เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 09:25:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตแนะนำที่เที่ยวป่า เหมืองแร่สมศักดิ์ www.parglen.com  (อ่าน 9495 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 09:18:57 AM »

ยินดีรับใช้ให้ข้อมูลครับทุกๆ ท่าน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 10:12:40 AM »

มาช่วยยืนยันครับ ป้าแกอัธยาศัยดี จริงๆ ครับ แต่ทางแยกไป นี่ไม่แน่ใจว่าต้องรถ 4wd อย่างเดียวรึป่าว
เพราะหินและกรวดเยอะ มาก

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 01:57:35 PM »

ท่าน จนท. จะไปกับผมม่ะล่ะครับ..คริ คริ

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 03:39:46 PM »

เคยเข้าไปปิล็อก เมื่อสิปกว่าปีก่อน และไปใหว้หลวงพ่ออุตตมะเกือบทุกปี ตอนที่หลวงพ่อท่านยังไม่ละสังขารครับ

อยากไปเที่ยวที่นี่เหมือนกันครับ
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 03:43:40 PM »

ชอบครับ ... บรรยากาศดีจังครับ ...  Cheesy

ชอบหลังนี้ครับ น่านั่งดื่ม ...

ลุงแพะน่าจะนัดพวกเราพร้อมๆกัน ขับรถเป็นขบวนไปเที่ยวกาญจนบุรีมั่งนะ  ขากลับใครจะไปต่อที่ไหนก็ตามสะดวก  Grin
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 04:05:01 PM »

ท่าน จนท. จะไปกับผมม่ะล่ะครับ..คริ คริ

ไปเมื่อไหร่ แวะรับระหว่างทางด้วยดิ... Grin
apc275
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 04:11:24 PM »

เห็นบรรยากาศแล้วอยากไปครับ

อำนาจการกินรุนแรง  รัศมีการท่องเที่ยวไกล  การครองสติต่ำ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 04:23:04 PM »

ยินดีครับพี่ จะได้มีพยาน..

ไปเมื่อไหร่ แวะรับระหว่างทางด้วยดิ... Grin

Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 04:27:42 PM »

ชอบครับ ... บรรยากาศดีจังครับ ...  Cheesy

ชอบหลังนี้ครับ น่านั่งดื่ม ...

ลุงแพะน่าจะนัดพวกเราพร้อมๆกัน ขับรถเป็นขบวนไปเที่ยวกาญจนบุรีมั่งนะ ขากลับใครจะไปต่อที่ไหนก็ตามสะดวก Grin

ตามแผนที่คือเลี้ยวซ้ายจากทองผาภูมิไปครับ เลอะข้างอ่างเก็ยน้ำเขื่อนเขาแหลม ข้ามเขาตะนาวศรีไปอีกฝั่งจนติดพรมแดน ดังนั้นภูมิอากาศจะคยละเรื่องกับทองผาภูมิครับ เป็นอากาศสันเขารับลมจากฝั่งพม่า หน้าฝนๆ ตกบ่อยมาก ระหว่างทางมีน้ำตกจากสันเขาตลอด เลยจากทางเข้าเหมืองขึ้นไปเป็นบ้านอีต่อง ถ้าอากาศดีขึ้นไปยอดสันเขาจะเห็นทะเลเมืองทวายของพม่าครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 04:38:29 PM »

เส้นทางโหดมากหรือไม่ครับน้าต๊อก  เข้าใจว่าต้องใช้รถ 4x4 เท่านั้นใช่หรือไม่ครับ

Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 04:52:55 PM »

เส้นทางโหดมากหรือไม่ครับน้าต๊อก เข้าใจว่าต้องใช้รถ 4x4 เท่านั้นใช่หรือไม่ครับ

ทางโหดหน่อยแค่นิดเดียวครับ

ออกจากทองผาภูมิไปทางเขื่อนเขาแหลม จนถึงข้ามเขาไปอีกฝั่งจนถึงสถานีตำรวจ รถเก๋งวิ่งสบาย ขึ้นเขาต้องระวังส่งเสียงให้สัญญาณทางโค้งหน่อย ช่วงนี้ใช้เวลาประมาณ ชม. ครึ่ง (เมื่อ 10 กว่าปีก่อนใช้เวลา 4-5 ชม. ครับ และ 30 กว่าปีก่อนคุณลุงสมศักดิ์เคยเล่าให้ฟังว่าใช้วัวขนแร่ลงมาเกือบ 2 วัน)

