เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:24:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้มีเบอร์ประหลาดโทรหาผม  (อ่าน 3600 ครั้ง)
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 10, 2007, 10:32:03 AM »

พ่อค้าขายซาลาเปา Grin Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
Hybrid Guns
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 10, 2007, 02:05:32 PM »

ผมก็โดนเหมือนกัน โทรเข้ามาเบอร์ที่ผมโฆษณาบนเวปเลย 

"พี่ๆ มีปืนไม่มีทะเบียนมั้ยครับ?"    ตกใจ ตกใจ ตกใจ  หัวเราะร่าน้ำตารินมาบ่อยมากมุขเนี่ย

xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 10, 2007, 03:27:34 PM »

วันนี้มีพวกฟิตเนสโทรมาเบอร์ผม 3 รอบแล้ว เบื่อมากๆ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 10, 2007, 03:44:11 PM »

พวกฟิสเนตนี่ผมเจอฟสเนตเฟิร์สแถวราชดำริโทรมา3ครั้งบอกให้ลองฟรี7วันบอกว่าผมโชคดี
จากการจับสลากตั๋วหนังที่เมโทรโปลิส
ครังสุดท้ายผมตอบไปว่าผมย้ายมายะลาแล้ว หายจ้อยไปเลย
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 10, 2007, 03:44:21 PM »

02-8500000

ผมนอนตื่นสายเลยไม่ได้รับพอโทรย้อนไปได้ยินเสียงนี้

เลขหมายปลายทางที่ท่านเรียกขณะนี้ยังไม่เปิดใช้บริการค่ะ

หมายความว่าไงครับโทรมา3สายเชียว ตกใจ ตกใจ ตกใจ
เป็นเบอร์ทางไกล่ต่างประเทศโทรเข้ามา เพื่อนผมโทรมาจากอเมริกาก็ขึ้นเบอร์ที่พี่บอกครับ  ลองนึกดูว่ามีเพื่อนหรือญาติอยู่ต่างประเทศหรือเปล่าครับพี่

ครับ เพื่อนผมโทรมาจากต่างประเทศก็ขึ้นหมายเลขนี้

วันนี้มีพวกฟิตเนสโทรมาเบอร์ผม 3 รอบแล้ว เบื่อมากๆ

เมื่อก่อนผมก็ได้รับโทรศัพท์แบบนี้เหมือนกัน แต่ระยะหลังมีแต่บริษัทบัตรเครดิตเยอะกว่า

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 10, 2007, 04:57:04 PM »

พวกฟิสเนตนี่ผมเจอฟสเนตเฟิร์สแถวราชดำริโทรมา3ครั้งบอกให้ลองฟรี7วันบอกว่าผมโชคดี
จากการจับสลากตั๋วหนังที่เมโทรโปลิส
ครังสุดท้ายผมตอบไปว่าผมย้ายมายะลาแล้ว หายจ้อยไปเลย

นึกว่าพี่จะบอกให้เค้าย้ายสาขามาที่ยะลาด้วยอีกสักแห่ง Grin
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 10, 2007, 05:04:08 PM »

ผมเคยเจอครับเบอร์แปลกๆ ที่โทรกลับไปไม่ได้  แต่ที่แปลกกว่า คือเบอร์ที่โทรไปแล้วถูก ต่อว่าครับ   เป็นเบอร์เพื่อนเก่าครับ เซฟไว้ในเครื่องหลายปีแล้ว แต่ไม่ได้ติดต่อกัน  พอดีมีธุระจะติดต่อ เลยโทรไป......ฟังเพลงรอสาย......มีคนรับ
            ผม : อัลโหล  เฮ้ย นิพนธ์ เหรอ
  ปลายสาย : ไม่ใช่ นะคะ  มีธุระอะไรหรือเปล่า
            ผม : นี่ไม่ใช่เบอร์ คุณ นิพนธ์ หรือครับ
  ปลายสาย : ไม่ใช่ค่ะ คุณจำเบอร์ผิดแล้วล่ะ(เสียงเริ่มแข็ง)
            ผม : จะผิดได้ยังไงล่ะ นี่เบอร์ที่ผมเซฟ ไว้ในเครื่องผม นานแล้วนะ หน้าเครื่องผมยังโชว์ ชื่อนิพนธ์อยู่เลย(ผมก็เลยเสียงแข็งใส่บ้างสิ)
  ปลายสาย : นี่มีคนโทร มาหา คนชื่อ นิพนธ์ หลายครั้งแล้ว เนี่ย จนรำคาญ แล้วเนี่ย
            ผม : คุณ  ได้เบอร์นี้ มานานหรือยัง
  ปลายสาย : ได้มาตั้ง 6 เดือนแล้ว 
            ผม : แล้วได้มายังไง
  ปลายสาย : ก็ซื้อมาสิ  เค้าแถมมากับเครื่อง

