เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 03:57:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำในการกำจัดรังต่อด่วนครับ  (อ่าน 18629 ครั้ง)
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 09:35:54 PM »

...วันนีี้เด็กที่บ้านโดนต่อต่อย โชคยังดีที่ไม่เป็นอะไรมาก เค้าเลยพยามหารังจนเจอ ขนาดใหญ่กว่าลูกแอปเปิ้ลผลใหญ่นิดหน่อย...

...ไม่ทราบใครพอมีประสบการณ์หรือให้คำแนะนำผมได้บ้างมั้ยครับว่าจะกำจัดรังต่อได้อย่างไรครับ ผมกลัวมันจะไปต่อยลูกสาวน่ะครับ รบกวนด้วยครับ...

ป.ล. บ้านผมอยู่ลาดพร้าว 71 ครับ

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 09:43:53 PM »

โทรขอความช่วยเหลือ ศูนย์วิทยุพระรามเก้า 026439922

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 09:46:18 PM »

กำจัด ต้องใจกล้า ครับ
ตอนมืด ๆ นี่ดีครับ  เพราะฝูงต่อ จะกลับเข้ารัง นอน
บริเวณ รอบ ๆ มืด ๆ ดีครับ  เพราะเวลา รมไฟ  จะบินหาไฟเอง
ผ้าพันไม้ ชุ่มดีเซล  เอาหลายอันหน่อย เผื่อมีหลายรู
แล้วก็จะมีตัวอ่อน ให้ทาน.......

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 09:48:42 PM »

...วันนีี้เด็กที่บ้านโดนต่อต่อย โชคยังดีที่ไม่เป็นอะไรมาก เค้าเลยพยามหารังจนเจอ ขนาดใหญ่กว่าลูกแอปเปิ้ลผลใหญ่นิดหน่อย...

...ไม่ทราบใครพอมีประสบการณ์หรือให้คำแนะนำผมได้บ้างมั้ยครับว่าจะกำจัดรังต่อได้อย่างไรครับ ผมกลัวมันจะไปต่อยลูกสาวน่ะครับ รบกวนด้วยครับ...

ป.ล. บ้านผมอยู่ลาดพร้าว 71 ครับ

ประมาณปี 32-36 บ้านผมมีรถประป๊้อ(ซูบารุ)วิ่งวินสังคมเลยได้ไปซอยนี้บ่อยๆครับ

ส่วนที่พักก็พักกับพี่สาวที่โชคชัย4หน้าโรงพยาบาลสยาม,บ้านน้าสาวที่สตรีวิทย์2และ

บ้านอาสาวที่เชิงสะพานวันชาติหน้าวัดตรีทศเทพครับ

วิธีกำจัดไม่ยากครับ...ผมใช้ยาฆ่ามดฉีดเลย...โดยสวมชุดนิรภัยแสวงเครื่องครับ

หมวกกันน้อคแบบหุ้มคาง,เสื้อแจ็คเก็ต,ผ้าพันคอ...ฉีดแล้วก็คอยเหยียบตัวที่ล่วง

ลงมาดิ้นอยู่ที่พื้นด้วยนะครับ....กันฟื้น
Grin

CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 10:15:18 PM »

...ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ ผมจะลองขอความช่วยเหลือจากศูนย์วิทยุพระรามเก้าดูก่อนครับ...

...ไม่ทราบว่าทางศูนย์ฯ จะมาทำตอนกลางคืนได้รึปล่าวครับ เพราะเห็นหลายๆ ท่านบอกว่าน่าจะปลอดภัยมากที่สุดใช่มั้ยครับ...

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 10:31:06 PM »

กำจัด ต้องใจกล้า ครับ
ตอนมืด ๆ นี่ดีครับ เพราะฝูงต่อ จะกลับเข้ารัง นอน
บริเวณ รอบ ๆ มืด ๆ ดีครับ เพราะเวลา รมไฟ จะบินหาไฟเอง
ผ้าพันไม้ ชุ่มดีเซล เอาหลายอันหน่อย เผื่อมีหลายรู
แล้วก็จะมีตัวอ่อน ให้ทาน.......

ขอเสริมวิธีของคุณ yod  นิดนึงว่า  คนที่จะเข้าไป
ควรสวมเสื้อวอร์มหนาๆ แขนยาว  กางเกงขายาว  สวมถุงมือ  ใส่หมวกกันน็อคแบบมีฝาใสๆมองเห็น
ข้างหน้าได้  ต้องหาผ้ามาพันคอปิดช่องโหว่ที่จะทำให้มีช่องมีรูเข้าไปได้ด้วย
แล้วก็เอาไฟเผารังมัน  ก่อนเผาจะปิดช่องทางเข้าก็ได้  หรือแหย่ไฟเข้าไปในช่องก็ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2007, 10:33:15 PM โดย ตะบันไฟ » บันทึกการเข้า

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
นี่แหละนิยามของคำว่าปืน
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 10:38:51 PM »

...... อ่านตามคำบอกเล่ามานี้ กระผมเข้าใจว่าเป็น "รังแตน" มากว่า "รังต่อ" นะครับผม รังจะอยุ่ไม่สูงนัก อยู่ตามพุ่มไม้เล็ก ๆ เตี้ย ๆ ของผมใช้ยาฉีดพ่นยุงนี่เลยครับ  วิธีธรรมดาเลย  ไม่ห่อไม่หุ้มอะไรสักอย่าง ฉีดกลางวันแดดจัด ๆ ร้อน ๆ เลย  เพราะถ้าต่อนนั้น ตัวใหญ่ รังก็ใหญ่  ผมมีรูปถ่ายแต่พอจะใช้หาไม่พบ  อยู่ในเครื่องไม่ทราบว่าเก็บไว้ใน Folder ไหน .....  แต่ถ้าไม่มั่นใจให้ผู้ชำนาญการทำนะครับผม .......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
อั้มแมน
ดื่มไวน์เพื่อ สุขภาพ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

