เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 09:27:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องคอมพิวเตอร์โน้ตบุ้ก หน่อยครับ  (อ่าน 2921 ครั้ง)
ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 03:24:25 PM »

คอมพิวเตอร์โน้ตบุ้กผมส่งไปซ่อมที่ศุนย์ ใช่เวลานานไหมครับเมื่อวานยังเห็นกันอยู่หลัดๆพอเช้าขึ้นมาเปิดไม่ติดซะแล้ว เป็นของ  เอซัสรุ่นA8m  ซื้อมายังไม่ได้1/2ปีเลยครับ ไม่ใช่ของ acer นะครับผมอยากรู้ว่ารุ่นที่ผมซื้อมามันทนไหมครับเห็นร้านว่าทนผมก็เลยซื้อแล้วตอนนี้ไม่มีคอมใช่เลยหงุนหงินมากเลยครับ   

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 03:47:27 PM »

Smiley ปกติเครื่อง ASUS จะทนทานปกติดีนะครับ น้องที่ทำงานใช้มา 4 ปีแล้วยังไม่เสียหายด้านฮาร์ดแวร์เลยครับ จะมีก็แต่เรื่องซอฟแวร์ ก้อดำเนินการเองได้

Smiley เครื่องของคุณ.BU ซื้อมาครึ่งปี ยังมีประกันอยู่น่าจะส่งให้ศูนย์ ASUS ดำเนินการให้นะครับ ส่งช่างอื่นเดี๋ยวหมดประกันล่ะวุ่นเลย
เครื่องของ ASUS ลองดูว่าวอยส์เป็นของตัวแทนที่ไหนจำหน่าย ถ้าตัวแทน คือ บริษัท ดีคอมพิวเตอร์ จำกัด ก็ส่งที่ ซ.งามดูพลี หรือพันธ์ทิพ ชั้น 5 ลานจอดรถครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 04:01:52 PM »

Smiley ปกติเครื่อง ASUS จะทนทานปกติดีนะครับ น้องที่ทำงานใช้มา 4 ปีแล้วยังไม่เสียหายด้านฮาร์ดแวร์เลยครับ จะมีก็แต่เรื่องซอฟแวร์ ก้อดำเนินการเองได้

Smiley เครื่องของคุณ.BU ซื้อมาครึ่งปี ยังมีประกันอยู่น่าจะส่งให้ศูนย์ ASUS ดำเนินการให้นะครับ ส่งช่างอื่นเดี๋ยวหมดประกันล่ะวุ่นเลย
เครื่องของ ASUS ลองดูว่าวอยส์เป็นของตัวแทนที่ไหนจำหน่าย ถ้าตัวแทน คือ บริษัท ดีคอมพิวเตอร์ จำกัด ก็ส่งที่ ซ.งามดูพลี หรือพันธ์ทิพ ชั้น 5 ลานจอดรถครับ
พี่วัฒน์ สบายดีนะครับ
ไม่ค่อยเห็นพี่ตั้งและตอบกระทู้ วันนี้เห็นแล้วต้องรีบเข้ามาอ่านครับ

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
nin
เป็นวัยรุ่นมันเหนื่อย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 04:20:02 PM »

ถ้าเป็นของ DCOM ลองเข้าไปเช็คที่ web ของเขาดูนะครับ
http://www.dcomservice.com/section.asp?B1=1

ในกรุงเทพมีหลายแห่ง
ถ้าที่ fortune tower อยู่ชั้นใต้ดิน แถวๆ sport world

วักน้ำเข้ามา  น้ำไหลออกไป
  ผลักน้ำออกไป  น้ำไหลเข้ามา

ดร.เทียม โชควัฒนา
apc275
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 04:22:10 PM »

ถ้าประกันยังไม่หมดส่งศูนย์ดีกว่าครับ ใช่เวลาพอสมควรครับ ประมาณ2-3อาทิตย์ครับ แต่ถ้ามีตัวแทนใก้ลบ้านก็ดีหน่อย2-3วันก็เสร็จครับ

อำนาจการกินรุนแรง  รัศมีการท่องเที่ยวไกล  การครองสติต่ำ
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 06:58:35 PM »

ถ้าอยู่กทม.ไม่น่าเกิน2อาทิตย์...แต่ผมอยู่ชายแดนส่งซ่อมเดือนกว่าๆ...
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 07:08:32 PM »

พี่วัฒน์ สบายดีนะครับ
ไม่ค่อยเห็นพี่ตั้งและตอบกระทู้ วันนี้เห็นแล้วต้องรีบเข้ามาอ่านครับ
อ้างถึง