นึกในใจ คุยไปก็ไร้ประโยชน์ คงไม่ใช่ เมีย หรือ ญาติ ไอ้นิพนธ์มันแน่ๆ  จบดีกว่า

ผม : เอาเป็นว่า ผมโทรผิดก็แล้วกันครับ.........วางหู

เดี๋ยวนี้ เค้าใช้เบอร์เก่า ของผู้บอกเลิกสัญญา มาใช้ใหม่ กันแล้ว  ทำไมไม่บอก คนซื้อเนาะว่า เป็นเบอร์เก่า ปล่อยให้เถียงกันอยู่ได้  แต่ แม่คนนั้นก็เถอะ  อารมณ์ เธอก็เนาะ Undecided Undecided แค่เรื่อง เซ็งๆ กับโทรศัพท์ครับ  แต่ที่เซ็งที่สุด ก็ ไอ้เพื่อนตัวดีนี่แหละครับ เปลี่ยนเบอร์ ไม่คิดจะบอกใครเลย ถามเพื่อนๆ ก็ไม่มีใครรู้..........เซ็งกว่าครับ Lips Sealed Lips Sealed Grin

อ่านตั้งแต่แรก
คุณไปตอแยกับเขาเอง
เจ้าของเบอร์คนใหม่คงรำคาญน่าดู
เขาไม่ใช่คนผิด
เพื่อนคุณที่เปลี่ยนเบอร์ก็ไม่ผิด แค่บกพร่อง
รู้ว่าไม่ใช่เพื่อน ก็ขอโทษแล้ววางหูก็จบแล้ว
สงสารเขามั่งครับ

ไม่ได้มีเจตนา ตอแย ครับ  แต่ขณะนั้น ไม่ทราบจริงๆว่า เพื่อนได้เปลี่ยนเบอร์ไปแล้ว เพราะเพื่อนคนนี้ ทำธุระกิจค้าขาย ไม่น่าจะเปลี่ยนเบอร์ แบบไม่ได้บอกใคร  ผมเลยสงสัย ว่าปลายสาย อาจจะเป็น กิ๊ก ของเพื่อนแล้วไม่อยากให้ใครกวน.............ด้วยธุระเร่งด่วนและจำเป็น เลยต้องถามให้แน่ชัดครับว่า ไม่ใช่เพื่อนแน่ๆ  เข้าใจผมด้วยครับ จูบบบบ

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
withvw
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 09:31:22 PM »

เมื่อวันอาทิตย์ที่ 9 ก.ย.ประมาณ11.30 น.มีเทปเสียงผู้หญิงโทร มาบอก ท่านเป็นผู้โชคดีถูกรางวัล เป็นเงิน 59,000 บาท สอบถามรายละเอียดให้กด 9  ผมปิดโทรศัพย์ไปเลย  และจะโทรกลับ ไม่มีเบอร์ให้โทรกลับ ผมคงคิดไม่ผิดนะ ยังเสียดาย Huh

โชคดี
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 09:43:29 PM »

เมื่อวันอาทิตย์ที่ 9 ก.ย.ประมาณ11.30 น.มีเทปเสียงผู้หญิงโทร มาบอก ท่านเป็นผู้โชคดีถูกรางวัล เป็นเงิน 59,000 บาท สอบถามรายละเอียดให้กด 9  ผมปิดโทรศัพย์ไปเลย  และจะโทรกลับ ไม่มีเบอร์ให้โทรกลับ ผมคงคิดไม่ผิดนะ ยังเสียดาย Huh