รักคนดี หนีคนเลว

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 10:54:29 PM »

ถ้าอยูใน กทม  โทรหาเพื่อนผมได้ ครับ  รับกำจัดรังต่อ   081-8405593  บอกว่า อั้มให้โทรมาครับ

www.rodyok.net  01-5675456
อั้มแมน
ดื่มไวน์เพื่อ สุขภาพ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

รักคนดี หนีคนเลว

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 10:57:50 PM »

วิธีการกำจัดก็ กลางคืน  ต้องปิดไฟให้มืดทั้งหมด   เงียบ ที่สุด  ใช้ ถังแก๊ส ต่อสาย  มี แป๊บเหล็ก จุดไฟ ที่ปลาย     ใช้ผ้า อุดที่ปากทางเข้าของรัง ใช้ไฟลน  ไป เรื่อยๆ จนรังไหม้      ถ้ารังใหญ่ ต้องใจนิ่งๆ เงียบๆ เพราะ ตัวจะเยอะ ไฟไหม้ไม่ทัน บางตัว รอด บินได้  อันตรายครับ

www.rodyok.net  01-5675456
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 11:03:21 PM »

ให้จัดการตามคำแนะนำของคุณ Yod ปิดไฟให้หมด ต่อจะบินเข้าหาไฟ ปีกไหม้ตกลงมาเสียงเปาะแปะ รังขนาดที่ว่าเท่าลูกแอบเปิล ยังเล็กมากครับ อ้อ .. ผมใช้เบนซีนครับ ลนไปลนมา ต้นมะพร้าวที่มีรังต่อติดไฟ ต้องเอาน้ำสาดให้ดับ ตอนนั้นต่อตายหมดแล้ว คนที่มาทำให้เป็นตำรวจ มาจากดับเพลิง หน่วยนี้ช่วยเหลือทุกอย่างรวมทั้งจับงู กำลังเรียนรามคำแหงอยู่
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 02:02:32 AM »

ขอให้กำจัดได้เรียบร้อยและปลอดภัยครับ

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 07:00:15 AM »

...... อ่านตามคำบอกเล่ามานี้ กระผมเข้าใจว่าเป็น "รังแตน" มากว่า "รังต่อ" นะครับผม รังจะอยุ่ไม่สูงนัก อยู่ตามพุ่มไม้เล็ก ๆ เตี้ย ๆ ของผมใช้ยาฉีดพ่นยุงนี่เลยครับ วิธีธรรมดาเลย ไม่ห่อไม่หุ้มอะไรสักอย่าง ฉีดกลางวันแดดจัด ๆ ร้อน ๆ เลย เพราะถ้าต่อนนั้น ตัวใหญ่ รังก็ใหญ่ ผมมีรูปถ่ายแต่พอจะใช้หาไม่พบ อยู่ในเครื่องไม่ทราบว่าเก็บไว้ใน Folder ไหน ..... แต่ถ้าไม่มั่นใจให้ผู้ชำนาญการทำนะครับผม .......

...ไม่ทราบว่าลักษณะของรังต่อกับรังแตนมีความแตกต่างอย่างไรครับ...

...รังที่เด็กผมเจอ สร้างอยู่บนกิ่งของต้นโมกริมรั้ว อยู่สูงประมาณระดับสายตา ที่ผมห่วงก็คือ มันอยู่ใกล้ตำแหน่งที่ผมวางถังแก๊สหุงต้มน่ะครับห่างไม่เกินเมตรครึ่ง ถ้าใช้การไฟ ผมคงต้องระวังมากๆ เลยต้องหาคนช่วยจริงๆ น่ะครับ...

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 07:52:43 AM »

รังแตน     จะมีลักษณะเหมือน ขนมรังแตน  เคยทานกันมั๊ยครับ

รังต่อ จะมีสัณฐาน เป็นทรงกลม ๆ  จะย้วยยาว ใหญ่ แล้วแต่เจ้าของผู้สร้าง   
มีทางเข้า ที่ด้านล่าง

http://faculty.washington.edu/sodonnel/waspgallery.htm

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 08:11:02 AM »

...ขอบคุณครับท่าน Yod จากรูปผมคงสรุปได้ว่าที่บ้านผมเป็นรังต่อครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2007, 06:49:25 PM โดย CT_Pro4 » บันทึกการเข้า

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 09:44:28 AM »

ระวังด้วยครับ ..........  ผมเคย จัดการรังแตน  ใช้เผาสดเลย ไฟแชคกับซีโต้(ที่ใช้ล้างปืน ..... มันดันมาต่อยพ่อผมเข้าเลยต้องจัดการครับ กลัวโดนเด็ก ๆซ้ำอีก ...... ขนาดรังคงประมาณเท่า ๆกัน  ประมาณลูกแอบเปิ้ลลูกใหญ่ ......... น่ากลัวใช่ย่อย พอเวลามันแตกรัง .....  แต่รังต่อผมยังไม่เคยครับ ยังไงเรียกเจ้าหน้าที่ดีกว่า  ทางศูนย์พระรามเก้าเขามีคนที่ทำประจำกันอยู่ รู้ วิธีดี .....

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์