เมื่อถึงสถานีตำรวจ รถเหมืองจะมารับ ขึ้นเขาและลงไปในหุบประมาณ 40 นาที ถึงเหมือง ส่วนใหญ่ที่ไปเที่ยวจะนัดเจอที่นี่ครับ หรือแล้วแต่การนัด ถ้ารถไหวไปเองก็ได้ ควรเป็น 4WD หรือไม่ก็ปิ๊กอัฟกำลังแรงๆ หลังจากท่อก๊าสเสร็จไม่ได้มีการบำรุงถนนบนเขาช่วงสุดท้าย เพราะไปแค่เหมืองสมศักดิ์กับ เหมือง 7 มิตร ทางเลยกลับไปธรรมชาติๆ เดิมๆ 

บรรยากาศธรรมชาติมากๆ ผมว่าเหมาะกับการหย่อนใจและหย่อนกายของพี่ปูมากครับ อากาศเย็น ไม่มียุง เหมาะแก่การนั่งสมาธิพิจารณาของเหลว พร้อมกับฟังเสียงกบภูเขาไปพลางๆ ฮี่ ฮี่

ที่แนะนำชวนเชื่อเพราะผมไปสัก 10 ครั้งได้แล้ว ตั้งแต่คุณพ่อสมศักดิ์ยังอยู่ ลูกป้าเกล็นเพื่อนนักเรียนกันครับ ฮี่ ฮี่

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 06:58:38 PM »

ที่แนะนำชวนเชื่อเพราะผมไปสัก 10 ครั้งได้แล้ว ตั้งแต่คุณพ่อสมศักดิ์ยังอยู่ ลูกป้าเกล็นเพื่อนนักเรียนกันครับ ฮี่ ฮี่

อ้าว...ลูกป้าเกล็นนี่เองเหรอ คือเพื่อนชาวเมืองกาญจน์ที่เคยเล่าให้ผมฟัง.....
ถ้างั้น บ้านนี้ก็เหมือนกับญาติสนิทของคนรักปืนสิครับเนี่ย...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2007, 08:26:12 PM โดย submachine » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 07:48:58 PM »

ลุงแพะน่าจะนัดพวกเราพร้อมๆกัน ขับรถเป็นขบวนไปเที่ยวกาญจนบุรีมั่งนะ ขากลับใครจะไปต่อที่ไหนก็ตามสะดวก Grin

ตามแผนที่คือเลี้ยวซ้ายจากทองผาภูมิไปครับ เลอะข้างอ่างเก็ยน้ำเขื่อนเขาแหลม ข้ามเขาตะนาวศรีไปอีกฝั่งจนติดพรมแดน ดังนั้นภูมิอากาศจะคยละเรื่องกับทองผาภูมิครับ เป็นอากาศสันเขารับลมจากฝั่งพม่า หน้าฝนๆ ตกบ่อยมาก ระหว่างทางมีน้ำตกจากสันเขาตลอด เลยจากทางเข้าเหมืองขึ้นไปเป็นบ้านอีต่อง ถ้าอากาศดีขึ้นไปยอดสันเขาจะเห็นทะเลเมืองทวายของพม่าครับ

ขอบคุณครับ ผมเคยไปไกลสุดแค่ปิล็อกครับ
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 10:27:32 PM »

ผมนั่งกระบะหลังรถลุงชัชไปก็ได้ครับ ... อยากไปจริงๆ นี่ถ้าอยู่กรุงเตป ต้องหาวันไปแน่ๆครับ ... Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 10:36:59 PM »

ผมนั่งกระบะหลังรถลุงชัชไปก็ได้ครับ ... อยากไปจริงๆ นี่ถ้าอยู่กรุงเตป ต้องหาวันไปแน่ๆครับ ... Grin

Grin  Grin
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์