Smiley สบายดีครับ คุณ.RroamD ช่วงนี้งานค่อนข้างเยอะเลยไม่ค่อยมีเวลาโพสนะครับ แต่ถ้าเข้ามาอ่านก็จะตอบนะครับ ขอบคุณครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 07:10:29 PM »

พี่วัฒน์..ช่วงนี้เงียบๆนะครับ..ไม่คิดถึงน้องนุ่งบ้างบ่น้อ...
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 10:09:09 PM »

คอมพิวเตอร์โน้ตบุ้กผมส่งไปซ่อมที่ศุนย์ ใช่เวลานานไหมครับเมื่อวานยังเห็นกันอยู่หลัดๆพอเช้าขึ้นมาเปิดไม่ติดซะแล้ว เป็นของ เอซัสรุ่นA8m ซื้อมายังไม่ได้1/2ปีเลยครับ ไม่ใช่ของ acer นะครับผมอยากรู้ว่ารุ่นที่ผมซื้อมามันทนไหมครับเห็นร้านว่าทนผมก็เลยซื้อแล้วตอนนี้ไม่มีคอมใช่เลยหงุนหงินมากเลยครับ

.... หงุนหงิน ....[[/ ผมชอบใจจริง ๆ ไม่ได้ล้อเลียนนะครับผม  ผมทราบว่าพิมพ์ผิด  แต่มันทำให้ผมหัวเราะได้ ........

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 11:51:52 PM »

พี่วัฒน์..ช่วงนี้เงียบๆนะครับ..ไม่คิดถึงน้องนุ่งบ้างบ่น้อ...

Smiley คิดถึงทุกๆท่านเสมอครับ แต่ช่วงนี้งานยุ่งจริงๆ นี่ว่าเดี๋ยวว่างจะโทรฯไปหาคุณ.ชัย ซะหน่อย

nogun
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 12:09:54 AM »

asus  จากประสบการณ์ที่พบเจอมาบ่อยคือ 
     1. mainboard เสีย
     2. ไฟรั่ว ทำให้ไฟดูดมือเวลาวางบน key board
     3. อื่นๆก็ตามพี่เจ้าของกระทู้ว่าเนี่ยแหล่ะครับ 
         ไม่รู้ว่าทุกวันนี้วิวัฒนาการดีขึ้นหรือยัง จะซื้อใหม่ก็ยังไม่กล้าซื้อยี่ห้อนี้
    claim ได้รวดเร็วตามปัญหา และอะหลั่ยที่มี  ถ้าไม่มีก็รอของ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 12:10:29 AM »

ยังอยู่ในประกันก็ควรส่งที่ศูนย์ของบริษัทครับ
ถ้าหมดประกัน หรือศูนย์เช็คแล้วมีปัญหาค่าใช้จ่ายตามมา ค่อยว่ากันอีกทีครับ

CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 09:04:35 PM »

...ของผมเป็นของ HP บริษัทเพิ่งเปลี่ยนให้ไม่ถึง 3 เดือน Hard drive มีอันเป็นไปซะแล้ว ที่แย่ที่สุดก็คือมาเสียตอนที่ผมต้องใช้ซะด้วย ตอนนี้เลยต้องใช้เครื่องส่วนกลางเอามาประชุม ส่วนไฟล์ที่ทำไว้เตรียมประชุม ก็ต้องมานั่งทำใหม่ทั้งหมด เศร้าครับ...  Cry Cry Cry

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 10:12:37 PM »

ช่วงนี้คุณ BU มีเวรกรรมกับคอมค่อนข้างบ่อยนะครับ ยังไงก็เอาใจช่วยครับ พี่ๆในนี้มีประสบการ์แบ่งปันกันเยอะครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 10:32:37 PM »

ไฟล์งาน ต้องพยายาม ทำ แบ๊กอัพ ไว้ครับ
ตอนนี้ ฮาร์ดดิส ของโน๊ตบุ๊ค ก็ถูกมากแล้ว
เล็ก กระทัดรัด ครับ
มีไว้ใช้ สักตัว   ช่วยได้มากครับ
หรือพวก SD ตัวเล็ก ๆ  2 GB ไม่ถึง 1000
แต่ต้องใช้ร่วม กับ Card  Reader   ยังพอจะช่วยได้ครับ

การป้อนข้อมูลใหม่ โอกาสผิดพลาดมาก  ถ้าเป็นตัวเลข
เพราะจำกัดเรื่องของเวลา ที่จี้ไล่หลัง เป็นไฟลนก้น................
เห็นใจ จริงๆ ครับ...

Grin Grin Grin

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หน้า: [1] 2
  พิมพ์