โชคดี
5555
เหมือนพี่ต้อยเลย....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 12:54:11 AM »

วันนี้ ผม ก็เจอครับ โทรเข้าเครื่องแฟนผม  โทรมาจากเบอร์ 01988620145  ผมเห็นเบอร์ ก็เดาว่าน่าจะใช่  แฟนผมเลยให้ผมคุย มันมามุก เดิมครับ มีเสียงเพลงนำมาก่อนเลย.........สวัสดีค่ะ ท่านคือผู้โชคดี จากการ แรนด้อม หมายเลขโทรศัพท์จาก........(ไม่ได้จำเลยครับ)  จนถึงขั้นตอนขอหมายเลยบัญชี ผมเลยให้เลขบัญชีมั่วๆ ไป แล้วเค้าจะติดต่อกลับมา.......แล้วก็หายไปเลย Huh Huh

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 07:11:26 AM »

เจ้านายโทร.มาจากญี่ปุ่นขึ้น 999999
ที่ทำงานเป็น Call Center เหมือนกัน เบอร์โชว์แต่โทร.กลับไม่ได้ อิอิ..

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 08:01:02 AM »

เด็กที่บริษัทก็เจอครับ ได้ 59,000.-บาท ดีใจจนเนื้อเต้น สุดท้ายก็ซีด ....... โสน้าน่า บอกแล้วไม่เชื่อ

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 01:06:23 PM »

0850000 เบอร์นี้เลยครับ โทรเข้ามาที่เครื่องภรรยาผม... บอกว่าคุณคือผู้โชคดี ได้รับรางวัล 59,000 บาท หักภาษีแล้วเหลือห้าหมื่นกว่าๆ ให้บอกเลขบัญชีที่จะให้โอนเข้าด้วย... แฟนผมเลยบอกว่าจำเลขบัญชีไม่ได้... ขอเป็นธนาณัติได้มั๊ย... เขาบอกไม่ได้... ต้องโอนเข้าบัญชีเท่านั้น... ผมเลยให้บอกว่าจะไปรับเอง... ขอที่อยู่ด้วย... มันวางสายไปเฉยเลยครับ... ลองโทรกลับ... โทรม่ติดเลยครับ

...ฟิตเนสก็เคยโทรมากวนครับ... บอกโชคดีถูกรางวัล... ให้ไปรับด้วยตนเอง... โทรบ่อยเข้า... ผมเลยตัดบท... บอกสละสิทธิ์... มีบ่นนิดหน่อย... เลยเจอด่าเล็กน้อย... ฮิฮิ...

...น้องชายของภรรยาผมก็โดนครับ... แต่คนที่สะอื้นกลับเป็นคนโทรมา... โทรมาลักษณะนี้แหละ... มันเลยบอกว่าตอนนี้อยู่หน้าตู้ ATM บอกให้โอนเงินมาทดสอบก่อน... ปรากฏว่าโอนมาสี่พัน... น้องเมียผมบอก"ได้รับเงินแล้ว ขอบคุณครับ" จากนั้นก็ปิดเครื่องซะหนึ่งวัน...

...แต่คนแวบ้านผมเคยโดน... พวกที่โทรจะสั่งให้ไปที่ตู้ ATM แล้วให้ทำรายการเป็นภาษาอังกฤษ... สั่งทางโทรศัพท์... บอกให้กดปุ่มนั้นปุ่มนี้... ใครเจอมีหวังหมดบัญชี... แต่คนแถวบ้านผมโชคดี... มีเงินในบัญชีห้าสิบบาท...
PPM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 01:26:58 PM »

ทางกฎหมาย มีความผิดหรือยังครับ แบบนี้ เที่ยวโทรหาหลอกชาวบ้านไปทั่ว  หรือต้องให้มีผู้เสียหายก่อนครับ  ถึงจะดำเนินการสืบหา ที่มาของเลขหมายและผู้กระทำการได้ Huh Huh

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์