เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 01:49:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำในการกำจัดรังต่อด่วนครับ  (อ่าน 18616 ครั้ง)
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 12:34:48 PM »

ที่นี่มีใครชอบเอาตัวอ่อนต่อทำอาหารบ้างครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 12:58:51 PM »

น้ำลายสอ  ครับ....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 02:06:30 PM »

นึ่ง  ผัดใส่ไข่  แกง  น้ำพริก   แยะอ่ะ.....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 03:24:45 PM »

...... สรุปแล้ว ... กำจัดได้หรือยังไม่เห็นเข้ามาแจ้งให้ทราบบ้างเลย  ถ้าต่อจริง ๆ ต้องแบบที่ท่าน yod ลงให้ดูครับ  ยังมีต่ออีกอย่างนะ อยู่ในดิน เรียกันว่า  ต่อดิน กินอร่อยมาก ราคาก็แพงเอาการเลยละครับผม ......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 06:47:33 PM »

...... สรุปแล้ว ... กำจัดได้หรือยังไม่เห็นเข้ามาแจ้งให้ทราบบ้างเลย ถ้าต่อจริง ๆ ต้องแบบที่ท่าน yod ลงให้ดูครับ ยังมีต่ออีกอย่างนะ อยู่ในดิน เรียกันว่า ต่อดิน กินอร่อยมาก ราคาก็แพงเอาการเลยละครับผม ......

...ผมติดต่อทางศูนย์วิทยุพระรามเก้าไปเมื่อเช้านี้ครับ ได้รับการติดต่อกลับมาว่าจะเข้ามาช่วยจัดการให้ในคืนนี้ ตอนนี้ผมก็กำลังคอยเจ้าหน้าที่อยู่ครับ...

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 07:35:00 PM »

...... สรุปแล้ว ... กำจัดได้หรือยังไม่เห็นเข้ามาแจ้งให้ทราบบ้างเลย ถ้าต่อจริง ๆ ต้องแบบที่ท่าน yod ลงให้ดูครับ ยังมีต่ออีกอย่างนะ อยู่ในดิน เรียกันว่า ต่อดิน กินอร่อยมาก ราคาก็แพงเอาการเลยละครับผม ......

...ผมติดต่อทางศูนย์วิทยุพระรามเก้าไปเมื่อเช้านี้ครับ ได้รับการติดต่อกลับมาว่าจะเข้ามาช่วยจัดการให้ในคืนนี้ ตอนนี้ผมก็กำลังคอยเจ้าหน้าที่อยู่ครับ...

จขกท. หากเจ้าหน้าที่ฯ ยังไม่ได้มาช่วยทำลาย....
     -  ผมมีวิธีทำลายตัวต่อทั้งรังโดยที่คนบริเวณใกล้เคียงไม่ต้องเสี่ยงอะไร และ สามารถฆ่ามันได้ทั้งรัง  เสียค่าใช้จ่ายไม่ถึง 30 บาท  ..ท่านสามารถทำได้ ...อุปกรณ์มีขายทุกพื้นที่ ครับ
     - ผมขอโทษ สมาชิกฯทุกท่าน...จะบอกวิธีให้เฉพาะ...จขกท  ติดต่อผมทาง PM ( ถ้าแจ้งในที่สาธารณะแล้วมีคนนำไปใช้ในทางที่ผิด ๆ ระบบนิเวศจะเสียหาย ครับ)
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 08:05:04 PM »

การทำ โดยฉีดพ่นที่ตัวแมลง  ด้วยการถ่ายทอดสารที่ติดไป กับตัวแมลง  จะกระจายทั้งระบบ ในรัง
ลักษณะแบบเดียว กับปลวก ที่ได้รับเชื้อ เมื่อป่วยและตายลง ก็จะถูกกัดกิน
และก็จะถ่ายทอด ต่อ ๆ กันไป ทั้งระบบ

