เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:20:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝืดเคืองกันบ้างไหมครับเพื่อนๆพี่ๆ  (อ่าน 5127 ครั้ง)
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 06:21:13 PM »

เช้าไม่กินข้าว
เที่ยงกินกับเด็กที่โรงเรียน
เย็นไม่กิน
อยู่คนเดียว ไม่กลุ้มอะไรครับ เพราะเงินเดือนไม่เหลือให้กลุ้ม..อิอิ Grin
peerayotk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 06:40:33 PM »

แย่ครับ ของขายได้มากขึ้น แต่ไม่รู้เก็บเงินได้เมื่อไหร่  cash flow ไม่ดีเลย เดือนนี้ต้องประหยัดสุดๆครับ ไม่รู้ปีหน้าจะเป็นช่นไร ก็หวังว่าจะดีขึ้นเรื่อยๆ

เป้นกำลังใจให้ทุกคนครับ ต่อสู้กันต่อไป
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 07:15:13 PM »

ยุคข้าวยากหมากแพง ก็แบบนี้แหละครับ โจรผู้ร้ายเต็มบ้านเต็มเมือง เงินทองฝืดเคือง ต้องระวังตัวเอง

คนอื่นผมไม่ทราบ แต่เรื่องโจรผู้ร้ายนี่...ผมเครียดเป็นอันดับต้นๆเลย....
ส่วนความฝืดเคือง ถือว่า พอถูไถ เพราะปีนี้ เหนื่อยกว่าปีที่แล้ว ในขณะที่รายรับเกือบเท่าเดิม(เน้น ว่าเกือบเท่าเดิม)
ดีกว่าปี40 ที่ไม่มีที่ไปเลย (ยุคนั้น ผจก.ไปขับแท็กซี่)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2007, 09:44:34 PM โดย submachine » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 09:16:15 PM »

สำหรับผม ก็ ติด  ๆ  ดับ ๆ มาตลอดครับ  ช่วงที่ติด  ๆ ก็ ติดแต่ก็พอไปได้ พอฝืด ๆ แต่ช่วงที่วิ่งได้ ก็วิ่งปรี๊ด ๆ ...เป็นแบบนี้ มานานแล้ว ถ้าจะซื้อปืน ก็ต้องอาศัย ดักเอาตอนที่วิ่งปรี๊ด ๆ ช่วงกลางทางเอา..  ตอนนี้ดีอย่าง เหล้า เบียร์ ไม่ดื่ม กิ๊กไม่มีสะสม ปืนไม่ค่อยได้ยิง (ลูกไม่มี) ก็พอถู ๆ ไถ ๆ ไปได้  ครับ ๕๕๕.
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 09:28:47 PM »

...... ฝืดดดดมากกกกก .... มีที่แต่ไม่กล้ากู้ (เพราะว่ากู้มามากแล้ว)  กลัวตอนส่ง ......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 09:36:31 PM »

ผมมีธุรกิจอยุ่สองอย่างครับ  โดนทั้งสองอย่าง

1. ค้าขายกับบริษัทต่างชาติ เงินบาทแข็ง เขาก็เลยลดกำลังการผลิตในไทยลง โดยกระจายไปที่ฐานการผลิตประเทศอื่น ออเดอร์ลดลง 20-30 % ครับ  แต่รายจ่ายผมเท่าเดิม เพราะคนงานเท่าเดิม ต้องซื้อวัตถุดิบมาป้อนให้คนงานมีงานทำเท่าเดิม  ทำเก็บ stock เอาไว้ ได้แต่หวังว่าเดี๋ยวก็จะดีขึ้น จะได้ระบาย Stock บ้าง

2. ทำอพาร์ทเมนท์ 4 ชั้น 48 ห้อง  2 ปีก่อนคนเต็มต้องจอง  คนที่อยู่ก็ไม่อยากย้ายไปไหน  แต่ตอนนี้ โรงงานแถวๆนั้น ปิดตัวบ้าง  ลดคนงานบ้าง เมื่อไม่มีงานทำ คนเช่าก็อยู่ไม่ได้ ก็ต้องย้ายออกไป หรือไม่ก็ไม่มี OT ทำ รายได้เลยไม่พอค่าเช่า ก็ต้องย้ายออกไปหาห้องเช่าที่ถูกกว่า   ดีที่ว่าไม่ได้กู้แบงค์ทำ ไม่งั้นเครียดแน่ๆ ไม่พอส่งดอก  ได้แต่ปลอบใจตัวเองว่า ไม่มีคนอยู่ก็ไม่เป็นไร ตึกมันก็ไม่ได้หายไปไหน  ยังเป็นของเราอยู่

