เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:31:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้เพื่อนรู้ใจเพิ่มอีกฃัก 1 กระบอก  (อ่าน 2879 ครั้ง)
anukom13
Jr. Member
**

คะแนน 9

« เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 11:33:04 AM »

สวัสดีพี่ๆ..เพื่อนๆสมาชิกทุกท่านครับ.......ผมมีเรื่องรบกวนสอบถาม พี่ๆ..เพื่อนๆสมาชิกทุกท่านอีกแล้วครับ
คือว่าตอนนี้ผมมีปืนขนาด 9 มม.(px 4)อยู่ 1 ตัว ซื้อจากปืนโครงการสวัสดการ   ได้มาต้นปีครับ.......ตอนนี้กำลังขอ ป.3 อยู่หน้าจะได้ อาทิตย์หน้าครับ  กะว่าจะถือ ป.3 พร้อมเงินไปรับของเลย(ลืมบอกไปครับว่าเป็นสมิธ  รุ่น 637 ครับ)
เรื่องของเรื่องคือว่าตอนนี้เงินผมที่กู้สหกรณ์  ยังเหลืออยู่ประมาณ 120K ต้นๆ  จึงเกิดกิเลต อยากได้ .45 เอาไว้เพื่อดูแลอีกซัก 1 ตัวเปิดหนังสือ อวป.ดูเห็น colt gold cup สวยดี(ใจชอบมานานแล้ว)เหลือบตาไปอีกนิดเห็น para s14 pxt (ลายเส้นและสีสันฉูดฉาดและเหวื๋อหว๋าดีครับ)จึงอยากสอบถาม  พี่ๆ..เพื่อนๆสมาชิกทุกท่านที่มีความรู้ดังนี้ครับ
       1. ระหว่าง colt gold cup และ  para s14 pxt มีข้อดีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้างครับ
       2. ตอนนี้ .45 ขอ ป.3 ยากไหมครับ และขอได้ไหม้ อยู่ ตจว.ครับ ( ว่าจะซื้อแถววังครับ )
       3. ราคาของทั้ง 2 ตัว(ราคาหน้าร้านและราคาจองครับ)
       4. ช่วยแนะนำร้านหน่อยครับ(กลัวโดนนั่งจิบกาแฟฟังของเกรด A ครับ)
       5.หรือจะดู dan wesson (pm-7)เห็นพี่ A-THEONE มีของแล้วโพสไว้ อยู่ที่ 88K (เห็นถูกดี.....กลุ่มยิงดีด้วย)
            ขอโทษ....พี่ๆ..เพื่อนๆสมาชิกทุกท่านครับที่ข้อความมากไป(อยากได้ของดีที่สุด...ไว้ครอบครองจริงๆครับ....ขอบคุณครับ)
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 12:46:08 PM »

เป็นคำถามที่ตอบยากเสียจริงๆ 
แต่ส่วนตัวแล้วชอบ โคล์ โกลคัพ

อยู่ต่างจังหวัด ต้องลองไปถามที่อำภอดูแล้วว่า ขอ .๔๕ ได้ไหม

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
นี่แหละนิยามของคำว่าปืน
i-TEQ
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 01:05:04 PM »

Winkผมเลือกพารา s14 ครับ Smiley ส่วนเรื่องป3 ต้องลองคุยดูก่อนครับ เห็นว่ายากเอาเรื่อง(45) หลงรัก
anukom13
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 01:27:03 PM »

เห็นว่า colt gold cup  ราคา 135 K (น่าจะเป็นราคาหน้าร้านและราคาจจองละครับ)  ส่วน  para s14 pxt ราคาหน้าร้านและราคาจจองละครับ...เท่าไร่ครับ
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 02:32:22 PM »

ไม่ชอบทั้ง2ตัวครับ

ถ้าเอาcolt gold cupต้องจ่ายถึง130kเพื่อของคุณภาพระดับ70k อีก60kเป็นค่าสวัสดิการฐานอยู่นาน.....ผมยังไม่รวยพอที่จะทำอย่างนั้น