กับแมลงสาบ ก็ใช้ได้  ผ่าผิวส้มเกลี้ยง ที่เป็นกลีบแล้ว  เพื่อให้มีน้ำนำไปทาให้ซึม
แล้วนำไปวาง ให้แมลงสาบมาดูดน้ำที่เนื้อส้ม
 หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 08:13:26 PM »

...เมื่อซักครู่ เจ้าหน้าที่ศูนย์พระรามเก้าได้มาจัดการให้เรียนร้อยแล้วครับ...  Smiley

โทรขอความช่วยเหลือ ศูนย์วิทยุพระรามเก้า 026439922

...ต้องขอขอบคุณจอยฮันเตอร์ที่แนะนำเบอร์ติดต่อให้ด้วยครับ...  Smiley

...นอกจากนั้นผมขอขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำด้วยครับ...  Smiley

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 08:23:59 PM »

ขอรายละเอียด ในการจัดการ หน่อยครับ

CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 08:39:43 PM »

ขอรายละเอียด ในการจัดการ หน่อยครับ

...ไม่มีอะไรมากครับ จริงๆ แล้วก็ใช้ไฟเผารังต่อเลย เจ้าหน้าของศูนย์พระรามเก้าที่เตรียมอุปกรณ์มาครบ เอาผ้าขนหนูมาพันไม้ปลายไม้แล้วใช้ทินเนอร์ราด จุดไฟแล้วจ่อที่รังต่อ เผารังเลย ใช้เวลาไม่เกินห้านาทีก็เสร็จครับ เสร็จแล้วก็ตัดกิ่งต้นโมกที่รังเกาะอยู่ไปทิ้งเท่านั้นครับ...

Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 09:23:13 PM »

อดลิ้ม ชิมรส ตัวอ่อน เลย..................

Grin Grin Grin

Footballmania
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 31

รักในหลวง

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 10:52:27 PM »

รังต่อใหญ่ๆไม่มีประสบการ์ณ ไม่กล้าแนะนำครับ แต่ถ้าเป็นรังแตนเล็กๆ มันมาทำรังศาลาไม้บ้านผมบ่อยๆ

ผมใช้วิธี ไฟแช็คกับขวดสเปรย์อะไรก็ได้ครับ จุดไฟแช็คฉีดสเปรย์ผ่าน เผา...จึ๋ย

ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 11:05:15 PM »

อดลิ้ม ชิมรส ตัวอ่อน เลย..................

Grin Grin Grin

ไม่เป็นไรครับ คุณ yod ..ให้ครอบครัว จขกท. เขาปลอดภัย
เราก็ดีใจแล้ว ... Grin Grin

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
นี่แหละนิยามของคำว่าปืน
bros
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 11:14:14 PM »

สวัสดีครับ
ดีใจด้วยครับที่จบลงด้วยดี และครอบครัวท่านปลอดภัย
ขอบคุณครับ  Grin
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 09, 2007, 09:56:39 AM »

การทำ โดยฉีดพ่นที่ตัวแมลง ด้วยการถ่ายทอดสารที่ติดไป กับตัวแมลง จะกระจายทั้งระบบ ในรัง
ลักษณะแบบเดียว กับปลวก ที่ได้รับเชื้อ เมื่อป่วยและตายลง ก็จะถูกกัดกิน
และก็จะถ่ายทอด ต่อ ๆ กันไป ทั้งระบบ

กับแมลงสาบ ก็ใช้ได้ ผ่าผิวส้มเกลี้ยง ที่เป็นกลีบแล้ว เพื่อให้มีน้ำนำไปทาให้ซึม
แล้วนำไปวาง ให้แมลงสาบมาดูดน้ำที่เนื้อส้ม
 หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
- วิธีนี้ใช้กับตัวต่อไม่ได้ครับ เพราะต่อเป็นแมลงชนิดที่ไม่กินซากพวกเดี่ยวกัน แต่จะขนไปทิ้งนอกรัง ครับ
- ยินดีกับ จขกท. ด้วยครับที่เรียบร้อยแล้ว
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์