เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 01:18:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอโปรแกรมแอนตี้ไวรัสแจ๋วๆหน่อยครับ  (อ่าน 4567 ครั้ง)
ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 12:04:40 AM »

Grin คอมผมต่อกับแมมเบอร์รี่การด์บ่อยมากมีโอกาศติดไวรัสสูงครับ ร่มเขียวช่วงนี้ก็มีปัญหาบ่อย  หัวเราะร่าน้ำตาริน ผมอยากได้แบบเจ๋งๆครับพึ่งเอาคอมไปลงแม็คกาฟีมาเมื่อกี่โดนไวรัสไปแล้ว4ตัวครับขอหน่อยครับ ที่สำคัญ มีแบบฟรีไหมครับ น้ำลายหก ครั้งที่แล้วคอมดับไปเลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน ขอบคุณครับบบบบบบ

Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 12:38:02 AM »

ส่งPm ไปบอกแล้วครับ
ถ้าเอาแบบด่วนๆก่อนก็ http://www.chipthailand.com/dl/

ด้วย CHIP Emergency Box คุณจะสามารถปกป้องเครื่องพีซีจากภัยใกล้ตัวทางอินเทอร์เน็ตได้อย่างมีประสิทธิภาพ และไม่ต้องเสียเงินสักบาทเดียว

พร้อมคำแนะนำภาษาไทยครับ และการบำรุงรักษาวินโดว์แบบทำง่ายๆดูหัวข้อและรายเดือนด้านบนนะครับ
เดี๋ยวลิงค์ต่างประเทศผมจะแจ้งทางPM
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2007, 12:44:25 AM โดย Rock ลูกของชนชั้นที่เปี่ยมสำนึก » บันทึกการเข้า
Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 11:52:29 AM »

โปรแกรมแจ๋วๆไม่เคยเจอครับแต่ละตัวก็มีดีต่างกันเครื่องจะปลอดภัยแค่ไหนก็ขึ้นอยู่กับพฤติกรรมการใช้เครื่องครับ
แอนติไวรัสต้องอัพเดทฐานข้อมูลไวรัสใหม่ๆสม่ำเสมอ อัพเดทวินโดว์เพื่อปิดช่องโหว่ของOS ติดตั้งไฟร์วอลล์
ติดตั้งโปรแกรมกำจัดสปายแวร์และอัพเดทเสมอๆ หลีกเลี่ยงเวปที่มีความเสี่ยงสูงๆเช่นเวปใต้ดิน เวปหาแครก
ปรับแต่งเครื่องห้ามAutoRunพวกแ่นซีดีและแฟรชไดรว์และสแกนแฟรชไดรว์ก่อนเปิดใช้งานเสมอ

เป็นวิธิง่ายๆทำได้ทุกคนครับ
^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 01:03:43 PM »

เครื่องผมไม่เคยเจอไวรัสเลยครับเข้าได้ทุกเวป
   เพราะผมไม่เคยลง แอนตี้ไวรัส เลยครับ Grin

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 04:32:20 PM »

Cheesy พอดีผมไปอ่านเจอก็เลยเอามาโพสให้อ่านกัน ลองเลือกใช้ดูครับ บางอันติดอันดับดี แต่อาจไม่เหมาะกับเครื่องของเราก็ได้
20 อันดับโปรแกรม Anti-Virus ปี2007

อันดับที่ 1 BitDefender
อันดับที่ 2 Kaspersky
อันดับที่ 3 F-Secure Anti-Virus
อันดับที่ 4 PC-cillin
อันดับที่ 5 ESET Nod32
อันดับที่ 6 McAfee VirusScan
อันดับที่ 7 Norton AntiVirus
อันดับที่ 8  AVG AntiVirus
อันดับที่ 9 CA AntiVirus
อันดับที่ 10 Norman Virus Control
อันดับที่ 11 AntiVirusKit
อันดับที่ 12 AVAST!
อันดับที่ 13 Panda Titanium
อันดับที่ 14 F-Prot
อันดับที่ 15 PCTools AntiVirus
อันดับที่ 16 ViRobot Expert
อันดับที่ 17 WinAntiVirus
อันดับที่ 18 CyberScrub AntiVirus
อันดับที่ 19 The Shield AntiVirus
อันดับที่ 20 Windows OneCare

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Hybrid Guns
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 04:45:03 PM »

Cheesy พอดีผมไปอ่านเจอก็เลยเอามาโพสให้อ่านกัน ลองเลือกใช้ดูครับ บางอันติดอันดับดี แต่อาจไม่เหมาะกับเครื่องของเราก็ได้
20 อันดับโปรแกรม Anti-Virus ปี2007

อันดับที่ 3 F-Secure Anti-Virus
อันดับที่ 8  AVG AntiVirus
อันดับที่ 10 Norman Virus Control
อันดับที่ 15 PCTools AntiVirus
อันดับที่ 18 CyberScrub AntiVirus
อันดับที่ 19 The Shield AntiVirus

ผมใช้อันดับ5ครับ Nod32  ได้พี่วัฒน์นี้แหละเป็นคนแนะนำ

Updateตัวเองทุกวัน ใช้ดีครับ
Grin

บุนหลาย-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 04:49:18 PM »

filehippo.com   ฟรี
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 07:05:17 PM »

Cheesyขอบคุณครับพี่วัฒน์..ผมใช้อันดับ 6 McAFEE กับ 8 AVG AntiVirus อยู่ครับ Cheesy

