนละ 10600 บาท  ตัดเงินต้นแค่ 200 กว่าบาท
OT. ไม่มี งานในเวลาปกติก็ไม่มี แต่ เจ้าขององค์กรใจดีมากๆๆๆๆๆ  ไม่จ้างและไม่ไล่ใครออกเลย
ผมกับเมียกลับบ้าน 5 โมงเย็นทุกวัน เดินจากปากซอยกลับบ้าน 1.5 กม. แดดร้อนมากๆ ( ไม่มีตังขึ้นมอเตอร์ไซด์วิน )
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 08:14:55 AM »

ของผมรายรับน้อยลง แต่ไม่ถึงขนาดฝืดเคือง เพราะดำเนินชีวิตแบบไม่จ่ายเกินที่หาได้ ไม่สร้างหนี้
น้อมนำแนวทางเศรษฐกิจพอเพียงมาใช้กันเถอะครับ เราถูกปลูกฝังเรื่องวัตถุนิยมมานาน
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 09:40:58 AM »

เงินมีแต่ไม่จ่าย ผมว่ายังดีกว่าหลายปีที่ผ่านมานะครับ......

คนไทยเราถูกโอ๋แบบผิดๆให้"ใช้จ่ายทั้งที่ไม่มี"สร้างหนี้สนองความอยากที่เกินตัวมาหลายปีแล้ว

ที่บ้านค้าวัสดุก่อสร้าง ถ้าโดมิโนล้มผมน่าจะเจ็บตัวเป็นอันดับต้นๆ ...... เจอปัญหาหนี้สูญเป็นกลุ่มแรกๆ แต่ยังเห็นว่าขณะนี้ยังไม่มีอะไรให้น่าบ่นกั๊บ  Grin
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 01:24:53 PM »

ฝืดเคืองจริงๆ เศรษฐกิจพอเพียง น่าจะดีที่สุดครับในตอนนี้
พอใจในสิ่งที่ตนเองมีอยู่ ...

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
นี่แหละนิยามของคำว่าปืน
i-TEQ
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 02:27:51 PM »

Smiley ช่วงนี้ต้องประหยัดครับ ส่วนตัวเเล้ว  เหล้าไม่ทาน บุหรี่ไม่สูบ ไม่มีกิ้ก รักเมียคนเดียว การพนันไม่เล่น หวยไม่เเทง ดูบอลไม่เป็นไม่เล่นหุ้น ไม่เเต่งรถ  ได้มา100 ผ่อนบ้านผ่อนรถ 40 ใช้20 เก็บไว้ให้ลูกเเละครอบครัว30 ท่องเที่ยวกับครอบครัวเเละปืน 10 ครับ หลงรัก
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์