เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 01:57:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดื่มน้ำเมื่อท้องว่าง ดีอย่างไร?  (อ่าน 3140 ครั้ง)
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 08:05:37 PM »

ผมปฏิบัติอยู่ครับ...เป็นน้ำอุ่นนะครับ...แต่ผมจะเป็น 5 แก้วครับ

ดื่มสักพักจะมีอาการปวดถ่ายก็ไปเข้าห้องน้ำปกติ...จะรู้ว่าสุดแล้วก็คือ

สุดท้ายจะถ่ายเป็นน้ำเหมือนท้องเสียครับ...อาการร้อนในหายเป็นปลิดทิ้งครับ Grin

แต่หลังจากถ่ายแล้วผมจะตามด้วยน้ำผักผลไม้ 1 แก้วครับ Cheesy

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 08:07:26 PM »

ข้อ 3,5,6 ไม่น่าจะจริง  นอกนั้นเห็นด้วย
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 08:19:55 PM »

จากสถิติข้อมูลโรคที่บำบัดรักษาทำให้หายได้ภายในเวลาดังนี้
1. โรคความดันโลหิตสูง          30 วัน
2. โรคกระเพาะ                    10 วัน
3. โรคเบาหวาน                    30 วัน
4. โรคท้องผูก                      10 วัน
5. โรคมะเร็ง                      180  วัน
6. โรควัณโรค                      90  วัน   
ข้อ 3,5,6 ไม่น่าจะจริง  นอกนั้นเห็นด้วย

Cheesy Cheesyไม่น่าจะรักษาได้ครับ Cheesy Cheesy

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 10:36:52 PM »

จากสถิติข้อมูลโรคที่บำบัดรักษาทำให้หายได้ภายในเวลาดังนี้
1. โรคความดันโลหิตสูง          30 วัน
2. โรคกระเพาะ                    10 วัน
3. โรคเบาหวาน                    30 วัน
4. โรคท้องผูก                      10 วัน
5. โรคมะเร็ง                      180  วัน
6. โรควัณโรค                      90  วัน   

Cheesy Cheesyไม่น่าจะรักษาได้ครับ Cheesy Cheesy

ขออภัยอีกครั้งครับ...

ผมคาดว่ารักษาไม่ได้ซักโรคครับ...

นอกจากอาจทำให้ท้องผูกดีขึ้นบ้าง...

แต่ก็นั่นแหละครับ ต้องกินอาหารที่มีเส้นใยร่วมด้วยครับ... Wink

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 11:12:10 PM »

เมื่อช่วง Christmas ที่ผ่านมานี้  ที่นี่มีสถานีวิทยุ  ออกรายการแข่งขันชิงโชค  เครื่องเล่นเกม  แต่จำไม่ได้ว่า  ของยี่ห้ออะไร
ซึ่งเป็นเครื่องใหม่เพิ่งออกมา  และมีของน้อย  เด็กๆทั้งหลายก็อยากได้เป็นของขวัญวัน Christmas ก็มีแม่ๆหลายคนเข้าร่วมแข่ง  โดยแข่งกันที่ว่าใครจะดื่มน้ำได้มากที่สุด  จบการแข่งขันได้ไม่กี่ ชม. มีแม่คนนึงตาย   จากอาการ water poisoning น่าสงสารจริงๆ 
FABBRI
มาเป็นเหยื่อเสียดีๆๆ
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 11:18:07 PM »

ไม่ใช่แค่แม่เด็กตายครับ  นักเรียน นายร้อย จปร ก็ยังตายครับ

หลงรัก  สินค้าต่างๆที่กระผมเสียเงินเสียเวลาเสียพลังงานนำเข้ามานั้นเพื่อเป็นพยานหลักฐานอันเป็นที่แน่ชัดในการคุยโม้คุยโตประกอบการคุยฟุ้งทั่วเวป มิได้แอบแฝงขายสินค้าแต่อย่างไร และไม่รับสั่งหรือช่วยนำเข้าแต่อย่างใด โปรดเข้าใจ  งอน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 11:19:16 PM »

ไม่ใช่แค่แม่เด็กตายครับ  นักเรียน นายร้อย จปร ก็ยังตายครับ
ครับ อันนั้นผมไม่ทราบ
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 11:27:29 PM »

