เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:21:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กฏ & ความปลอดภัย  (อ่าน 3150 ครั้ง)
BEAMSOUND
Sr. Member

คะแนน -462

« เมื่อ: มิถุนายน 08, 2005, 10:22:52 AM »

เมื่อวันอาทิตย์ มีโอกาศได้ไปตั้งศูนย์ปืน g19 ที่ได้มาจากพี่ coda  Grin ขออภัยที่เอ่ยนาม  Grin ที่สนาม ปจ. หลักสี่
ต้องรีบยิงแล้วรีบกลับครับ  เพราะมี คนกลุ่มหนึ่ง ยิงอยู่  พี่เล่นช่วยกันยิงครับ
เพื่อนเขาอยู่เลนกลาง  คนช่วยอยู่ เลน ขวา  ผมก็อยู่ซ้ายสุด  โป้งที  กำแพงครับ
ควันโขมง  เพราะลูกปืน  เฮฮา กันด้วยว่ายิงถูก  คนใต้เหมือนผม แต่เขาน่าจะเป็นตำรวจ โดนชก
ผมว่ากำแพงคงจะพังเร็วขึ้น อาจ ทะลุไปโดนคนอื่นได้  และเป็นของหลวง สร้างด้วยเงิน.....
แต่ไม่น่าห่วงเท่าความปลอดภัยครับ  ผมจึงต้องรีบ โกยกลับบ้าน  Grin  แต่ก่อนกลับ
เดินเข้าไป แถวห้องน้ำ  นึกว่าเขาจัดชุมนุม  glock   มีคนมายิง  golck  ทั้งนั้นเลยครับ
 Grin 
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2005, 11:04:28 AM »

Huh ตกลงเขายิงแบ็คสต๊อบกันหรือว่ายิงกำแพงด้านข้างกันคับ...  Huh
BEAMSOUND
Sr. Member

คะแนน -462

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2005, 11:59:48 AM »

Huh ตกลงเขายิงแบ็คสต๊อบกันหรือว่ายิงกำแพงด้านข้างกันคับ...  Huh
ยิงกำแพงครับ คุณหมอ Grin
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2005, 12:17:39 PM »

....ที่สนาม ปจ. หลักสี่  Grin... 

สนามเดียวกันกับ สยป.ตร หรือเปล่าครับท่านบีมซาวด์?
ถ้าคนละสนาม อยู่ตรงไหนครับ? แถวอาคารอำนวยการหรือเปล่าครับ?

ครูฝึกตำรวจบอกว่าให้ระวังตำรวจยิงปืนมากๆ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2005, 12:22:24 PM โดย pimuk » บันทึกการเข้า
BEAMSOUND
Sr. Member

คะแนน -462

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2005, 12:26:49 PM »

เข้าทาง วิภาวดี 64  ครับ  เขาเรียกกันว่าอย่างนี้   Grin  ผ่านบ้านพักคนชรา เข้าไปครับ Grin
St.Bernard
Sr. Member

คะแนน 2

ตัวใหญ่ ใจดี

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2005, 12:47:31 PM »

เข้าทาง วิภาวดี 64  ครับ  เขาเรียกกันว่าอย่างนี้   Grin  ผ่านบ้านพักคนชรา เข้าไปครับ Grin

คาดว่าสนามยิงปืนของตำรวจครับ (ถ้าผ่านบ้านพักคนชรา)

ที่นี่  ความจริงเงียบดี ไม่ค่อยมีคนมากเท่าไหร่  แต่ต้องระวัง เจอพวกชอบโชว์อวดสาวเยอะ  บางทีเรายิงอยู่  พี่แกนึกจะลงวิ่งไปเปลี่ยนเป้าเฉยเลย  (ยืนกันคนละซีก แต่สนามเดียวกัน)  วางปืนแทบไม่ทัน  ตกใจ  เยาะเย้ย

Hope for the BEST & Prepare for the WORST
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2005, 01:22:54 PM »

ครับ.. งั้นต้องระวังหน่อยแล้วกัน  Wink
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2005, 01:40:06 PM »

เรื่องความปลอดภัย+เสียวๆผมว่าทุกคนที่เข้าสนามยิงปืนต้องเคยโดนกันหมด พอเห็นเข้าก็อยากกลับบ้านทันที. Sad
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2005, 02:56:17 PM »

ถึงต้องเลือกสนามที่จะซ้อมยิงครับ  Grin Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2005, 03:05:33 PM »

ครับ.. งั้นต้องระวังหน่อยแล้วกัน  Wink
ใช่ครับ ต้องระวัง และ ช่วยสอนให้รู้กฎระเบียบของการเข้าสนามยิงปืนครับ Cool

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2005, 03:06:14 PM »

ตกใจ

I am dying... -*-

..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2005, 04:53:08 PM »

บุคคลที่ควรจะใช้ปืนได้อย่างถูกต้องเหมาะสม กลับละเลยกฎเกณฑ์เสียเองแฮะ  Tongue

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2005, 05:39:58 PM »

เคยเจออีกประเภทคือชาวต่างชาติที่มาเที่ยวยิงปืนแล้วเจ้าหน้าที่สนามดูแลไม่ดีพออันนี้เสียวสุดๆ

เคยเจอมาแบบยิงสองสามนัดหันปากกระบอกปืนมาทางซ้ายข้างลำตัว

แบบว่าจะหันมาดูเฉยๆซะงั้นนิ้วก็ยังคาโกร่งไกเจอแบบนี้ถอยไปนั่งแทบไม่ทัน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2005, 06:52:26 PM »

ควบคุม และป้องกันยาก
มีบางสนามลูกค้าไปยิงตัวตายหลายครั้ง น่ากลัวมาก ตกใจ ตกใจ

DoubleAlpha
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2005, 07:03:34 PM »

เคยเจออีกประเภทคือชาวต่างชาติที่มาเที่ยวยิงปืนแล้วเจ้าหน้าที่สนามดูแลไม่ดีพออันนี้เสียวสุดๆ

เคยเจอมาแบบยิงสองสามนัดหันปากกระบอกปืนมาทางซ้ายข้างลำตัว

แบบว่าจะหันมาดูเฉยๆซะงั้นนิ้วก็ยังคาโกร่งไกเจอแบบนี้ถอยไปนั่งแทบไม่ทัน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ใช่แล้วครับ วันเสาร์ที่แล้วมีญี่ปุ่นสูงอายุมายิงสองคน น่ากลัวมั๊กๆ แต่ยังดีที่มีครูฝึกคุมอยู่

หน้า: [1] 2
  พิมพ์