พารา S 14 PXTถ้าไม่เกิน90kก็น่าสน แต่ไม่ถูกจริตผมครับ  Cheesy
p@rinya
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 26

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 03:18:49 PM »

80k-90k เชียร์คิมเบอร์น่าสนกว่าครับ น้ำลายหก น้ำลายหก
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 04:41:34 PM »

เงินกู้สหกรณ์เหลือ เอา .45 ราคาประหยัดดีกว่ามั้งครับแล้วเอาที่เหลืออีกนิดหน่อยไปซื้อลูกปืนกับอุปกรณ์ยังเหลือเงินอีกนะครับ
ช่วงนี้มีตังค์เหลือไว้ดีกว่าครับ Grin
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 04:45:31 PM »

หากผมเป็นท่าน จขกท.ผมคงไม่ซื้อ .45 เพิ่มหรอกครับ...

เงินที่กู้สหกรณ์มานั้น อย่างไรก็ต้องคืน ดอกก็ต้องเสีย...

เศรษฐกิจปัจจุบันไม่น่าจะดีพอที่จะเอาเงินกู้มาจมกับงานอดิเรกครับ...

แต่ถ้าหากท่าน จขกท.อยากได้ .45 เอาจริงๆ ลองดู STI ของโครงการดูครับ...

ราคาแถวๆเจ็ดสิบเค คุ้มเงินดี...

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 05:26:30 PM »

หากผมเป็นท่าน จขกท.ผมคงไม่ซื้อ .45 เพิ่มหรอกครับ...

เงินที่กู้สหกรณ์มานั้น อย่างไรก็ต้องคืน ดอกก็ต้องเสีย...

เศรษฐกิจปัจจุบันไม่น่าจะดีพอที่จะเอาเงินกู้มาจมกับงานอดิเรกครับ...

แต่ถ้าหากท่าน จขกท.อยากได้ .45 เอาจริงๆ ลองดู STI ของโครงการดูครับ...

ราคาแถวๆเจ็ดสิบเค คุ้มเงินดี...

ถ้าถึงขนาดต้องกู้เงินมาซื้อปืน และไม่ใช่ปืนกระบอกแรกด้วย ไม่แนะนำทุกกรณีครับ  อย่าให้งานอดิเรกมาทำให้ครอบครัวเดือดร้อนดีกว่าครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 07:17:37 PM »

เห็นด้วยกับคุณโทน 

อย่าซื้อเลยครับ
march
รักแล้วรอหน่อย..
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 42

marchgun99@hotmail.com marchgun99.com

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 07:39:24 PM »

Smileyมีสั้นแล้วซือยาวดีกว่าครับ 452 หรือ 10/22  เอาไว้ยิงแก้เซ็ง เบื่อก็ขายง่าย
   เหลือเงินอีกเยอะเอาไปทำอย่างอืนดีกว่าครับ Wink

มาร์ช 2013 โทร 086 0307337
  โอนเงิน ธ.กสิกรไทย สาขาวังบูรพา ออมทรัพย์ 044 2 77026 3 นายชูศักดิ์ พวงนาค
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 07:39:33 PM »

ผมก็ไม่เห็นด้วยครับ....
เหลือๆแล้วค่อยซื้อ...ไม่ได้จําเป็นขนาดนั้น

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
anukom13
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 08:38:10 PM »