A111
Hero Member

คะแนน 81

จากภูผา สู่ท้องทะเล

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 07:07:49 PM »

อันดับที่ 8 AVG AntiVirus

ผมใช้อันดับ 1 อยู่ครับ
Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 08:22:11 PM »

-เจ้า Kaspersky ตัวล่าสุดโหลเครื่องผมจนช้าเป็นเต่าในช่งบูตนานมาก

-เจ้า BitDefender เจ้าของเขาขยันตรวจสอบไลเซนต์ขณะอัพเอตมาก ใครใช้ของก๊อบ
ต้องเปลี่ยนทิ้งบ่อยแต่มันใช้ดีมากๆ(ตัวที่แจกฟรีไม่มีปัญหานี้แต่ไม่มีไฟร์วอลล์ไม่มีแอติสปายแวร์)

-เจ้า์ESET Nod32 ไม่เจอไวรัสแฟรชไดรว์บางตัวที่ antiverพบแต่ไม่หน่วงเครื่องครับแต่ทางเวปมีที่ให้โหลดตัวเสริมมาจัดการ

-avgตัวฟรีผมชอบ แต่ตัวโปรมันตรวจไลเซนต์บ่อย

-Panda Titanium หน่วงเครื่องมาก เคยเจอปัญหาถอนออกไม่ได้3-4 ครั้งแต่ชอบที่มันจัดการไวรัสใหม่ๆได้ก่อนที่ฐานข้อมูลของมันจะอัพเดทเสียอีกเรียกว่าปลอดภัยดี
แต่หนักเครื่อง

-Norton AntiVirus หาสปายแวร์ไม่ค่อยพบถอดถอนยากมีไฟล์ที่ลบมไ่ม่หมดซ่อนในรีจิตรี้อีกเยอะ

-mcafee ก็หน่วงครับผมไม่ค่อยชอบ

ตัวอื่นๆไม่เคยลองเลยไม่รู้ปัญหาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2007, 12:15:28 AM โดย Rock ลูกของชนชั้นที่เปี่ยมสำนึก » บันทึกการเข้า
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 09:38:25 PM »

โปรแกรมดังๆก็มีตามข้างบนครับ ข้อดีข้อด้อยต่างกันไป
ที่ต้องใส่ใจคือ การอัพเดท ให้เป็นปัจจุบันที่สุด โดยปกติประมาณ 2-3วัน ก็จะมีอัพเดทแล้ววิธีที่ง่ายที่สุดคือการออนไลน์อินเตอร์เนตแล้วสั่ง ออโต้อัพเดท
แต่ถ้าตัวไหนมีการเช็คลิขสิทธิ์ก็ต้องหา Download แทน
   ผมเปิดร้านคอม ใช้ McAfee VirusScan 8.0i patch13 ก็ไม่มีปัญหาครับตั้งให้ออโต้อัพเดทไว้ ตอนนี้ก็อัพเดทใหม่สุดคือวันที่ 7 ก.ย. 50 ครับ

เพียงแต่เท่าที่ใช้มา ทุกระยะประมาณ 3-5 เดือน โปรแกรมจะรวน อาจเนื่องมาจาก ลูกค้าใช้คอมกันไม่ซ้ำหน้าเป็นบ้างไม่เป็นบ้าง ก็ถือโอกาส Format Hdd ลงวินโดว์ใหม่ซะเลย เครื่องสะอาดเอี่ยมครับ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 10:01:25 PM »

เชิญคลิ๊กเพื่อโหลด Ad Aware 2007 ครับ Cheesy

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 09, 2007, 12:16:43 AM »

Smiley ทีแรกผมใช้ NOD32 แต่ตอนนี้ลองเปลี่ยนมาอันดับที่ 9 CA AntiVirus กับ AVG Anti-Spyware อยู่ครับ ตามรูปแบบเดิม คือ ไม่กินกำลังเครื่อง และอัพเดทตลอด

Smiley ส่วนไฟล์ Autorun ที่มากับ Handydrive ก้อใช้โปแกรม CPE17 Autorun Killer ของเด็กรุ่นน้องที่บางมดเขียนไว้ครับ อะไรมาเสียบสแกนก่อนเลย ถ้าเจอจะลบไฟล์ Autorun ทิ้งเลยครับ

Smiley ใครสนใจก็ที่นี่ครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 09, 2007, 12:30:50 AM »

Smiley ทีแรกผมใช้ NOD32 แต่ตอนนี้ลองเปลี่ยนมาอันดับที่ 9 CA AntiVirus กับ AVG Anti-Spyware อยู่ครับ ตามรูปแบบเดิม คือ ไม่กินกำลังเครื่อง และอัพเดทตลอด

Smiley ส่วนไฟล์ Autorun ที่มากับ Handydrive ก้อใช้โปแกรม CPE17 Autorun Killer ของเด็กรุ่นน้องที่บางมดเขียนไว้ครับ อะไรมาเสียบสแกนก่อนเลย ถ้าเจอจะลบไฟล์ Autorun ทิ้งเลยครับ

Smiley ใครสนใจก็ที่นี่ครับ

ตามไปแล้ว..  ขอบคุณมากครับ..

โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 09, 2007, 11:36:55 PM »

ขอบคุณครับ คุณวัฒน์
หน้า: [1] 2
  พิมพ์