เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 08:35:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้เพื่อนรู้ใจเพิ่มอีกฃัก 1 กระบอก  (อ่าน 2870 ครั้ง)
thanonglidรักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 14

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 09:28:02 PM »

ป.3 ค่าดำเนินการแบบทางด่วนในอำเภอ ประมาณ 8K-10K พร้อมเอกสารอีกเพียบครับ
anukom13
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 09:55:18 PM »

ราคาประมาณนั้นเชียวหรือครับ.....นั่นกระดาษน๊ะนะ.....อ่านในเวฟ....ขอเพื่อการกีฬา....จะราคานี้ด้วยหรือเปล่าครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 10:02:34 PM »

หากผมเป็นท่าน จขกท.ผมคงไม่ซื้อ .45 เพิ่มหรอกครับ...

เงินที่กู้สหกรณ์มานั้น อย่างไรก็ต้องคืน ดอกก็ต้องเสีย...

เศรษฐกิจปัจจุบันไม่น่าจะดีพอที่จะเอาเงินกู้มาจมกับงานอดิเรกครับ...

แต่ถ้าหากท่าน จขกท.อยากได้ .45 เอาจริงๆ ลองดู STI ของโครงการดูครับ...

ราคาแถวๆเจ็ดสิบเค คุ้มเงินดี...

ถ้าถึงขนาดต้องกู้เงินมาซื้อปืน และไม่ใช่ปืนกระบอกแรกด้วย ไม่แนะนำทุกกรณีครับ อย่าให้งานอดิเรกมาทำให้ครอบครัวเดือดร้อนดีกว่าครับ

เห็นด้วยกับคุณโทน ๗๓ .
ดีสนับสนุน  ไม่ดี..ไม่เหมาะสม จะให้มาเห็นดีด้วย ได้อย่างไร. ครับ.

anukom13
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 01:21:30 AM »

มีใครให้ข้อมูลเพิ่มเติมไหมครับ.......คือว่าเงินส่วนนี้เป็นเงินที่เหลือจากใช้หนี้สินหมดแล้วครับ.....ขอบคุณพี่ๆทุกคน....ที่เป็นห่วงครับ......ขอบคุณมากครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 01:35:58 AM »

มีใครให้ข้อมูลเพิ่มเติมไหมครับ.......คือว่าเงินส่วนนี้เป็นเงินที่เหลือจากใช้หนี้สินหมดแล้วครับ.....ขอบคุณพี่ๆทุกคน....ที่เป็นห่วงครับ......ขอบคุณมากครับ

อย่างนี้ไม่เป็นไรครับ ถือว่าเป็นเงินเย็นของเราเอง. Grin .
และผมเห็นด้วยกับ หมอรุต ครับ.  Grin

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 06:29:18 AM »

สวัสดีพี่ๆ..เพื่อนๆสมาชิกทุกท่านครับ.......ผมมีเรื่องรบกวนสอบถาม พี่ๆ..เพื่อนๆสมาชิกทุกท่านอีกแล้วครับ
คือว่าตอนนี้ผมมีปืนขนาด 9 มม.(px 4)อยู่ 1 ตัว ซื้อจากปืนโครงการสวัสดการ ได้มาต้นปีครับ.......ตอนนี้กำลังขอ ป.3 อยู่หน้าจะได้ อาทิตย์หน้าครับ กะว่าจะถือ ป.3 พร้อมเงินไปรับของเลย(ลืมบอกไปครับว่าเป็นสมิธ รุ่น 637 ครับ)
เรื่องของเรื่องคือว่าตอนนี้เงินผมที่กู้สหกรณ์ ยังเหลืออยู่ประมาณ 120K ต้นๆ จึงเกิดกิเลต อยากได้ .45 เอาไว้เพื่อดูแลอีกซัก 1 ตัวเปิดหนังสือ อวป.ดูเห็น colt gold cup สวยดี(ใจชอบมานานแล้ว)เหลือบตาไปอีกนิดเห็น para s14 pxt (ลายเส้นและสีสันฉูดฉาดและเหวื๋อหว๋าดีครับ)จึงอยากสอบถาม พี่ๆ..เพื่อนๆสมาชิกทุกท่านที่มีความรู้ดังนี้ครับ
 1. ระหว่าง colt gold cup และ para s14 pxt มีข้อดีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้างครับ
 2. ตอนนี้ .45 ขอ ป.3 ยากไหมครับ และขอได้ไหม้ อยู่ ตจว.ครับ ( ว่าจะซื้อแถววังครับ )
 3. ราคาของทั้ง 2 ตัว(ราคาหน้าร้านและราคาจองครับ)
 4. ช่วยแนะนำร้านหน่อยครับ(กลัวโดนนั่งจิบกาแฟฟังของเกรด A ครับ)
 5.หรือจะดู dan wesson (pm-7)เห็นพี่ A-THEONE มีของแล้วโพสไว้ อยู่ที่ 88K (เห็นถูกดี.....กลุ่มยิงดีด้วย)
 ขอโทษ....พี่ๆ..เพื่อนๆสมาชิกทุกท่านครับที่ข้อความมากไป(อยากได้ของดีที่สุด...ไว้ครอบครองจริงๆครับ....ขอบคุณครับ)