รู้สึกว่าดื่มน้ำเยอะเกินไปก็ตายได้ครับอย่างที่พี่เจษ และพี่ fabri ว่าเอาไว้ครับ
แต่เท่าที่สังเกตุคนรู้จักที่ดื่มน้ำมากๆ(ดื่มทั้งวันไม่ใช่แต่ตอนตื่นนอนและดื่มในปริมาณที่พอเหมาะ ประมาณวันละ 5-8 ลิตร)จะหน้าอ่อนเยาว์ผิวพรรณดีกว่าคนทั่วไปครับ อาจจะด้วยเนื่องมาจากมีการขับถ่ายของเสียออกจากร่างกายที่ดีครับ คุณสมบัติทางเคมี น้ำมี ph เป็นกลาง ปรับสมดุลให้ร่างกายหากมีกรดในกระเพาะมากเกินไป
คุณสมบัติทางไฟฟ้า น้ำมีประจุ +2(H) และ-(2O) คือถ้าจะเปรียบกับทางสายกลางก็คือเป็นกลางสุดๆ ลดการตกตะกอนของ ca mg ทำให้ไม่เป็นนิ่ว พา toxic ต่างๆออกจากร่างกายครับ

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 11:37:15 PM »

รู้สึกว่าดื่มน้ำเยอะเกินไปก็ตายได้ครับอย่างที่พี่เจษ และพี่ fabri ว่าเอาไว้ครับ
แต่เท่าที่สังเกตุคนรู้จักที่ดื่มน้ำมากๆ(ดื่มทั้งวันไม่ใช่แต่ตอนตื่นนอนและดื่มในปริมาณที่พอเหมาะ ประมาณวันละ 5-8 ลิตร)จะหน้าอ่อนเยาว์ผิวพรรณดีกว่าคนทั่วไปครับ อาจจะด้วยเนื่องมาจากมีการขับถ่ายของเสียออกจากร่างกายที่ดีครับ คุณสมบัติทางเคมี น้ำมี ph เป็นกลาง ปรับสมดุลให้ร่างกายหากมีกรดในกระเพาะมากเกินไป
คุณสมบัติทางไฟฟ้า น้ำมีประจุ +2(H) และ-(2O) คือถ้าจะเปรียบกับทางสายกลางก็คือเป็นกลางสุดๆ ลดการตกตะกอนของ ca mg ทำให้ไม่เป็นนิ่ว พา toxic ต่างๆออกจากร่างกายครับ
ดื่มน้ำพอประมาณได้ตามที่ทาง แพทย์กำหนดไว้น่ะ ดีกับร่างกายเสมอ
ยิ่งทุกวันนี้ เด็กๆหรือผู้ใหญ่ ( ที่เมกาเป็นปัญหามาก) ชอบจะดื่มกันแต่  น้ำโซดา  น้ำเปล่าไม่ค่อยจะดื่มกัน  ที่บ้านผมเองยังต้องจำกัดไว้ว่าดื่มน้ำโซดาได้วันละเท่าไหร่
FABBRI
มาเป็นเหยื่อเสียดีๆๆ
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 08:51:58 PM »

ไม่ใช่แค่แม่เด็กตายครับ นักเรียน นายร้อย จปร ก็ยังตายครับ
เมือหลายเดือนก่อน  มีข่าวตามหน้าหนังสือพิมพ์  เขียนทำนอนนี้
 นักเรียน จปร ปี 2 หลับยาม  รุ่นพี ปี 4 ลงโทษด้วยการให้ดื่อมน้ำ 20 ลิตร  ปรากฏว่า คนถูกลงโทษตาย ครับ

หลงรัก  สินค้าต่างๆที่กระผมเสียเงินเสียเวลาเสียพลังงานนำเข้ามานั้นเพื่อเป็นพยานหลักฐานอันเป็นที่แน่ชัดในการคุยโม้คุยโตประกอบการคุยฟุ้งทั่วเวป มิได้แอบแฝงขายสินค้าแต่อย่างไร และไม่รับสั่งหรือช่วยนำเข้าแต่อย่างใด โปรดเข้าใจ  งอน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 11:23:33 PM »

ปริมาณน้ำบริโภคที่ร่างกายขนาดคนทั่วไปต้องการอยู่ที่ประมาณ 2,000 ซีซี ต่อวัน ครับ...