มีสั้นแล้วซือยาวดีกว่าครับ 452 หรือ 10/22  เอาไว้ยิงแก้เซ็ง เบื่อก็ขายง่าย
   เหลือเงินอีกเยอะเอาไปทำอย่างอืนดีกว่าครับ .............
                  ........ขอบคุณพี่ March ที่แนะนำมากครับ......พะเอิน...CZ 452 มีแล้วครับ...แต่เป็นของคุณพ่อครับ
(ไม่รู้จะใช่ 452 หรือเปล่าเพราะคุณพ่อซื้อไว้ประมาณ 20 กว่าปีได้แล้วครับ  ราคาตอนนั้นพ่อบอกประมาณ  สองพันกว่า ....ผมบอกพ่อว่าตอนนี้ประมาณ 20,000 แล้วนะพ่อ......พ่อตกใจเลย) ผมสอบถามพ่อว่า......ของอยู่หรือเปล่า.....ผมไม่เห็นพ่อเอาออกมาดูเลย......พ่อบอกว่าให้อาไปแล้ว........(เวรกรรมเลยตู......สงใสต้องซื้อคืนจากคุณอาอีกแล้ว....
อยู่ตั้งชลบุรีแนะ........เจ้าประคูณขอให้ได้คืนเฮอะ)
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 08:45:08 PM »

สวัสดีพี่ๆ..เพื่อนๆสมาชิกทุกท่านครับ.......ผมมีเรื่องรบกวนสอบถาม พี่ๆ..เพื่อนๆสมาชิกทุกท่านอีกแล้วครับ
คือว่าตอนนี้ผมมีปืนขนาด 9 มม.(px 4)อยู่ 1 ตัว ซื้อจากปืนโครงการสวัสดการ ได้มาต้นปีครับ.......ตอนนี้กำลังขอ ป.3 อยู่หน้าจะได้ อาทิตย์หน้าครับ กะว่าจะถือ ป.3 พร้อมเงินไปรับของเลย(ลืมบอกไปครับว่าเป็นสมิธ รุ่น 637 ครับ)
เรื่องของเรื่องคือว่าตอนนี้เงินผมที่กู้สหกรณ์ ยังเหลืออยู่ประมาณ 120K ต้นๆ จึงเกิดกิเลต อยากได้ .45 เอาไว้เพื่อดูแลอีกซัก 1 ตัวเปิดหนังสือ อวป.ดูเห็น colt gold cup สวยดี(ใจชอบมานานแล้ว)เหลือบตาไปอีกนิดเห็น para s14 pxt (ลายเส้นและสีสันฉูดฉาดและเหวื๋อหว๋าดีครับ)จึงอยากสอบถาม พี่ๆ..เพื่อนๆสมาชิกทุกท่านที่มีความรู้ดังนี้ครับ
 1. ระหว่าง colt gold cup และ para s14 pxt มีข้อดีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้างครับ
 2. ตอนนี้ .45 ขอ ป.3 ยากไหมครับ และขอได้ไหม้ อยู่ ตจว.ครับ ( ว่าจะซื้อแถววังครับ )
 3. ราคาของทั้ง 2 ตัว(ราคาหน้าร้านและราคาจองครับ)
 4. ช่วยแนะนำร้านหน่อยครับ(กลัวโดนนั่งจิบกาแฟฟังของเกรด A ครับ)
 5.หรือจะดู dan wesson (pm-7)เห็นพี่ A-THEONE มีของแล้วโพสไว้ อยู่ที่ 88K (เห็นถูกดี.....กลุ่มยิงดีด้วย)
 ขอโทษ....พี่ๆ..เพื่อนๆสมาชิกทุกท่านครับที่ข้อความมากไป(อยากได้ของดีที่สุด...ไว้ครอบครองจริงๆครับ....ขอบคุณครับ)

ลองมองดู kimber บ้างนะครับ อ้อ ผมก็กู้สหกรณ์เหมือนคุณครับ อยากแนะนำใหนำไปจ่ายหนี้คืนบางส่วนครับ (อะนีคา ปาระมานาพา) ครับ
ปล.ไม่ได้สอนนะครับ แนะนำครับ ผมเองก็กู้มาซื้อไป 3 กระบอก หน้ามืดครับ

anukom13
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 09:25:51 PM »

ดูแล้วผมคงจะเหมือนพี่ Thanapang ซะแล้วซิ...ฮิ....ฮิ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์