ตอนนี้ก็ประคองๆ ตัว ละครับ 

แต่....อาชีพที่มีเพิ่มขึ้นคือ  พวกลักเล็กขโมยน้อยครับ   เมื่อวานนี้สดๆร้อนๆ  ถังขยะพลาสติกมันยังขโมย เทขยะออกหมด แล้วก็เอาใส่ซาเล้ง ปั่นออกไปหน้าตาเฉย  กลางวันแสกๆ 

ทำใจครับ ....มองโลกในแง่ดีว่า  ยังดีที่ผมไม่เห็นกับตา  ไม่งั้นไม่รู้ว่าจะระงับสติอารมณ์ให้ไม่ยิงมันได้หรือเปล่า ??     
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 09:47:23 PM »

แต่....อาชีพที่มีเพิ่มขึ้นคือ พวกลักเล็กขโมยน้อยครับ เมื่อวานนี้สดๆร้อนๆ ถังขยะพลาสติกมันยังขโมย เทขยะออกหมด แล้วก็เอาใส่ซาเล้ง ปั่นออกไปหน้าตาเฉย กลางวันแสกๆ

ผมเคยเจอครับ แบบนี้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

nogun
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 12:28:45 AM »

พอเพียงก็เพียงพอครับ  แฮ่ๆ... ก็คงแล้วแต่คนครับ  แต่ละคนปัจจัยรอบตัวไม่เหมือนกัน  ลำบากมากน้อย หรือไม่ลำบากเลยก็คงมีเหมือนกัน      เงินหนอเงิน สมุติกันขึ้นมาเองแท้ๆ  แล้วก็ลำบากกันเอง เฮ้อ.....
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 07:12:54 AM »

...กิ๊กที่หายหน้าหายตาไป
ช่วงนี้ก็โทรมาบ่อยขึ้น Grin Grin...แบบว่าเศรษฐกิจมันแย่ครับ Grin
ฝากเบอร์ผมให้แทนก็ได่พี่Audy........อิอิอิ         ฝืดครับ เช่นกัน
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 07:44:05 AM »

อยากได้ปืนลดกรดยาว กับ 357 ยาว ยังต้องรอเลยค่ะ
หลังจากปีก่อนหน้าและปีที่แล้ว  2 ปี  ซื้อไป  6 กระบอก
คิดแล้ว คิดอีก ถึงความจำเป็นที่จะต้องซื้อ
จะซื้อดีไหมหนอ จำเป็นไหมหนอ อยากได้มากไหมหนอ Grin

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #55 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 07:49:12 AM »

ไม่จำเป็นหนอ แต่อยากมากกว่าเลยไม่รู้จักคำว่าเหตุผลหนอ ...... อิ อิ ระดับน้าดาวแล้ว ซำบาย

Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 07:52:37 AM »

เศรษฐกิจแบบนี้แต่
พวกบัตรเครติดก็เดินเกมส์รุก
ที่โรงงานผมติดบ่วงไปหลายคน
จะเตือนก็ไม่กล้า ( บางคนจำเป็นจริงๆ....ค่าเทอมลูก , ค่ารักษาคนในครอบครัว ฯลฯ )

พวกบัตรเครดิตทวงหนี้แบบข่มขู่บ้าง , ให้อายบ้าง  แต่คนที่ยืมแล้วไม่ใช้หลายๆคนก็เหลือเกิน   เอาเงินมาใช้สุรุ่ยสุร่าย  พอถึงเวลาไม่มีจ่าย
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 08:58:44 AM »

เศรษฐกิจแบบนี้แต่
พวกบัตรเครติดก็เดินเกมส์รุก
ที่โรงงานผมติดบ่วงไปหลายคน
จะเตือนก็ไม่กล้า ( บางคนจำเป็นจริงๆ....ค่าเทอมลูก , ค่ารักษาคนในครอบครัว ฯลฯ )

พวกบัตรเครดิตทวงหนี้แบบข่มขู่บ้าง , ให้อายบ้าง แต่คนที่ยืมแล้วไม่ใช้หลายๆคนก็เหลือเกิน เอาเงินมาใช้สุรุ่ยสุร่าย พอถึงเวลาไม่มีจ่าย

เค้าเรียกว่า บ่วงกรรม ...  เอาเวป ดี ๆ มาฝาก สำหรับ คนที่ติดหนี้ บัตรเยอะ ๆ ทุกปัญหา มีทางออก อย่าตัดสินใจ บางอย่าง ที่ผิด อย่าคิดสั้น คนเป็นหนี้ ไม่ใช่ อาชญากร ขอให้คิด เพียงแต่ว่า ...  คนเรา เมื่อม้าตาย ก็ ต้องเดิน ก็แค่นั้น

http://www.consumerthai.org/debt/debt.shtml
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์