เพราะว่าร่างกายเราได้รับจากอย่างอื่นด้วย เช่น ผัก ผลไม้ อาหาร ที่กินเข้าไปก็มีน้ำเป็นส่วนประกอบครับ...

ผมว่า 5-8 ลิตร นี่ก็เยอะมากแล้วนะครับ ผมกินน้ำไม่ถึงขนาดนั้นแน่ครับ...Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 11:29:16 PM »

เมื่อช่วง Christmas ที่ผ่านมานี้  ที่นี่มีสถานีวิทยุ  ออกรายการแข่งขันชิงโชค  เครื่องเล่นเกม  แต่จำไม่ได้ว่า  ของยี่ห้ออะไร
ซึ่งเป็นเครื่องใหม่เพิ่งออกมา  และมีของน้อย  เด็กๆทั้งหลายก็อยากได้เป็นของขวัญวัน Christmas ก็มีแม่ๆหลายคนเข้าร่วมแข่ง  โดยแข่งกันที่ว่าใครจะดื่มน้ำได้มากที่สุด  จบการแข่งขันได้ไม่กี่ ชม. มีแม่คนนึงตาย   จากอาการ water poisoning น่าสงสารจริงๆ 

ผมจำข่าวนี้ได้ครับ...

คุณแม่ที่เสียชีวิตเป็นผู้ชนะครับ...

ไม่รู้ลูกจะดีใจบ้างไหม ที่ทราบว่าแม่เสียสละขนาดไหน... Cry

ไม่ใช่แค่แม่เด็กตายครับ นักเรียน นายร้อย จปร ก็ยังตายครับ
เมือหลายเดือนก่อน มีข่าวตามหน้าหนังสือพิมพ์ เขียนทำนอนนี้
 นักเรียน จปร ปี 2 หลับยาม รุ่นพี ปี 4 ลงโทษด้วยการให้ดื่อมน้ำ 20 ลิตร ปรากฏว่า คนถูกลงโทษตาย ครับ

อันนี้ก็จำได้ครับ...

โดนซ่อมหนักเกินไป... Cry

แต่คอมแมนด์ก็โดนลงโทษกันถ้วนหน้าครับ...
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 09, 2007, 08:26:26 AM »

ปกติ ผมจะดื่มน้ำประมาณวันละอย่างต่ำ ๕ ขวด  (เพราะแฮ้งค์)  แต่ตอนนี้ไม่ได้ดื่มแอลกอฮอลล์แล้ว   ก็ยังดื่ม  คือ  ตื่นมาก็ล้างหน้าแปรงฟัน ดื่มทันที ๑ ขวด  และ มาดื่มอีกที ก็ หลังจากทานข้าวเช้าแล้ว  และ ภายในหนึ่งวันนั้นจนถึงก่อนนอน ผมก็จะดื่มอีก ประมาณ ๔-๕ ขวด ...รู้สึก ท้องไส้ ทำงานปกติ หัวใจไม่ค่อยสั่น  สมองโล่งโปร่งดี  แต่ปวดฉี่บ่อย  .ยิ่งตอนนี้ เจอกระเพาะปัสสาวะอักเสบอีก  ดื่มน้ำกันจนพุงบาน....
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 09, 2007, 09:42:56 AM »

การดื่มน้ำสะอาดบริสุทธิ์เป็นสิ่งที่ดีอยู่แล้วครับ เพราะเป็นการช่วยระบายความร้อนของร่างกาย
     และช่วยให้การขับถ่ายของเสียดีขึ้นอันเป็นสาเหตุให้สุขภาพดีตามมาด้วย

SD282
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 09, 2007, 10:20:13 AM »

คุณแม่ผมทำมา30ปีแล้ว ท่านก็มีโรคไขข้อกับต้อหิน ผมคิดว่า2โรคนี้คงป้องกันไม่ได้แน่ Grin แต่โรคอื่นยังต้องรอการพิสูจน์ครับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์