กู้เงินมาซื้อเหล็กมากองไว้เฉยๆคิดให้ดีครับ   ยังไม่รวมค่าใช้จ่ายเรื่องค่ากระสุน  ค่าน้ำมันรถไปสนาม  ค่าอุปกรณ์เกี่ยวกับปืน  เงินทั้งนั้นครับ Wink

ถ้ากู้มาต่อเงินทำมาค้าขายจะเชียร์สุดใจขาดดิ้นเลย   ถ้าคิดว่าซื้อมาเเล้วรอราคาปืนขึ้นไปเรื่อยอีกหน่อยเอามาขายไปซื้อทองดีกว่าขายง่ายกว่าไม่ต้องขอใบป.3  ไม่ต้องเสี่ยงโอนลอยครับ Wink

มีเงินไม่ใช้ต้องใช้ให้หมดเผื่อฉุกเฉินที่สำคัญกว่าบ้าง   เเต่ท่านจขกท.ตัดสินใจจะซื้อผมคงเคารพในการตัดสินใจของท่านเเหละครับ Grin   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2007, 06:31:31 AM โดย num » บันทึกการเข้า

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
anukom13
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 09:30:12 AM »

มีใครให้ข้อมูลเพิ่มเติมในกระทู้นี้ไหมครับ.....ผมอยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมจริงๆ.....เพื่อนำมาวิเคราะห์และประมวลผลหรือกลั่นกลองในการตัดสินใจครับ.....พี่  A-Theone , พี่ YOD อยู่ไหม...ช่วยวิเคราะในกระทู้นี้ให้หน่อยครับ
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 04:39:42 PM »

มีสองกระบอกแล้วผมว่าน่าจะพอเพียงแล้วน๊ะครับ คืนสหกรณ์เพื่อให้หนี้ลดน้อยลง หรือไม่ถ้าดอกไม่แพงนักกำเงินเอาไว้เพื่อยามฉุกเฉินดีกว่าน๊ะครับ หรือมองอีกมุมนึงซื้อปืนเก็บไว้เป็นการลงทุน.....ไม่น่าจะคุ้มน๊ะครับ.....ถ้าอย่างนั้นซื้อทองดีกว่า ค่อยๆขึ้น ขายง่ายราคาแน่นอน  Cheesy

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 04:48:18 PM »

คิดเหมือนคุณแมวบ้าครับ....
หากซื้อเพื่อลงทุน ทองมีสภาพคล่องมากกว่าปืนครับ...

แต่ถ้าจะเอาปืนจริงๆ คือ ต้องได้อีกสักตัวหนึ่งล่ะน่า...
เป็นผมคงจะมองตัวเล็กๆ.22 เพราะจะได้ใช้งบเล็กๆตามขนาดกระสุน
(11มม.ไว้ทีหลัง )

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์